ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Xeon
    กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,187

อันตรายจากชาเขียวแช่เย็นที่เพื่อนๆยังไม่ทราบ......!!!!

เหตุใด คนญี่ปุ่นจึงไม่ดื่มชาเขียวแช่เย็นอย่างเด็ดขาด

เรื่องจริงที่คนไทยอาจจะไม่รุ้...............

ชา เขียว เป็นชาที่คนญี่ปุ่นรู้จักกันมานานกว่า 100 ปี ในขณะที่คนไทยเพิ่งรู้จักกันไม่เกิน 10 ปีมานี้เอง คนญี่ปุ่นนิยมดื่มชาเขียวร้อนร้อนกัน เพราะได้พิสูจน์แล้วว่าชาเขียวร้อนมีคุณสมบัติลดอนุมูลอิสระที่เป็นพิษใน ร่างกายคนเราให้ขับออกมาทางอุจจาระ และขับไขมันส่วนเกินออกมาทางปัสสาวะและอุจจาระ

ชา เขียวชึ่งทำให้ร่างกายสามารถขับพิษและลดไขมันส่วนเกินออกจากร่างกาย อันเป็นคุณสมบัติเฉพาะของชาเขียวร้อน ที่คนญี่ปุ่นนิยมดื่มกันตั้งแต่เด็กจนแก่ แต่....คนไทย นิยมดื่มชาเขียวแช่เย็น ซึ่งคนไทยส่วนมากไม่เคยรู้จักคุณสมบัติที่แท้จริงของชาเขียวเลย ทำให้คนญี่ปุ่นรุ้สึกขบขันในใจแถมหัวเราะเยาะในใจว่าในอนาคตอันใกล้นี้ คนไทยจะมีร่างกายที่อ่อนแอกว่าคนญี่ปุ่น เพราะอะไรงั้นหรือ...เพราะว่าชาเขียวที่มีคุณอนันต์นั้น ย่อมมีโทษมหันต์เช่นกัน เพราะชาเขียว จะมีประโยชน์ต่อร่างกายในขณะที่ร้อนอยู่เท่านั้น ในทางกลับกันหากดื่มชาเขียวตอนที่เย็นแล้วกลับทำให้เกิดโทษต่อร่างกาย กล่าวคือ การดื่มชาเขียวแช่เย็น นอกจากไม่ช่วยในการลดอนุมูลอิสระสารพิษออกจากร่างกายได้แล้วยังก่อให้เกิด การเกาะตัว
    แน่นของสารพิษดังกล่าวอันเป็นสาเหตุของมะเร็ง นอกจากนี้ ชาเขียวเย็นยังส่งผลให้ไขมันในร่างกายก่อตัวมากขึ้นตามผนังหลอดเลือด และอุดตันตามผนังลำไส้ ทำให้เกิดโรคร้าย ตามมา อาทิเช่น หลอดเลือดหัวใจอุดตัน มะเร็งลำไส้ เส้นเลือดตีบ ฯลฯ เหล่านี้เป็นต้น เรายังมีการทดสอบให้เห็นอย่างง่าย ๆและชัดเจนเกี่ยวกับอันตรายที่กล่าวมาเบื้องต้นนี้ให้ท่านเห็นได้ด้วยตนเอง โดยการนำชาเขียวแช่เย็น ยิ่งเย็นยิ่งเห็นชัด นำมาเทลงในชามก๊วยเตี๊ยว จะพบว่าหลังจากเทชาเขียวแช่เย็นลงไปได้ครู่เดียว จะมีคราบไขมันลอยเห็นเป็นคราบบนน้ำซุป หรือเกาะเป็นคราบที่ชามก๊วยเตี๊ยวทันที แล้วร่างกายท่านล่ะ จะเกิดอะไรขึ้นเมื่อดื่มชาเขียวแช่เย็นเข้าไป...........สยองไหมละ

ดัง นั้นคนญี่ปุ่นจึงไม่ดื่มชาเขียวแช่เย็นอย่างเด็ดขาด แต่จะดื่มชาเขียวร้อนอย่างชาญฉลาด ในขณะที่คนไทยที่คิดว่าตนเองฉลาดกลับดื่มชาเขียวแช่เย็นกันอย่างเอร็ดอร่อย แบบฉล๊าด ฉลาด......

