ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: คอมค้างครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 402

คอมค้างครับ

เล่นเกมส์แล้วคอมค้างครับ

คืออาการที่กล่าวมาคือเล่นแล้วค้าง บางเกมก้ไม่เป้นเปิด firefox บางทีก้เป้นครับ

คือว่า แบบเสียงมันยังอยู่แต่หน้าจอค้างไปเลยต้องรีเครื่องอย่างเดียว

สเปคเป้น phenom II x6 1055t

การ์ดจอ HD 7990

Psu 1500 w

ครับผม
    กระบี่อยู่ที่ใจ.........แม้ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    การ์ดจอ HD 7990 จริงเหรอครับ มั่นใจนะครับครับว่าพิมพ์ไม่ผิดรุ่น ถ้าเป็นเลข HD7990 นี้จริงคอขวดที่ cpu ครับ
    เห็นว่าถึงกับต้องใช้ core i7 กันเลยที่เดียว ถ้าไม่มั่นใจก้ลองการ์ดจอออนบอร์ดแล้วเล่นเว็บดูครับ

ทิ้งท้ายละกัน กระบี่อยู่ที่ใจ.........แม้ไม้จิ้มฟันก็ไร้เทียมทาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nekoload : 26th March 2014 เมื่อ 23:29

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 850
    ลองเอา advanced system care 7.2 มาลงแล้ว scan ให้มันซ่อมแซมไฟล์ windows ดูนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 402
    7990 จริงครับผม ตอนนี้ผมลองเปลี่ยน harddisk ดู + กับลงอะไรนิดหน่อยจะลองเทสดูครัขบว่าจะหายไปไหม
    กระบี่อยู่ที่ใจ.........แม้ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

กล่าวขอบคุณ
    1,025
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,429
    Psu 1500 w ยี่ห้อไรครับ
    เครื่องไฟตกรึเปล่าครับ ลองถอด vgaเเล้วใช้ออนบอร์ดเล่นดูครับ ถ้ายังดับ ลองมองจุดอื่นครับ
    PC Phenom ii x4 955 RAM 6 GB VGA 5670 1GB DDR5 & NB I7 3612q ram 8 GB vga 630 2 GB