ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

อีกอัน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851

Cool

โอ้ว!!++ สุดยอดไปเลยครับ...ขอวิธีลง MOD ด้วยได้ไหมครับ หรือเเนะนำทีครับ เช่นตัว installer mod ของเว็บ skydaz ใช้ได้ไหมครับ แฮะๆ ห่างเหิน เกมส์นี้มานานลืมหมดเลย >_K<...

ของผมตอนเข้าเกมส์...มันกลายเป็น เวอร์ชั่น 1.7.5 ไปซะเเล้ว >_<...เเล้วภาพก็ไม่สวยด้วย T-T...

อ้อของผมตอนเเตกไฟล์ มันมีคำว่า copy1 ต่อด้วยน่ะครับ เปลี่ยนเป็น .minecraft เฉยๆก็ไม่ได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CJX : 26th March 2014 เมื่อ 03:33

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    ผมเข้าละขึ้นงี้อ่ะครับ ------------------- Error: Could not create the Java virtual Machine
    Error: A fatal exception has occurred. Program will exit.

Java ผมก็ลงแล้ว ลงหลายรอบแล้วด้วยแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลอง Run ass ก็ไม่ได้ -.-

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    เว็บนี้โหลดยังไงอะครับ

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    เล่นได้แล้วครับ ภาพสวยมาก อันนี้เป็น texture+shader pack ที่ผมหามาอีกทีนึง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SeveNLanD อ่านกระทู้
    ผมเข้าละขึ้นงี้อ่ะครับ ------------------- Error: Could not create the Java virtual Machine
    Error: A fatal exception has occurred. Program will exit.

Java ผมก็ลงแล้ว ลงหลายรอบแล้วด้วยแต่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ลอง Run ass ก็ไม่ได้ -.-
    1.กด เขา luncher เกม
    2.กด edit profile อยู่มุมซ้ายล่าง
    3.ติ้ก เครื่องหมายออกให้หมด

ผมทำแล้วเข้าได้เลย ปัญหานี้ผมก็ถามแล้ว แต่ทำเองมั่วๆได้เฉยเลย

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    สวยงาม เเต่กินทรัพยากรอันน้อยนิดของคมผมจังเลย
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1
    เป็นอย่างนี้อ่ะครับ
    [IMG][/IMG]
    MB: Asrock Z77 Extreme 6 Ram: Corsair Vengeance 4 GB DDR3 Bus 1600 CPU: I5 3570K VGA: Msi Cyclone R6850 OC

กล่าวขอบคุณ
    777
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    ถามหน่อยครับ จำเป็นต้องมีตัว Minecraft ตัวเก่าไหม เพราะผมไม่มีใน .minecraft ให้ไปทับอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ effkup01 อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ จำเป็นต้องมีตัว Minecraft ตัวเก่าไหม เพราะผมไม่มีใน .minecraft ให้ไปทับอะครับ
    ม่จำเป็นครับ อ่อถ้าเอาชัวร์ๆ นะคือตอนเข้าครั้งแรกมันจะมีให้เลือก play กับ login ข้องล่างให้ พิมพ์รายชื่อของเราแล้วกด login เลยครับ ให้มันสร้าง ID ใหม่จากนั้นไป edit profile แล้วเอาติ๊กถูออกให้หมดครับ
    CR EK007

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kanjanachai อ่านกระทู้
    เป็นอย่างนี้อ่ะครับ
    [IMG][/IMG]
    ลงผิดแล้วครับ ยังเป็น 1.6.4 อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    Blog Entries
    1
    แล้วทำไงอ่อ
    MB: Asrock Z77 Extreme 6 Ram: Corsair Vengeance 4 GB DDR3 Bus 1600 CPU: I5 3570K VGA: Msi Cyclone R6850 OC

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9

ทีแรกก็แก้ตามที่บอกแหละครับ ตามนั้นอย่าลืมลบ แล้วเข้าไปเกมค้าง อิอิ
    ผมเลยลงเกมทับอีกที แล้วไปปรับในเกม Resource Packs ให้ใช้ที่ได้มา ก็เล่นได้ตามปกติ ลองทดสอบแล้วใช้ได้ถึง 1.7.5 ครับบบ

http://www.mediafire.com/download/o2...orm+Ekk%29.rar <---ตัวเกมที่ใช้ลงทับเผื่อเอาไว้ ผมอัพเอง ลองทดสอบไฟล์แล้ว แตกไฟล์ได้
    ของ v1.7.4 Ex.

