ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ไม่กวนตีนก็ไม่ใช่ตู
    กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,290
    Blog Entries
    4

ซ่ำชั้น เกิดจากอะไรบ่างครับ

คือพรุ่งนี้ฟังเกรดแล้วผมเกิดความกลุ้มใจขึ้นมาเพราะ เทอมนี้ผมมีปัญหานิดหน่อย

คืองานไม่ครบ คือเทอมนี้เกิดไรขึ้นไม่รู้ทุกคนในห้องเกิดการเห็นแก่ตัวไปหมด ผมทำงานกลุ่ม 10-13 งานคนเดียวมั้งเทอม งานเดี่ยวอีกเพียบ

ส่วนตัวผมเป็นเด็กไม่ค่อยเก่งอะไร // เฉพาะเทอมนี้ทำเสร็จบ่างไม่เสร็จบ่างได้ส่งบ่างไม่ได้ส่งบ่างเพราะเนื่องจากทำคนเดียวไม่ไหว ขอให้ใครช่วย มันกพากันบอกว่าจะช่วย สุดท้ายก็ไม่มีใครช่วยอยู่ดี

สมุดเอาไปส่งโต๊ะครู ก็โดนใครไม่รู้ยืมไปลอกแล้วก็ไม่เอามาส่งคืนให้ ถ้าจะถามว่า งานมี 100 % ผมส่งไปประมาณ 55 -60 % ของทุกวิชาอ่ะครับ (ส่งทุกวิชา แต่บ่างวิชาส่งไม่ครบทุกอัน ก็เนื่องจากทำคนเดียวไม่ไหวอีกล่ะ )

แต่ผมไม่เคย โดดเรียน + ขาดเรียนเลยสักครั้งครับ เกรดเทอมก่อนๆก็ไม่ไม่ได้เลวร้ายอะไร (เทอมก่อนติด 0 2 ตัว ร 2 ตัวแก้หมดแล้ว // ไม่ชอบค้างคาอะไร แก่ 1 อาทิตเสร็จหมดครับ (เกรดตอนนั้นที่ยังไม่ได้แก้ 0 กะ ร ได้แค่ 1 กว่าๆ พอแก้แล้วมันน่าจะขึ้นเป็น 2 มั้งครับ อันนี้ไม่รู้))

ส่วนความประพฤติ(ไม่รู้เกี่ยวกะการซ่ำชั่้นไหม) บุหรี่ เบียร์ เหล้ายาเสพติด ไม่สูบไม่กินไม่เคยยุ่ง //( ครูเคยพูดกับผมว่าถงเธอจะเรียนไม่เก่งแต่ความช่วยเหลือเอช่วยครู+เพื่อนในได้ทุกเรื่องจริงๆอันนี้ครูขอชม)

คือผมอยากให้สรุปว่า การเรียน เกรด + ความประพฤติตัวแบบนี้ เสี้ยงต่อการซ่ำชั้นไหมครับ T___T

(อันนี้อาจไม่เกียว วิชาชีวะผมไม่รู้โดนครูแกล้งหรืออย่างไรผมสอบไม่ผ่านเลยต้องมาสอบแก้ (เป็นข้อสอบเดิม) ผมก็เลยตั้งใจอ่านหนังสือเพื่อมาสอบ ผมยืนยันโดยตัวเองเลยว่าผมเอาจากหนังสือมาตอยหมด เพราะครูเขาก็บอกว่าข้อสอบมาจากหนังสือ ผมสอบใหม่ไป 3 รอบกะเพื่อนไม่ผ่านสักที ผมก็เลยไม่สอบอีกเพราะไม่รู้จะ ทำยังไงในเมื่อเอาในหนังสือ + นอกหนังสือมาตอบแล้วก็ยังไม่ผ่าน ไปถามคนที่ผ่านมันกก็ตอบเหมือนพวกผม ผมก็เลยคิดว่า ติด0 ก็ติดว่ะพยายามสุดๆล่ะ แก้เอาเปิดเเทม)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ChrisBVB22 : 27th March 2014 เมื่อ 10:38

