ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868

จับตา! 2 เดือนร้อน ศึกเกมฟอร์มยักษ์ PSO2, EOS, KUF2 ส่อแววเปิดชนกัน !

ใกล้เข้าเดือนเมษายนเดือนแห่งฤดูร้อนที่ร้อนระอุทั้งอากาศและความร้อนระอุของเกมดังฟอร์มยักษ์ทั้ง 3 เกมที่มีแววว่ากำลังจะเปิดให้บริการในช่วงเดือน เมษายน กับ พฤษภาคมนี้ สำหรับ 3 เกมฟอร์มยักษ์ที่กำลังพูดถึงกันนี้ประกอบไปด้วยเกม Phantasy Star Online 2 เกมจากญี่ปุ่นจากผู้ผลิตเกมระดับโลกอย่าง SEGA, เกม Echo of Soul เกมดังม้ามืดจากเกาหลีใต้ที่โด่งดังขึ้นอันดับหนึ่งอย่างรวดเร็ว และ มีดีกรีได้รับรางวัลจากงาน The Korean Creative Content Agency (KOCCA) อีกด้วย, เกม Kingdom Under Fire II เกมยกกองทัพบู๊แหลกแหกค่ายภาคต่อจากเครื่องเกมคอนโซลชื่อดังที่เมื่อถึงเกมนี้ชาวคอนโซลจะร้องอ๋อทันทีโดยภาคนี้จะเป็นแบบรูปข้ามเจนมาสู่เกมออนไลน์จากผู้พัฒนาทีมเดิม ระหว่างที่กำลังรอทั้ง 3 เกมเปิด ให้เล่นกันอย่างใจจดใจจ่อ อาจจะยังสับสนใช่มั้ยละครับตกลงเราจะลองเล่นหรือเลือกเล่นเกมไหนดี งั้นเรามาวิเคราะห์กันดูดีกว่าครับว่าแต่ละเกมนั้นมีจุดเด่นหรืออะไรที่น่าสนใจเป็นพิเศษบ้างน่าเล่นยังไง

Phantasy Star Online 2 (PSO2)

เกมฟอร์มยักษ์จากฝั่งญี่ปุ่นที่มีฝีมือผู้พัฒนาเกมชื่อดังระดับโลกอย่าง SEGA เกม Phantasy Star Online 2 นั้นเป็นเกมแนว Action MMORPG มีกราฟฟิก 3D ที่ออกแนวการ์ตูนตามสไตล์ของญี่ปุ่นการสร้างตัวละครที่ปรับได้หลากหลายตามความชอบของแต่ละผู้เล่นหลายคนที่ได้เล่นเกมนี้นั้นแค่สร้าง ID เกมมาแล้วเข้าเกมไปเล่นก็สนุกกับการสร้างตัวละครแค่ 1 ตัวไม่ต่ำกว่าคนละ 30 นาที - 1 ชั่วโมงเลยทีเดียวเรียกได้ว่าเพลิดเพลินกับการปรับแต่งรูปร่างหน้าตาตัวละครของเรามากๆ รูปแบบการเล่นที่เล่นได้สนุกทั้งแบบ Solo Player และ Party Player ว่ากันง่ายๆก็คือคนที่ชอบลุยเดี่ยวก็มันส์ได้ชอบลุยเป็นปาร์ตี้ก็มันส์ได้ไม่แพ้กันเลย รูปแบบเกมที่กึ่งๆเน้นเนื้อเรื่องของตัวเกมโดยที่เราไม่จำเป็นต้องเล่นเควสต์เนื้อเรื่องทั้งหมดอาจจะมีการกระโดดดึ๋งข้ามบ้างตามความเหมาะสมกับตัวเกม รูปแบบการเล่นที่มีการใช้คอมโบสร้างความเสียหายที่รุนแรงขึ้นจากการที่ผู้เล่นกดโจมตีแบบถูกจังหวะ ซาวด์ประกอบที่ตื่นเต้นเร้าใจ มีเควสต์ดันเจี้ยนรูปแบบไม่ซ้ำซากลดความน่าเบื่อในการเก็บเลเวลอีกทั้งยังลุยดันเจี้ยนใน Map เดียวกันได้ถึง 12 player เลยทีเดียว อีก 1 ระบบที่ส่วนตัวรู้สึกว่าน่าสนใจมากๆคือระบบ Fun point ที่เราสามารถเอาแต้มไปลุ้นรับไอเทมดีๆ มาใช้กันแบบฟรีๆ ไม่ต้องเสียตังกันเลยทีเดียว ขาเกมสไตล์ญี่ปุ่นไม่ควรพลาดเกมนี้ด้วยประการทั้งปวงครับ

Echo of Soul (EOS)

