ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    Blog Entries
    1

เพลงไหนที่ทำให้คุณฟังแล้วขนลุกกัน? มาแชร์กันหน่อย

เคยไหม แค่ได้ยินเสียงดนตรีเพียง ไม่กี่วินาที/ท่อน ก็ทำให้ขนลุกได้ ไม่ว่าจะเป็น ซาวประกอบวีดิโอ หรือ ได้ฟังผ่านๆ หรือแม้กระทั้ง ตั้งใจฟังก็ดี

ทั้งๆที่เพลงนั้นก็เรียบง่ายซะเหลือเกิน (กล่าวถึงในบางเพลง) หรือ มันส์ซะจนต้องโยกหัวตาม ก็ทำให้ขนลุกโดยไม่มีสาเหตุ (หรืออาจจะมีพลังงานบางอย่า..&%@#$! )

ให้เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มาแชร์กันหน่อยว่าเพลงไหน ที่ทำให้พวกคุณฟังแล้วรู้สึกขกลุก ไม่ว่าจะเป็น แนวไหนก็ตาม (รวมไปถึง เพลงที่ไม่ใช่ประกอบ anime)

สำหรับผม

เพลง My soul, Your Beats! ของ Lia ost.Angel Beats

แค่ได้ยินเสียงเปียโนดังเท่าน้นแหละครับ ขนลุกเลย ไม่รู้ว่าเพราะอะไร

และอีกเพลง My Hand ของ Leona Lewis ost.Final Fantasy XIII

คือแบบฟังแล้วขนลุกชูเลยอะครับ ไม่รู้ว่าเป็นคนเดียวหรือเปล่า
    Road to Trophy Hunter

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    1
    ผมเพลงกล่อมเด็กยังขนลุกเลยครับ ฟังเวลาปวดขี้
    . ..

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    https://www.youtube.com/watch?v=iKL4zBxFygw ขนลุกมากเพลงนี้

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบสถิตย์อยู่บอร์ด IT
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 912
    Dead Waltz ครับขนลุกแท้เลย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    https://www.youtube.com/watch?v=iW7Msb297ng แขวนคอรอรัก
    "แค่มีกางเกงในเปลี่ยนสำหรับวันพรุ่งนี้กับเงินสักเล็กน้อยก็เพียงพอแล้ว"

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    ของผมตอนนี้ ผมชอบ Soundtrack ของ Grave of the Fireflies แห่ง Studio Chibli ครับ ชื่อเพลงว่า Futari หรือ Two People ครับ ผมกล้ารับรองเลยว่าใครที่เคยดูแล้วได้ยินเสียง Soundtrack นี้อีกครั้ง อาจจะน้ำตาคลอก็เป็นได้

ส่วนอีกเพลงหนึ่งที่ผมชอบเป็นเพลงที่ผมชื่นชอบและรักมากที่สุดเลยครับ ฟังทุกวัน ชื่อเพลง Open You Mind ครับ จากเรื่อง Aa! Megami-Sama ร้องโดย Youko Ishida ผมชอบฟังเวลาผมมีปัญหาครับ ฟังแล้วทำให้ผมรู้สึกเหมือน ผมยังมีโชคดีอยู่ ฟังแล้วรู้สึกเหมือนเรามีใครสักคนคอยอยู่เคียงข้าง ให้ผ่านพ้นปัญหากับสิ่งเลวร้ายลงไปได้ไม่ว่าจะหนักแค่ไหนก็ตาม

ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ทุกเพลงตอนที่ผมปวดท้องเข้าห้องน้ำ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693

Cool

ขนลุกพอไหมครับ?

