ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 843

[แกะกล่อง] Titanfall Collector’s Edition มันใหญ่มาก

[แกะกล่อง] Titanfall Collector’s Edition มันใหญ่มาก

สวัสดีชาวปี้ทุกท่าน หลังจากที่ผมได้สั่งซื้ัอเกม Titanfall Collector’s Edition ไปและรอนานพอสมควรกว่าจะมาส่งถึงบ้าน ซึ่งวันนี้ของก็ได้มาส่งเป็นที่เรียบร้อย ผมก็เลยขอถือโอกาสทำเป็นบทความพร้อมวีดิโอแกะกล่องไปในตัวเลยแล้วกัน หากใครขี้เกียจดูภาพก็เลื่อนลงไปล่างสุดเพื่อชมวีดิโอได้เลยครับ

กล่องที่ได้มาค่อนข้างมีขนาดใหญ่พอสมควรโดยหน้ากล่องจะเขียนระบบชัดเจนว่าชิ้นี้เป็น Titanfall Collector’s Edition พร้อมกับรายละเอียดพัสดุ ส่วนด้านข้างจะมีข้อความด้วยว่า Made in China ก็คือผลิตในจีนแล้วส่งไปอเมริกา ส่วนผมก็ซื้อกลับมาไทยอีกที …เวรกรรม

เมื่อแกะกล่องออกมาก็จะเห็นกล่องที่มีกระดาษครอบไว้ภายนอกซึ่งเป็นเหล่าตัวละครหุ่นยนต์ภายในเกมทำออกมาได้สวยดูดีเอามากๆ แถมกล่องถือว่ามีขนาดใหญ่มากๆครับ น่าจะสูงราวๆสัก 19 – 20 นิ้วได้

เมื่อผมถอดกระดาษลาย Titanfall ที่ครอบออกมากล่องจริงๆนั้นจะมีสีดำทึบพร้อมกับตัว Pilot สีฟ้าดูตัดกันอย่างสวยงาม จากภาพด้านล่างนี้คือด้านหน้าของกล่องครับ

เมื่อเปิดกล่องด้านหน้าออกมาก็จะได้เห็นของภายในกล่องที่มีทั้งตัวเกม ,Art book ,โปสเตอร์ของเกม และหุ่นยักษ์ความสูงถึง 18 นิ้วพร้อมทั้งมี Pilot เกาะอยู่บนตัวหุ่น

จากภาพด้านล่างนี้คือด้านบนสุดของกล่องโดยจะแถมฟิกเกอร์ Pilot จำนวน 2 คนทำท่าเล็งปืน ส่วนกระดาษตรงกลางคือใบ Certificate ที่เป็นการบอกว่าเราได้เป็นเจ้าของเกม Titanfall Collector’s Edition นะ โดยจะมีตัวเลขบอกด้วยว่ากล่องของเราเป็นกล่องที่เท่าไหร่ ซึ่งของผมเป็นหมายเลข 26,237 จากจำนวน 35,000 กล่อง

นี่เป็นหนังสือ Art book ของเกมเทียบกับขนาดกล่องเกม จะเห็นได้ว่าหนังสือมีขนาดใหญ่และเป็นที่น่าพอใจสำหรับผมมากเพราะหากเทียบกับ Art book ที่ขายแยกของเกมอื่นๆแล้วเล่มนี้ตีราคาก็คงราวๆ 1,400 – 1,600 บาทเลยล่ะครับ

ภายในหนังสือจะมีงานศิลป์ของเกมให้ดูแต่ไม่ใช่แค่รูปภาพ แทบทุกหน้าจะมีคำอธิบายไม่สั้นไม่ยาวมากประกอบทำให้สนุกไปกับการอ่านและการเสพความสวยงามของภาพไม่ว่าจะเป็นตัวละครของเกม สภาพแวดล้อม ยานพาหนะ อาวุธ เรียกได้ว่าแทบทุกอย่างภายในเกมสามารถดูได้จากเล่มนี้เลยครับ สำหรับผมเหมาะมากในการขี้ไปดูไป …ส่วนใหญ่เวลาว่างอ่านหนังของผมคือช่วงกิจกรรมนี้ครับ ไม่ต้องตกใจไป