เกมม้ามืดในประเทศเกาหลีใต้ที่สื่อต่างประเทศไม่ค่อยให้ความสนใจสักเท่าไหร่แต่เกม EOS นั้นก็ได้รับความนิยมในเกาหลีใต้อย่างรวดเร็วและขึ้นมาเป็นอันดับหนึ่ง Free to play MMORPG ได้ในเวลาไม่นานอีกทั้งยังมีดีกรีได้รางวัลเกมยอดเยี่ยมแห่งปี 2013 ในไตรมาสที่ 4 จากงาน KOCCA รวมถึงรางวัลเพลงประกอบยอดเยี่ยมแห่งปีจาก Korea Game Award 2013 ถึงเกมนี้มีคาแรคเตอร์ดีไซน์นั้นทำออกมาได้อย่างสวยงามมากๆ ตอนสร้างตัวละครก็มีการเลือก หน้าตา ดวงตา ลายที่หน้า ทรงผม ที่เรียกได้ว่าตื่นตาตื่นใจมากทีเดียวจนหลายๆคนนั้นต้องลังเลเลยว่าจะเลือกใส่แบบไหนดีน่าเสียดายที่เกมนี้เป็นตอนสร้างตัวละครนั้นเป็นแบบล็อคเพศครับแต่ตอนสร้างตัวละครนั้นใช้เวลากับการเลือกหน้าตาชุดและอุปกรณ์ตกแต่งนานเลยครับเพราะมันสวยงามอยากใช้มันทุกชุดเลย เรื่องเพลงประกอบกับซาลว์เอฟฟิคนั้นสมกับที่ได้รางวัลจริงๆ ครับฟังได้เพลินมากๆ ระบบดันเจี้ยนที่มีให้เลือกลงทั้งโซโล่ดันเจี้ยนและปาร์ตี้ดันเจี้ยน สำหรับฮาร์ดคอร์เกมสำหรับเกม EOS Online นั้นจัดได้ว่าแฟนๆขา PVP ไม่ควรพลาดเพราะภายในเกมมีระบบ PVP ที่มีให้เข้าไปในอารีน่านอกเหนือจากการกดท้าสู้ PVP ปกติด้วยจัดได้ว่าขา PVP ได้ลุยกันมันส์หยดติ๋งแน่นอนครับ สาวกฮาร์ดคอร์เกมพลาดไม่ได้จริงๆ ครับกับเกม EOS Online บ้านเราจะเป็นประเทศที่แรกที่ได้เปิดไปเซิร์ฟเวอร์ของประเทศตัวเองอีกด้วย (ไม่นับประเทศเกาหลี) แฟนๆแนว MMORPG ต้องไม่พลาด EOS Online แล้วคุณจะได้พบกับคอนเท้นของเกมที่คุณจะหยุดเล่นไม่ได้ !

Kingdom Under Fire II (KUF2)

สาวกแนวทำสงครามยกทัพลุยกันต้องไม่พลาดเกม Kingdom Under Fire II (KUFII) ที่ได้ทีมพัฒนาจากสตูดิโอ Blueside ร่วมกับ Phantagram ผู้พัฒนาซีรีย์เกมนี้โดยตรงจากในอดีตที่ลงเครื่องเกมคอนโซลมาทำในรูปแบบฉบับเกมออนไลน์แนว MMORPG โดยเนื้อหาของเกมนั้นก็จะพาเราเข้าสู่ยุคสงครามระหว่าง 3 ฝ่ายขนาดใหญ่ได้แก่ Human Alliance, Dark Legion และ Encablossians รูปแบบการเล่นเป็นแบบ Action Non-Traget เดินหน้าฟันลูกเดียวคล้ายๆกับเกมในเครื่องคอนโซลอย่างเกม Shin Sangoku Musou ฆ่าศัตรูเป็นผักปลา ซึ่งรูปแบบการต่อสู้ยังมีลูกเล่นการป้องกันและการหลบหลีกศัตรูผ่านการควบคุมของเราเองได้อยากอิสร ในเกม KUF2 นั้นเวลาเราโจมตีจะเน้นการใช้ Skill ผสมกับการโจมตีปกติเป็นหลักเพิ่มความสนุกในการทำคอมโบโจมตีใส่ศัตรูให้เรารัวนิ้วกันอย่างสนุกสนานด้วยครับ ด้านการสร้างตัวละครเราสามารถปรับแต่งตัวละครหน้าตาได้อย่างละเอียดแต่น่าเสียดายตรงที่เกมนี้เป็นแบบล็อคเพศตัวละครครับ จุดเด่นของเกมนี้อยู่ที่ระบบ Troops ครับเรียกกันง่ายๆว่าระบบทหาร โดยตัวละครของเรานั้นเปรียบเสมือนแม่ทัพที่จะมีกองทัพเป็นของตัวเองเราเองความสามารถของทหารนั้นจะเป็นตัวสำคัญในการช่วยให้เราผ่านดันเจี้ยนต่างๆ ด้วยการเล่นแบบวางแผนการรบเราจะต้องควบคุมออกคำสั่งทหารของเราให้อย่างดีที่สุดเพื่อให้กองทัพของเราออกมาแข็งแกร่งอีกด้วย ความสนุกของเกมนี้อีกอย่างนึกคือภาพกราฟฟิกที่สวยงามและเพลงประกอบที่ให้อารมณ์เราอยู่ในสงครามมากๆ ยังสามารถปาร์ตี้ลุยดันเจี้ยนร่วมกับเพื่อนได้มากถึง 16 คนพร้อมกันเลยทีเดียว เรียกได้ว่าเกมนี้ขาบู๊สายโหดฟันกระจายผสมการใช้หัวในการวางแผนการรบแบบ RTS พลาดไปเสียใจแน่นอนครับ

