ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274

ดึกๆนี้มาอ่าการ์ตูนที่ผมแต่งกันดีกว่านะครับ

ก่อนอื่นเลยเรื่องนี้ผมยังไม่ได้ตั้งชื่อเรื่องเลย แต่เนื่อเรื่องนั้นมันเป็นเรื่องเกี่ยวกับการเล่นเกม แล้วติดอยู่ในเกม อาจจะคล้ายๆกับ sao หรือ awo บ้าง นะครับ ปล.แต่งสดนอนไม่หลับเลยลุกมาไม่มีอะไรทำเลยแต่งการ์ตูนดีกว่า

ฉากพระเอกเดิน
    ( อิชาชิ อากิตา)คุณคงจะคิดหละสิว่าผมเป็นใคร มันก็แน่อยู่แล้วหละ ผมก็คือพระเอกยังไงหละ ถ้าผมไม่ไช้พระเอกของเรื่องนี้คงไม่ได้มาทำอะไรแบบนี้หรอก
    พระเอกอย่างผมก็แค่ผู้ชายคนนึงที่ ติดเกมมาก และชอบที่จะอยู่หน้าคอมทั้งวัน
    เสียงลึกลับ : แล้วเพื่อนหละ
    อากิตะ : เพื่อนผมหรอ ไม่มีหลอกใครจะไปอยากจะคบกับเด็กติดเกมอย่างผมหละ แต่เพื่อนถ้าพูดถึงเพื่อนในเกมหละก็ ผมมีเยอะเลยหละ
    เสียงลึกลับ : แล้วคุณรู้รึป่าวว่าคุณกำลังเป็นพระเอกเรื่องอะไรอยู่
    อากิตะ : ไม่รู้สิ คงจะเป็น เป็นชื่วิตประจำวัน อะไรประมาณนั้นหละมั้ง
    เสียงลึกลับ : ผิดแล้วหละ
    เอ้าผิดหรอเนี้ย อืม ๆ ว่าแต่นายเป็นใครหละเนี้ย
    เสียงลึกลับ : ผมหนะหรอ ผมเป็นคอมพิวเตอร์ ที่ถูกส่งมาที่ นี่เพื่อนตามหา คนที่เหมาะสม มากับผมชะเถอะ
    อากิตะ : เห้ยๆนี่อะไรเนี้ย
    ฉากไตรเติลแนะนำ เกม
    เสียงจากโปรแกรม (เสียงผู้หญิง) สวัสดีคะ ฉันเป็นโปรแกรม ที่ทำหน้าที่แนะนำเกมตัวนี้
    อากิตะ : นี่มันอะไรกันเนี้ยแล้วที่นี่ที่ไหนกัน หนะ
    เสียงจากโปรแกรม : ดิฉันไม่สามมารถบอกคุณได้และคุณคือผู้ถูกเลือก ที่เหมาะสมที่สุด
    อากิตะ : ผู้ถูกเลือกอะไรกันผมไม่เข้าใจ
    เสียงจากโปรแกรม : พวกเราได้เลือกคนทั้งหมดจำนวน 30000 คนมาไนที่แห่งนี้
    อากิตะ : แล้ว
    เสียงจากโปรแกรม : เชิญคุณเข้าไปในเกมได้แล้ว นะบัดนี้
    อากิตะ : เฮ้ยเดี่ยว อะไรอีกเนี้ย

นะเมืองเมืองเริ่มตั้น
    เสียงผู้คนในเมือง ที่นี้มันที่ไหนกันเนี้ย , อะไรกันเรามาอยู่ที่นี่ได้ยั้งไง , เห้่ยนี่มันอะไรกันเนี้ยที่นี่ที่ไหน , อะไรกันเรามาที่นี่ได้ยังไง , แม่จ๋าหนูอยากกลับบ้าน
    อากิตะ : นี่มันอะไรกัน เนี้ย
    Gm : คงจะแปลกใจหละสินะ ว่าที่นี่มันอะไรกัน นี่คือเกมที่สมจริงที่สุด แต่เป็นแค่เพื่อง ขั้นทดลองเท่านั้น
    คนที่อยู่ในเมือง : การทดลองนีหมายความว่ายังไงกัน
    Gm : ถามได้ดีนี่ นี่้เป็นการทดลองของรัฐบาล เป็นการทดลองลับสุดยอด มีไม่กี่คนที่รู้เรื่องนี้
    คนที่อยู่ในเมือง : แล้วมาบอกพวกเราทำไมกัน ถ้าพวกเราออกไปได้พวกคุณ ก็จะถูกปิดทันทีที่มีคนรู้เรื่องนี้
    Gm : ออกไปรึช่างน่าขันจิงๆ พวกเจ้าไม่มีทางออกไปจากที่นี่ได้ นอกจากจะมีใครคนนึงนั้น เคลียเกมนี้ได้ และแน่นอนว่า ถ้ามีไครตายหละก็ ก็จะไม่สามมารถกลับไปได้หรือจะต้องตายนั้นเอง ต่อไปนี้จะไห้โปรแกรมประจำตัวกับ playerทุกทั่น ลาก่อนขอให้โชคดี

