ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136

(เรือรบ)คิดว่าเรือแต่ละลำถ้าเปรียบกับทหารคืออะไร?

(เรือรบ)คิดว่าเรือแต่ละลำถ้าเปรียบกับทหารคืออะไร?

ประเด็นวันนี้คือ ช่วงนี้กระแสเรือสาวกำลังบูมใช่มั้ยล่ะครับเช่น Blue Steel ไม่ก็ Kantai Collection

หัวข้ออภิปรายคือ เรือแต่ละประเภทถ้าเปรียบกับทหารคืออะไร ที่ผมรู้ก็มีแค่ Battleship กับ Destroyer

Battleship ถ้าให้ผมคิดนะ ผมว่าเรือประจัญบานก็เหมือนกัน Sniper ชั้นดีนี่เอง ตรงที่ว่ามันยิงไกลและรุนแรงอ่านะครับ ระยะยิงมันไกลเสียแต่ว่าเรือประจัญบานบางลำมันไม่มีระบบเรดาร์นี่แหล่ะครับ

Destroyer ถ้าให้ผมคิดนะ ผมว่าเรือพิฆาตเหมือนทหารราบที่ออกรบในแนวหน้ากับศัตรูนะครับ (ถ้าเป็นในสมัยสงครามโลกครั้งที่ 2) ปัจจุบันโคตร Multirole (บุกก็ได้ ยิงไกลก็ได้[มิสไซล์])

ก็ประมาณนี้แหล่ะครับ

นอกเรื่อง

ได้แบบนี้มาก็ดีนะครับ เรือรบแบบนีั้ = w =

แล้วคุณล่ะคิดว่า

เรือแต่ละลำถ้าเปรียบกับทหารคืออะไร?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย boy1616 : 26th March 2014 เมื่อ 17:11
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 136
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockohhh อ่านกระทู้
    ผมหมายถึงว่าเรือแต่ละลำถ้าเทียบกับทหารคืออะไรครับ (ผมเน้นไปทางเรือรบ)
    Core i5 3470 3.20 GHZ Ram:G.Skill Sniper 8GB VGA:Gigabyte GTX 560Ti

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    DD นีเหมือนกับสาวน้อยโลลิครับ แต่บางลำก็มีอก บางลำก็ไม่มี 5555555555555555

เล่นอยู่เซิฟไหนท่าน ผมเพิ่งเล่นได้แรกๆเอง ปัญหาทรัพยากรคือปัญหาของชาติเลยตอนนี้

ปล. รอทรัพยากรเยอะๆ จะสร้างเธอคนนี้ อิอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lastcall : 26th March 2014 เมื่อ 17:28

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    อยากจะขี่เก๋งให้มันดูโก้ โถ้ จะกินยังไม่มี

เพราะว่ารักจริง รักและเข้าใจ อดยังไงก็จะดาวน์

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498

( นอกเรื่อง ) เรื่อรบของผม

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    คองโก,ไทฮู,ชิมาคาเซะ 55555
    (นอกเรื่อง เรื่อใน Kantai ผมรู้เกือบหมด 5555)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Cagoman : 26th March 2014 เมื่อ 18:29

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    การ์ตูน เรื่อง คันไถ หรอครับ

ไปล่ะเผ่น อยู่ไม่ได้แน่ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อยากเล่นKantai Collection อะแต่ว่ามันเข้ายากมากๆๆๆๆๆ ต้องมุดต้องรอลอตตาลี แถมเป็นยุ่นอ่านไม่ออกอีก ถ้ามีอิงหรือเซิฟที่มันเข้าง่ายๆ จะเล่นเลย

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เรือประจัญบานเห็นว่าเลิกใช้มานาแล้วนิ่ครับ เป็นเรือล้าสมัยระบบยิงเป็นระบบ Analog
    ส่วนตัวผมคิดว่าเรือประจัญบานเนี่ยแหละ ทหารแนวหน้าเหมือนพลปืนกล เพราะเป็นเรือขนาดใหญ่
    ติดตั้งปืนใหญ่หลายกระบอก เหมาะกับการบุกเข้าสู้ซึ่งๆหน้า สมกับชื่อเรือประจัญบาน

ส่วนเรือพิฆาตผมว่านี่แหละเรือที่เป็นพลซุ่มยิงโดยแท้ เพราะตัวเรือมีแรงขับเคลื่อนสูง ปืนใหญ่ก็สามารถยิงหวังผลได้ไกล
    ผมว่าเรือพิฆาตเนี่ยแหละ น่าจะเป็นพลซุ่มยิงหรือทีมคุ้มกันให้กับทหารในหน่วย ได้อย่างดีเลย

