ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

!! Monkey Man !!
    กล่าวขอบคุณ
    80
    ได้รับคำขอบคุณ: 17,328

โดนเสียเอง ส.ว. ต่อต้านเกม โดนจับข้อหาค้าอาวุธปืนเถื่อน

โดนเสียเอง ส.ว. ต่อต้านเกม โดนจับข้อหาค้าอาวุธปืนเถื่อน

Leland Yee ส.ว. ของรัฐแคลิฟอร์เนียชื่อดังที่เคยออกมาด่าทอวงการวีดิโอเกมสุดโต่งว่าเป็นพวกหิวเงินเห็นแก่ตัวและมีบทบาทสำคัญในการต่อต้านอาวุธปืน ซึ่งในขณะนั้นเกิดเห็นกราดยิงที่โรงเรียน Sandy Hook ทำให้มีผู้เสียชีวิตเกือบ 30 ชีวิต เรียกได้ว่าในช่วงนั้นเหล่าผู้นำในสังคมอเมริกาต่างออกมาแสดงจุดยืนอย่างชัดเจนในการกล่าวโทษวีดิโอเกมว่าเป็นสิ่งเลวร้าย โดยเฉพาะนาย Yee ที่ดูเหมือนว่าตอนนี้จะเป็นเพียงแค่ลมปาก เพราะขณะนี้เขาถูกทางการจับในคดีค้าอาวุธเป็นที่เรียบร้อยแล้ว

จากแหล่งข้อมูลได้บอกว่าได้มีการร้องเรียนถึงตัว Yee ส.ว. รัฐแคลิฟอร์เนียวัย 65 ปีรวมไปถึงจำเลยอีก 25 คนเกี่ยวกับการค้าอาวุธปืนและการฉ้อโกงเกี่ยวการรณรงค์เลือกตั้ง โดยสำนักข่าว LA Times ได้บอกว่าเขานั้นได้มีการติดต่อสัญญาซื้ออาวุธปืนกับเหล่าแก๊งอิตาเลียนจากนิวเจอร์ซีย์ แต่หารู้ไม่ว่านั่นเป็นการล่อซื้อของ FBI จากการสนทนาได้มีการพูดถึงการซื้ออาวุธปืนไรเฟิลรวมไปถึงเครื่องยิงลูกจรวด ตลอดจนอ้างว่าเขาสามารถจัดหาของผ่านเอเย่นจากฟิลิปปินส์ให้ได้ด้วย สรุปแล้วในตอนนี้นาย Yee และพรรคพวกโดนข้อหาไปหลายกระทง จากตรงนี้เขาอาจจะต้องถูกจำคุกเป็นระยะเวลา 5 – 20 ปีและโดนค่าปรับอีกกระทงละ $250,000

ก็ทำเอาหงายเงิบกันไปเลยกับบุคคลที่ออกมาด่าทอวีดิโอเกมว่าเป็นสาเหตุของความรุนแรงและรณรงค์ให้มีการควบคุมอาวุธปืนมาโดยตลอด ไม่แน่ใจว่าท่าน ส.ว. แอบไปเล่น GTA หรืออย่างไรเลยติดใจเอามาใช้ในชีวิตจริงแบบนี้

สำหรับผู้อ่านที่ไม่ทราบว่าก่อนหน้านี้เขาออกมาแสดงจุดยืนอย่างไรต่อวีดิโอเกมสามารถย้อนกลับไปอ่านข่าวเก่าได้ที่นี่ click

Credit

i7 5930k - Asuse Rampage V - RAM 32 GB - GTX 980 2way SLi - Corsair SSD 256 GB - WD Black 4 TB - Corsair AX860i - Corsair Air 540 Silver

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ทำให้ผมนึกถึงหนังเรื่องนึง (จำไม่ได้)

ตัวร้ายเป็นนักการเมืองที่สนับสนุนนโยบายต่อต้านอาวุธปืน
    เพื่อให้บริษัทตัวเองได้ถือครองสิทธิผู้เดียว

