ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: PES 2014: World Challenge DLC

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718

PES 2014: World Challenge DLC

PES 2014: World Challenge DLC

ทาง KONAMI ได้ปล่อยตัวอย่าง DLC ตัวใหม่ของ PES 2014 ต้อนรับฟุตบอลโลก 2014

ซึ่งรายละเอียดตามนี้ครับ

เปิดตัว DLC ใหม่ของ PES 2014 ด้วยโหมดใหม่คือ โหมด World Challenge ซึ่งเป็นโฉมใหม่ของ International Cup ครับ
    (พูดง่ายๆมันคือ DLC บอลโลกน่ะแหละ แต่มันไม่ได้ลิขสิทธิ์รายการบอลโลก เลยต้องใช้ชื่อนี้)

ซึ่งคอนเทนท์ใหม่นี้จะลงให้กับ PlayStation®3 และ Xbox 360 (เวร แล้ว PC ล่ะวะ อย่าบอกนะว่าไม่มี - -)
    ซึ่งจะทำการปรับเปลี่ยนโหมด International Cup ใหม่ทั้งหมด
    ซึ่งโหมดนี้ก็จะทำให้ผู้เล่นสามารถพาทีมของตัวเองเข้าไปโลดแล่นในถ้วยบอลโลกได้ครับ
    โดยในการเล่นแบบ ‘Team’ mode ผู้เล่นสามารถควบคุมการเล่นได้ทั้งหมด ตั้งแต่การเลือกทีม ไปจนถึงการเลือกแท็กติกในการบุกและตั้งรับ
    ในขณะที่การเล่นแบบ ‘Player’ mode เราจะได้เห็นการดิ้นรนพยายามของนักเตะ เพื่อทำให้ตัวเองติดทีมชาติ

World Challenge mode ใหม่นี้จะเริ่มตั้งแต่การเตะรอบคัดเลือกของบอลโลก ไปจนถึงฟุตบอลโลกรอบสุดท้ายที่บราซิลเลย
    ซึ่งผู้เล่นจะสามารถปรับเปลี่ยนตัวนักเตะที่จะเอาเข้ามาติดทีมชาติได้ในตอนรอบคัดเลือก และสามารถตั้งโปรแกรมการแข่งขันกระชับมิตรเพื่อเตรียมทีม และเฟ้นหานักเตะดาวรุ่งมาติดทีมชาติก่อนไปบอลโลกได้
    โดยรอบคัดเลือกในโหมดนี้จะแบ่งออกเป็นแต่ละทวีปเหมือนตอนคัดทีมเข้าบอลโลกจริงๆเลยครับ ซึ่งจะแบ่งเป็นโซน ยุโรป, แอฟริกา, อเมริกา และเอเชีย

และใน DLC จะเปลี่ยนหน้าตาเมนูใหม่หมดด้วยครับ รวมไปถึงออฟชั่นในการดูค่าสถิติ ค่าพลังต่างๆด้วย
    ซึ่งก็จะมี cut scene ใหม่ๆเพิ่มเข้ามาเพื่อความสมจริง เช่นฉากการเปิดตัวนักเตะที่ติดทีมชาติไปลุยบอลโลกหลังจากเราเล่นจบรอบคัดเลือกไปแล้ว
    นอกจากนี้ World Challenge mode ยังได้ลิขสิทธิ์ทีมชาติบราซิลรวมไปถึงนักเตะบราซิลเพิ่มมาด้วยครับ (ซึ่งนั่นหมายถึง face ที่เพิ่มเข้ามาด้วย ดูจากในคลิปได้เลย)

นอกจากนี้ ในวันเดียวกันกับที่จะปล่อย World Challenge DLC ยังจะมี DLC และแพทแบบฟรีๆ ให้ดาวโหลดพร้อมกันในวันนั้นด้วย
    (นั่นหมายความว่า ไอที่ผมร่ายไปด้านบน ไม่ฟรีนะครับ มันเป็น DLC แบบเสียตังค์ -*-)

ซึ่ง DLC และแพทแบบฟรีๆ อันนี้ จะอัพเดทชุดแข่งของทีมชาติ 9 ทีม เช่น อิตาลี่ โปรตุเกส กรีซ เป็นต้น รวมไปถึงการเพิ่มรองเท้าใหม่ของทั้ง ไนกี้ อาดิดาส พูม่า และอัมโบร้
    นอกจากนี้ยังมีการเพิ่มหน้านักเตะเข้าไปอีก 60 กว่าหน้า ซึ่งจะมีหน้าตาแบบเหมือนจริงเปี๊ยบๆของ Jack Wilshere ทีมชาติอังกฤษ, David Silva และ Gerard Pique ของสเปน
    Mario Götze และ Marco Reus ของทีมชาติเยอรมัน
    และยังมีลูกบอลที่ใช้ในการแข่งขันฟุตบอลโลกจริงๆอย่าง adidas Brazuca ที่จะเพิ่มเข้าไปใน DLC นี้ด้วย

และแพทที่ออกมาคู่กับ DLC จะปรับปรุงเกมเพลย์เพื่อให้เกมลื่นไหลขึ้น และวิธีป้องกันพวกขี้โกงแบบใหม่ในโหมดออนไลน์
    รวมไปถึงทำให้สามารถเข้าไปเล่นโหมด World Challenge ได้ (ซึ่งโหมดนี้ต้องจ่ายตังค์ซื้อนะจ๊ะ - -)

World Challenge Mode จะปล่อยให้ดาวโหลดในวันที่ 26 มีนาคมนี้ โดยสนนราคาอยู่ที่ £7.99/€9.99
    ซึ่ง DLC และ patch แบบฟรีๆที่ผมพิมพ์ไปในพารากราฟก่อนหน้า ก็จะปล่อยในวันเดียวกัน

สรุปคือ มี DLC 2 ชุดครับ ไอโหมดใหม่ World Challenge เนี่ย ต้องเสียตังค์ 7.99 ปอนด์ และ 9.99 ปอนด์ (น่าจะสำหรับ Xbox360 และ PS3 ตามลำดับ - -)
    และ DLC + Patch แบบฟรีๆ เหมือนที่เคยปล่อยทุกครั้ง ซึ่งจะอัพเดทตัวผู้เล่น ชุดทีมชาติ เพิ่มหน้านักเตะ รองเท้า ลูกบอล และปรับปรุงเกมเพลย์ ประมาณนั้นแหละ

ที่มา: http://www.konami.co.uk/2014/03/19/p...-dlc-warms-up/

VIDEO&SCEENSHORT

Credit : Winning.in.th
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hasun : 20th March 2014 เมื่อ 16:35

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    มันโดนบัคไปเเล้ว สินะ

.:: PES | FIFA ::.
    กล่าวขอบคุณ
    293
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,718
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    มันโดนบัคไปเเล้ว สินะ
    แก้แล้วครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    แล้วเกมส์เพล มันขึ้นไหมคัรบ!!!!!

AS YOU WISH
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    นึกถึงตอน euro 2012 แพทออกมาเยอะมาก ได้อารมณ์ร่วมสุดๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    Blog Entries
    2
    goood

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    FIFA