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    กรณีซ้ำชั้น โรงเรียนสมัยผมอยู่มัธยมในกรณีนี้จะเป็นพวกที่ไม่ขยันทำงาน ก็เลยไม่มีคะแนนเก็บช่วย แถมตอนสอบไม่สนใจอ่านหนังสือ สอบได้คะแนนน้อย ผลเกรดออกมาต่ำมากๆ ทางผ.อ.จะมีความเห็นให้เรียนซ้ำชั้น ถ้าผมจำไม่ผิดมีการให้พ่อแม่ผู้ปกครองมาวิ่งเต้น มาขอร้องกับทางโรงเรียนให้ลูก(ส่วนมากจะชาย)เลื่อนๆชั้นไป
    ส่วนเจ้าของกระทู้ ผมแนะนำว่าให้เจ้าของกระทู้ปรับปรุงตัวเองได้แล้ว หันมาสนใจเรื่องการเรียน ขยันได้แล้ว เรื่องอื่นๆ สิ่งบันเทิง เกม ให้งดๆ เอาเวลามานั่งอ่านหนังสือดีกว่า ถ้าวิชาไหนครูเขาสั่งงาน เราก็ต้องทำส่งให้ครบๆ จะได้มีคะแนนเก็บดีๆ ตอนสอบก็จะไม่ลำบาก และไม่ต้องมานั่งซ่อม 0 ร มส อะไรให้วุ่นวายเสียเวลา ถ้ากลับตัวกลับใจมาตั้งใจเรียนตอนนี้ยังไม่สาย ถ้าคุณจบ ม.6 ยังทำตัวสบายๆ(หรือขี้เกียจ ส่งบ้างไม่ส่งบ้าง)แบบนี้แล้วเกรดเฉลี่ยออกมาต่ำ มันจะทำให้ทางเลือกในการศึกษาต่อในระดับสูงขึ้นน้อยลง โอกาสที่จะได้เรียนในมหาวิทยาลัยหรือคณะดีๆหรือที่เราสนใจก็จะน้อยลงไป
    [IMG] [/IMG]

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    น่าจะมาจากพวกที่ติด 0 ติด ร เยอะจน ไม่สามารถแก้หมดได้ เพราะโรงเรียนอาจกำหนดว่าเทอมนึงแก้ได้ไม่เกินกี่หน่วยกิต ผมไม่รู้ระบบโรงเรียนคุณเป็นยังไงนะ แต่ถ้าเป็นโรงเรียนผม พวกที่จะซ้ำ คือ พวกที่แก้ 0 ร ไม่หมด ก่อนจบ ม.6 ซึ่งส่วนมากคนที่ซ้ำมันติดกันเกิน 10 ตัวขึ้นไปนู่นหละ ท่านก็พยายามติดตามข่าว เปิดให้แก้ตอนไหนก็รีบไปแก้ให้หมดก็ไม่มีปัญหาแล้วมั้งครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ILoveJKG อ่านกระทู้
    กรณีซ้ำชั้น โรงเรียนสมัยผมอยู่มัธยมในกรณีนี้จะเป็นพวกที่ไม่ขยันทำงาน ก็เลยไม่มีคะแนนเก็บช่วย แถมตอนสอบไม่สนใจอ่านหนังสือ สอบได้คะแนนน้อย ผลเกรดออกมาต่ำมากๆ ทางผ.อ.จะมีความเห็นให้เรียนซ้ำชั้น ถ้าผมจำไม่ผิดมีการให้พ่อแม่ผู้ปกครองมาวิ่งเต้น มาขอร้องกับทางโรงเรียนให้ลูก(ส่วนมากจะชาย)เลื่อนๆชั้นไป
    ส่วนเจ้าของกระทู้ ผมแนะนำว่าให้เจ้าของกระทู้ปรับปรุงตัวเองได้แล้ว หันมาสนใจเรื่องการเรียน ขยันได้แล้ว เรื่องอื่นๆ สิ่งบันเทิง เกม ให้งดๆ เอาเวลามานั่งอ่านหนังสือดีกว่า ถ้าวิชาไหนครูเขาสั่งงาน เราก็ต้องทำส่งให้ครบๆ จะได้มีคะแนนเก็บดีๆ ตอนสอบก็จะไม่ลำบาก และไม่ต้องมานั่งซ่อม 0 ร มส อะไรให้วุ่นวายเสียเวลา ถ้ากลับตัวกลับใจมาตั้งใจเรียนตอนนี้ยังไม่สาย ถ้าคุณจบ ม.6 ยังทำตัวสบายๆ(หรือขี้เกียจ ส่งบ้างไม่ส่งบ้าง)แบบนี้แล้วเกรดเฉลี่ยออกมาต่ำ มันจะทำให้ทางเลือกในการศึกษาต่อในระดับสูงขึ้นน้อยลง โอกาสที่จะได้เรียนในมหาวิทยาลัยหรือคณะดีๆหรือที่เราสนใจก็จะน้อยลงไป
    เทอมก่อนๆเกรดผมก็ไม่ได้ตกต่ำอะไรครับเกรด2-3 อยู่ตลอด (เกรดแต่ล่ะวิชา 2-3-4 บ่าง) แต่เฉพาะผมเทอมนี้อย่างี่บอกครับ ทำงานคนเดียวไม่ไหวจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    สมัยผม มีคนซ้ำชั้นเพราะตัวเตี้ย
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ที่คุณมาบอกว่า งานกลุ่มไม่ไหวจริงๆ คนในกลุ่มไม่ช่วย เหมือนทำอยู่คนเดียว ลองใช้ความคิดแก้ปัญหาดูสิครับ ทุกปัญหาย่อมมีทางเสมอเช่น
    1. พูดกับเพื่อนดีๆก่อนว่า เอ้ยงานกลุ่มนะ ต้องช่วยๆกันทำดิ อะไรทำนองนี้ คุณต้องเรียนรู้วิธีการแบ่งงานกันทำ
    2. ทำข้อตกลงกับเพื่อนว่า ใครไม่ช่วยทำงาน ให้ออกค่าใช้จ่าย ไม่อยากทำงานก็ต้องจ่ายเงิน บวกค่ารงค่าแรงอะไรก็ว่ากันไป
    3. ถ้าไม่ได้ผล เพื่อนมันยังเฉย ไม่ยอมช่วย ไม่ยอมออกตัง เราก็พยายามทำไปจนเสร็จ แต่ไม่ต้องใส่ชือคนที่ไม่ช่วยทำอะไรเลย (มันไม่ทำอะไรเลย จะใส่ชื่อให้คะแนนมันทำไมถูกไหม)
    4. คุณต้องเป็นคนกว้างขวาง ต้องรู้จักเพื่อนว่าคนไหนขยันทำงาน(เอางาน) พยายามเข้ากลุ่มกับคนๆนั้นไว้ เวลามีงานกลุ่มจะได้ช่วยๆกันทำ
    5. คุณต้องปรับปรุงตัวเอง ให้เป็นคนมีความกระตือรือร้น ขยันทำงาน ไม่ใช่วันๆทำตัวสบายๆเฉื่อยๆเรื่อยเปื่อย ถ้าคุณไม่ลองทำตามที่ผมแนะนำ คุณก็จะเจอปัญหาเหล่านี้ไปตลอดจนกว่าจะเรียนจบนั่นแหละครับ
    [IMG] [/IMG]

