ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69

สอบถามเรื่อง Ram Notebooke ช่วยดูหน่อยครับ

ตอนนี้ โน็ตบุ็คผมใส่ ram DDR 3 1333 4g ถ้าผมซื้อ ram DDR 3 1600 8g มา จะใส่ได้หรือเปล่าครับ เท่าที่อ่านมา มีบอกว่า ถ้าบัส ไม่เท่ากันนี่มันไม่ดีจริงรึเปล่า

ช่วยดูให้หน่อยครับว่า mainboard รับรึเปล่า Dell 03NKW8

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1
    บัสเท่ากันก็ได้ครับ บัสสูงกว่า มันก็ประสิทธิภาพ ไม่ต่างกับบัสที่เท่ากัน ผมเคยศึกษาจากเว็ปทั่วไปอะครับช่วงจะอัพแรมโน้ตบุค แต่จะใส่บัสสูงกว่าอันแรกกะได้นะครับ ตอนผมไปร้านเค้ากะให้ผมใส่ที่บัสสูงกว่า ไม่รู้จะหลอกเอาตังผมรึเปล่า = ="

ผิดพลาดขออภัยเด้อะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ประสบการณ์จะสอนเรา ว่าการทำความดีโดยไม่หวังสิ่งตอบแทน มันดียังไง ซึ่งมันไม่ได้มาเฉพาะชาติหน้าหรอก
    กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 350
    ได้ครับ มันก้จะวิ่ง 1333 ตามที่บอร์ดรับได้

เครื่องdelll 5010 ผม ยังใส่ แรม bus 1600 เลย

มันก็วิ่ง 1333 ได้สบาย อิอิ เพราะบอร์ดรับได้แค่นี้

สรุปจัดไปครับ อิอิ
    CPU i5 3570K + VGA GTX970
    เล่นเกม ต้องเน้น VGA นะจ๊ะ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    Blog Entries
    1
    เพิ่มเติม ถ้าอยากได้ บัส 1600 ต้องถอดอันเก่าออก แล้วใส่ บัส 1600 ทั้งสองตัวครับ ถ้าใส่ตัวเดียวอันเก่ายังอยู่ประสิทธิภาพจะเท่ากับอันเก่าครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 623
    ก่อนอื่นต้องดู Spec ของ Chipset และ mainboard data sheet ก่อนครับ ส่วนมากสำหรับ notebook ถ้า Ram เดิมใช้ Bus 1333 อยู่ซื้อมาใส่ก็จะวิ่งเท่ากับตัวที่ Bus ต่ำสุดอยุ่แล้วครับ

ในกรณี Notebook ของคุณ ต่อให้ถอดแรมตัวเก่า Bus 1333 ออกแล้วซื้อ Bus 1600 มาใส่ทั้งหมดก็วิ่งแค่ 1333 ครับ เพราะ Mainboard notebook มันกำหนดอิงจาก Chipset เป็นหลัก ยกเว้นว่าซื้อแรมพวกที่มี XMP เช่น Kingston HyperX หาก mainboard ของคุณรองรับ XMP Profile แรมมันจะวิ่งตาม Spec ของแรมเองได้ครับผม

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: