ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358

Post Android ครองแชมป์ผู้ใช้งาน Mobile Web Browsing แต่ iOS ยังคงนำในประเทศฝั่งตะวันตก

นักวิเคราะห์ต่างก็ออกมายอมรับกันแล้วครับว่าสงครามตลาดมือถือได้สิ้นสุดลงแล้ว หรือต่อให้มีสงครามอยู่ก็ไม่มีความเข้มข้นอีกต่อไป โดยนักวิเคราะห์ส่วนใหญ่ต่างก็ยอมรับร่วมกันว่า iOS มีความโดดเด่นในตลาดทางฝั่งตะวันตก ซึ่งสาเหตุก็มาจากราคาที่อยู่ในระดับ premium ของอุปกรณ์ iOS ส่วนทางด้าน Android นั้นมีการกระจายตัวมากในตลาดเกิดใหม่ต้องอันเนื่องมาจากความหลากหลายของผลิตภัณฑ์ Android และราคาที่มีทุกระดับตั้งแต่ต่ำไปถึงระดับ premium

นอกจากข้อมูลการขายแล้วทาง dotMobi ได้ทำการสำรวจข้อมูลการใช้งาน web browsing ผ่านอุปกรณ์มือถือ ซึ่งผลการสำรวจน่าจะเป็นไปตามความเป็นจริงมากกว่าผลของยอดขาย ซึ่งข้อมูลนั้นถูกเก็บรวบรวมจากในประเทศทั้งหมด 101 ประเทศ โดยในรูปภาพนั้น สีดำจะแสดงถึงประเทศที่มีผู้ใช้ iOS จำนวนมาก ส่วนสีเขียวจะหมายถึงประเทศที่มีการใช้ Android จำนวนมาก และสีเทานั้นเป็นประเทศที่ยังไม่มีการเก็บข้อมูลแต่อย่างใด

จากรูปภาพและข้อมูลก็จะสรุปได้ว่ามีประเทศที่ใช้ iOS มากกว่า Android มีทั้งหมด 34 ประเทศ ส่วนประเทศที่ใช้ Android มากกว่า iOS มีทั้งหมด 67 ประเทศ โดยส่วนใหญ่แล้วประเทศที่ใช้ iOS มากกว่า Android นั้นจะตั้งอยู่ในภูมิภาคตะวันตกซะเป็นส่วนใหญ่ ได้แก่ US, UK, Canada, France ส่วนทางด้านตะวันออกนั้นก็มี Japan, Russia, Australia (ประเทศไทยของเราก็เป็นหนึ่งในนั้นครับแสดงว่าคนไทยก็ชอบของราคา premium กันเป็นส่วนมาก)

ส่วนระบบปฎิบัติการอื่นๆ นั้นก็แทบจะเรียกได้ว่าไม่ได้เป็นคู่แข่งของ 2 ยักษ์ใหญ๋อย่าง iOS และ Android เลยครับ อย่าง BlackBerry เองก็ใช้งานมาใน South Africa ซึ่งมีอัตราส่วนถึง 39% สำหรับ Nokia ก็มีใช้งานใน Bangladesh มากที่สุดซึ่งอัตราการใช้งานก็อยู่เพียงแค่ 29% เท่านั้น ทั้งนี้เรามีข้อมูลของการใช้งานระบบปฎิบัติการระหว่าง Android และ iOS ที่มาจากการรวบรวมข้อมูลของ dotMobi มาฝากครับ

ที่มา : thenextweb

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    คนไทยก็ติดแบรนกับเขาด้วย ถามตรงหลายๆคนที่ติดแบรนมีเงินกินข้าวหรือป่าว ปริ๊วเผ่น........

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2,260
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    ติดแบรนแล้วผิดด้วยหรอครับใครๆก็อยากใช้ของดีๆกันทั้งนั้นหล่ะไม่ได้ขโมยเงินใครมาซื้อนิ

กล่าวขอบคุณ
    533
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrazyDuck อ่านกระทู้
    ติดแบรนแล้วผิดด้วยหรอครับใครๆก็อยากใช้ของดีๆกันทั้งนั้นหล่ะไม่ได้ขโมยเงินใครมาซื้อนิ
    เขาไม่ได้ว่าครับ เขาแค่ถาม คุณไม่ผิดหรอก
    B L A C K B O X

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    สงครามมือถือ IOS ยังครองสินะ หุหุ

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    กำ ปล่อยหมัดกันแล้วครับคอมเม้น

แล้วสีเทาละ แอบจินตนาการว่าเขียวทั้งแถบ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vasanchai : 28th March 2014 เมื่อ 18:19

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    สงครามไม่มีวันจบหรอก ไม่แน่ว่าอนาคต Android อาจครองโลกก็ได้

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    ผมยังระบบปฏิบัติการ ซิมเบี่ยนอยู่เลย

-=::_GreaN_::=-
    กล่าวขอบคุณ
    891
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,709
    ผมใช้ทั้ง Apple และ Android ถ้าพูดกันถึงเรื่องเกมส์ Android แพ้อย่างราบคาบ เกมส์ดีๆ ส่วนมากลง IOS หมด จากนั้นนานๆ ถึงะลง Android ส่วนเกมส์ Android ส่วนมากก็มีใน IOS ทาง Apple มันวางแผนการตลาดไว้หมดละ -..-

124/33 Nonthaburi Maneeyamasterpice
    กล่าวขอบคุณ
    678
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    IOS ยอมรับเรื่องเกม

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rockohhh อ่านกระทู้
    ผมยังระบบปฏิบัติการ ซิมเบี่ยนอยู่เลย
    เยี่ยมครับ เหมือนกันเลย ผม indy ครับ ผมใช้ N8

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    Android จะครองโลก แต่ก็ยังแพ้เกม IOS อยู่เลย

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    ไม่รุ้ซินะ ผมไม่ค่อยเล่นเกมในโทรศัพท์
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    1,530
    ได้รับคำขอบคุณ: 279
    ทำประเทศไทยสีดำล้วนเลยหนะ คนใช้แอนดรอยก็เยอะเเยะ
    TEST