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    31นี้ผมก็เสียวโดนเหมือนกันครับ สอบผ่านอยุ่ แต่คะแนนเก็บนี่เน่าสนิท 55+
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 36
    สำหรับสังคมแข่งขันนี่ผมว่าคุณอาการกหนักมากๆอ่่ะ 555+
    Open Your Mind

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    สมัยมธยมผมต่อยกับครูผมยังไม่ซ้ำชั้นเลยครับ

ผมบอกว่า ให้ผมเกรด 1 แล้วจบกัน คุณก็ต้องสอนนักเรียนอีกหลายพันคน ผมก็ต้องเรียนกับครูอีกหลายร้อยคน

เจ๊ากันไป แล้วไม่ต้องนับถือกันเป็นศิษย์เป็นครูอีก แค่นั้น (วิชาชีวะ)

ไม่พอใจครูคนไหนผมใส่เต็มอะ ไม่เคยเกรงกลัวอำนาจใดๆ

5555555555+

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้
    สมัยมธยมผมต่อยกับครูผมยังไม่ซ้ำชั้นเลยครับ

ผมบอกว่า ให้ผมเกรด 1 แล้วจบกัน คุณก็ต้องสอนนักเรียนอีกหลายพันคน ผมก็ต้องเรียนกับครูอีกหลายร้อยคน

เจ๊ากันไป แล้วไม่ต้องนับถือกันเป็นศิษย์เป็นครูอีก แค่นั้น (วิชาชีวะ)

ไม่พอใจครูคนไหนผมใส่เต็มอะ ไม่เคยเกรงกลัวอำนาจใดๆ

5555555555+
    สุดยอดนักเลงดีเด่น ไร้มารยาทและสัมมาคารวะ สุดยอดจริงๆครับ

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเคยติด 0 เกือบ 10 ตัว ไม่เข้าเรียนเลย เกือบ 3 เดือน เพราะติดเพื่อนเกเรมากๆ ใช้เวลาแก้ 0 1 เดือน(เดือนเมษาอดเล่นน้ำ)
    แต่พวกอาจารย์ก็ให้ผมจบ เกรดเฉลี่ย 2ต้นๆ ที่อาจารย์ให้โอกาสผมเพราะผมเคยประพฤติดีมาก่อน(เด็กเรียน ฮ่าๆ)

