ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

愛してるよ.
    <:::::::::: Bangkok,Thailand ::::::::::>
    กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,392

Post > Notch ยกเลิก Minecraft ให้สนับสนุน Oculus ต้นเหตุมาจาก Facebook <

> Notch ยกเลิก Minecraft ให้สนับสนุน Oculus ต้นเหตุมาจาก Facebook <

“เราเคยพูดไว้ว่าจะทำให้ Minecraft สนับสนุน Oculus ผมเพิ่งยกเลิกข้อตกลงนั้นไป Facebook ทำให้ผมรู้สึกแขยง”

หลังจาก Facebook ได้ซื้อ Oculus VR ด้วยจำนวนเงิน 2 พันล้านเหรียญ ไม่เพียงกี่ชั่วโมงทางด้าน Markus “Notch” Persson เจ้าพ่อ Minecraft ได้ออกมาเขียนบล็อกของเขาในหัวข้อที่ว่า “Virtual Reality is going to change the world” (โลกเสมือนจริงกำลังจะเปลี่ยนแปลงโลกใบนี้) และมีเนื้อหาพาดพิง Facebook ที่เพิ่งไปซื้อ Oculus มาด้วย เราขอยกเนื้อหาในบล็อกมาส่วนหนึ่งนะครับ

“Facebook ไม่ใช่บริษัทเทคโนโลยีเกม” Notch เขียนในบล็อกของเขา “Facebook ได้แต่สนใจแต่การเพิ่มจำนวนผู้ใช้ ไม่มีอะไรเลยนอกจากการเพิ่มจำนวนผู้ใช้ มีคนมากมายสร้างเกมให้เล่นบน Facebook และมันก็เวิร์คในช่วงระยะเวลาหนึ่ง แต่พวกเขาก็ติดอยู่ในฐานะที่ไม่ค่อยดีหลังจาก Facebook ได้เปลี่ยนไปเพื่อประสบการณ์ทางสังคมที่ดีกว่าเดิม”

“ผมไม่อยากทำงานกับโซเซียล ผมอยากทำงานกับเกม” เขาเพิ่มเติม “ผมอยากจะเป็นส่วนหนึ่งกับ Virtual Reality อย่างแน่นอน แต่ผมจะไม่ร่วมงานกับ Facebook แรงจูงใจของพวกเขานั้นไม่มีทิศทางที่แน่นอน และพวกเขาก็ไม่เคยเป็นแพลตฟอร์มเกมที่มั่นคงมาก่อน มันไม่มีอะไรในประวัติศาสตร์ของพวกเขาที่จะทำให้ผมเชื่อในตัวพวกเขาได้ และนั้นทำให้พวกเขาดูน่าแขยงสำหรับผม”

Notch สรุป “ผมขอแสดงความยินดีทั้ง Facebook และเจ้าของ Oculus แต่นี่ทำให้เราต้องแยกทางกันแล้วล่ะนะ”
    และเขาก็ชี้แจงในทวิตเตอร์ในภายหลังว่าเขาได้ยกเลิกการสนับสนุน Oculus ในเกม Minecraft แล้ว

: ติดตามข่าวสารเพิ่มเติมได้ที่ juropy.com :

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ในเมื่อพวกเขายังไม่เคย แล้วรู้ได้ยังไงว่าต่อไปจะทำไม่ได้ ในเมื่อคุณไม่ให้โอกาสเขา แล้วคุณมั่นใจได้ยังไงว่ามันต้องออกมาแบบนั้น คนเราต้องมีการพัฒนา และเส้นทางที่ต้องค่อยๆก้าวเดินกันทั้งนั้น

ในมุมมองของผม เรื่องความมั่นใจและความน่าเชื่อถือ ถือว่าเป็นปกติที่ทำให้เราตัดสินใจ แต่ทัศคติ ความคิดเห็นของคุณที่แสดงออกมาแบบนั้น มันก็ทำให้ผมรู้สึก แขยงไม่ต่างกัน หรืออาจมากกว่าด้วยซ้ำ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Need not to know
    กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dekdee852 อ่านกระทู้
    ในเมื่อพวกเขายังไม่เคย แล้วรู้ได้ยังไงว่าต่อไปจะทำไม่ได้ ในเมื่อคุณไม่ให้โอกาสเขา แล้วคุณมั่นใจได้ยังไงว่ามันต้องออกมาแบบนั้น คนเราต้องมีการพัฒนา และเส้นทางที่ต้องค่อยๆก้าวเดินกันทั้งนั้น

ในมุมมองของผม เรื่องความมั่นใจและความน่าเชื่อถือ ถือว่าเป็นปกติที่ทำให้เราตัดสินใจ แต่ทัศคติ ความคิดเห็นของคุณที่แสดงออกมาแบบนั้น มันก็ทำให้ผมรู้สึก แขยงไม่ต่างกัน หรืออาจมากกว่าด้วยซ้ำ
    แนวคิดแง่ดี กับ แนวคิดแบบธุรกิจมันคนละเรื่องนะครับ
    ฮาจริง
    Riots will make we hurt.