เป็นยังไงกันบ้างครับเพื่อนๆ ได้รู้ข้อมูลทั้ง 3 เกมฟอร์มยักษ์ 3 เกม 3 สไตล์การเล่นที่แตกต่างกันออกไป ส่วนกำหนดการคร่าวๆที่ทาง Online Station พอจะทราบมาคือ PSO2 มีกำหนดการที่จะเปิด CBT ในต้นเดือนเมษาที่จะถึงนี้แล้ว ส่วน KUF2 ก็ร่ำๆ ว่ากำลังจะเปิดเผยกำหนดการให้ทราบกันในเร็วๆ นี้ สำหรับเกม EOS นั้นแม้ว่าดูแล้วมีความคืบหน้าในเรื่องการเปิดทดสอบน้อยที่สุดแต่ยังไงก็คงวางไว้ไม่เกินเดือนพฤษภาคมอยู่ดีครับ ไม่รู้ว่าเกมไหนจะกำชัยชนะในศึกมหาสงคราม MMORPG ในคราวนี้ แต่ที่แน่ๆ สิ่งที่จะเกิดขึ้นแน่นอนก็คือการกลับมาของยุคของเกมแนว MMORPG ที่จะทำให้ตลาดเกมออนไลน์และสาวกเกมแนว MMORPG ในบ้านเรากลับมาคึกคักกันอีกครั้งอย่างแน่นอน

ส่วนตัวผมได้ทดลองเล่นทั้ง 3 เกมแล้วบอกได้คำเดียวครับว่าสนุกมากๆ ทั้ง 3 เกม ชาว Online Station ก็อย่าพลาดที่จะได้เล่นทั้ง 3 เกมฟอร์มยักษ์ที่กำลังจะเปิดเซิร์ฟเวอร์ไทยนี้นะครับ ส่วนเพื่อนๆ คนไหนสนใจเกมอะไรใน 3 เกมนี้ก็ลืมคอมเม้นบอกกันนะครับผม !

เครดิต http://www.online-station.net/feature/feature/15699

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    ง่ายๆนะ เล่นหมด

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392
    ไม่มี Fantasy Frontier ก็นะ...ลองเล่นดูไม่ค่อยสนุก มันอึดอัดไงไม่รู้ คห. นะ

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    KUF2 สนุกดีครับ แต่ PSO ผมยังไม่ได้ลอง

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    เลิกเล่นทุกเกมส์ เพราะเกมส์เดียว เกมส์นี้ไม่ปิดไม่เลิก (มัั้ง 555)

「Kurumi Tokisaki」
    くるみ Kurumi !!!!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,912
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,832
    Kingdom Under Fire II ผ่านครับ ส่วน EOS กับ PSO 2 นี้ต้องลองก่อนครับ
    ปล.ยังไงผมก็เล่นหมด แต่ดูๆแล้วผมจะ ลง PSO เป็นพิเศษ ^ ^''

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    PSO2อะ รออยู่เกมเดียวเบย เล่นในPSPหนุกมากกกก

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1
    Kingdom Under Fire II กับ Eos หนักไปทาง KUF หน่อย
    ชอบฮาร์ดคอ 55+ \m/
    MB: Asrock Z77 Extreme 6 Ram: Corsair Vengeance 4 GB DDR3 Bus 1600 CPU: I5 3570K VGA: Msi Cyclone R6850 OC

ชอบ"เธอ"เป็นชีวิตจิตใจ ^^
    Galaxy CI-0017+24
    กล่าวขอบคุณ
    3,724
    ได้รับคำขอบคุณ: 895
    อยากเล่น KUF II น่าสนใจดี

OverTime
    กล่าวขอบคุณ
    941
    ได้รับคำขอบคุณ: 613
    Kingdom Under Fire II ยาวๆกับเกมนี้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมไปลอง PSO2 มาที่เซฺพญี่ปุ่นผมว่ามันก็สนุกดีนะ ในระดับนึง ไม่รู้เซิพไทยมันเล่นผ่านวิต้าได้รึเปล่า
    แต่นับจริงๆมันก็๋ยังไม่สนุกเท่า GW2 FFXIV แต่มันก็คนละแนวอะนะ บางคนอาจจะชอบ ลองดู

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อวย KUF2 ครับ.