มั้ง

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    อืมต่อท้านเองโดนเอง เอ๋ยังไงกันนะท่านปากไม่ตรงกับใจ

Download ขั้นเทพ !!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,026
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,440
    อะโด่ว ผมเข้าไปอ่านตอนอาเฮียนี้เขาว่าเหล่าเกมส์เมอร์กับบริษัทที่ผลิตเกมส์

ผมว่าอาเฮียนี่ไปแอบเล่น GTA V ภาคล่าสุดมาแน่นอน ฮ่า ๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ส.ว. : "หลังจากผมที่พูดวันนั้นผมก็เอาเกมที่ถืออยู่ในรูปติดมือกลับบ้านไปด้วย ผมเล่นจนเซียนเลยล่ะ จากหน้าไปหลังหลังไปหน้า

จากฉากเครดิตย้อนมาฉากแรกที่ให้กด Start อ่ะครับ...ผมจบแล้วจบอีกไม่หนำใจ เพราะเงินในกระเป๋าไม่เพิ่มน่ะเซ่"

แต่ท่ามันเกิดโทษเกมอีกรอบจะเกิดอะไรขึ้น? จะมีคนเชื่อไม๊? นักข่าวจะบ้าจี้ตามรึเปล่า? หวังว่าคงไม่เชื่อไอ้หมอนี่แล้วนะ

กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    หน้าสงสาร จัง...
    ไม่มีลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    มือถือสาก ปากถือศีลนะครับแหม่

กล่าวขอบคุณ
    161
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    คงได้ขัดปืนตัวเองในคุกมันไปเลยซินะเฮีย Leland Yee กรรมจริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    200
    ได้รับคำขอบคุณ: 106
    เป็นยังไงละ เหอะๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ผมก็เกลียดเหมือนกันแหละพวกผู้ใหญ่ที่อ้างว่าตัวเองมีคุณธรรมสูงกว่าคนอื่น
    เที่ยวออกว่าด่าคนโน้นคนนั้น ว่าไม่ดี ทำเหมือนคนอื่นไม่มีความคิด
    พอโดนตำหนินิดก็ว่าเป็นอันตพาล ตัวเองดีเลิศไปหมด บอกว่าเกมเป็นสาเหตุความรุนเเรงแบนเกม
    ทำไมคนเล่นเกมยังไม่มีอารมณ์รุนแรง หรือคนนั้นที่ควบคุมตัวเองได้ฉลาดกว่าคุณหรือ แต่ตัวเองยังควบคุมตัวเองไม่ได้ มาว่าคนอื่น

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    ยีประเทศไทยออกละยัง
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    *0* แน่นอนจริง ๆ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    รณรงค์บังหน้าสินะ หึหึ ตัวร้ายในเกมดีๆนี่เอง โดนซะ -3-

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    ทำให้ผมนึกถึงหนังเรื่องนึง (จำไม่ได้)

ตัวร้ายเป็นนักการเมืองที่สนับสนุนนโยบายต่อต้านอาวุธปืน
    เพื่อให้บริษัทตัวเองได้ถือครองสิทธิผู้เดียว

มั้ง
    เรื่อง shot'em up // ยิง*****เลย ไงครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จะรอดูว่าข่าวแบบนี้จะออกสือได้ซักกี่วัน

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    เกมหลายๆ ทำให้เราปลดปล่อยด้านมืดของเราไปในตัวเกม ถ้ามองในแง่บวกก็เป็นผลดีเพราะจะได้ไม่ปลดปล่อยออกมาในโลกแห่งความจริง หลายๆคนที่ต่อต้านเกมประเภทอาจเป็นเพราะยอมรับด้านมืดของตัวเองไม่ได้ อย่าลืมเราคือมนุษย์ไม่ใช่เทวดาที่จะมีแต่เรื่องดีๆไปทั้งหมด ทุกคนต่างมีดีมีชั่วในตัวเองทั้งนั้น