ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    222
    ได้รับคำขอบคุณ: 32

Unhappy ปรึกษาหน่อยครับ ผู้ชายที่ผอม ตัวเล็ก ควรจะแต่งตัวยังไงถึงจะดูดีครับ

พอดีผมเป็นคนผอมมากเลยอะครับ สูง168 หนัก47 แขนขาเล็ก(หุ่นแบบผู้หญิงอะ) แต่งตัวยังไงมันก็ดูเก้งก้างอะครับ เวลาจะไปหาซื้อพวกกางเกงมันก็มีแต่ไซส์ใหญ่ๆ T.T เวลาใส่กางเกงขนาเบอ 29 ยังหลวมๆเลย รู้สึกเครียดมาก

ปกติเวลาผมออกจากบ้านก็แต่งตัวแบบ เสื้อยืด กางเกงยีนส์ อะครับ เลยอยากจะให้แนะนำหน่อยครับว่าควรจะใส่เสื้อแบบไหนดี กางเกงแบบไหนดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChiLLi~ : 26th March 2014 เมื่อ 15:15

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ผมก็ตัวเล็กนะ อายุ 25+ แล้วแต่สูง 170 ซม. หนัก 59-60 กก. (พอมีเนื้อมีหนัง)
    ผมก็แต่งซี้ซั้วแหละครับ อย่างใส่อะไรก็ใส่ อันไหนที่ผมว่ามันโอเคกับตัวผม ผมก็แต่งๆไป

แต่มีเพื่อนผญ หลายๆคนเขาบอกว่าผช ตัวเล็กๆใส่เสื้อยืดกับกางเกงขาเด๊ปหรือขาตัดน่ะ ดูดี
    แต่ผมไม่ค่อยชอบใส่ขาเด็ปเท่าไหร่ ถ้าเป็นกระบอกเล็กก็โอเคอยู่
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'm a Musician.
    กล่าวขอบคุณ
    205
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    เพิ่มน้ำหนักหน่อยก็ดีครับ แต่อยากแนะนำว่า ถ้าขาเล็ก อย่าใส่เดฟนะครับ มันจะดูเล็กเข้าไปอีก - -
    (เห็นพวก ผอมๆ บางคนชอบใส่ เดฟ ให้มันรัดเข้าไปอีก นี่คนหรือก้างเนี่ย)

You'll in my HEART. Forever O'Conner Paul Walker

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    แล้วอยากจะรู้ว่าพวกกางเกงเอวสูงเอวต่ำนี้มันเป็นยังไง ต่างกันยังไงหรอครับ

แล้วควรจะใส่แบบไหนดี

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChiLLi~ อ่านกระทู้
    แล้วอยากจะรู้ว่าพวกกางเกงเอวสูงเอวต่ำนี้มันเป็นยังไง ต่างกันยังไงหรอครับ

แล้วควรจะใส่แบบไหนดี
    ใส่แบบปกติแหละครับดีแล้ว เอวต่ำถ้าไม่พอดีเอวเรา มันจะเห็นดากเอาได้ง่ายๆเลย
    ส่วนพวกเอวจั๊มป์ใส่แล้วก็ต้องหาเสื้อตัวใหญ่ๆมาใส่ด้วยอีก แต่ก็โอเคกว่าเอวต่ำนะผมว่า

ปกติผมชอบใส่กางเกงขากระบอกปกติ ขนาดขากางเกงใหญ่กว่าขาผมเล็กน้อย
    กับเสื้อเชิ๊ตตัวใหญ่ๆหน่อยๆ แต่ไม่ใหญ่มากเกินไปจนน่าเกลียด
    แต่ยังไงผมว่า จขกท. พยายามเพิ่มน้ำหนักตัวเองตาม คห.#3 แนะนำก็ดีนะครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    222
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    ใส่แบบปกติแหละครับดีแล้ว เอวต่ำถ้าไม่พอดีเอวเรา มันจะเห็นดากเอาได้ง่ายๆเลย
    ส่วนพวกเอวจั๊มป์ใส่แล้วก็ต้องหาเสื้อตัวใหญ่ๆมาใส่ด้วยอีก แต่ก็โอเคกว่าเอวต่ำนะผมว่า

ปกติผมชอบใส่กางเกงขากระบอกปกติ ขนาดขากางเกงใหญ่กว่าขาผมเล็กน้อย
    กับเสื้อเชิ๊ตตัวใหญ่ๆหน่อยๆ แต่ไม่ใหญ่มากเกินไปจนน่าเกลียด
    แต่ยังไงผมว่า จขกท. พยายามเพิ่มน้ำหนักตัวเองตาม คห.#3 แนะนำก็ดีนะครับ
    ผมมันเป็นพวกกินยังไงก็ไม่อ้วนนะสิครับ กำลังพยายามอยู่ครับ ไม่เห็นเพิ่มสักที