ส่วนประเภทของเรือรบก็มีอีกมากมาย อย่าง เรือตอปิโด เรือดำน้ำ เรือบรรทุกเครื่องบิน(เรือบรรทุกเครื่องบินจะมีหลายชนิดมาก)
    เรือตรวจการณ์ฝั่งไกล เรือลาดตระเวณ เรือคอร์แวตต เรือทุ่นระเบิด และก็น่าจะมีอีกนะ (เรือตรวจการณ์เองก็มีหลายชนิดเช่นกัน)
    แต่ผมจำไม่ได้ทั้งหมด และยังมีเรือประเภทที่มีเฉพาะบางประเทศเท่านั้นอีกด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DeadCarnival : 27th March 2014 เมื่อ 02:03
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เหมือนกับแม่ มั้งครับ
    เหมือนเรืออื่นๆ เป็นแม่ที่อุ้มลูกไว้ในท้อง เพื่อให้ลูกปลอดภัย ไปถึงจุดหมาย

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    เรือรบเปรียบเทียบกับทหารเหรอ? น่าหนุก

Brig - เหมือนทหารปลายแถว ฝึกแปบเดียวออกรบ สู้กับใครก็ต้องใช้จำนวนเข้าสู้ก่อน

Sloop - เหมือนทหารฝึกหัด ฝึกนิดเดียวออกรบ ใช้จำนวนเข้าสู้อีกแล้ว แต่น่าเอ็นดูจากทหารชั้นสูงเพราะกระตือรือร้น

Frigate - เหมือนทหารระดับชำนาญการ เหมาะกับทุกสถานการณ์ มีโอกาสชนะเรือทุกชนิด เร็ว แรง

Galleon - เหมือนทหารขี้ข้าเขายังไงไม่รู้ อึดกว่า Frigate แต่ดันถูกใช้ให้ขนนู่นขนนี่ตลอด แต่ก็มีประโยชน์นะ

War Galleon - เหมือนทหารขี้ข้า ถูกเขาใช้มาตลอดแต่อยู่ๆได้อกรบเฉย

Man o' War - เหมือนทหารพิเศษ เก่ง มีน้อย เลยต้องคุ้มกัน แต่พอสู้กับใครแล้วแพ้ยาก

Flag Ship - เหมือนทหารระดับสูง เกิดมาเพื่อสั่ง อยู่เพื่อถูกปกป้อง
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    เมื่อก่อนปู่ผมเคยเป็นทหารเรือครับท่านน่าจะทันช่วงสงครามนะ ผมได้ยินท่านบ่นว่าอยากกลับไปเจอเธออีกสักครั้งจัง ตอนนี้จะเป็นไงมั่งนะ
    ไอ้ผมก็ไรวะ ย่าก็อยู่นี่แล้วที่ปู่นบ่นอยู่คนเดียวนั่นใคร จนตอนนี้ก็ได้เจ้าใจครับ ว่าเรือเค้าแทนด้วยผู้หญิง ก็ได้เห็นจาก Anime เรื่องหนึ่ง
    เกม Kantai Collection และเกม Assassin Creed ภาคล่าสุด นี่นายเรือบอกว่า "เห็นเธอมั้ย อยู่ใหน" อีกคนก็บอกว่า "นั่นไงเจอเธอ เธออยู่นั่น"
    แล้วก็ยิงกับจมไป 555 ส่วนตอนนี้ปู่ผมเสียไปได้หลายปีละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย satornarm : 27th March 2014 เมื่อ 09:24
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 259
    เรือสมัยนี้เกราะบางกว่าสมัยก่อนเยอะครับ ประจัญบานกันซึ้งๆหน้าผมว่าไม่รอดครับ แค่ปืนใหญ่นัดเดียวก็จอดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    เมื่อก่อนปู่ผมเคยเป็นทหารเรือครับท่านน่าจะทันช่วงสงครามนะ ผมได้ยินท่านบ่นว่าอยากกลับไปเจอเธออีกสักครั้งจัง ตอนนี้จะเป็นไงมั่งนะ
    ไอ้ผมก็ไรวะ ย่าก็อยู่นี่แล้วที่ปู่นบ่นอยู่คนเดียวนั่นใคร จนตอนนี้ก็ได้เจ้าใจครับ ว่าเรือเค้าแทนด้วยผู้หญิง ก็ได้เห็นจาก Anime เรื่องหนึ่ง
    เกม Kantai Collection และเกม Assassin Creed ภาคล่าสุด นี่นายเรือบอกว่า "เห็นเธอมั้ย อยู่ใหน" อีกคนก็บอกว่า "นั่นไงเจอเธอ เธออยู่นั่น"
    แล้วก็ยิงกับจมไป 555 ส่วนตอนนี้ปู่ผมเสียไปได้หลายปีละครับ
    ใช้กันมานานมากแล้วครับ คือของพวกนี้มันจะมีเพศกำหนด ลองไปเปิดพจนานุกรมฝรั่งดูครับ อย่างมหาสมุทร เขาก็แทนเป็นผู้หญิง