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    เท่จะตาย ใส่ Oculus เล่นแฮปปี้คนเลี้ยงหมู #ประชด
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ seedofriots อ่านกระทู้
    แนวคิดแง่ดี กับ แนวคิดแบบธุรกิจมันคนละเรื่องนะครับ
    ฮาจริง

ผมก็บอกอยู่นี้ครับ เรื่องความมั่นใจและน่าเชือถือมันก็เรื่องปกติ ที่มีผลต่อการตัดสินใจ นั้นหมายถึงผลประโยชน์หรือสิ่งที่จะได้จากการทำสิ่งนั้นๆ แต่การแสดงความคิดเห็นแบบว่าตัวเองเล่อเลิศ มีอคติ หรือเอนเอียงไปทางโจมตีหรือดิสเครดิต เพียงเพราะมุมมองของตัวเองเป็นแบบนั้น ผมก็ไม่ชอบทั้งนั้น แล้วผมก็บอกแล้วด้วย ว่าในมุมมองของผม ?

ยิ่งข้อความที่บอกว่า มันดูน่าแขยง กับ ผมขอแสดงความยินดีทั้ง Facebook และเจ้าของ Oculus แต่นี่ทำให้เราต้องแยกทางกันแล้วล่ะนะ... แหม่ จะแยกกันแล้ว ทั้งที่บอกว่าแสดงความยินดี ยังมีโพสข้อความแฝงนัยโจมตีหรือดิสเครดิตด้วยละ แล้วยิ่งถ้าบอกว่าในฐานะนักธุรกิจ แล้วการสร้างภาพลักษณ์มันก็สำคัญไม่ใช่เหรอ ยิ่งพวกรูปแบบงานบริการ หรือการขายนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย dekdee852 : 26th March 2014 เมื่อ 21:25

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    เล่นเกมอยู่....เฟสเด้ง คงจะหมดความVirtual realityหมด

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

ตอนนี้มาร์คคงรู้สึกเเบบในรูป..

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    facebook เขาต้องพัฒนาต่อไป คงมีไอเดียเจ๋งๆเกี่ยวกับอุปกรณ์ตัวนี้อยู่ก็ได้ ให้โอกาศ facebook ได้สร้างอะไรใหม่ๆออกมาให้เราใช้

แต่ก็น่าเสียดาย เพราะหากได้ไปอยู่กับค่ายเกมจะเห็นอนาคตชัดกว่า

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    น่าจะร่วมงานกับทีมเกมดีกว่านะ จะได้ผลิตให้เข้ากับเกมได้เป็นอย่างดี ก่ไม่รู้แนวคิดของมาร์คเค้านะ คงจะเป็นตัวแทนจำหน่ายหรือผลิตสิ่งของต่างๆแบบ google มาขายหรือป่าว
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    พอแปลไทยออกมาแล้วมันดูไม่ค่อยสุภาพเลยแฮะ - -
    ลองเปลี่ยนคำว่าขยะแขยงเป็น กลัว ดูดีไหมครับจะได้ดูรุนแรงน้อยลง

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้

ตอนนี้มาร์คคงรู้สึกเเบบในรูป..
    เศร้าจัง กะว่าถ้าทำงานร่วมกันจะซื้อ mojang อยู่พอดี แย่ๆ 555555555555555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DevzDX อ่านกระทู้
    พอแปลไทยออกมาแล้วมันดูไม่ค่อยสุภาพเลยแฮะ - -
    ลองเปลี่ยนคำว่าขยะแขยงเป็น กลัว ดูดีไหมครับจะได้ดูรุนแรงน้อยลง
    ปกติ ผมเจอ คำว่า creep ผมก็(ค่อน)แปลเป็นหยะแหยงทุกทีนะ หรือต้องดูบริบทหว่า
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    Creep ผมจะแปลว่า ขนลุก หรือ กลัว หยะแหยงไว้แปลตอนที่เค้าใช้คำว่า Disgust นะครับ

ผมว่า Notch เป็นคนสุภาพแล้วนะ คนที่ไม่เข้าใจเค้าแล้วตัดสินเค้าจากคำว่า Creep ผิดๆนี่แย่มาก

ผมไม่รู้หรอกว่า Facebook มีเป้าหมายอะไรในเรื่องเกม ทั้งๆที่เป็นเว็บ Social ไม่ได้มีรากฐานมาจากเกมอะไรเลย

แล้วเกมส่วนใหญ่ที่ทำให้ Facebook ก็เป็นเกม Social ที่มีไว้เรียกคนให้ไปใช้เว็บ Facebook ต่อวันเพิ่มแค่นั้นเอง

ผมกลัวว่ามันจะทำเป็นเกมจำพวกต้องมาล็อกอินเล่นทุกวันถึงจะได้รางวัลเยอะ แล้วก็ต้องกดแชร์ให้เพื่อนมาเล่นเพิ่มเพื่อของรางวัลอะไรซักอย่าง..แบบนั้นผมก็ไม่ค่อยชอบอ่ะ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    สิ่งที่ผมคิดไม่หน้าเลยครับ อุปกรณ์ ต้องมีการพัฒนา ต่อยอด แล้วเอาไปจะไปทำอะไร อีกกี่ ปี ?
    ถึงจะได้เห็น ผลงานที่ มีการพัฒนา ต่อยอด Facebook มันไม่ใช่ บริษัทสร้างเกม แล้วเอาไป
    จะไปทำอะไร ? แต่ผมว่ามันต้องมี อะไร ที่หน้า ระทึกๆแน่

Facebook Entertainment ฮาๆ