ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 22 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 122021222324 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    Game Reporter
    กล่าวขอบคุณ
    1,277
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,058
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosistem อ่านกระทู้
    คนที่หลุด ปิด UpNp ใน router จะช่วยได้นิสนึง
    UpNp คืออะไรหรอครับ แล้วผมใช้สายแลนต่อเน็ตอ่ะครับ จะมีผลกระทบต่อเครื่องคอมอื่นๆไหมครับ

HTTP://Deckers.die
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 258
    ขอเป็นแบบว่า

ได้ EXP กับ Assignment ได้ไหมครับ

น่าจะเรียกคนได้เยอะกว่า

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    ถามคนในบอร์ดนี้หน่อยครับมีใครได้ปืนpp-19แล้วบางครับ
    อยากรู้ว่าเล่น severไหนตรงกับเงื่อนไขทุกอันครับ
    ผมขาดปืนนี้แล้วก็ลูกซองกลอะครับ ก็จะครบทุกปืนแล้ว ใครได้แล้วช่วยหน่อยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    อันนี้ ห้อง ใคร หรอครับ มันเข้าไม่ได้อะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ถึงว่าทำไม ไม่มีคนเลย ผม รอ จน 4 คน 2-3 รอบ กำลังจะเล่น *****เด้ง ทั้ง ห้อง เลย ครับลองดู ๆ ที
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kimbasinger : 14th May 2014 เมื่อ 22:08

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตั่งกี่เล่นห้องโหมด Scavenger ดันแพ้3รอบ กะต้องชนะกับเค้ามั่ง จบ3ตา หัวห้องเปลี่ยนโหมดซะงั้น ****เซงจิต อยากได้ XBOW ใจจะขาด หาห้องเล่นก็ไม่มี ใครเปิด เซิฟเล่นโหมดนี้กันหน่อยน่ะ อยากได้ๆ เซงกะห้อง (VN) -.-

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yakuzaom007 อ่านกระทู้
    ถามคนในบอร์ดนี้หน่อยครับมีใครได้ปืนpp-19แล้วบางครับ
    อยากรู้ว่าเล่น severไหนตรงกับเงื่อนไขทุกอันครับ
    ผมขาดปืนนี้แล้วก็ลูกซองกลอะครับ ก็จะครบทุกปืนแล้ว ใครได้แล้วช่วยหน่อยครับ
    PP-19 ให้เล่นmap Karkand 2 ชั่วโมงโดยไม่หลุดจากเซิฟ ค่อนข้างยากทีเดียวผมเอาเครื่องเปิดเซิฟเล่นมันถึงไม่ดีดอ่ะนะ
    แล้วก็ arm M-COM 10 อัน (โหมด rush / squad rush) ไม่จำกัดแมพ
    ยึดธง 10 ธง โหมด conquest ไม่จำกัดแมพ

แต่แนะนำให้ใช้แมพ karkand ทั้ง 2 โหมดจะครบ2ชั่วโมงไวขึ้น ที่เหลือก็แล้วแต่ดวงว่าจะครบ 2 ชั่วโมงไหม

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    ขอ patch ล่าสุดหน่อยฮะผมโหลด ไม่ได้เลยทั้งเว็ป mf และเว็ปต้นฉบับ ขอหน่อยนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    [Alert] ERR_DISCONNECT_BLAZE 1 1 -1 อย่างนี้มีวิธีแก้มั้ยครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosistem อ่านกระทู้
    PP-19 ให้เล่นmap Karkand 2 ชั่วโมงโดยไม่หลุดจากเซิฟ ค่อนข้างยากทีเดียวผมเอาเครื่องเปิดเซิฟเล่นมันถึงไม่ดีดอ่ะนะ
    แล้วก็ arm M-COM 10 อัน (โหมด rush / squad rush) ไม่จำกัดแมพ
    ยึดธง 10 ธง โหมด conquest ไม่จำกัดแมพ

แต่แนะนำให้ใช้แมพ karkand ทั้ง 2 โหมดจะครบ2ชั่วโมงไวขึ้น ที่เหลือก็แล้วแต่ดวงว่าจะครบ 2 ชั่วโมงไหม
    ใช้คอมกี่เครื่องครับ หรือ ใช้เครื่องเปิด severเครื่องเดียวอะครับเพราะในเงือนไขมันไม่ต้องฆ่าใครอะครับ
    กลับมาตอบอน่อยครับ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yakuzaom007 อ่านกระทู้
    ใช้คอมกี่เครื่องครับ หรือ ใช้เครื่องเปิด severเครื่องเดียวอะครับเพราะในเงือนไขมันไม่ต้องฆ่าใครอะครับ
    กลับมาตอบอน่อยครับ
    สำหรับ pp-19 ใช้เครื่องเดียวได้ครับ
    พวก win ก็ใช้เครื่องเดียวได้
    พวกkill ใช้ 2เครื่อง
    พวก assist ใช้3เครื่อง
    แต่ถ้าเล่นน้อยกว่า4คนก็ต้องเปิด 1 player start อ่ะนะ

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    [Alert] ERR_DISCONNECT_GAME_NOREPLY 0 16 -1

