ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123

Question การ์ดจอไม่ทำงาน

โดยเมื่อวานผมเล่นคอมพิวเตอร์อยู่ตามปกติแล้วไฟดับไปแปบนึง เปิดคอมมาก็ไม่เป็นอะไร ไปเล่น BF4 ได้สักพักก็ไปเล่น Dota 2 ต่อแต่พอเกมเลือกตัวละครเสร็จ จอดำเชย เลยทำการรีสตาร์คอมแล้วเข้าเล่นอีกก็เป็นอีก

ผมเลยคิดว่าน่าจะเป็นที่ Driver ของ AMD ผมไปลง ตัว Beta เพือจะดูว่า mantle มันช่วยอะไรใน BF4 มากขึ้นรึป่าว งั้นผมเลยลง Driver ตัวปกติที่ไม่ใช้ Beta แต่ก็ไม่ได้เล่นเกมต่อก็เลยไปหลับ

มาอีกวันผมตื่นมาเปิดเล่นอินเตอร์เน็ตได้ประมาณ 1 ชม. กว่าๆ ก็จะไปเล่นเกมเข้าเกม พอเกมเริ่มปุ้บ คอมดับ พอเปิดคอมพัดลม VGA ดังมากแต่ก็เปิดไม่ติด จึงรีสตาร์คอมแล้วเปิดใหม่ คราวนี่ไม่ดัง
    แต่พัดลม VGA หมุดได้ประมาณ 3-4 วิก็หยุดไป ผมลงเปิดคอมใหม่อีกประมาณ 2-3 ครั้งก็เป็นแบบเดิม พัดลม VGA ดังบ้าง หมุดประมาณ 3-4 วิก็หยุดบ้าง แต่หน้าจอก็ไม่ติดแต่อุปกรณ์ชิ้นอื้นทำงานหมด
    ผมจึงลองใช้ onboard ก็เปิดติดจอติดเล่นได้ตามปกติ ผมจึงเอายางลบมาถู VGA แล้วแต่ก็ไม่เป็นผลใดๆ

ผมจึงอยากทราบว่าอาการในข้างต้นที่ผมได้เขียนลงไปนี่สามารถแก้ได้ด้วยตัวเองหรือไม่ ?? ครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    613
    ได้รับคำขอบคุณ: 494
    เมนบอร์ดมีออนบอร์ดไหมครับ ลองถอดการ์ดมาแล้วต่อออนบอร์ดดู ถ้าเปิดได้ปกติ การ์ดคงจะมีปัญหาแล้วละครับ แต่ถ้ายังไม่ติด ไฟมันอาจจะกระชากทำส่วนอื่นมีปัญหาไปด้วยล่ะครับ

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    เรื่องพัดลม VGA หยุดหมุนเองผมก็เคยเป็นครับ ตอนนั้นเพิ่งซื้อมาใหม่เลยประมาณอาทิตย์นึง พัดลมไม่หมุน+เล่นเกมกระตุก ผมเอาไปให้ที่ร้านเคลมให้เอาครับ

//ของผมน่าจะเกิดจาก PSU ใกล้พังละ เพราะไฟตกบ่อย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Michiri : 29th March 2014 เมื่อ 18:32