ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ได้รับคำขอบคุณ: 260

ถามครับ เกมส์ LoL

เกมส์นี้ ผมแค่สงสัยว่า
    ถ้าไม่ เวล 30 สู้ใครไม่ได้
    ไม่มีรูน สู้ไม่ได้ อย่างนั้นหรอครับ ?
    คือแบบ เล่นเกมส์นี้แล้วรู้สึกเบื่อกว่า โดต้า ไงไม่รู้
    Do it now.Sometimes later become never.

[ISH]
    Shinonono shrine
    กล่าวขอบคุณ
    947
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,281
    อันนี้ก็ไม่ค่อยทราบครับ

แต่เมื่อผมมีแฟลชปุ้ป ผมแว้นซ์เลยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ได้แต่อาจจะยากหน่อยนะครับ โดยเฉพาะถ้าเจอสายเวทย์ที่ไปกลาง

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ไม่มีรูนก็เหมือนเอาตัวที่เปิดมา สเตตัสปรกติ มาสู้กับ ตัวที่ +ad10 กว่าๆ +เกราะ 10กว่าๆ ต้านเวทย์ 10กว่าๆแหละครับ(รูนพื้ฐาน) ถ้าเล่นแอดผมได้ครับ XnamineX
    จริงๆเค้าเก็บเงินไว้ซื้อรูนตอนเลเวล 20 ครับจะเป็นรูนขั้น 3 เค้าไม่ซื้อแชมป์กันก่อน

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    ก็ไม่เชิงหรอกครับ เป็นที่ประสบการมากกว่า อย่าเราเอาเวล30วิน1000กว่าๆ ถอดรูนออก ไปเล่นกับไก่โดยเอาเพื่อนเวลน้อยๆไปด้วยซัก2คน ปรากฎว่าโอกาศชนะค่อนข้างสูง (รูนไม่จำเป็นหรอก ถ้ามีทีมเพลย์ที่ดี)

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 160
    ไม่เชิงสู้ไม่ได้ครับ แค่เสียเปรียบ เกมนี้ตัวละครเดียวมันวัดอะไรไมไ่ด้หรอก ต้องดูทีม แชมป์เปี้ยนในทีม และดวง

เกมนี้มันก็แจกของเยอะอยู่นี้ครับ แจกรูน แจกเงินตามเว็ล เล่นๆไปก็เก็บเงินซื้อรูนสักชุดมันก็ไม่ได้ยากนะ ถ้าไม่เอาเงินไปซื้แแชมป์ซะหมด

เรื่องเลเวล ระบบมันจะสุ่มให้เวลเท่าๆกัน (ห่างกันไม่มาก) หรือเวลเฉลี่ยของทีมมาเจอกันอยู่แล้วครับ ถ้าเวลต่ำโอกาสเจอคนเวลสูงๆ มีน้อยมาก

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    ถ้าเล่นเดี่ยวก็น่าจะเจอผู้เล่นระดับเดียวกันนะครับ แต่ถ้าสู้พวกเลเวล 30 ได้ไหม สู้ได้อยู่ครับ แต่ต้องพึ่งฝีมือหน่อย เพราะ rune กับ mastery เป็นตัวชี้เป็นชี้ตายได้เลยระหว่างยืน บวกกัน 1-1 status ก็ไม่เท่ากันแล้วครับ ถ้าสู้ได้ก็ต้องอาศัยทีมเวิร์ค กับฝีมือล้วนๆล่ะครับ - -
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

การแลกเปลี่ยนที่เท่าเทียม
    กล่าวขอบคุณ
    228
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ไม่ถึงขนาดสู้ไม่ได้ครับ เพราะเกมส์นี้เค้าเน้นเป็นทีม

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    รูนมันช่วยได้ในระดับหนึ่งเท่านั้นเองครับ จะแพ้หรือชนะมันขึ้นอยู่กับทีมเวิร์คเป็นหลัก มีรูนดีแต่ตัวเราเองหรือเพื่อนในทีมเล่นไม่ดี ไม่มีทีมเวิร์คก็แพ้วันยั้นค่ำล่ะครับผม
    [IMG] [/IMG]

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    แรกๆ ก็เบื่องี้แหละครับ ฮ่าๆ
    รูนนี้จะ เสียเปรียบแค่ต้นเกมครับ หลังๆ ไม่ค่อยมีผล (ยกเว้นรูนพวกเจาะเกราะ) ที่สำคัญคือฝีมือครับ
    แอดมาได้นะครับ XxOKAMISAMAxX

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    จริงๆแล้วระบบของMatchmaking มันจะจับคู่ตามค่า ELO (เป็นค่า แพ้/ชนะ ) ของเรา