ปล.โรงเรียนมัธยมชายประจำจังหวัดซะด้วยสิ ขอขอบพระคุณคณะอาจารย์ทั้งหลายที่ยังให้โอกาสผม

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    อ่านตอนแรกตกใจ ซ่ำชั้น จะซ่ำกันเลยเหรอ

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ windows อ่านกระทู้
    อ่านตอนแรกตกใจ ซ่ำชั้น จะซ่ำกันเลยเหรอ
    รีบไปหน่อยพิมพ์ ไม้โท เป็นไม้เอก --

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nakiann123 อ่านกระทู้

5555555555+
    ครับ.... โหดชิป ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    เด็กไทยสมัยนี้ให้งานเยอะจังนะ งานกลุ่ม10-13อย่าง ไม่นับงานเดียวอีกเพียบ มหาลัยนี้ต้องบ้างคณะเท่านั้นหละถึงจะแจกงานได้เยอะขนาดนี้(สถาปัต กะคณะอาร์ต) ปกติ วิชาละ1งานก็ 6วิชาก็เหนื่อยละ(เผาก่อนส่ง555)

งานกลุ่มนี้ บางงานก็ทำคนเดียวไม่ได้หรอกคับ ขนาดเทพๆงานกลุ่มบางอย่างต่อให้ทำได้อาจารน์ก็ไม่รับ

สมัยนี้ๆไม่น่ามีซ้ำชั้นหรอกไม่ต้องกลัว จ่ายค่าเทอมครบจบแน่นอน ฟันแมว

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 44
    ไม่ต้องห่วงหรอกนาย ไม่ซ้ำชั้นหรอก คะแนนเยอะน้อยมันอยู่ที่ปากกา ของครูว่าจะให้ผ่านไม่ผ่าน อยู่ที่ความประพฤติด้วยแหละ ถ้านายทำตัวดีๆอะนะ เดะได้คะแนนผีผ่านแบบฉิวเฉียดเองหละ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    ไม่หรอกครับ ไอ้งานกลุ่มนั่น ง่ายๆ ครับ ตอนทำส่งครูก็เขียนชื่อแค่คนที่ทำ ใครไม่ทำไม่ต้องไปเขียนชื่อมัน ถ้าครูกำหนดชื่อให้ก็บอกครู มันไม่ช่วย

ถ้าไอ้เพื่อนพวกนั้น มาต่อว่ามาด่า ด้่ามันกลับเลยครับ ความในใจ ระบายออกมา ถ้ามันรับไม่ได้ ก็อยู่คนเดียวดีกว่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    มาตกใจชื่อกระทู้ครับ นึกว่าจะมีอะไรซ่ำกันเป็นขั้นๆ 555
    ตั้งใจเรียนให้มากๆนะครับ พิมผิดหรือพูดผิดนิดเดียวระวังความหมายเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังเท้านะครับ

- Deception Inception -
    กล่าวขอบคุณ
    1,175
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,879
    ผมก็เคยนะครับ ไม่รู้จะเรียกซ้ำชั้นไหม
    แต่ของผมคือผมติดวิชาไว้ 7 วิชา เป็นวิชาตั้งแต่ ปวช ปี 1 ถึง ปี 3
    เหตุเพราะผมหมดสิทธิสอบขาดเรียนเกิน มัวแต่นอนตื่นสาย

สุดท้ายผมก็ต้องมานั่งเก็บตอนปี 3 เทอม 3 มีทั้งเรียนกับเด็กปี 1 ปี 2 ปี 3
    ชีวิตตอนนั้นลำบากมากๆครับ พอจบมาคิดอะไรได้เยอะ

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    เห็นหัวกระทู้แล้วตกใจ

ซ่ำชั้นเกิดจากการที่ฝ่ายใดฝ่ายนึงมีอารม

///เผ่นนน

กล่าวขอบคุณ
    344
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,328
    จับลูกเมียครูเป็นตัวประกัน ถ้าเขาให้คุณซ้ำก็เชือดเลย

แค่ได้ คุย ก็ชื่นใจ
    อย่าพูดคำว่าทำไม่ได้ถ้าคุณยังไม่ได้ทำ
    กล่าวขอบคุณ
    914
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,159
    1
    ติด 0 16ตัว ก็ยังได้เลื่อนชั้น อยู่ดีกินดี ตอนนี้ จบแล้วฮะ