ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443

ไปสัมภาษณ์งานกับค่าย....มา !!!

เรื่องมีอยู่ว่า....
    วันศุกร์ที่แล้ว ผมได้รับ Mail จากค่าย Wonner ให้ไปสัมภาษณ์งาน
    ผมเลยโทรไปยืนยันกับทาง Wonner ว่าจะไปวันจันทร์
    ทาง Wonner กล่าวว่าวันจันทร์นัดสัมภาษณ์เต็ม จะนัดให้วันอังคาร ช่วงบ่าย (คือวันนี้)
    ผมก็ตกลงเรียบร้อยทุกอย่างโอเค
    วันนี้ ผมจึงออกเดินทาง โดยมีระยะทางอันแสนยาวไกลเป็นอุปสรรค เพื่อไปยังจุดหมาย
    บ้าน -> มอไซค์ -> รถเมย์ -> BTS บางหว้า -> เปลี่ยนสายที่ BTS สยาม -> BTS พระโขนง -> รถเมย์ -> เดินอีกนิด
    รวมแล้วประมาณ 1 ชม. ครึ่ง

เมื่อไปถึงก็กรอกใบสมัคร และนั่งทำแบบทดสอบประมาณ 1 ชม.
    ระหว่างทำแบบทดสอบก็มีผู้มาติดต่ออีกท่านเข้ามานั่งรอ ไม่นานก็มี พนง. เดินมาถามว่า มาเองหรือโทรมานัด
    ผู้มาติดต่อตอบกลับไปว่าโทรมานัด พนง. หายไปสักพัก แล้วเดินกลับมาบอกว่า คุณ...(ไม่ได้ฟัง)... ไม่ว่าง ติดธุระ ให้กลับได้เลย (เห้ย! ไรวะ)
    หลังจากผมทำแบบทดสอบเสร็จก็มี พนง. มาเก็บเอกสารต่างๆ ไป แล้วหายไปประมาณ 1 ชม. จึงเดินกลับมาเก็บเอกสารของผู้สมัครท่านอื่น
    พร้อมกับบอกผมว่า มีธุระหรือป่าว ผู้สัมภาษณ์ติดประชุม ไม่ทราบว่าจะเสร็จตอนไหน จะรอไหม? (แล้วนัดตรูมาทำไมฟระ !!!)
    ผมเลยตอบไปว่าจะรอ หลังจากนั้นประมาณครึ่งชม. ก็ยังประชุมกันไม่เสร็จผมจึงขอตัวกลับเนื่องจากเย็นมากแล้ว กว่าจะกลับถึงบ้าน เห้อ ~
    สรุปวันนี้ไม่ได้สัมภาษณ์ไรเลยอ่ะ แง ~

ก็รู้นะว่าค่าย Wonner เป็นยังไง แต่ไม่คิดว่าจะเป็นขนาดนี้ เศร้า ท้อวุ้ย !! รู้งี้ตรูทำงาน SF กับเพื่อนดีกว่า
    ปล. เมื่อกี้ไปดู SF เต็มอีก บร๊ะเจ้าแกล้งตรูจัง อยากให้ตรูนั่งเล่นเกมไปวันๆ ชิมิท่านบ๊ะเจ้า

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blackrockgamer อ่านกระทู้
    Wonner นี้ ..i... อย่างที่ผมคิดป่าวครับ
    เป็นเช่นนั้นแล...อุ๊ป !! เค้าไม่ได้พูดน๊า ~
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Shizuku : 25th March 2014 เมื่อ 21:11

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    Wonner นี้ ..i... อย่างที่ผมคิดป่าวครับ
    MARLBOLO <3

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    453
    ได้รับคำขอบคุณ: 89
    ไปทำ garena ดีกว่าครับ 555

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    แหม่ ดูจากการให้บริการแล้ว ไม่ต้องสืบเลยว่าข้างในองค์กรจะเป็นยังไง

จขกท ไปล่า ท้า ผี สันะ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    งืมๆๆ เป็นผมเจองี้โครตอารมเสียอะ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,370
    ได้รับคำขอบคุณ: 442
    wonner 5555555555555 เจริณพร
    ≡MOTOR≡
    steam dota2 ว่างๆแอดมาหน่อย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: