ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    ถ้าความหมายของความยิ่งใหญ่คือ บอรด มีคนเยอะ คนเก่งๆ คนที่มีความสามารถ คนที่มีวิธีแก้ได้ทุกอย่าง ผมว่ามันก็ไปกับกาลเวลานะ เพราะอยู่มาตั้งแต่บอรดเก่า ก็รู้สึกว่าบอรดมันก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆนะ ตั้งแต่ บอรดดูดเกม ไปถึงที่ปรึกษาทุกเรือง ยุคเกรียนทุกอย่าง ยุคสีม่วง ยุคดราม่า แล้วก็มีเหตุการใหญ่ๆ ให้คนในบอรดได้ช็อคกัน ปิดลาบเป็ด เว็ปหาย ดราม่าสุดร้ายแรง (แมวเก) แล้วก่อีกหลายเหตุการที่ผมจำจำไม่ได้ บอรดนี้ที่ชอบที่สุดก็น่าจะเป็น ออกทะเลเป็นหมู่คะนะ น่าจะเรียกได้ว่าเป็นยุคหนึ่งได้เลยนะ มันทำให้ผมชอบอะ. ทั้งชวยรุมสะกำเวปที่มาสบประมาทเรา ขับไล่ปูใครที่มาเกรียนในเวปเรา มีันทำให้เวปเราแทบทุกคนรักษากฎ(ที่ไม่เคยอ่าน55)มันเหมือนกุับ ทุกๆคนเป็นเพื่อนกันมานาน ถึงไม่เคยเจอกันก็ตาม ที่นี้(เคย)เป็นบ้านที่ผมรักที่สุดแล้วครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    ท่าน GIGKOK ตอนนี้เป็นครูไปแล้วครับ
    IRON MAN

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    เด็กเก่าค่าย The Anime-FS ครับ ทุกคนลืมผมหมดแล้ว 555

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyz...Skyking!!!
    กล่าวขอบคุณ
    954
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    Blog Entries
    2
    มาสร้างกันใหม่สิครับบบบบบบ ฮฺฮิๆ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    รู้อย่างเดียว ยุค skullptura ยุคนั้น joker บูมมาก

So Nyeo Shi Dae
    Manchester United
    กล่าวขอบคุณ
    1,099
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,761
    ผมว่าหลัง ๆ มีจะการขัดแข้งขัดขากันตลอดเวลาทำให้หลาย ๆ คนเริ่มไม่อยากจะโพสอะไรแล้ว (มั้ง)
    [CPU]AMD FX Black Edition 8320 [RAM]HyperX DDR3 1600 16GB [MB] Gigabyte 970A-D3P [VGA]Sapphire R9 270X 2GB [PSU]Raidmax RX-730ss [SSD] Kingston 120GB [OS] Win 10 Pro x64

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    อุอุอิอิ มิรุมิรุ

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    ผมยุค 2010 ครับไม่ค่อยโพสซุ่มอยู่นาน
    ช่วงนั้นจำได้ว่าเกม spore ออกใหม่ๆ
    บอร์ดอยู่ในช่วงปรับปรุ่ง ล่มเป็นปกติ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    555 ตอนแรกที่ผมเป็นสมาชิกใหม่ๆติดงอมแงมเลยตอนนี้เฉยๆหรืออายุเพิ่มขึ้น

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    เมื่อก่อนเวลาผมตั้งกระทู้จะมีคนตอบประจำ แม้แต่เรื่องไร้สาระ เขาก็จะมาแซว แต่พอหลังจาก 2012 ช่วง 2013 เวลาผมตั้งกระทู้อะไรสำคัญ สำคัญ ก็เริ่มไม่ตอบ ไม่มีแซว เหมือนแต่ก่อน จะมีแต่ดูถูก หรือ แอบด่า อ้อม ๆ ผมยังคิดถึงเวลาแบบนั้นเวลาเก่า ๆ

อยากให้ สังคม เว็บบรอด์ที่นี้ ดีเหมือนแต่ก่อน เหมือนที่เคยเป็น
    FC'โหดสสัด V2

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pamzar5546 อ่านกระทู้
    เด็กเก่าค่าย The Anime-FS ครับ ทุกคนลืมผมหมดแล้ว 555
    ใครแล้วว้า ผมจำไม่ค่อยได้

ปล.มีเหตุการณ์หนึ่งที่ทำให้เว็บนี้เปลี่ยนไปได้เยอะเลยคือการโพสคำหยาบครั้งใหญ่จนทำให้มีคนถูกแบนเยอะ(น่าจะที่สุดตั้งแต่เปิดเว็บมาแล้ว)

อีกอย่างนึงนะผมว่าหลังๆนี้ตั้งแต่ช่วง 2013 เวลาจะโพสอะไรก็ต้องระวังพอสมควรเลยแหละครับเพราะถ้าไปขัดใครเข้าทีจะกลายเป็นมาม่า

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nokung : 21st March 2014 เมื่อ 00:34

ก็แล้ว....ยังไง
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,297
    ผมก็อยู่มานาน ซุ่มอยู่เงียบๆ

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    555 ผมไม่ทัน 2007 นะ แต่ผมเริ่มเข้ามา Joker ตอนช่วง 2009 แล้วมาจริงๆตอน 2010 แล้วเริ่มสมัคร 2011 จน ID เก่าถูกแบนแบบงงๆ
    ผมเป็นทีม Satisfaction Space Gen1 จนตอนนี้ก็ยังมีคนทำให้ทีมอยู่คน 2คน กับทีม Gamer Unleashed ที่เหลือคนหนึ่งเมื่อปีก่อนจน
    ไม่รุ้มีใครจักผมได้มั้ยนะที่ผมน่าจะเป็นคนแรกๆ ที่นำข่าวมือถือ จนมีช่วงหนึ่งมีคนมาดราม่าใส่ผมกัน รู้สึกช่วงดราม่าครั้งประวัติศาสตร์ที่ทำให้ที่นี่
    เปลี่ยนไปอย่างสมบูรณ์แบบนี้ทั้งแต่ คุณชายสายรุ้งโดนแบนไป หัวหน้าทีม GU แล้วอีกไม่กี่เดือนต่อมา บอสของผมท่านเร็กซ์ บิ๊กไบค์ก่อนโดน
    เด้งตอนนี้ผมยังมี steam บอสผมอยุ่เลยๆ ตอนนี้ผมก็แค่อัพข่าว Console ไปเรื่อยๆ รอคนมารับช่วงต่อ แต่รู้สึกว่าจะไม่มาสักที ว่างๆเดี๋ยวผม
    จะให้อยู่นะ 555
    Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

กล่าวขอบคุณ
    52
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมว่า ผมก็อยู่มานานนะ โชคดี ที่ยังมีท่าน ramis และ ท่าน gill1818 อยู่

กล่าวขอบคุณ
    1,733
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,203
    1
    ผมอยู่มานานมาก

ผมคิดว่า เมื่อก่อนโลก jokergameth มันสีเทาๆนะครับ สนุกดีครับ เมื่อก่อนออกทะเลกันตลอด เพลินดี
    เดียวนี้ผมไม่ค่อยเห็น

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    5
    เดียว อีกชักพัก เราก็จะเป็น อดีด เหมือนกันล่ะ T-T
    V
    V
    V

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    ผมเป็นสมาชิกตั้งแต่ปี 2008ครับ เข้ามาหาโหลด Down of War Dark Crusade สมัยนั้นมีคนดังๆอยู่เพียบเลย ทั้งคุณ RES, Ramis ,Kentum, GIGKOK (ล่าสุดเห็นว่าตอนนี้เป็น ครูที่โรงเรียนมารีย์บริหารธุรกิจ ) , God_Noob ,shujisaikano(ถ้าจำไม่ผิดปัจจุบันเป็นเจ้าของ SJSK), Totam, Justin , YING(คนที่เอารูปเคโรโระขึ้น)

สมัยปี2008-2009 Rapidshare Gushare กำลังเป็นที่นิยมมากมาย password ต้องโหลดจาก rapidshare อารมร์ประมาณว่า โหลดเกมแป๊ปเดียวเสร็จแต่ rapidshare เนี่ยต้องรอกันเป็นชั่วโมงหรือครึ่งวันเลย จำไม่ผิดอินเทอร์เน็ตในตอนนั้นแค่ประมาณ 1-4 Mbps นี่ละ

เมื่อก่อนเข้ามาโหลดเกมอย่างเดียวครับแต่เดี๋ยวนี้สิงพวก main กับ animeและ movie และ Love&Health มากกว่า เพราะหันมาซื้อของแท้ครับ

อยู่ทันสมัยที่ทำ Chat เว็บด้วย แต่จำไม่ได้แล้วว่าทำไมถึงปิด

โพสกระทู้แรกในเว็บนี้ในปี2008กลายเป็นปั้มกระทู้ 100 กว่าๆกระทู้แบบเนียนมากชนิด MOD ไม่เห็นเลย แต่ก็ไม่โดนแบน ด้วยเพียงแค่ว่าอยากมีชื่อสีน้ำตาล สมัยนั้นยังไม่มีการบังคับว่าต้องชื่อสีน้ำตาลถึงจะใส่ลายเซ็นได้ ก็ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน
    มาโดนจับได้ทีหลังเพราะมีคนขุดกระทู้ขึ้นมา

สมัยก่อนเข้มงวดมากครับ ขุดกระทู้ ปั้มกระทู้ เป็นโดน report และลบและแบนแบบง่ายๆ ภาษาไทยที่เข้มงวดจนฝึกผมให้เลิกพิมพ์ภาษาวิบัติและพิมพ์แบบถูกต้อง อ่านง่าย สบายตา สุดๆครับ

