ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 638

Arrow [PC] Katawa Shoujo : เกมจีบสาวพิการ โมเอะ [ENG|One2up|FD]

[PC] รวมเกมเก่าๆน่าเล่น ไฟล์เล็ก ชุด 4 [One2up]
    ---------------------------------------
    [PC] รวมเกมเก่าๆน่าเล่น ไฟล์เล็ก ชุด 3 [One2up]
    ---------------------------------------
    [PC] รวมเกมเก่าๆน่าเล่น ไฟล์เล็ก ชุด 2 [One2up]
    [PC] รวมเกมเก่าๆน่าเล่น ไฟล์เล็ก ชุด 1 [One2up]

คงไม่บ่อยนักที่เราจะได้เห็นเกมจีบสาวหรือเกมแนว Visual Novel จากทางฝั่งตะวันตก และก็คงจะไม่เคยมีเกมจีบสาวเกมไหนจับสาวๆพิกลพิการมาใส่ไว้ในเกมจีบสาวเช่นกัน แต่ในที่สุดดูเหมือนทั้งสองสิ่งที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ก็เป็นไปแล้ว จากผลงานของกลุ่มผู้ใช้เว็บ 4Chan กลุ่มหนึ่งที่นึกสนุกขึ้นมาจับกลุ่มกันสร้างเกมจีบสาวๆคนพิการขึ้นกับเกมที่ชื่อว่า Katawa Shoujo นั่นเอง แถมยังปล่อยออกมาให้เราได้เลนกันฟรีๆอีกด้วย

Katawa Shoujo นั้นเป็นเกมแนว Visual Novel (มีส่วนที่เป็นการอ่านบทสนทนา 80% ภาพ,เสียง,เพลงประกอบ 15%,การปฎิสัมพันธ์กับตัวเกม 5%) โดยเล่าเรื่องราวผานมุมมองของตัวละครเอกที่เป็นเด็กหนุ่มที่มีหัวใจผิดปกติที่ได้ย้ายมายังโรงเรียนแห่งใหม่หลังจากพักรักษาตัวในโรงพยาบาลมานานเพื่อทำการเข้ารับการแบบบำบัดพิเศษ(ตัวเกมจะเล่าผ่านมุมมองบุคคลที่หนึ่งตลอดทั้งเกม) ซึ่งในเกมนั้นเราจะได้ทำความรู้จักกับตัวละครสาวๆต่างๆในโรงเรียนมากมายซึ่งจะนำไปสู่เหตุการณ์ต่างๆอันสุดแสนจะโรแมนติก ซึ่งสาวๆทุกคนในเกมที่เราจะสามารถจีบได้นั้นล้วนแล้วแต่เป็นสาวๆที่มีความผิดปกติทางร่างกายทั้งสิ้น ส่วนสาวๆแต่ละคนนั้นจะมีความผิดปกติอะไรยังไงนั้นลองไปสัมผัสตัวเกมกันเอาเองได้เลย

เนื้อเรื่องย่อคร่าวๆ

พระเอกของเรา นายนากาอิ ฮิซาโอะ นักเรียนมัธยมปลายธรรมดาๆนั้นได้รับจดหมายนัดให้มายังสถานที่ๆหนึ่งในหน้าหนาวที่มีหิมะตกจัดจากสาวน้อยคนหนึ่ง
    นี่คงดูเหมือนการสารภาพรักธรรมดาๆ แต่ทว่าระหว่างที่เขากำลังพูดคุยกับสาวเจ้าอยู่นั่นเอง จู่ๆเขาก็เกิดอาหารหัวใจวายขึ้นมาแล้วก็สลบไป

เขาตื่นมาอีกทีอยู่ที่โรงพยาบาล ปรากฎว่าเขามีอาการหัวใจผิดจังหวะปกติมาตั้งแต่เกิดซึ่งเพิ่งจะมาออกอาการก็ตอนนี้
    ด้วยสภาวะหัวใจที่ผิดปกติทำให้เขาต้องนอนโรงพยาบาลอยู่นานหลายเดือนและทำให้เขาใช้ชีวิตแบบปกติได้ยากขึ้นเหมือนเป็นคนพิการเลยก็ว่าได้
    ตอนแรกๆเพื่อนที่โรงเรียนของเขาก็เยี่ยมเยียนบ้างจากนั้นก็เขาก็ค่อยๆถูกลืมและเลือนลางหายไปจากชีวิตเก่าของเขา