ยิ่งถ้าผู้เล่นใหม่ ค่า ELO สำหรับการเล่นแบบจับคู่นั้นจะยังไม่มี ส่วนมากเลย ผู้เล่นระดับใหม่จะเจอผู้เล่นที่มีค่า ELO ใกล้เคียงกัน

จากประสบการณ์ของผม ผมอยู่ระดับซิลเวอร์ 1 ส่วนมากกว่าจะเจอไล่เรี่ยกัน เช่นพวก โกลด์ หน่อมๆ หรือบางทีก็จะเจอไดม่อน ได้เหมือนกัน

ซึ่งการจะเจอคู่แข่งที่ระดับต่างกันมากๆนั้น เป็นเพราะว่าการเข้าคิวรอจับคู่เป็นเวลานานจึงทำให้ช่องว่างของความต่างนั้นเพิ่มมากขึ้นครับ

ผมอยากจะบอกว่าอย่าเพิ่งน้อยใจไปครับ ถ้าหากเล่นใหม่แล้วเจอผู้เล่นเก่งๆ หรือพวกที่มีรูนครบ ถ้ามันเก่งจริง เกมส์ไม่สุ่มให้เจอเราหรอก

ที่เจอพวกที่มีรูนครบ นั่นก็แสดงว่า ค่า ELO ใกล้เคียงกัน หรือพูดง่ายๆ ฝีมือหรืออัตราการแพ้ชนะใกล้เคียงกันนั่นเองครับ . . ..

ซึ่งรูนก็เป็นส่วนหนึ่งของเกมส์เหมือนกัน สำหรับผมแล้ว การเอาหน้าหนังสือรูนมาผิด ก็พลิกชีวิตได้เลยเหมือนกัน

แต่สำคัญที่สุดจริงๆก็คงเป็นทีมเวิร์คหละครับ ถ้ามัวแต่เถียงกันว่าใครเก่งกว่ากันมานั่งน้อยใจว่าทำไมตูไม่มีรูน ก็จะทำให้ประสิทธิภาพของการเล่นที่เป็นทีมเวิร์คน้อยลงครับ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ฉันจะไปเป็นราชาโจรสลัด
    กล่าวขอบคุณ
    1,410
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,921
    สู้ไม่ได้ในช่วงต้นเกมครับ แต่ถ้าออกไอเทม ออกของถูกทาง
    รับรอง ชนะได้ง่ายๆ ขึ้นอยู่กับประสบการณ์ Skill Player และ Teamwork ด้วย

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    ตอนนี้ ตัวผมเลเวล 14 ครับ
    ให้เก็บเงินซื้อรูนแบบไหนดีครับ
    ตามฮีโร่/สาย/ตามใจ ?
    Do it now.Sometimes later become never.

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    รูน 60 % แชมป์เปี้ยน 20 % ฝีมือ 20 % ครับ รูนมีผลแน่นอนในต้นเกม และจะส่งผลไปถึงท้ายเกมด้วย แต่ถ้าเล่นเซิฟไทยไม่ต้องห่วงครับ ต่อให้เวลน้อยไม่มีรูน แต่เล่นเป็นเล่นเก่ง ก็ ชนะไปง่ายๆ เพราะ เซิฟไทยเน้นโง่ + ไก่ ครับ หาเก่งยาก ถ้าไม่ใช่พวก Platinum ขึ้นไป

กล่าวขอบคุณ
    975
    ได้รับคำขอบคุณ: 908
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    ตอนนี้ ตัวผมเลเวล 14 ครับ
    ให้เก็บเงินซื้อรูนแบบไหนดีครับ
    ตามฮีโร่/สาย/ตามใจ ?
    ท่านานอยากเล่นตัวแบบไหนละครับ ตีล้วน? เวทย์ล้วน ตีกึ่งแทงค์? เวทย์กึ่งแทงค์? แทงค์ล้วน? หาให้เจอก่อนครับว่าตัวเองชอบเล่นสายไหนมากที่สุด แล้วก็สร้างรูนตามสายนั้นเลยครับ

The most beautiful sunset views
    กล่าวขอบคุณ
    478
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    ผมว่ามันอยู่ที่ทีมมากกว่าครับ แต่ถ้าหมายถึงตัวละครตัวเดียวกัน ยืนวัดกัน 1-1 ของแบบเดียวกัน ก็แพ้ตามระเบียบครับ แต่ถ้าพลิกแพลง ออกของให้เป็น

อันนั้นก็อีกเรื่องครับ เพราะตัวละครตัวนึงได้หลายสายมาก ส่วนเรื่อง เจอเวล 30 แล้วเราเวลน้อยกว่าคงยากครับ ถ้าไม่ได้ไปเล่นกับเพื่อนที่ เวล 30 ด้วยกัน เพราะระบบ จะจัดให้เองครับ

ปล.ขอให้สนุกครับ แอดมากได้ Square Enix <<ชื่อในเกม
    ไม่ว่าจะอยู่ไกลแค่ไหน เมื่อแหงนหน้ามองท้องฟ้า ก็รู้สึกเหมือนอยู่ใกล้กัน เพราะท้องฟ้าที่เรากำลังเงยหน้ามองเป็นท้องฟ้าเดียวกัน

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    รูนก็ซื้อตามที่ชอบเเหล่ะครับ จัดซัก5หน้าตามตำเเหน่ง เเล้วเเต่สถานะการ

กล่าวขอบคุณ
    167
    ได้รับคำขอบคุณ: 75
    อย่าลืมไปรับของที่นี่ด้วยนะครับผม ถ้ารู้อยู่แล้วก็ไม่เป็นไรครับ ^_^

http://lolachievements.playlol.in.th/newbie/

แล้วก็เว็บนี้รวมแนวทางการเล่นครับผม

http://playlolpro.com/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Raver's Memories : 30th March 2014 เมื่อ 14:41
    Human ???? What is human think they can do. And what they can really do

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 54
    ถ้าฝีมือพอๆกัน รูนจะทำให้อีกฝ่ายได้เปรียบ แต่ผมว่านะ รูนไม่สำคัญหรอกครับ อยู่ที่ทีม กับฝีมือในแชมเปี้ยนตัวนั้นๆของเราด้วย

อีกอย่างนะ รูนมันไม่ได้แพงขนาดนั่น เอารูนเลเวลแรกก่อนก็ได้ แค่ไม่กี่พันก็ได้ครบเช็ตแล้ว บวกลบค่าต่างๆแล้ว ไม่น้อยไปกว่าพวกจัดเต็มเลย

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    รูนส่วนใหญ่ เน้นต้นเกมส์ครับ ส่วนมาสเตอรี่ช่วยทั้งเกมส์ ... 2 สิ่งนี้เวลาเล่นเกมส์จริงๆ มันก็มีผลน่ะ แต่น้อยครับ
    หลายคนคิดว่า รูนน้อยก็เล่นสู้ใครไม่ได้แล้ว ผมว่ามันไม่ใช่อย่างที่คิดเลย ตอนเล่นเกมส์จริงๆ อ่ะ เราจะชนะได้
    มันอยู่ที่ฝีมือ ทีม สเปล และก็ไอเทมมากกว่า

LOL ตอนเล่นแรกๆ ต้องใช้ความอดทนน่ะครับ ถึงจะใช้เวลาเล่นนานก็เหอะ แต่มันจะสนุกตอน ทีมไฟร์นี่ละ ทั้งมัน ทั้งเสี่ยว ลุ้นอีก
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    183
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    Blog Entries
    4
    ครับตามที่ด้านบนบอกละครับ

เกมนี้จะสนุกหรือไม่สนุก อยู่ที่ทีมด้วยครับ ถ้าในทีมมีคนปากสุนัขนี่ เกมหมดสนุกเลยครับ เพราะมันแบบหมดอารมณ์เล่นละ (ส่วนตัวผมเองน่ะครับ) แต่ถ้าเราไม่สนใจก็ปล่อยมันไปครับ

แต่กลับกัน ถ้าในทีมช่วยกัน คุยกันเฮฮา สนุกครับ ถึงจะแพ้ก็ไม่มีด่าคนในทีม เกมก็คือเกม

สรุป อยู่ที่ทีมครับ เกมนี้พลิกแพลงได้ตลอด ทีมที่เหมือนจะชนะก็ไม่ได้ชนะเสมอไป...

ชื่อในเกม DaRK CATz ชอบเล่น Off.-Tank ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    เสียเปรียบตอนแรกครับ

Change is not good
    กล่าวขอบคุณ
    435
    ได้รับคำขอบคุณ: 571
    ไม่มีรูนต้นเกมจะยืนลำบากกว่าคนที่ใส่รูน

Do it now.
    กล่าวขอบคุณ
    316
    แนะนำฮีโร่เล่นแรก ๆ หน่อยครับ
    เอาเล่นง่าย ๆ สายไหนก็ได้ครับ

คมเขี้ยวแห่งชีวิต !!!
    กล่าวขอบคุณ
    610
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ purinatjr อ่านกระทู้
    แนะนำฮีโร่เล่นแรก ๆ หน่อยครับ
    เอาเล่นง่าย ๆ สายไหนก็ได้ครับ
    Nasus (ง่าย OP)
    Renekton
    Chogath
    Shen

ประมาณนั้น