ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice , Report & Rumor

ลือลั่น!! PS4 จะรองรับเกม PS1 และ PS2 ในแบบ 1080p และอื่นๆอีกเพียบ

อีก 2 เดือนกว่าๆเท่านั้นงานมหกรรมเกมโชว์ที่ใหญ่ที่สุดในอเมริกาก็จะมาถึงแล้วนั้นคืองาน E3 2014 และวันนี้มีรายงานจากคนวงในชื่อ Ahsan Rasheed ซึ่งแหล่งข้อมูลเขาที่ผ่านมาค่อนข้างตรง โดยวันนี้เขาได้ทวีตผ่านทางทวีตเตอร์ของเขงเองว่าโซนี่จะประกาศลูกเล่น และระบใหม่ของเครื่อง PS4 ในงาน E3 ที่จะถึงนี้ เขากล่าวว่า

• PS4 จะรองรับเกม PS1 และ PS2 (ส่วนใหญ่) ในแบบ 1080p.
    • โชว์เดโมเจ้า VR เฮตเซ็ต พร้อมเกมที่จะเปิดตัวใว้เล่นกับ VR เฮตเซ็ต.
    • เปิดบริการ Playstation Now.
    • อัพเดทระบบการเล่นหนัง และเล่นเพลงบน PS4.
    • รูปร่าง VR เฮตเซ็ตจะใช้รูปแบบและสไตล์เหมือนเครื่อง PS4 และจอย Dualshock 4.

อย่างไรก็ตามถ้าข้อมูลที่คุณ Ahsan เป็นจริง จะทำให้เครื่อง PS4 ขายดีมากขึ้นพร้อมเป็นศูนย์รวมความบันเทิงอย่างแท้จริง ทั้งผมและคุณคงรองาน E3 ไม่ไหวแล้วแน่นอนครับ แต่ข่าวลือนี้อาจจะไม่เป็นความจริงก็ได้ แล้วคุณล่ะคิดยังไงครับ.

โซนี่ยัน PS4 จะขาดตลาดถึงกลางปี

Playstation 4 เครื่องเกมคอนโซลรุ่นล่าสุดจากโซนี่ก็ยังขายดีเทน้ำเทท่า โดยก่อนหน้านี้โซนี่ได้ประกาศว่าสถานะการที่สต็อก PS4 ขาดตลาดนั้นจะกลับมาเป็นปกติในเดือนเมษยนนี้ แต่แล้วก็ต้องเลื่อนออกไปอีกครั้งโดยวันนี้ล่าสุดคุณ Andrew House ประธานและซีอีโอกรุ๋ปของเพลย์สเตชั่นได้ให้สัมภาษณ์กับ Wall Street Journal ที่งาน GDC 2014 เกี่ยวกับปัญหาที่ PS4 นั้นขาดตลาดมากว่า 4 เดือนตั้งแต่วางจำหน่าย เขากล่าวว่า “เรายังอยู่ในสถานการณ์ที่ขาดแคลน” เขากล่าวต่อว่า “ทั้งนี้, ในต้นๆหน้าร้อนที่จะถึงสถานการณ์จะกลับมาปกติครับ” เขายังกล่าวอีกว่า PS4 แข็งแกร่งมากในอเมริกาเหนือ และในยุโรปโดยขณะนี้ PS4 ขายได้มากกว่า 6 ล้านเครื่องทั่วโลก และ ในอังกฤษ PS4 ยังขายได้มากกว่า Xbox One ติดต่อกัน 4 อาทิตย์แล้ว สุดท้ายเรามารอดูกันว่ากลางปีนี้ PS4 จะยังขาดตลาดหรือไม่ และจะขายได้อีกเท่าไร่กันแน่ครับ.

ยอดขาย Metal Gear Solid V Ground Zero เวอร์ชั่น PS4 ถล่ม Xbox One

ใครเล่นเกม Metal Gear Solid V Ground Zero จบแล้วบ้างครับ?…ผมเชื่อได้เลยว่าทุกๆท่านคงเล่นจบไปแล้วเพราะ Ground Zero เป็นแค่ภาคเสริมของเนื่อเรื่องภาคหลักอย่าง The phantom pain และผมยังมั่นใจว่าส่วนใหญ่ยังไม่เคลียครบ 100% แน่นอน วันนี้ทางเว็บไซต์เก็บสถิติอย่าง Chart-Track data ได้เผยสถิติยอดขายของเกม​ซึ่งปรากฏว่า Metal Gear Solid V Ground Zero เวอร์ชั่น PS4 ขายได้มากกว่า Xbox One ในชนิดที่ว่าถล่มถลาย ซึ่ง 58 % ของยอดขายทั้งหมดเป็นของเวอร์ชั่น PS4 ตามด้วย 15% ของเวอร์ชั่น PS3 และ 27% ของเวอร์ชั่น Xbox 360 และ Xbox One รวมกัน เหตุผลก็คงเป็นเพราะเวอร์ชั่น PS4 คุณภาพของภาพนั้นอยู่ที่ 1080p และรันอยู่ที่ 60 fps ยังไม่พอทางค่ายยังได้เพิ่มรายละเอียดไปบนท้องฟ้า ซึ่งเวอร์ชั่นอื่นๆไม่มี อย่างไรก็ตามเกมที่ติดชาร์ตลำดับที่หนึ่งคือ Infamous Secon Son ตามมาด้วย Metal Gear Solid V Ground Zero ครับ.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ทำไมไม่รองรับ ps3 ด้วย
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    เพราะมันจะเป็นการหักหลังคนเพิ่งซื้อ PS3 super slim อย่างผม ^^
    เพราะผมเพิ่งซื้อตอน PS4 ออกใหม่ๆเพราะมองว่าเกม PS4 ยังไม่เยอะ
    ถ้า PS4 เล่นแผ่น PS3 ได้ จบเลย T^T

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ก๊าบ ก๊าบ ก๊าบ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    สนับสนุนPS1ในระบบHD1080... Chocobo Racing แบบ HD มันอาจมีอยู่จริงสินะ ขอให้มี><

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบFupเป็นชิวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 424

เกมในตำนาน น่าสนอยู่นะ ps4
    กระบวนท่ารุก ท่าพิเศษที่ 10 นางแอ่นประจัญบาน

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ถ้าบอกว่าเล่น PS1 กับ 2 ได้ยี้เชื่อเลยจริงๆ แต่พอบอก 1080P เริ่มแปลกๆแล้วแหะ

แต่ก็คงจะเป็นพวก เกมส์ EX มากกว่า

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    สงสัยได้ลดงบ คอม มาจัด PS4 ด้วย อิอิ แต่ยังไงเกมเด็ดๆก็ยังไม่ออก

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    PS1 - 2 สเปคมันค่อนข้างต่ำมากๆ ถ้าเทียบกับ PS4 เพราะขนาด PSVita ยังสามารถเล่นเกม Remaster ของ PS2 ได้เลย
    แต่ PS3 กับ PS4 ถ้าดูในเรื่องสถาปัตยกรรม จริงๆมันยังไม่ต่างถึงขนาดเห็นได้ชัด ประกอบกับ CELL - CPU PS3 นั้นโหดจริงๆ(แต่ดับเพราะ RSX = =")

ยากที่จะให้มี Emu ของ PS3 บน PS4
    It's Good For You !!!!!

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ps2 ps1 ในเเบบ HD 1920*1080 ภาพสวยดีนะครับเคยเล่นใน EMU อยากได้ps4 จัง

กล่าวขอบคุณ
    566
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    คุ้มค่ากันเลยทีเดียว

กล่าวขอบคุณ
    3,883
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,394
    ถ้าจริง ชื้อแบบไม่ต้องคิดมาก ><

โคตรคุ้มค่ากับผมมากๆ อิอิ

&#163;†_PerSeuS_†&#163;
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    ดีเลยครับ แผ่น PS1 กะ PS2 ผมเต็มบ้าน

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    จริงหรือมั่วนะ ถ้าจริง ตูจะซื้อมาเล่น harvest moon ให้หนำใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,185
    ได้รับคำขอบคุณ: 275
    พระเจ้า ความฝันเป็นจริง chocobo racing

fighting force

ROGUE TRIP!!!!!!!!!!

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    PS4 ถึงกับขาดตลาดเลยหรอนิ

.:: ⒶⓂⒶⓏⒾⓃⒼ ! ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,480
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,344
    เหอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ reconnang อ่านกระทู้
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ จะได้ตัดสินใจซื้อเสียที

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผมว่า แผ่น PS1 PS2 เก่าๆ เอามาใส่เล่น คงไม่ถึง 1080p หรอกครับ (ยกเว้นมีระบบ โหมดเปลี่ยนความละเอียดภาพได้ ใครมันทำได้ฟร่ะ) หรือไม่ก็ ออก remake เกม ps1 ps2 ทั้งหมด อีกครั้ง (แล้วใครจะทำหมดฟร่ะ อีกรอบ)

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yensanore01 อ่านกระทู้
    เพราะมันจะเป็นการหักหลังคนเพิ่งซื้อ PS3 super slim อย่างผม ^^
    เพราะผมเพิ่งซื้อตอน PS4 ออกใหม่ๆเพราะมองว่าเกม PS4 ยังไม่เยอะ
    ถ้า PS4 เล่นแผ่น PS3 ได้ จบเลย T^T
    ไม่เกี่ยวนะ เพราะ PS3 มันขายมานานแล้ว หลายปีแล้วไม่ซื้อเอง มาซื้อท้ายเจนก็ช่วยไม่ได้ น่าจะเป็นเรื่องอื่นมากว่า เช่นเรื่องสถาปัตย์ CPU บลาๆ

กับ บริการ Playstation Now เห็นว่ามีเกม PS3 ให้เล่นด้วย(แบบสตีม) แบบนี้เรียกว่าหักหลังไหม??

ปล.ถ้า PS4 มันใช้ CPU Cell เหมือน PS3 มันคงทำให้เล่นได้ทั้ง PS3 And PS4 ได้นานแล้ว กำไรทั้งนั่น

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yensanore01 อ่านกระทู้
    เกี่ยวสิ
    ที่ผมเพิ่งซื้อ PS3 เพราะ ผมเพิ่งเรียนจบทำงานเก็บเงินซื้อเอง(อยากได้มานานแต่ทางบ้านไม่ซื้อให้) เข้าใจตรงกันนะ ^^
    ไม่!!! ผมมี PS3 แล้ว กำลังเก็บตังซื้อ PS4 ไม่เกิน 2 เดือนได้แน่ กำลังจะเรียนจบแล้วเหมือนกัน เหมือนข้าจะนำเจ้า 1 ก้าว 555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kyonman : 27th March 2014 เมื่อ 22:53

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    1
    เยี่ยมเลย เจ๋งมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 262
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ไม่เกี่ยวนะ เพราะ PS3 มันขายมานานแล้ว หลายปีแล้วไม่ซื้อเอง มาซื้อท้ายเจนก็ช่วยไม่ได้ น่าจะเป็นเรื่องอื่นมากว่า เช่นเรื่องสถาปัตย์ CPU บลาๆ

กับ บริการ Playstation Now เห็นว่ามีเกม PS3 ให้เล่นด้วย(แบบสตีม) แบบนี้เรียกว่าหักหลังไหม??

ปล.ถ้า PS4 มันใช้ CPU Cell เหมือน PS3 มันคงทำให้เล่นได้ทั้ง PS3 And PS4 ได้นานแล้ว กำไรทั้งนั่น
    เกี่ยวสิ
    ที่ผมเพิ่งซื้อ PS3 เพราะ ผมเพิ่งเรียนจบทำงานเก็บเงินซื้อเอง(อยากได้มานานแต่ทางบ้านไม่ซื้อให้) เข้าใจตรงกันนะ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yensanore01 : 27th March 2014 เมื่อ 10:12

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    Sony ! จะรอดู! หึ!