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ใช้ครับ จะแทนเรือด้วยเธอ ผมก็ไม่เข้าใจเหมือนกันแต่น่ารักดี 55555555555555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    เรือบรรทุกเครื่องบิน - ผมว่ามันเป็นทุกอย่างจริงๆนะ บัญชาการ,สนับสนุนยุทโธปกณ์,ต่อต้านอากาศยาน เรือ ฯลฯ
    เรือบัญชาการ (Command Ship) - ก้ตามชื่อเลย ผู้บัญชาการ 555
    เรือดำน้ำจู่โจม (Attack Submarine) - ผมว่านี่ต่างหาก สไนเปอร์ เหมือนมาก 555
    เรือประจัญบาน - รถถังดีๆนี่แหละ

ยังมีอีกหลายประเภทครับ ไม่ว่าจะเป็น Amphibious assault ship,Amphibious command ship,Amphibious transport ship,Cruiser,Frigate ฯลฯ (อ้างอิงจากกองทัพเรือสหรัฐ ที่น่าจะมีระเภทเรือมากที่สุดละ ณ ตอนนี้ 555)
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    งั้นผมเอาของประเทศไทยละกันครับ

กองเรือบรรทุกเครื่องบินของไทยปัจจุบันกลายเป็นกองเรือบรรทุกเฮลิคอปเตอร์มีชื่อว่า ร.ล.จักรีนฤเบศร
    - ถ้าเปรียบเหมือนทหารก็คงเป็นระดับผู้กองรบพิเศษ(เรือบรรทุก)ที่ต้องพา SEAL(เครื่องบิน)ไปทำลายศัตรู
    SEAL = sea รบบนผิวน้ำ ,Air รบบนอากาศ ,Land รบบนบกเอาไปทิ้งบอมซะ

กองเรือฟริเกตเช่น ร.ล. พุทธยอดฟ้าจุฬาโลก และ ร.ล. พุทธเลิศหล้านภาลัย
    - ถ้าเปรียบเหมือนทหารก็คงเป็นระดับ ทหารราบละกันครับเพราะกองเรือฟริเกตจะเป็นปราการเเรกที่ต้องป้องกันเรื่อข้าศึกเเละเข้าตีข้าศึกก่อนทั้งเรือผิวน้ำเรือดำน้ำเเละอากาศ เหมือนทหารราบที่ต้องป้องกันฐานที่ตั้งหรือต้องเข้าทำลายข้าศึกก่อนซึ่่งจะเป็นหน่วยเเรกที่จะต้องเข้าปะทะข้าศึก

กองเรือตรวจอ่าว เช่น ร.ล.ปัตตานี
    - ถ้าเปรียบเหมือนทหารก็คงเป็นระดับ ทหารพรานนะครับ เพราะทหารพรานจะต้องลาดตระเวณตรวจตราชายเเดนบ่อยๆ เหมือนกับ กองเรือตรวจอ่าวนะ

กองเรือยามฝั่ง เช่น ต. 228-230
    - ถ้าเปรียบเหมือนทหารก็คงเป็นระดับ ทหารม้าลาดตระเวณ เพราะเน้นเร็วเเต่เเรง

กองเรือยกพลขึ้นบก เช่น ร.ล.สิมิลัน
    - ถ้าเปรียบเหมือนทหารก็คงเป็นระดับ นาวิกโยธินครับ เพราะ ชอบมาด้วยกัน

กองเรือทุ่นระเบิด เช่น ร.ล.ถลาง
    - ถ้าเปรียบเหมือนทหารก็คงเป็นระดับ ทหารหน่วย EOD กู้ระเบิด

กองเรือดำน้ำ ประเทศไทยปลดไปนานละครับภาพของประเทศอื่น
    - ถ้าเปรียบเหมือนทหารก็คงเป็นระดับ ทหารหน่วยซุ่มยิ่ง เพราะซุ่มเงียบเหมือนกันเลยครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    คห.2 นี่อย่างจี้อ่ะครับ 555+

//เผ่น
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl