ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

Post > Caffeine เกม Sci-fi Horror ยุคอนาคตสุดหลอนใช้ Unreal Engine 4 พัฒนา !! <

> Caffeine เกม Sci-fi Horror ยุคอนาคตสุดหลอนใช้ Unreal Engine 4 พัฒนา !! <

ช่วงนี้เกมหลอนๆกำลังค่อยๆได้รับความนิยมมากขึ้นเรื่อยๆเสียแล้วอย่างที่เห็นกันได้ว่าตลาดเกมหลอนๆที่ให้ไฟฉายทิ้งไว้อยย่างเดียวแล้วให้ผู้เล่นคลำหาทางกันเอาเองนั้นประสบความสำเร็จเป็นอย่างมากทั้ง Amnesia และ Outlast แถมกำลังจะมี Daylight มาให้สัมผัสกันอีก ล่าสุด Incandescent Imaging ทีมพัฒนาเกมอินดี้หน้าใหม่ไฟแรงเผยข้อมูลเบื้องต้นของเกมที่พวกเรากำลังวพัฒนาอยู่ “Caffeine” แถมเกมยังใช้ Unreal Ungine 4 พัฒนาเหมือนกับ Daylight ด้วย

สำหรับเกม Caffeine นั้นมีเนื้อเรื่องว่า เราเป็นชายหนุ่มคนนึงที่ตื่นขึ้นมาบนยานอวกาศ และเขาก็พบว่าเขาอยู่ในยานนั้นคนเดียว และตัวเขายังจำอะไรไม่ได้ด้วยว่าทำไมมาอยู่ในยานที่ว่านี้และเขามาทำอะไร เขาจึงต้องสำรวจเพื่อหาข้อมูลว่าเขามาอยู่ในยานได้อย่างไร แต่แน่นอน เขาไม่ได้อยู่คนเดียว! ตรงนี้ผู้พัฒนาบอกเลยครับว่าแรงบัลดานใจของเกมนี้มาจากหลากเกมดังมากๆ ทั้ง DOOM ,Condemned และ F.E.A.R จะสังเกตได้ว่าผมใช้คำว่าผู้พัฒนา ใช่แล้วครับ เกมนี้พัฒนาโดยคนๆเดียวครับคือนาย Dylan Browne ครับ

ส่วน Engine นั้นเขาได้ใช้สุดยอดเอนจิ้นจาก Epic Games อย่าง Unreal Engine 4 เพื่อให้ได้ภาพที่สวยสมจริงในแบบฉบับ Next-Gen ส่วนเรื่องสิ่งที่เราจะได้เจอนั้นทีมพัฒนาขออุบไว้และอยากจะให้ไปสัมผัสกันเอาเองใน Demo ที่เขากำลังจะปล่อยให้เล่นในวันที่ 25 มีนาคม 2014 นี้แล้วครับ และแน่นอน ในเมื่อเขาพัฒนาเกมนี้คนเดียว ดังนั้นโครการบริจาคเงินก็ต้องตามมา เขาเลือกที่จะใช้ Indiegogo เป็นที่เรี่ยไรเงินและจะเริ่มโครงการวันที่ 31 มีนาคม 2014 นี้ สุดท้ายด้านล่างนี้คือ Screenshot บางส่วน ต้องบอกเลยครับว่าถึงจะพัฒนาคนเดียว แต่ด้วยขุมพลัง Unreal Engine 4 ทำให้ภาพที่ได้ออกมานั้นแทบไม่ต่างกับเกม AAA ที่มีคนทำเป็นร้อยเลยล่ะ !

: ติดตามข่าวสารได้ที่ juropy.com :

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นดีครับ

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    มาละ ชอบมากแนวอวกาศหลอนๆ นับจาก dead space

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    ทำคนเดียว... เดี๋ยวนี้สร้างเกมมันง่ายมากเลยเหรอไงนะ เผื่อจะลองดูมั้ง

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เก่งขั้นเทพขนาดทำคนเดี่ยวได้เลยหรอนี้สุดยอดจริงๆได้เองทุกอย่างใช้เวลานานน่าดูเลย

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 902
    มองตอนแรกเป็น Coffee

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    เกมใช้ Unreal Engine 4 (4) เกมนี้พัฒนาโดยคนๆเดียว (1)

4 -1 = 3

Half-Life 3 confirmed!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ActiveX13 : 24th March 2014 เมื่อ 03:33

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 170
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ActiveX13 อ่านกระทู้
    เกมใช้ Unreal Engine 4 (4) เกมนี้พัฒนาโดยคนๆเดียว (1)

4 -1 = 3

เอิ่ม ก้ไม่รุสินะ
    i7-3770k @4.5GHz | Gigabyte Z77 UD3H | Gigabyte GTX 680 | Kingston Hyper X 8GB(2*4GB) 2133 MHz | Plextor M5P 128GB | WD 1002 FAEX | CM-Storm Trooper

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ActiveX13 อ่านกระทู้

4 -1 = 3

ตรรกะอะไรของคู้ณ...

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    ตรรกะอะไรของคู้ณ...
    มันเป็นมุขครับ เล่นกันทั่วโลกแล้ว ไม่ต้องมีเหตุผลอะไรทั้งนั้น แต่เค้ายิ่งมุขผิดกระทู้ ทำไมไม่ไปยิงมุขที่กระทู้ Valve หรือ steam มายิงที่ Unreal Engine 4 ซะงั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 24th March 2014 เมื่อ 11:44

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    สงสัยผู้พัฒนาจะติดกาแฟนะ 555

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ทำคนเดียว ! ถ้าเกมดังนี่เก็บตังค์คนเดียวเลย 55