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 190
    เดียวลองเล่นดู ตอนนี้ไม่มีเกมอะไรเล่นละ ฮา

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    KUF2 มานี่จะเติมให้ไวเลย เพราะจะซื้อชุดใส่ให้ Spellsword ให้ไว ^.^
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    PSO2 เล่นนอกดีกว่าคับ เข้าไทยคงเน่า T T

กล่าวขอบคุณ
    693
    ได้รับคำขอบคุณ: 271
    เล่นทุกเกมเพราะยังไม่เคยลองสักอัน
    IRON MAN

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    ESO นี่เหมือนโผล่มาผิดยุคแต่ก็มีเสน่ห์ในตัวมันเอง PSO2 นี่คงไม่ต้องพูดมากน่าเล่นอยู่แล้วเล็งไว้นานอิอิ KUF2 เอาใจผมไปเต็มๆเบยยแต่ละเกมที่ว่าเปิดนี่หมายถึง CBT ช้ะ!

กล่าวขอบคุณ
    3,427
    ได้รับคำขอบคุณ: 212
    PSO2 เคยลองเซิร์ฟ JP แล้วผ่านครับ

KUF2 ลองแล้วผ่านเหมือนกัน

EOS นี่น่าลองมาก

ปล.3เกสม์นี้คงกินกันไม่ขาด ถ้ากินขาดก็คงขึ้นอยู่กับผู้เล่นแล้วว่าชอบกราฟฟิคเกมส์ไหนมากกว่ากัน

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    KUF 2 หนุกดีครับ ผมเล่นกับเพื่อนแล้ว มันมากฟันกันมั่วเลย 55+
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    สนุกทุกเกมแต่ EOS ยังไม่ได้ลอง เดะตามเก็บทุกเกมแน่ครับฮ๋าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,003
    ได้รับคำขอบคุณ: 437
    PSO 2 สาวกล่าแย้ไม่ควรพลาดครับจากที่เล่นเซิฟยุ่นมา ก็ถือว่าดีในระดับหนึ่งเลยครับอาจจะไม่ค่อยคุ้นกับออนไลน์เกมเมอร์ไทยสักเท่าไหร่(บางส่วนนะ)
    แต่คิดว่ากระแสตอบรับก็จะดีไม่น้อยครับ

KUF 2 อันนี้ก็ไม่ธรรมดามาดูกันว่า ระหว่าง TH กับ SEA ใครจะเปิด OBT ก่อนมันจะสามารถดึงผู้เล่นได้มากเลยทีเดียว
    ดูจากเซิฟไทยเปิด test รอบพิเศษให้เล่นก็ไม่ค่อยพบปัญหาด้านเซิฟเวอร์เลย แสดงว่าทำการบ้านมาดีพอสำควรครับ ผ่านครับ

EOS อันนี้ใครที่ลองเทสของ KR ไปแล้วก็น่าจะรู้ครับ ไม่คอมเม้นอะไรมากแต่ก็ด้วยตัวเกมที่มีเอกลักษณ์ด้านระบบ skill และ ความเป็น Action MMorpg อันนี้ต้องลองไปดูกันเอาเองครับ

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ผมเล็ง PSO2 ไว้ตั้งแต่เซิฟญี่ปุ่นละ อันนี้เล่นแน่นอนครับ
    อยากลอง KUF ต่อ แต่ถ้า HDD เอื้ออำนวย - -

EOS ไว้ต่อหลังจากนั้น เอาง่ายลองหมดครับ 5555
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

Cool

ไม่อยู่ในลิส ปีนี้ขอเชียร์ wildstar ^^

ชายหนุ่มผู้โชคร้าย
    Heaven on Earth
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 405
    PSO2 เล่น JP สนุกกว่าเยอะ ขี้เกียจมานั่งไล่ตามแพชล้าหลัง แถมถ้าเปิดให้เติมเงินเดี๋ยวก็มีเทพ @cash อีก
    ฉันอยากจะให้เธอ อยู่เคียงข้างฉัน... ตลอดไป !!!

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เล่นแม้งทุกเกมส์ 55555555555+