เครดิต http://www.dek-d.com/board/view/3171262/

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    ไม่น่าเชื่อยังมีคนไม่กรองข่าวแล้วนำมาแช่ โอ้ววววววววววววววววววว ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    http://www.cookiecoffee.com/food/612...pan-dont-drink

ญี่ปุ่นแท้ๆยังกิน ถ้าจะอันตรายก็มาจากน้ำตาลมากกว่ถ้ากินเยอะๆ
    TROL HAHAHAHAHA

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    กรองข่าวก่อนนะครับ ก่อนจะเอามาลง

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ฟอเวิดเมล เมือ 4-5 ปี่ที่แล้ว โจมตีเรื่องชาเขียว

ปล.ชาแช่เย็นญี่ปุ่นก้อกินครับ ชาร้อนเค้านิยมแถวภาคเหนือช่วงหน้าหนาวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    บทความนี้มีคนเชื่อด้วย??

กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    แหม่... หายากแล้วนะครับ ฟอร์เวิร์ดเมล์กากๆสมัยก่อน น่าอนุรักษ์ไว้เป็นอนุสรณ์สถานให้ลูกหลานได้เห็น ขอบคุณที่หามาให้อ่าน เดี๋ยวนี้มันมีแต่ ฟอร์เวิร์ดไลค์ & แชร์ใน Facebook ไปหมดแล้ว ไปเม้นความจริงให้ก็โดนด่าอีก หมดทางเยียวยา... ประเทศชาติ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Hala Madrid!!!
    Santiago Bernabeu ซานเตียโก เบร์นาเบว>>>>>>>>
    กล่าวขอบคุณ
    2,764
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,262
    ผมเกือบจะเชื่อละ พอเห็นที่บอกว่าเทลงใส่ในชามก๋วยเตี๋ยวแล้วเท่านั้นแหละ ไม่เชื่อเลย

123456
    กล่าวขอบคุณ
    900
    ได้รับคำขอบคุณ: 403
    ไม่ต้องชาเขียวเย็นหรอก เทน้ำเปล่าเย็นยังเป็นเลย ไอ้คราปไขมันลอยขึ้นมาน่ะ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ไร้สาระที่สุด จำเป็นต้องเป็นชาเขียวเย็นด้วยเหรอ แค่เอาน้ำเย็นธรรมดาไปเทใส่มันก็เป็นไขแล้ว อุณหภูมิ
    มันต่ำขนาดนั้นไขมันก็จับตัวเป็นก้อนได้ทั้งนั้น แต่ถึงคุณจะกินก้อนน้ำแข็งเย็นยังไงกว่าจะถึงกระเพาะมันก็ถูก
    ปรับอุณหภูมิในช่วงที่ผ่านหลอดอาหารลงไปแล้ว พอถึงกระเพาะมันก็ละลายและอุ่นจนเกือบเท่าตัวคุณแล้วครับ
    และที่สำคัญที่สุดเลยคือ ขอร้องเหอะ!!!
    ก่อนจะเอาอะไรมาลงช่วยกลั่นกรองก่อนได้ไหมครับ ยิ่งฟอร์เวิร์ดเมล์จากเว็บเด็กดวกนี่อีก แล้วมันก็นานมาก
    แล้วนะเรื่องนี้ตั้งแต่สมัยฟอร์เวิรด์เมล์ขยะฟีเวอร์เมื่อหลายปีก่อน จขกท.เพิ่งเคยเจอเหรอ
    ปล.หวังว่าคงไม่เจอ จขทก.เอาเรื่องน้ำโค้กเป็ปซี่ล้างส้วมได้มาลงซ้ำอีกนะ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 85
    เชื่อก็โง่แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    2,757
    ได้รับคำขอบคุณ: 462
    Blog Entries
    1
    แหม่ เกือบเชื่อแล้ว แล้วที่เขาบอกว่า กินชา แล้ว เจี้ยว จะเล็กมันเรื่องจริงไหมครับ ??
    [IMG][/IMG]

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    ก็ขอบใจที่เอามาเตือนกันนะครับ ถึงเเม้ว่า มันจะผิดพลาดจากความเป็นจริงๆไปหน่อย
    ร้อนๆเเบบนี้ ต้องกินชาเขียวเเช่เย็นซะหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,150
    กินร้อนๆ ลงไปในท้องมันก็เย็นอยู่ดีนั้นแหละ -.- ไหนจะกระบวนการคัดแยกสารที่จะส่งไปเลี้ยงร่างกายอีกจากร้อนๆ ไม่เย็นหมดแล้วหรอ

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ชาเขียวคนละสไตส์ อันนั้นมันร้อนต้นตำหรับ
    กลับทำใส่ขวดเเช่เย็น กินได้ละกัน

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    กินเพราะ อร่อย......แค่นั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    เช็คลิ้งค์ที่แชร์มาหน่อยก็ดีนะครับ "อุ๊ยยย แย่จัง"

ปล.เป็นบทความโจมตีที่บรมเก่าโคตรๆเลยอะ

กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ยังไงๆชาเขียวบ้านเราส่วนมากก็น้ำหวานมะลิทั้งนั้นล่ะ มีใบชากี่%ก็ไม่รู้ แต่บางยี่ห้อดีๆก็มีนะ