มันเป็นอะไรหรอครับผมเข้าเล่นไม่ได้เบย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมสมัคร ID ไม่ได้อ่ะครับ ตอนแรกกด Confirm ไปแล้วมันนิ่งเลยยย เลยไปเปลี่ยนวันที่ให้ตรงกับตัวเองแล้วกด Continue ข้างล่าง มันก็กลับมาหน้าเดิม เหมือนให้กรอกข้อมูลใหม่หมด ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอกรอกข้อมูลหมด แล้วลงไปกด Continue เลยโดยไม่เปลี่ยนวันที่ เว็บมันขึ้น Error เลยครับ - -"

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    สำหรับ pp-19 ใช้เครื่องเดียวได้ครับ
    พวก win ก็ใช้เครื่องเดียวได้
    พวกkill ใช้ 2เครื่อง
    พวก assist ใช้3เครื่อง
    แต่ถ้าเล่นน้อยกว่า4คนก็ต้องเปิด 1 player start อ่ะนะ
    รบกวนช่วยบอกวิธีการเปิด Server หน่อยสิครับ ทำยากไหมครับ ?

[Alert] ERR_DISCONNECT_GAME_NOREPLY 0 16 -1

มันเป็นอะไรหรอครับผมเข้าเล่นไม่ได้เบย
    มันเด้งออก พอผมเข้าใหม่ก็เข้าเล่นได้นะครับ ประมาณว่ายังไม่มีการตอบรับจาก Server น่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kimbasinger อ่านกระทู้
    [Alert] ERR_DISCONNECT_BLAZE 1 1 -1 อย่างนี้มีวิธีแก้มั้ยครับ
    ในเว็บเขาบอกว่าให้เปิด Task Manager เลือกแถบ Processes แล้วกด End Processes ตัว Launcher ครับ แ้้ล้วลองเข้าใหม่

ผมสมัคร ID ไม่ได้อ่ะครับ ตอนแรกกด Confirm ไปแล้วมันนิ่งเลยยย เลยไปเปลี่ยนวันที่ให้ตรงกับตัวเองแล้วกด Continue ข้างล่าง มันก็กลับมาหน้าเดิม เหมือนให้กรอกข้อมูลใหม่หมด ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่พอกรอกข้อมูลหมด แล้วลงไปกด Continue เลยโดยไม่เปลี่ยนวันที่ เว็บมันขึ้น Error เลยครับ - -"
    ลองเปลี่ยน Browser ดูครับ ไม่ก็ลองเช็คดูว่าเลือกใส่อายุ 18+ รึเปล่า ตอบคำถามถูกไหม หรือต่อรูปภาพถูกไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ~FeaR~ : 17th May 2014 เมื่อ 12:06

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    กล่าวขอบคุณ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    56

มันขึ้นแบบนี้อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    191
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ขึ้นงี้อ่ะครับ

[IMG][/IMG]
    ASUS A45VM-VX055D Intel(R) Core(TM) i7-3610QM CPU @ 2.30GHz up to 3.30 GHz 64-bit RAM 12 GB VGA Nvidia Geforce GT 630m 2 GB

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เซิฟปิดครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    2
    เซิฟปิดแล้วไม่เปิดเลยหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,277
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nonlnwnana อ่านกระทู้
    เซิฟปิดแล้วไม่เปิดเลยหรอ
    ปิดปรับปรุงครับ และยังไม่ทราบระยะเวลาเปิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    73
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ~FeaR~ อ่านกระทู้
    ปิดปรับปรุงครับ และยังไม่ทราบระยะเวลาเปิดครับ
    เมื่อคืนก็ปิดครับ วันนี้เล่นไปได้ถึงช่วงบ่ายๆก็ปิดกำลังสนุกเลยคอยเซิฟเปิด...

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ตอนนี้เปิดเล่นได้แล้วครับ
    ผมเห็นว่าเค้าปิดทุกวันอาทิตย์ประมาณ3ทุ่มถึงตี2 ของประเทศไทย คงน่าจะปิดปรับปรุงเซิฟ
    B L A C K B O X

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ตอนนี้เปิดแล้วครับไปลุยกันโลดดดดด

กล่าวขอบคุณ
    2
    เปิดเซิฟที่มีคำว่า [TH] นำหน้าอยู่ครับลองกดเข้าไปทดสอบหน่อยแม้ค่า ping ที่มันบอกว่า 999
    อาจเป็นเพราะใช้ net บ้านเปิด ทดสอบช่วง 6 โมงเย็นถึง เที่ยงคืนนะครับ ขอบคุณ

กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Freemanjoo อ่านกระทู้
    เปิดเซิฟที่มีคำว่า [TH] นำหน้าอยู่ครับลองกดเข้าไปทดสอบหน่อยแม้ค่า ping ที่มันบอกว่า 999
    อาจเป็นเพราะใช้ net บ้านเปิด ทดสอบช่วง 6 โมงเย็นถึง เที่ยงคืนนะครับ ขอบคุณ
    ลองแล้วมันบอก ทามเอ้าตลอดเลย