เมื่อก่อนในบอร์ดเก่าจะมีบอกจำนวนผู้เข้าชมด้วยครับ โดยคนจะเข้า PC Download มากที่สุด ยิ่งช่วงมีเกมดังๆเข้ามาอย่าง Call of Duty สมัยนั้นเป็น Modern Warfare2 นะ เข้ากันเป็นล้านได้มั้ง Assassin Creed 2 ก็เหมือนกัน เป็นช่วงที่ทุกคนช่วยกันหาย Crack เพราะ Ubi ใช้ DRM เลยทำให้ทีม crack ธรรมดาอย่าง SKIDROW ดังเป็นพลุแตกในทันทีเพราะเป็นเจ้าแรกที่ทำ crack ออกมาได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gintoki อ่านกระทู้
    ถ้าความหมายของความยิ่งใหญ่คือ บอรด มีคนเยอะ คนเก่งๆ คนที่มีความสามารถ คนที่มีวิธีแก้ได้ทุกอย่าง ผมว่ามันก็ไปกับกาลเวลานะ เพราะอยู่มาตั้งแต่บอรดเก่า ก็รู้สึกว่าบอรดมันก็เปลี่ยนไปเรื่อยๆนะ ตั้งแต่ บอรดดูดเกม ไปถึงที่ปรึกษาทุกเรือง ยุคเกรียนทุกอย่าง ยุคสีม่วง ยุคดราม่า แล้วก็มีเหตุการใหญ่ๆ ให้คนในบอรดได้ช็อคกัน ปิดลาบเป็ด เว็ปหาย ดราม่าสุดร้ายแรง (แมวเก) แล้วก่อีกหลายเหตุการที่ผมจำจำไม่ได้ บอรดนี้ที่ชอบที่สุดก็น่าจะเป็น ออกทะเลเป็นหมู่คะนะ น่าจะเรียกได้ว่าเป็นยุคหนึ่งได้เลยนะ มันทำให้ผมชอบอะ. ทั้งชวยรุมสะกำเวปที่มาสบประมาทเรา ขับไล่ปูใครที่มาเกรียนในเวปเรา มีันทำให้เวปเราแทบทุกคนรักษากฎ(ที่ไม่เคยอ่าน55)มันเหมือนกุับ ทุกๆคนเป็นเพื่อนกันมานาน ถึงไม่เคยเจอกันก็ตาม ที่นี้(เคย)เป็นบ้านที่ผมรักที่สุดแล้วครับ
    อ่านของท่านแล้วผมนึกออกอีกมากเลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 21st March 2014 เมื่อ 02:25

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    ผมก็อยู่นานหลายปีอยู่นะครับ5-6ปีผมว่าแต่ก่อนคนส่วนใหญ่จะช่วยออกความเห็นกันหรือช่วยกันมากกว่านี้อ่ะครับเดี๋ยวนี้โพสอะไรก็มีคนจับผิดเต็มไปหมดจนไม่อยากโพส
    ตอนบอร์ดเก่าผมสิงอยู่พีซีทอร์คแต่หลังๆนี่ไม่ค่อยได้เข้าไปและเข้ามาอ่านข่าวอย่างเดียวช่วงนี้ก็นนานๆทีจะเม้น

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    3
    พูดไปก็ชวนให้นึกถึงนะคับเนนี่ย

ผมก็อยู่นานแล้วบอร์ดนี้

แต่ไม่ค่อยได้ทำไรมากมาย แอบ อย่างเดียว
    คุณได้ใช้ Email ปลอม ทำให้มีจดหมายแจ้งเตือนต่างๆ ตีกลับมาเป็นจำนวนมาก เป็นผลทำให้ระบบของเวปไซท์ทำงานหนักขึ้นโดยไม่จำเป็น จึงขอให้คุณเปลี่ยน Email ที่สามารถใช้งานได้จริง หากคุณยังเพิกเฉย จะทำการระงับการใช้งาน ID นี้โดยไม่แจ้งให้ทราบล่วงหน้า: ผู้ดูแลระบบ

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ best147147 อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนผมก็มาตอบบ่อยเดี๋ยวนี้ ซุ่มอยู่ตลอดเวลา

เหมือนกัน นานๆเข้าที - -

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ไม่รู้จะจำผมกันได้ไหม อยู่ตั้งแรต่ jokergameth เปิดแรกๆเลย

Doraemon แห่ง Picpost 5555+ จำได้ป่าวไม่รู้ช่วง พักหลังไม่ได้โพสเลย

เนื่องจาก ติดเรียนทำงาน นู่นนี่นั่น 555555 แต่ก็ติดตามข่าวอยู่ตลอด ไว้จะกลับมาโพสนะคับ

กล่าวขอบคุณ
    3,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,889
    ท่าน GIGKOK , natchapon665 , spyman , คิดถึงมากสมัยนั้น ยุค MEDIAFIRE เฟื่องฟู

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    พี่เต๋อ GIGKOK แกอยู่หลังบ้านผมครับ

เป็นอาจารย์ รร. MBAC

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ตอนนั้น saveufile ลาบเป็ด mediafile 3เว็บนี้ สุดฮิตฝากไฟล์ โดยเฉพาะลาบเป็ด

กล่าวขอบคุณ
    303
    ได้รับคำขอบคุณ: 220
    สาเหตุส่วนนึงอาจจะมาจากนี่
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=89499