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChiLLi~ อ่านกระทู้
    ผมมันเป็นพวกกินยังไงก็ไม่อ้วนนะสิครับ กำลังพยายามอยู่ครับ ไม่เห็นเพิ่มสักที
    เป็นประเภทเดียวกับผมเลย เป็นพวกน้ำหนักขึ้นยากมาก กินเท่าไหร่ก็ไม่อ้วน
    หลังจากลองกิน Super mass Gainer 12lb หมดไป2กล่อง(ควบคู่กับฟิตเน็ต) ตอนนี้น้ำหนักขึ้นมา5กิโล ในส่วนของ5กิโลนี้ได้มาจากมวลกล้ามเนื้อล้วนๆ

หัวอกเดียวกันเลย เมื่อผอมไม่ว่าจะแต่งยังไงก็ไม่ดูดี

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แสดงความคิดเห็นทั่วๆไป
    กล่าวขอบคุณ
    488
    ได้รับคำขอบคุณ: 547
    Blog Entries
    1
    ผมเท่ากันแต่ผมหนัก 38-42 มั้ง -*- ผมโพดๆ ผมก็แตงตัวแนว L อ่ะครับ กางเกงยีนทรงกระบอกธรรมดา เสื้อยืดแขนยาว บางทีก็ขา 3 สวนน่ะ กับแขนยาว แต่งยังไงก็ได้ครับเราได้เปรียบ 555+ แต่ผมจะไปฟิตหุ่นเป็นชายงาม ผอมแบบนี้ไม่ไหวครับ สาวไม่ชอบ ใครบอกว่าสาวชอบผู้ชายตัวเล็กๆผอมๆขาวๆ ผอมเกินไปสาวเค้ารับไม่ได้นะึครับ
    . ..

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ถ้าขนาดตัวมาเล้กแล้วก็ครวจะแต่งแบบแนวรัดๆเลยครับ

เสื้อยึดคอ v + ยีนส์ขาเดฟ + รองเท้าหนังหุ้มข้อ หรือ ผ้าใบหุ้มข้อ + กระเป๋าที่คาดตัวใบเล้กๆ แต่งแบบนี้คือแต่งไปไหนก็ได้ครับ สบายๆไม่ร้อน และดูดี (ส่วนตัวชอบแต่งแบบนี้)

หรือถ้าทางการหน่อยก็เปลี่ยนเสื้อเป็นเสื้อเชิดครับ

อีกแบบนึงคือ กางเกงผ้าขายาวสีพื้น ผับขากางเกงเล้กน้อย + เสื้อเชิดสีพื้น + รองเท้าหนังคัชชู + กระเป๋าถือใบเล้ก + มีหมวกเล้กๆด้วยก็ดี แต่งแนวๆ วินเทจหน่อยครับ ดูดีเหมือนกัน แต่แนวนี้หน้าต้องหวาน ถึงจะเข้ามาก

ปล.ผมอิจฉานั้าหนัก จขกท ครับ ผมสูง 175 หนัก 61 ทุกวันนี้ ขาอย่างใหญ่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guszo : 26th March 2014 เมื่อ 17:36

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    ผมสูง 172 หนัก 46 กก.

ผอมนะครับ เวลาแต่งตัวถ้าเป็นกางเกงยีนให้ใส่ขาเดฟรักรูปครับ
    ส่วนกางเกงที่ผมใช้ใส่จะเป็นขาสั้นเหนือเข่าแบบเข้ารูปนะครับ หรือไม่ก้ไม่ให้ขามันบานมากเกินไป
    หรือจะเปนกางเกง 3 ส่วนอ่ะครับ
    คนผมผมแนะนำใส่เข้ารูปครับ ไม่งั้นใส่อย่างอื่นมันจะดูใหญ่กว่าตัวแล้วดูเราก้างๆอ่ะครับ

ใส่รองเท้าคอนเวิส หรือ แวนตามสะดวกได้เลย

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ผมลองเอาของผมเองมาให้ดูเน้อคับ เผื่อจะชอบๆ

ส่วนตัวผมเป็นคนผอมมากๆเหมือนกัน โคตระจะผอมเลย ลองดูครับ น่าจะเหมือน จขกท

ผมแนะนำให้ใส่เสื้อเชิ้ตแขนยาวนะครับ จะช่วยปกปิดแขนอันน้อยนิดของเราได้

กางเกงแนะนำเป็นเดฟ แล้วแต่ เดฟมากเดฟน้อย

หรือจะเป็น เสื้ออะไรก็ได้ครับ แต่เป็นแขนยาว ไว้ก่อน ให้เสื้อมันช่วยทำให้แขนเราดูใหญ่ขึ้นเล็กน้อย

เวลาไปไหนที่ชิลๆไม่ซีเรียส ไปบ้านเพื่อน ไปห้างแบบ ชิลๆก็แต่งประมาณเนี้ยะครับ

(อันนี้ผมใส่ไปทำงานนะเนี่ย พอดีไปไทยไฟต์ ใต้ทางด่วนมา แผลถลอกเต็มขา เลยขอเค้าใส่ขาสั้นไป)

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    ไปเล่นกล้ามสิ(วะ)ครับ
    ไม่ต้องมาก ให้หุ่นดีก็พอ