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ PrinceKira อ่านกระทู้

ขนลุกพอไหมครับ?
    ผมฟังทุกเพลงในกระทู้นี้น่ะ เพลงท่านนิพาหมดอารมณ์เลย 55555

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    เพลง Audiomachine - Sol Invictus เเบบ Epic

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    อยากให้ทุกท่านได้ลองฟังเพลงนี้ อาจมีอารมณ์คึก เพื่อต่อสู้กับปัญหาในชีวิต ผมรู้สึกแบบนี้จริง ๆ นะ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763

ฟังตอนกลางคืนนะครับ

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829

และก็ภาคต่อ

#EMINEM #LOVEU
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

加藤 恵 ~Katō Megumi~
    อาศัยอยู่กับ Kato
    กล่าวขอบคุณ
    76
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    1
    แหม่แต่ละคน เพลงต่างคนต่างแนวเลยนะครับ 555 แหม่ ส่วนมากฟังเพลงในห้องน้ำขณะปลดทุกข์ สินะ
    Road to Trophy Hunter

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052

เพลงบอลโลก 2014

-Music Gamer-
    กล่าวขอบคุณ
    269
    ได้รับคำขอบคุณ: 242

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ส่ง Diana & Thresh เข้าชิง 555

waiting for ลายเช็น

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    2

ไม่รู้เป็นอะไร ฟังทีไรขน(ตูด)ลุกทุกที

กล่าวขอบคุณ
    1,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Once - Glen Hansard Marketa Irglova - When your m…: http://youtu.be/IPL5Qk4JufU
    HearthStone(US)=======> Srinoomha#1317

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 497

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ผมว่าอันนี้นะ

กลูมมี่ ซันเดย์เป็นเพลงที่แต่งขึ้นโดยนักกวีชาวฮังการีผู้หนึ่ง ชื่อว่า “วันอาทิตย์ที่แสนเศร้า”

แต่งโดยหนุ่มฮังกาเรียนนามเรสโซ เซเรสส์ (Reszo Seress)

มันเริ่มมาจากเมื่อเดือนธันวาคม ปี1932 เรสโซเป็นที่เป็นนักแต่งเพลงยากจน เขาพยายาม

หาเลี้ยงชีพอยู่ในนครปารีส แต่ก็ไม่เป็นผลสำเร็จ เพราะเพลงแต่ละเพลงของเขาไม่ได้รับ

ความสนใจ อีกทั้งคนรักของเขาก็ไม่เห็นดีเห็นงามด้วยจนทะเลาะกันอยู่หลายครั้ง ในที่สุด

ในวันหนึ่ง ทั้งคู่ก็ต้องถึงคราวแยกทางกัน

ด้วยเหตุนี้ ในวันอาทิตย์วันหนึ่ง มันเป็นวันฝนตก เรสโซที่ทั้งหดหู่และเศร้าหมองด้วย

เหตุการณ์ต่างๆก็ได้แต่งเพลงนี้ขึ้นในวันนั้น ซึ่งเป็นการบรรเลงทำนองด้วยเปียโน เขาใช้

เวลาเพียง 30 นาทีก็ประพันธ์เพลงเสร็จ จากนั้นจึงได้ส่งไปยังสำนักพิมพ์ต่างๆแต่ก็ยังไม่ได้

รับการยอมรับ

และสุดท้ายก็มีสำนักพิมพ์บทประพันธ์แห่งหนึ่งรับไว้ นี่เป็นจุดเริ่มต้นของโศกนาฏกรรมที่

เกิดขึ้นหลังจากเพลงนี้ได้ถูกเผยแพร่ไปยังมหานครต่างๆทั่วโลก…

ที่กรุงเบอร์ลิน เยอรมันนี ชายหนุ่มคนหนึ่งได้ขอให้วงดนตรีเล่นเพลงกลูมมี่ซันเดย์ให้ฟัง