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reborn@Naruto : 26th March 2014 เมื่อ 19:32

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reborn@Naruto อ่านกระทู้

ทีแรกก็แก้ตามที่บอกแหละครับ ตามนั้นอย่าลืมลบ แล้วเข้าไปเกมค้าง อิอิ
    ผมเลยลงเกมทับอีกที แล้วไปปรับในเกม Resource Packs ให้ใช้ที่ได้มา ก็เล่นได้ตามปกติ ลองทดสอบแล้วใช้ได้ถึง 1.7.5 ครับบบ

http://www.mediafire.com/download/o2...orm+Ekk%29.rar <---ตัวเกมที่ใช้ลงทับเผื่อเอาไว้ ผมอัพเอง ลองทดสอบไฟล์แล้ว แตกไฟล์ได้
    เอาตัวเกมส์ลงทับ mod กับ shader ก็หายสิท่าน ใช้ไดเแต่ texture pack

กล่าวขอบคุณ
    9
    อิอิ ไม่เป็นไรครับ ภาพแค่นี้พอใจและครับ เพราะตัวเกมที่ได้มาเข้าได้แต่ค้างอ่ะครับ ลองเปลี่ยนแบบไม่ใช่ shaders ดูดันไม่ค้าง เลยลงทับเลยครัย อิอิ ขอบคุณครับ

มีวิธีแก้ได้ก็ยิ่งดีอ่ะครับ ผมแก้ไม่เป็น เลยลงทับเลย ขอบคุณครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reborn@Naruto : 26th March 2014 เมื่อ 19:38

กล่าวขอบคุณ
    9

ของผมค้างแบบนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reborn@Naruto อ่านกระทู้

ของผมค้างแบบนี้อ่ะครับ
    สเปคคอมเท่าไรครับ วิธีแก้ปัญหาคือเข้าไปใน folder เกมส์แล้วไปที่ resource pack เอาไฟล์ข้างใน(ไฟล์ texture pack )เอาออกมาก่อน แล้วเข้าเกมส์พอเข้าได้แล้วถึงหน้า menu ค่อยเอาเข้าไปใหม่แล้วไปเลือก resource pack ตามปกติ

หมายเหตุ อันที่ผมใสเป็น 256x256 จะกินสเปคหน่อย

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เล่นได้ละครับภาพสวยมากมายเลย ขอบคุณมากคับๆ

อีกรูปนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ vgfgff อ่านกระทู้
    สเปคคอมเท่าไรครับ วิธีแก้ปัญหาคือเข้าไปใน folder เกมส์แล้วไปที่ resource pack เอาไฟล์ข้างใน(ไฟล์ texture pack )เอาออกมาก่อน แล้วเข้าเกมส์พอเข้าได้แล้วถึงหน้า menu ค่อยเอาเข้าไปใหม่แล้วไปเลือก resource pack ตามปกติ

หมายเหตุ อันที่ผมใสเป็น 256x256 จะกินสเปคหน่อย
    ram 8Gb core i7 series 2 แต่ การ์ดจอ geforce 610M 2Gb เองครับ

ลองทำตามแล้วเข้าได้แล้วครับ อิอิ แต่ลองเล่นแล้วเครื่องกระตุกเลย คง shaders ไม่ไหวและงับ ขอบคุณมากๆครับ

ไม่ได้ถ่ายตอนเข้าเล่น อิอิ เครื่องกระตุกถ่ายมิไหว กว่าจะออกได้แถบแย่ ขอบคุณมากครับ ไว้อัพเครื่องก่อน
    (ตอนยังไม่ได้ resource pack ทำแล้วเข้าเล่นเลย แต่กระตุกจนถ่ายมิได้ อิอิ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Reborn@Naruto : 26th March 2014 เมื่อ 21:43

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    เล่นได้ครับ....

กำลังหาวิธีลง MOD เพิ่มความมันส์ อยู่!!

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CJX อ่านกระทู้
    เล่นได้ครับ....

กำลังหาวิธีลง MOD เพิ่มความมันส์ อยู่!!
    ขอบคุณที่ยืนยันครับ

NEVER.GIVE.UP
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มันมีปัญหาพื้นมันกระพริบอะคับเล่นๆไปบางทีก็ใสครึ่งแมพเลยแก้ไงดีอะคับตอนนี้เสียอารมมาก

ช่วยทีนะครับๆ

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ช่วยอัพตัวเเก้ใหม่ให้ทีครับ มันหาย
    ผมลงของคุณเเล้วมันเป้น 1.7.5 เเล้วก็ไม่ ภาพสวยไรเลยครับ ทําไงดี ???
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pittawat : 27th March 2014 เมื่อ 18:20
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 798
    ขอ ดันเเรงๆ อยากรุ้ๆ
    SPEC = CPU Core i5 4670 3.40 Ghz /// Ram 8 Gb /// VGA Giggabyte GTX 770 OC
    edition /// PW : Corsair 650 W

กล่าวขอบคุณ
    11
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pittawat อ่านกระทู้
    ช่วยอัพตัวเเก้ใหม่ให้ทีครับ มันหาย
    ผมลงของคุณเเล้วมันเป้น 1.7.5 เเล้วก็ไม่ ภาพสวยไรเลยครับ ทําไงดี ???
    จริงๆตัวแก้อาจไม่ต้องลงนะครับคุณทำตามวิธีลงถูกต้องรึยังครับ อ่อ แล้วลบเวอร์เก่าๆออกด้วยลงใน appdata เท่านั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เล่นได้ครับแตกไฟล์ปรกติ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย -night- : 28th March 2014 เมื่อ 20:40