เขาถ้อแท้และสิ้นหวังเอามากๆ ระหว่างนั้นเองทางหมอและทางบ้านของเขาก็ได้จัดเตรียมแผนเอาไว้ให้เขา
    นั่นก็คือส่งเขาไปเรียนยังโรงเรียนยามาคุ ซึ่งเป็นโรงเรียนสำหรับคนพิการและมีสต๊าฟพยาบาลคอยดูแลตลอด 24 ชั่วโมง

..ชีวิตใหม่ของเขากำลังจะเริ่มต้นขึ้น

ตัวละคร

นากาอิ ฮิซาโอะ

พระเอกของเรื่องผู้โชคร้ายที่มีอาการหัวใจผิดปกติแต่กำเนิด แล้วดันทะลึ่งมาออกอาการตอนสาวกำลังจะสารภาพรักซะยังงั้น
    ตั้งแต่ได้รู้เรื่องอาการของตัวเองว่าคงใช้ชีวิตเหมือนคนปกติไม่ได้อีกและนอนโรงพยาบาลอยู่นาน ทำให้เขารู้สึกสิ้นหวังในชีวิต
    เขาถูกส่งมาเรียนยังโรงเรียนยามาคุสำหรับคนพิการตามคำแนะนำของหมอและพ่อแม่ของเขา เขาจะปรับตัวเข้ากับชีวิตใหม่และ
    สภาพแวดล้อมใหม่นี้ได้ไหมน้า...

อิบาระซากิ เอมิ

สาวน้อยนักกรีฑาผู้ร่าเริงประจำโรงเรียน ถึงแม้ว่าเธอจะสูญเสียขาตั้งแต่หัวเข่าลงมาทั้งสองข้าง
    แต่มันก็ไม่สามารถทำให้เธอสิ้นหวังหรือหยุดวิ่งได้ เธอเป็นคนร่า้เริง ยิ้มแย้มแจ่มใสอยู่เสมอ เธอค่อนข้างสนิทกับรินพอสมควร

อิเคซาวะ ฮานาโกะ

สาวน้อยผู้มีบาดแผลทางใจตั้งแต่เด็ก บ้านของเธอถูกไฟไหม้ ร่างกายซีกขวาของเธอเต็มไปด้วยรอยแผลไหม้และเธอสูญเสียพ่อแม่ไปในไฟไหม้ครั้งนั้น
    เธอเป็นคนเงียบๆชอบเก็บตัว กลัวสังคมถึงขั้นช๊อกเอาได้ง่ายๆเมื่อเป็นจุดสนใจ เธอมีเพื่อนสนิทคนเดียวคือลิลลี่ผู้ซึ่งคอยดูแลเธอมาตลอด

ซาโต้ ลิลลี่

สาวน้อยลูกครึ่งผู้พิการตาบอดแต่กำเนิด เธอเป็นคนใจดี มีเมตตา ช่างดูแลเอาใส่ใจโดยเฉพาะฮานาโกะมาตลอด เธอเป็นคนขยัน
    มีความรับผิดชอบ และเธอเป็นหัวหน้าห้องเรียนของเธอด้วย งานอดิเรกของเธอคือการดื่มชาซึ่งเธอมักจะดื่มชากับฮานาโกะอยู่บ่อยๆ

เทะซึกะ ริน

สาวน้อยผู้ซึ่งแขนกุดทั้งสองข้าง เธอเป็นศิลปินและเธอสามารถใช้เท้าของเธอวาดรูปได้ เธอเป็นคนที่ติสต์เอามากๆและดูเหมือนเป็นคนเพี้ยนๆ
    ความคิดของเธอค่อนข้างแอ๊บสแตรกเข้าใจยาก เธอยังเป็นคนเจ้าคิดเจ้าปรัญชาอีกด้วย เธอค่อนข้างสนิทกับเอมิในระดับหนึ่ง

ฮาคามิจิ ชิสึเนะ

สาวน้อยผู้ซึ่งหูหนวกและเป็นใบ้ เธอเป็นประธานสภานักเรียน นักเรียนหลายๆคนรู้จักเธอในฐานะผู้นำที่ดีและในขณะเดียวกัน
    ก็เป็นจอมบงการที่น่าหวาดเกรงอยู่ด้วยเช่นกัน เธอแทบจะตัวติดกันกับเพื่อนสนิทของเธอมิช่าผู้ที่เข้าใจและใช้ภาษามือได้อย่างคล่องแคล่ว