อันนี้คือโปสเตอร์ของเกมที่แถมมาเป็นลักษณะพิมพ์เขียวของหุ่น Atlas …อันนี้ผมต้องขอโทษทีที่ไม่สามารถบอกขนาดที่ชัดเจนได้ถ้ากะเอาจากสายตาความสูงของโปสเตอร์นี้น่าจะราวๆ 40 นิ้วได้เลยล่ะ

ส่วนด้านล่างนี้ก็เป็นของเด็ดสุดสำหรับกล่องนี้นั่นก็คือหุ่น Atlas จากเกมที่เราสามารถบังคับมันได้กับความสูง 18 นิ้วรายละเอียดแทบจะถอดมาจากในเกมกันเลยทีเดียว ด้านบนก็เป็น Pilot ของฝั่งศัตรูกระโดดเกาะทำท่ามุ่งร้าย

จะเห็นว่า Pilot จำนวน 2 คนที่แถมมาบนกล่องสามารถนำมาเสียบเข้ากับฐานของตัวหุ่น Atlas ได้ครับ

ด้านล่างนี้ก็เป็นการตั้งท่าเล็งยิงของ Pilot ฝ่าย IMC ด้านล่างเพื่อป้องกันไม่ให้ Pilot ของฝั่ง Militia ทำลายหุ่นของฝ่ายตัวเองได้

อันนี้เป็นมุมมองจากด้านหลังครับ มุมบนขวานั่นตีนของน้องชายผมเอง

อีกหนึ่งลูกเล่นของหุ่นตัวนี้คือมันสามารถเปิดไฟได้ โดยจะมีอยู่ 2 สีคือฟ้ากับแดง ส่วนสวิตช์เปิดเป็นปุ่มเล็กๆรูปร่างเป็นก้อนหินอยู่ที่ฐานด้านล่างครับ

ข้อติงนิดหนึ่งคือตัวโมเดลนี้มันจะมีสายยางพลาสติกพันๆเพื่อเป็นการยึดตัวโมเดลให้มันดูแน่นขึ้นขณะขนส่ง แต่ทีนี้มันไปดันพันใส่ปืนด้วยก็เลยงอแบบนี้ โชคดีคือมันเป็นยางยืดหยุ่นได้นิดหน่อยครับ

อีกหนึ่งมุมมองจากด้านล่างสู่ด้านบน

ชมกันใกล้ๆแม้แต่ตัว Pilot ยังทำออกมาได้ละเอียดประทับใจ

ตรงนี้เป็นด้านล่างของตัวฐานครับ ไม่มีอะไรมากมาย

ส่วนแบบวีดิโอดูได้จากด้านล่างนี้เลยครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย okusenman : 21st March 2014 เมื่อ 06:01

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    ผมลองหาดูราคาในEbayเป็นแบบ Titanfall Limited Collectors Edition Statue And Art Book ONLY NO GAME PC ราคาอยู่ที่ 299.99$ หรือ 10,768.5 THB ใครที่จะจับจองเป็นเจ้าของสามารถดูข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่

http://www.ebay.com/itm/NEW-Titanfal...item3a8d03387b

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    สั่งของชิ้นใหญ่ขนาดนี้โดนค่าน้ำหนักและภาษีแน่นอน ให้ระวังเรื่องนี้ดีดี

แล้วก็ราคาส่งไทยน่าจะประมาณ15K-18K ครับผม.... ไม่รวยไม่บ้าไม่กล้าหรอกครับ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Eryx : 21st March 2014 เมื่อ 05:52

กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    กี่บาทหรอครับ หน้าจะเเพงมากๆๆๆ
    ยิ้มหวาน

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    งามแท้ อยากได้มั่งจังครับ แต่น่าจะมีไซส์เล็กกว่านี้หน่อย ใหญ่แบบนี้สู้ราคาไม่ไหว

(ผมว่าสองตัวที่เดินอยู่ข้างล่างเป็นพวก Grunts นะครับ ไม่ใช่ Pilot)

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mickmick อ่านกระทู้
    งามแท้ อยากได้มั่งจังครับ แต่น่าจะมีไซส์เล็กกว่านี้หน่อย ใหญ่แบบนี้สู้ราคาไม่ไหว

(ผมว่าสองตัวที่เดินอยู่ข้างล่างเป็นพวก Grunts นะครับ ไม่ใช่ Pilot)
    เล็กกว่านี้มันก็ไม่เข้าคอนเซปเกมน่ะซิ
    TROL HAHAHAHAHA

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ราคาเข้าไทย พอๆที่จะซื้อ PS 4 ได้เครื่องหนึ่งเลยนะนั้น
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    สวยอ่ะ อยากได้แต่ไม่มีตัง

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    เล็กกว่านี้มันก็ไม่เข้าคอนเซปเกมน่ะซิ
    555 ก็จริงครับ แต่หมายถึงน่าจะทำหลายๆไซส์ให้เลือกซื้อมั่ง ^ ^

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ใหญ่สมชื่อเกมจริงๆ

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    สีไททันมันดูใหม่ไปหน่อย เอาเรียลทัชที่ใช้ทำกันดั้ม แต่ง weathering ทำไดโอรามาหน่อยนะ แจ่มเลย

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ตรงที่มันงอ เอาไดร์เป่าผมเป่าก็ได้ครับ พลาสติกมันจะร้อนมันจะคืนรูปครับ หรือละลายไปเลย ฮ่าฮ่า ล้อเล่น ปล.โมเดลญี่ปุ่นผมก็ทำแบบนี้นะเวลามันงออะ

Nakhon Sri Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    43
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สวยสุดยอดครับ
    CPU Intel i7-4790 | M/B Asrock z87 Extream 4 | VGA Inno3D ichill GTX 960 4 GB | Ram G-Skill TridenX 2400 4x4 GB | PSU Scythe Gouriki 600w

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    งามแท้ๆ อยากได้โครตๆ
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    ร้าน classic game shop ก็มีให้สั่งนิครับ

เห็นราคาอยู่ 13390

ส่วนผมแค่ค่าแผ่น 1600 ก็กินมาม่าละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย commandman : 21st March 2014 เมื่อ 14:40

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    คุณภาพคับกล่องจริงๆ เรื่องราคาปาดเหงื่อ

กล่าวขอบคุณ
    98
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    อยากจะถามว่า โดนค่าภาษีไปเท่าไหร่ครับ หล่องใหญ่ขนาดนี้?

กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    น่าจะถ่ายเทียบกับไม้บรรทัดหรืออะไรซักหน่อย ดูไม่ออกว่าใหญ่ขนาดไหน

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ natchanon01 อ่านกระทู้
    น่าจะถ่ายเทียบกับไม้บรรทัดหรืออะไรซักหน่อย ดูไม่ออกว่าใหญ่ขนาดไหน
    https://www.youtube.com/watch?v=bZFxsl2Y2bw

ดูจากอันนี้เอาละกัน ว่ามันใหญ่ขนาดไหน 555

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    โอ้โหหมื่นกว่าบาท อยากมีเงินใช้เเบบนี้มั่งจัง

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    สวยดี อยากได้ 555

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    โอ้ ทำออกมาได้ดีจริงๆเลยครับ ทั้งเกมทั้งของสะสม - -
    แต่เห็นราคาแล้วก็ต้องคิดยาวเลย...
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    อยากบอกว่ามันจ๊าบมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน