ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ทำไมมันขึ้น Origin มาให้ลงชื่อเข้าอ่ะ
    ลบ "Origin" ออกครับ ถ้าขึ้นให้ลงชื่อ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ขอบคุณครับ เล่นได้ครับผม

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    6,187
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    วิธีแก้จอดำ ลองเปิดชอร์ตคัทเกมส์ใส่ " -w -r:1024x768" ต่อท้าย SimCity.exe ในช่อง target (เว้นวรรคด้วย) จะได้ประมาณนี้ C:\(โฟลเดอร์)\SimCity.exe -w -r:1024x768

หรือ โหลดอันนี้ไปลง http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=26368

เจอมา ลองดูเองแล้วกันนะครับ เครดิต:ageofempires
    ผมลองทำตามแล้วครับ ไม่ได้เหมือนเดิมจอดำ T^T

กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 86
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Got.Jsha อ่านกระทู้
    วิธีแก้จอดำ ลองเปิดชอร์ตคัทเกมส์ใส่ " -w -r:1024x768" ต่อท้าย SimCity.exe ในช่อง target (เว้นวรรคด้วย) จะได้ประมาณนี้ C:\(โฟลเดอร์)\SimCity.exe -w -r:1024x768

หรือ โหลดอันนี้ไปลง http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=26368

เจอมา ลองดูเองแล้วกันนะครับ เครดิต:ageofempires
    เล่นได้แล้วครับ
    ขอบคุณมากนะครับ ^^

สมัครมากด Thanks
    กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paperton อ่านกระทู้
    ผมลองทำตามแล้วครับ ไม่ได้เหมือนเดิมจอดำ T^T
    ตั้งไฟล์วอล ให้บล็อกเกมส์ไว้รึเปล่าครับ ให้เอาออกนะ

ปล่อยไว้ไม่เป็นไรครับยืนยัน ของผมก็ไม่ได้บล็อกยังเล่นได้ไม่มีปัญหา

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,187
    ตั้งไฟล์วอล ให้บล็อกเกมส์ไว้รึเปล่าครับ ให้เอาออกนะ

ปล่อยไว้ไม่เป็นไรครับยืนยัน ของผมก็ไม่ได้บล็อกยังเล่นได้ไม่มีปัญหา
    ผมลองเอาออกแล้ว มันก็เหมือนเดิมอ่ะครับ ลองทำตามวิธีของท่านแล้วนะครับ ลงเกมส์ใหม่ 3 รอบแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    143
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ paperton อ่านกระทู้
    ผมลองเอาออกแล้ว มันก็เหมือนเดิมอ่ะครับ ลองทำตามวิธีของท่านแล้วนะครับ ลงเกมส์ใหม่ 3 รอบแล้ว
    ตอนลงเกมส์ใหม่ ได้ลบโฟล์เดอร์ simcity ใน Documents ออกด้วยรึเปล่าครับ

ถ้าไม่มีเซฟเก่าอยู่ ก็ลบทิ้งแล้วลองเข้าเกมส์ใหม่ดูนะ (ไม่ต้องลงเกมส์ใหม่)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Got.Jsha : 25th March 2014 เมื่อ 19:28

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    132
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    มายืนยันว่าเล่นได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    6,187
    ตอนลงเกมส์ใหม่ ได้ลบโฟล์เดอร์ simcity ใน Documents ออกด้วยรึเปล่าครับ

ถ้าไม่มีเซฟเก่าอยู่ ก็ลบทิ้งแล้วลองเข้าเกมส์ใหม่ดูนะ (ไม่ต้องลงเกมส์ใหม่)
    ไม่ได้อ่ะครับ อาการเป็นแบบนี้นะครับ กดเข้าเกมส์แล้วจะมี Cracktro Razor1911 ขึ้นแล้วผมกด ESC ปิดหน้า Cracktro จะมีหน้าต่างขึ้นให้กด Play กดแล้วก็ขึ้นจอดำอ่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paperton : 25th March 2014 เมื่อ 19:40

กล่าวขอบคุณ
    143
    ไม่ได้อ่ะครับ อาการเป็นแบบนี้นะครับ กดเข้าเกมส์แล้วจะมี Cracktro Razor1911 ขึ้นแล้วผมกด ESC ปิดหน้า Cracktro จะมีหน้าต่างขึ้นให้กด Play กดแล้วก็ขึ้นจอดำอ่ะครับ
    ตอนจอดำ มีเสียงเกมส์ขึ้นมั้ยครับ จะได้แน่ใจว่าไม่ได้เป็นที่res

แล้วได้ลองลงสองตัวนี้แล้วนะ ?
    -แคล็กใหม่ SimCity Cities Of Tomorrow Expansion Pack-RazorDOX
    -http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=26368

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,187
    ตอนจอดำ มีเสียงเกมส์ขึ้นมั้ยครับ จะได้แน่ใจว่าไม่ได้เป็นที่res

แล้วได้ลองลงสองตัวนี้แล้วนะ ?
    -แคล็กใหม่ SimCity Cities Of Tomorrow Expansion Pack-RazorDOX
    -http://www.microsoft.com/en-us/downl....aspx?id=26368
    ลงแล้วครับ ลองลงทั้ง Crack และวิธีของท่านด้วยตอนจอดำมีเสียงเกมส์ครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย

กล่าวขอบคุณ
    143
    ลงแล้วครับ ลองลงทั้ง Crack และวิธีของท่านด้วยตอนจอดำมีเสียงเกมส์ครับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องด้วย
    งั้นลองเข้าเกมส์อีกที แล้วกด alt+enter ให้หน้าจอย่อลงมาก่อนนะครับ ดูว่าเห็นภาพมั้ย ถ้าเห็นก็เข้าไปแก้ในออพชั่นให้แสดงผลตามจอที่ตั้งไว้อีกที

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,187
    งั้นลองเข้าเกมส์อีกที แล้วกด alt+enter ให้หน้าจอย่อลงมาก่อนนะครับ ดูว่าเห็นภาพมั้ย ถ้าเห็นก็เข้าไปแก้ในออพชั่นให้แสดงผลตามจอที่ตั้งไว้อีกที
    ไม่ครับ ไม่เห็นภาพเกมส์เลย จอดำ

กล่าวขอบคุณ
    143
    ไม่ครับ ไม่เห็นภาพเกมส์เลย จอดำ
    = =" วิธีสุดท้ายและนะ

1.ไปที่C:\Windows\System32\drivers\etc
    2.แบ็คอัพไฟล์ hosts ไปเก็บไว้ก่อน (แบ็คอัพทั้งโฟล์เดอร์etcเลยก็ได้)
    3.คลิ๊กขวาที่ว่าง สร้างไฟล์ New Text Document ไม่ต้องพิมพ์อะไร ตั้งชื่อไฟล์ว่า hosts ไม่ต้องมีนามสกุล
    4.เอาไปวางแทนไฟล์ hosts ของเดิม

*ถ้าไม่หายอีก เอาไฟล์ hosts ที่แบ็คอัพไว้มาวางกลับที่เดิมนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Got.Jsha : 25th March 2014 เมื่อ 20:30

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,187
    = =" วิธีสุดท้ายและนะ

1.ไปที่C:\Windows\System32\drivers\etc
    2.แบ็คอัพไฟล์ hosts ไปเก็บไว้ก่อน (แบ็คอัพทั้งโฟล์เดอร์etcเลยก็ได้)
    3.คลิ๊กขวาที่ว่าง สร้างไฟล์ New Text Document ไม่ต้องพิมพ์อะไร ตั้งชื่อไฟล์ว่า hosts ไม่ต้องมีนามสกุล
    4.เอาไปวางแทนไฟล์ hosts ของเดิม

*ถ้าไม่หายอีก เอาไฟล์ hosts ที่แบ็คอัพไว้มาวางกลับที่เดิมนะครับ
    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ วิธีนี้ใช้ได้
    ยืนยันครับเล่นได้ 10000000%
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย paperton : 25th March 2014 เมื่อ 20:28

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ วิธีนี้ใช้ได้
    จริงป่าว...ได้ซะงั้น

แต่มันไปแก้ไฟล์ระบบด้วย ยังไงเก็บแบ็คอัพไฟล์ไว้ด้วยแล้วกันเผื่อมีปัญหาอื่นๆตามมานะครับ

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ออกเกมแล้วเซฟ หายทำยังไงดีคับ!!!!

กล่าวขอบคุณ
    6,187
    จริงป่าว...ได้ซะงั้น

แต่มันไปแก้ไฟล์ระบบด้วย ยังไงเก็บแบ็คอัพไฟล์ไว้ด้วยแล้วกันเผื่อมีปัญหาอื่นๆตามมานะครับ
    ใช้ได้จิงคับ แบ็คอัพไว้เรียบร้อยแล้่ว ขอบคุณมากนะครับ

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ตอนนี้ได้และ เพราะตัว Nod ดันไปลบตัว Crack ข้าม Origin

ดังนั้นต้องปิด Nod ก่อน หลังจากนั้น ค่อยก็อป Crack ย้ำว่าทุกตัวนะ 1911 ตัวนั้นแหละถ้าไม่มีก็เข้าเกมส์ไม่ได้

พอก็อปเสร็จ ก็ไปที่ Nod กด F5 เข้าหน้าตั้งค่า แล้วก็ให้ไปเลือกที่ ยกเว้น คลิกเพิ่ม และตามหาโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์ แล้วกดตกลง

ถ้ามันยุ่งยาก ก็แค่ปิด Nod ไปนัันแหละ แต่เพิ่มการยกเว้นเพื่อป้องกันการตรวจหาไวรัส

เหมือนตัวเกมส์จะเป็น Ver ล่าสุด ดังนั้นหน้า UI ต่างๆ อาจมีเปลี่ยนบ้างอย่าง มีให้กด Save ด้วยตัวเอง แนะนำให้กดดีกว่า

เพราะใน Ver แรก พอเราออกก็จะ ตัวเกมส์ก็จะ Save Auto

ส่วนเมือง เยอะพอๆกับ ตัวแท้เลยก็ว่าได้ ใส่ สูตรได้แล้ว แต่อย่าสร้างเพลินจนค่าเงินติดลบล่ะ

ยัง งง บางส่วนอยู่ ของพวก เมืองอนาคต

ปล. Crack แยก คือ ตัวที่ปลดล็อค ทุกอย่าง สำหรับ คนที่ขี้เกียจเล่นภารกิจ จำนวนประชากร ในตัวนี้จะปลดล็อค
    แต่ถ้าใครอยากได้แบบ ดังเดิม คือทำภารกิจไปด้วย ก็ให้ลง Crack ที่มากับตัวเกมส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย clean1447 : 25th March 2014 เมื่อ 22:44

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    น่าจะมี แพทภาษาไทยน่ะเกมนี้ ไม่ค่อยเก่งอังกฤษ แฮ่ๆ

อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ตอนนี้ได้และ เพราะตัว Nod ดันไปลบตัว Crack ข้าม Origin

ดังนั้นต้องปิด Nod ก่อน หลังจากนั้น ค่อยก็อป Crack ย้ำว่าทุกตัวนะ 1911 ตัวนั้นแหละถ้าไม่มีก็เข้าเกมส์ไม่ได้

พอก็อปเสร็จ ก็ไปที่ Nod กด F5 เข้าหน้าตั้งค่า แล้วก็ให้ไปเลือกที่ ยกเว้น คลิกเพิ่ม และตามหาโฟลเดอร์ที่ลงเกมส์ แล้วกดตกลง

ถ้ามันยุ่งยาก ก็แค่ปิด Nod ไปนัันแหละ แต่เพิ่มการยกเว้นเพื่อป้องกันการตรวจหาไวรัส

เหมือนตัวเกมส์จะเป็น Ver ล่าสุด ดังนั้นหน้า UI ต่างๆ อาจมีเปลี่ยนบ้างอย่าง มีให้กด Save ด้วยตัวเอง แนะนำให้กดดีกว่า

เพราะใน Ver แรก พอเราออกก็จะ ตัวเกมส์ก็จะ Save Auto

ส่วนเมือง เยอะพอๆกับ ตัวแท้เลยก็ว่าได้ ใส่ สูตรได้แล้ว แต่อย่าสร้างเพลินจนค่าเงินติดลบล่ะ

ยัง งง บางส่วนอยู่ ของพวก เมืองอนาคต

ปล. Crack แยก คือ ตัวที่ปลดล็อค ทุกอย่าง สำหรับ คนที่ขี้เกียจเล่นภารกิจ จำนวนประชากร ในตัวนี้จะปลดล็อค
    แต่ถ้าใครอยากได้แบบ ดังเดิม คือทำภารกิจไปด้วย ก็ให้ลง Crack ที่มากับตัวเกมส์

บอกช้าไปนะ 555+ เมิองกำลังเจริญเลย

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 111
    Win8.1 ลงเล่นได้ครับ

ตอนแรกโหลดตัวหลักมา แล้วใช้ Crack DLC เลยปรากฏว่าเข้าเกมส์ไม่ได้ (มันเด้งไป Login Origin)
    เลยกลับไป Crack ตัวหลักก่อนแล้วค่อย Crack DLC ตามอีกรอบ ก็เข้าเล่นได้

แต่... Crack DLC นี้มันบังคับเล่น Version DLC อย่างเดียวเลยหรือเปล่าครับ
    แล้วเนื้อหามันจะแตกต่าง กระโดดข้ามจากตัว Version ปกติหรือเปล่า
    มีวิธีสลับ Version ของเกมส์ได้ไหมครับ...

กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    Blog Entries
    1
    มันขึ้นแบบนี้แก้ยังไงครับ the procedure entry point RegsetkeyValueA could not be located in the dynamic link library ADVAPI32.dll ผมใช้ win xp ตัวก่อนหน้านี้ที่ท่านแจกผมเล่นได้แต่ตัวนี้เป็นแบบนี้ซะงั้น

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    [Alt] + W ลอง กดดูนะ อิอิ (เข้าเกมก่อน)