มิช่า

เพื่อนสนิทของชิสึเนะ เธอเป็นสมาชิกสภานักเรียน เธอเป็นคนที่ค่อนข้่างโผงผาง ชอบเอะอะหัวเราะเสียงดัง และไฮเปอร์หน่อยๆ
    เธอสามารถใช้ภาษามือสื่อสารได้อย่างคล่องแคล่ว และนี่ทำให้เธอแทบจะไปไหนมาไหนกับชิสึเนะตลอดทั้งในฐานะเพื่อนสนิท สมาชิกสภานักเรียนและล่าม

ประโยคประทับใจ

Firedrive

| Part1 | Part2 | Part3 |

โหลดแทนกันได้

One2up

| Part1 | Part2 | Part3 |

พาส
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย darkchild : 26th March 2014 เมื่อ 12:44

บ้านของเสียงหัวใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,166
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ไม่เคยเห็นเกมส์จีบสาวแนวนี้เหมือนกัน แต่น่าสนใจมาก

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    น่าสนุกมากเลย สาวๆเเต่ละคน

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    เกมนี้ ถ้าเป็นชีวิตจริงท่าจะเพี้ยนมาก

กองบัญชาการกะเหรี่ยงติดเน็ต
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    พิการผิดตรงไหน -.-
    ThaiCGhttp://www.facebook.com/ThaiCG ใครเล่น The Lord of The Ring online Sever:Silverlode เข้ามาคุยกันได้นะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    เป็นเกมที่แปลกมาก เพิ่งเคยเห็นแบบนี้ครั้งแรกเลยนะเนี่ย

ใส่ List รอโหลดไว้ครับ

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    พิการน่ารักโมเอะ มีงี้จริงๆผมสมัครจีบคนแรกเลยนะ

พร้อมจะดูแลไปชั่วชีวิตเลย

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    เคยเล่นใน android เล่นจบไปได้คนเดียวเอง
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    689
    ได้รับคำขอบคุณ: 756
    เป็นเกมส์เน้นอ่านเนื้อเรื่องครับ มีฉากHตอนท้ายเล็กน้อยขาหื่นหรือขาskipก็แนะนำให้ข้ามเกมส์นี้ไปได้เลย

กล่าวขอบคุณ
    414
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    เท่าที่ดู มันไม่ใช่ clean version หรืออะไร ก็ห้ามโพสนะครับ... มันนับว่าเป็น H-game เพราะมีฉากล่อแหลมอยู่ ยังไงก็ลบออกไปก่อนเถอะ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมขอคนตาบอดได้ป๊ะ อยากดูแลเป็นสายตาให้แกเธอ >< //

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    108
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ดีมากมายครับ กำลังติดตั้งเลย ขอบคุณมากมายครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย semyasa007 : 27th March 2014 เมื่อ 16:19 เหตุผล: เขียนผิด

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    มันมีฉาก18+ด้วยแหละๆๆๆๆ5555555+(อุ๊ปไม่น่าบอกเลย5555555=)

กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    Blog Entries
    1
    ขอโหลดไปเล่นต่อก่อน 555 ยังเก็บไม่หมดเลย

ขอบคุณมากๆ จ้า

กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eqpush อ่านกระทู้
    เท่าที่ดู มันไม่ใช่ clean version หรืออะไร ก็ห้ามโพสนะครับ... มันนับว่าเป็น H-game เพราะมีฉากล่อแหลมอยู่ ยังไงก็ลบออกไปก่อนเถอะ
    มันปิดได้ครับ เราไม่ต้องการดูก็ปิดได้ พอจบรูทก็ไม่มี H ครับ ถ้าอยากเห็นก็เปิด โลดด

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hotew2697 อ่านกระทู้
    มันปิดได้ครับ เราไม่ต้องการดูก็ปิดได้ พอจบรูทก็ไม่มี H ครับ ถ้าอยากเห็นก็เปิด โลดด
    ผมคิดว่าไม่มีใครปิดหรอกครับ(ผมคนหนึ่งละ555) ถ้าพวกเด็กๆได้เล่นนี่ ยิ่งอยากรู้อยากลอง 5555

สิงอยู่ในใยแก้ว
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    เกมนี้ เคยเล่นเมื่อปีสองปีที่แล้ว จำได้ว่า ทำฉากHเกือบครบขาด1ฉาก เบื่อ เลยลบทิ้ง
    หนุ่มสาวเอ๋ย จงโดนฉันสูบซะ

Tags for this Thread