หลังจากนั้น เขากลับบ้านและระเบิดศีรษะด้วยปืนรีวอลเวอร์หลังจากบ่นกับญาติๆว่าเขา

รู้สึกกดดันอย่างรุนแรงกับท่วงทำนองเพลงที่เขาไม่อาจลบมันออกไปได้

สัปดาห์ต่อมาที่กรุงเบอร์ลินสาวผู้ช่วยร้านขายของแขวนตัวตายอยู่ในแฟลตที่พัก พบบท

เพลงกลูมมี่ซันเดย์อยู่ที่ห้องของเธอด้วย

สองวันหลังจากนั้น เลขานุการิณีในนิวยอร์กได้ฆ่าตัวตายด้วยแก๊ส ในจดหมายลาตายได้ขอ

ร้องให้เล่นเพลงนี้ในงานศพของเธอด้วย

สัปดาห์ถัดมา ชาวนิวยอร์กอีกรายเป็นชายวัย 82 ได้กระโดดหน้าต่างอพาร์ตเมนท์ชั้น 7

ลงมาตาย โดยก่อนตายเขาได้เล่นเพลงนี้

ในเวลาไล่เลี่ยกัน วัยรุ่นกรุงโรมก็กระโดดสะพานฆ่าตัวตายหลังจากที่ได้ฟังเพลงมรณะนี้เช่น

เดียวกัน

ไม่นานนักเจ้าหน้าที่รัฐบาลผู้หนึ่งก็ได้ยิงตัวตายหลังจากที่ได้อ่านเนื้อเพลงนี้ รายต่อมา

เป็นเด็กหญิงคนหนึ่งที่พยายามกินยาพิษเมื่อได้ยินเพลงนี้จากเครื่องเล่นแผ่นเสียง

ที่ภัตตาคารแห่งหนึ่งในกรุงบูตาเบส ชายคนหนึ่งก็ไดยิงตัวตายในขณะที่เพลงนี้กำลัง

บรรเลงอยู่ และรายอื่นๆอีกมากมาย…

และผู้ประพันธ์เพลงนี้เองก็ต้องเจอชะตากรรมอันเลวร้าย เมือคิดจะไปคืนดีกับคนรัก แต่ใน

เวลาต่อมาเขาก็รู้ว่า คนรักของเขาได้กินยาพิษฆ่าตัวตายไปแล้ว ที่ข้างร่างของเธอคือ

แผ่นกระดาษบทเพลงกลูมมี่ซันเดย์นั่นเอง

รัฐบาลฮังการีได้สั่งห้ามไม่ให้เปิดเพลงนี้ออกอากาศ แต่เหตุการณ์นี้ก็ยังเกิดในที่อื่นๆอีก

เช่นที่ประเทศอังกฤษ ซึ่งทางบีบีซีก็ได้ถูกสั่งห้ามเปิดเพลงนี้เช่นกัน แต่ในสหรัฐอเมริกา

ถึงแม้จะเกิดเหตุการณ์เช่นนี้ขึ้น ก็ตัดสินใจที่จะไม่ทำอย่างรัฐบาลอังกฤษและฮังการี

โดยสรุปแล้วการฆ่าตัวตายนั้นได้มีส่วนเกี่ยวข้องกับเพลงนี้ประมาณ 200 รายทั่วโลก

และในปี 1968 ชาวอังกฤษคนหนึ่งก็ได้กระโดดจากชั้น 8 ของอาคารแห่งหนึ่ง เขาคือ เรส

โซ เซเรสส์ ซึ่งไม่สามารถแต่งเพลงได้อีกหลังจากการแต่งทำนองเพลง “วันอาทิตย์ที่แสน

เศร้า”

และนี่เองคือที่มาสำหรับบทเพลงแห่งความตายที่มีชื่อว่า “วันอาทิตย์ที่แสนเศร้า” หรือ

“gloomy sunday”

▂▃ Live Forever ♪ ▃▂
    กล่าวขอบคุณ
    320
    ได้รับคำขอบคุณ: 292

My girl .. my girl don't lie to me ... tell me "Where did you sleep last night ?"

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    http://www.youtube.com/watch?v=RBumgq5yVrA Let her go ของ passenger ครับ
    MARLBOLO <3

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

Tenshi Ni Fureta Yo
    กล่าวขอบคุณ
    640
    ได้รับคำขอบคุณ: 616
    เพลงนี้เลย เปิดฟังทีไรต้องขนลุก เพราะคิดถึงตอนจบอันน่าผิดหวัง แต่ก็ดูนะ T-T