ติ้งติ้ง
    ติ้งติ้ง
    ติ้งติ้ง
    ติ้งติ้ง
    ติ้งติ้ง
    ติ้งติ้ง
    ติ้งติ้ง

เฮ้ยนี่ปุ่มอะไรเนี้ย
    โปรแกรมประจำตัว : สวัสดีนี่ชั้นเอง
    อากิตะ : อะไรกันเนี้ย แล้วนายเป็นใครกัน
    โปรแกรมประจำตัว : ชั้นเป็นโปรแกรมประจำตัวของนายยังไง หรือเรียกง่ายๆเลยก็คือ npc ประจำตัว ชั้นมีหน้าที่กำหนดเควสให้กับนายยังไงหละ
    ชั้นจะอธิบายเกี่้ยวกับเกมก่อนหละกันนะ เกมนี้จะมีอยู่2ฝ่าย คือมันมนุษและก็ ฝ่ายชาตาน นายจะต้องโค้นล้มชาตานให้หมด เพื่อที่จะเคลียเกมนี้ได้ ฝ่ายชาตานนั้น
    จะอยู่ข้างนอกเมืองนั้นแหละในเกมนี้มีทั้งหมด 90เมือง แต่ละเมืองก็จะมีบอส ถ้าทุกเมืองมีบอสตายแล้ว ก็จะเคลียเกมนี้ได้เป็นยังไงหละ ง่ายมากเลยใช่ไม้
    อากิตะ : แล้วต้องทำยังไงต่อไปดีหละ
    โปรแกรม : ชั้นจะให้เควสง่ายก่อนเลยหละกัน ให้นายไปนำอุ้งตีน แมวที่อยู่หน้าเมืองนั้นมาให้ชั้น 10 อันนะ
    อากิตะ : แล้วอาวุธหละ
    โปรแกรม : อ่อ นายลองเอานิ้วลุปตรงอากาศสิ แล้วมันจะมีแมนูขึ้นมา
    อากิตะ : แบบนี้หลอ
    โปรแกรม : แล้วจะมีช่องให้เก็บของอยู่ เอามันมาไช้ชะ ส่วนการตกของไอเทม ถ้านายฆ่ามอน ได้ item ก็จะเข้าไปไนกระเป๋านายอัตโนมัต ชั้นไปก่อนละบ้ายบาย
    อากิตะ : อะไรกันเนี้ย

นะหน้าเมือง
    อากิตะ : ให้มาฆ่าแมวนี่นะ ว่าไงเจ้าเหมียว
    แมว : แมว
    อากิตะ : แก่ชื่ออะไรหรอ
    อากิตะ : แกชื่ออะไรหรอ
    อากิตะ : * แมว****สิ *** ตาย ตายชะ ตายชะ แมว แมว แมว อยู่ได้
    แมว : แม้ว แม้ว แม้ว

ผ่านไป10นาที
    อากิตะ : เฮ้อเส็จชะที แล้วจะส่งเควสยังไงหละเนี้ย ลองไปถามคนอื่นดูดีกว่า
    อากิตะ : เฮ้ๆ เธอๆ ตรงนั้นหนะ
    คนแถวนั้น : เราหรอ
    อากิตะ : อืม ใช่ เธอนั้นแหละ รู้วิธีส่งเควสปะ
    คนแถวนั้น : เราก็ไม่รู้เรายังทำเควสไม่เส็จเลย แมวมันหน้าสงสารชั้นตีไม่ลงหรอก
    อากิตะ : ตีๆไปเหอะน่า เดี่ยวก็ไม่เววกันพอดี
    คนแถวนั้น : ชั้นจะตีแล้วนะ ย่า.......
    แมว : แม้ว
    คนแถวนั้น : ฮึฮึ ยังไงชั้นก็ตีไม่ลงจริงๆ
    อากิตะ : ไปถามคนอื่นดีกว่า

อากิตะ : เฮ้ๆ นายที่ยืนอยู่ตรงนั้นหนะ
    to be continued
    คนที่อากิตะทักเป็นใครนั้นรอชมตอนหน้า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toko2041 : 20th March 2014 เมื่อ 02:52

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    มันการ์ตูนยังไงอะครับไม่เห็นมีภาพให้ดูเลยอะ
    ชอบกินไข่เจียว

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    น่าจะไปหมวด Poem, Writer , Novel นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    497
    ได้รับคำขอบคุณ: 384
    ต้องบอกว่าบทการ์ตูนสินะ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    ok ครับ ผมจะลบกระทู่ แล้วไปตั้งไหม่ที่เกี่ยวข้องแทนนะครับ

มังกรน้อยคอยรัก
    กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,060
    เราดู เป็น บทละคร มากกว่านะครับ
    MY CENTER ^