Just a L!ttle Girl :\
    กล่าวขอบคุณ
    3,932
    ได้รับคำขอบคุณ: 337
    กินๆไปเถอะ จะร้อนจะเย็น ลงท้องแล้วก็อุณหภูมิเท่ากัน -.-

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    จริงๆกระทู้แบบนี้ก็โอเคนะ มีเยอะๆบ่อยๆก็ดี ช่วยให้ประเทืองปัญญาดี คนในบอร์ดจะได้หัดคิดวิเคราะห์ให้เยอะขึ้นว่าอะไรควรเชื่อ อะไรไม่ควรเชื่อ แต่ผมเห็นหลายๆคำตอบที่ตอบมาออกแนว ด่า ประชด เสียดสี มากกว่าจะแสดงความเห็นเชิงอิงเหตุผล เช่น เห็นด้วยครับ หรือไม่เห็นด้วยครับ เพราะ.......... อะไรก็ว่าไป ก่อนจะมาลบล้างความเชื่อก็ควรไปหาข้อเท็จจริงที่เชื่อถือได้มาก่อน ไม่ว่าจะเป็นการทดลองเองง่ายๆ หรืออิงข้อมูลที่มีอยู่แล้ว ผมว่ามันจะช่วยให้สังคมแห่งนี้น่าอยู่ขึ้นและช่วยฝึกวิธีคิด ถาม-ตอบให้มันน่าเชื่อถือมากขึ้นด้วย

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ญี่ปุ่น ชาเขียวแช่เย็นตามตู้ หากินง่ายกว่าน้ำเปล่าซะอีก

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ขายเยอะแยะครับที่ญี่ปุ่นอะ แต่ที่บ้านเขามันเป็นชาจริงๆ ไม่ใช่น้ำเชื่อมผสมชา

30. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

わたしは ももたろうです。
    หน้าคอมพิวเตอร์ =w=
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ขายเยอะแยะครับที่ญี่ปุ่นอะ แต่ที่บ้านเขามันเป็นชาจริงๆ ไม่ใช่น้ำเชื่อมผสมชา

อันนี้โดนครับ 555

We're scalpel, not a sword. Nobody has to be a hero.

กล่าวขอบคุณ
    445
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ arabas อ่านกระทู้
    จริงๆกระทู้แบบนี้ก็โอเคนะ มีเยอะๆบ่อยๆก็ดี ช่วยให้ประเทืองปัญญาดี คนในบอร์ดจะได้หัดคิดวิเคราะห์ให้เยอะขึ้นว่าอะไรควรเชื่อ อะไรไม่ควรเชื่อ แต่ผมเห็นหลายๆคำตอบที่ตอบมาออกแนว ด่า ประชด เสียดสี มากกว่าจะแสดงความเห็นเชิงอิงเหตุผล เช่น เห็นด้วยครับ หรือไม่เห็นด้วยครับ เพราะ.......... อะไรก็ว่าไป ก่อนจะมาลบล้างความเชื่อก็ควรไปหาข้อเท็จจริงที่เชื่อถือได้มาก่อน ไม่ว่าจะเป็นการทดลองเองง่ายๆ หรืออิงข้อมูลที่มีอยู่แล้ว ผมว่ามันจะช่วยให้สังคมแห่งนี้น่าอยู่ขึ้นและช่วยฝึกวิธีคิด ถาม-ตอบให้มันน่าเชื่อถือมากขึ้นด้วย
    ผมว่าคุณก็น่าจะรู้นะว่าสังคมแห่งนี่ไม่เคยมีกระทู้ที่ไม่ได้รับการกรองข่าวมาก่อน กระทู้นี้อาจจะเป็นกระทู้แรกเลยก็ได้
    หรือถ้าคุณจะบอกว่ากระทู้นี้จัดอยู่ในกระทู้ไร้สาระที่มีอยู่บ้างในjokergameก็ได้ แต่กระทู้พวกนั้นมักจะเป็นกระทู้ถามตอบหรือเอาฮา
    ซึ่งมันไม่เหมือนกับกระทู้นี้ซึ่งเป็นกระทู้ชวนเชื่อที่ไม่เป็นความจริงกระทู้แรกในjokergame

ปล.ถ้ามันเคยมีผมก็ต้องขอโทษด้วยเพราะไม่เคยเจอจริงๆในjokergame

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ASpaceInvaders อ่านกระทู้
    ไม่น่าเชื่อยังมีคนไม่กรองข่าวแล้วนำมาแช่ โอ้ววววววววววววววววววว ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย
    จะเอาข่าวมาแช่ทำไมครับกลัวมันเน่ารึไง !!

Tags for this Thread