ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274

นร.มะกัน ได้ค่าทำขวัญกว่า 2 แสนบาท จาก ร.ร. ฐานบังคับเปิดเผยรหัสเข้าเฟซบุ๊ก

นักเรียน มะกัน ได้ค่าทำขวัญกว่า 2 แสนบาท จาก ร.ร. ฐานบังคับเปิดเผยรหัสเข้า facebook

นร.มะกัน ได้ค่าทำขวัญกว่า 2 แสนบาท จาก ร.ร. ฐานบังคับเปิดเผยรหัสเข้าเฟซบุ๊ก เพื่อสอบสวนการพูดคุยกับเพื่อนชาย

'ร.ร.จ่าย2แสน'บังคับนร.เผยรหัสFB
    นร.มะกัน ได้ค่าทำขวัญกว่า 2 แสนบาท จาก ร.ร. ฐานบังคับเปิดเผยรหัสเข้าเฟซบุ๊ก เพื่อสอบสวนการพูดคุยกับเพื่อนชาย

29 มี.ค. 57 สำนักข่าวต่างประเทศรายงานว่า โรงเรียนมัธยมมินเนสวาสกา ในรัฐมินนิโซตา สหรัฐฯอเมริกา ตกลงจ่ายค่าเสียหาย 7 หมื่นดอลลาร์ (ประมาณ 2.24 แสนบาท) เพื่อปิดคดีฟ้องร้องฐานละเมิดสิทธิตามรัฐธรรมนูญของนักเรียนหญิง ไรลีย์ สตรัทตัน ด้วยการขอรหัสเข้าดูการสนทนาส่วนตัวบนเฟซบุ๊กโดยที่เธอไม่เต็มใจ

กรณีนี้เกิดขึ้นเมื่อสองปีที่แล้ว สตรัทตัน ซึ่งปัจจุบันอายุ 15 ปี ถูกฝ่ายปกครองเรียกตัวไปซักถาม โดยมีผู้ช่วยนายอำเภอร่วมอยู่ด้วย หลังจากที่เธอได้โพสต์เฟซบุ๊ก เชิงเกลียดชังและดูหมิ่นผู้ช่วยครู และถูกบังคับให้เปิดเผยรหัสเข้าเฟซบุ๊ก เพื่อตรวจสอบการสนทนาในเรื่องเพศ กับเพื่อนชายคนหนึ่งในชั้นเรียนเดียวกัน ทั้งที่การโพสต์และการสนทนาทั้งหมดนั้น เกิดขึ้นนอกสถานศึกษาและนอกชั่วโมงเรียน

สหภาพสิทธิพลเมืองอเมริกัน (เอซีแอลยู) ในมินนิโซตา เป็นผู้ยื่นฟ้องและชนะได้ค่าเสียหาย 7 หมื่นดอลลาร์ ให้แก่สตรัทตัน ที่ขณะนั้นเป็นนักเรียนเกรด 6 นอกจากนี้ ฝ่ายปกครองโรงเรียนยังรับปากจะแก้ไขนโยบายความเป็นส่วนตัว

วอลเลซ ไฮค์ ทนายของเอซีแอลยู กล่าวว่า การใช้สื่อออนไลน์ของลูกศิษย์นอกเวลา ไม่ใช่กิจการของโรงเรียน และในกรณีนี้ โรงเรียนยังลงโทษเด็กฐานกระทำในสิ่งที่เด็กวัยรุ่นทั่วไปทำมาเป็นร้อยปี นั่นคือการบ่นเรื่องครูและฝ่ายปกครองกับเพื่อน

ด้านครูใหญ่โรงเรียนมินเนสวาสกา เกรก ชมิดท์ กล่าวว่า คดีนี้ตอกย้ำประเด็นถกเถียงว่า โรงเรียนควรมีบทบาทแค่ไหนในการสอดส่องดูแลพฤติกรรมลูกศิษย์ โดยเฉพาะในปัญหาละเอียดอ่อนอย่างการกลั่นแกล้งรังแกไซเบอร์

ที่มา : http://ict.in.th

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 644
    ต่างชาติโดยเฉพาะพวกอเมริกันชนให้ความสำคัญกับสิทธิมนุษยชนเป็นอย่างมาก(แค่คนชาติตัวเอง) มองในทางกลับกันบ้านเราไม่สนด้วยซ้ำว่าจะละเมิดสิทธิคนอื่นหรือไม่ ต้องการทำอะไรก็เอากฏหมู่เหนือกฏหมายเข้าว่าโดยไม่สนใจความเดือดร้อนของผู้อื่น เอาพรรคพวกเป็นใหญ่ไม่พอใจก็ยกพวกเข้าข่ม ตั้งแต่เรื่องเล็กยันเรื่องระดับประเทศ ฝังรากลึกมาแต่อดีตกาล จะให้มาใจใส่เอาจริงเอาจังแบบประเทศอื่นเค้าคงยากครับแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ก็ดีนะ คุ้มค่า ได้ไป 2ล้านกว่าบาท ทำอะไรได้ตั้งเยอะ
    ปล. 70,000 x 33 = 2,310,000
    หัวกระทู้ผิด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gikkik : 30th March 2014 เมื่อ 16:06

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Reds go on!!
    Anfield Road...!!
    กล่าวขอบคุณ
    4,450
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,649
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gikkik อ่านกระทู้
    ก็ดีนะ คุ้มค่า ได้ไป 2ล้านกว่าบาท ทำอะไรได้ตั้งเยอะ
    ปล. 70,000 x 33 = 2,310,000
    หัวกระทู้ผิด
    ไม่ผิดแค่หัวอ่ะครับ ทั้งเนื้อหาเลย
    ** แซวนิดหน่อยได้ แต่อย่าดูถูกคนอื่นด้วยการเอาเรื่องของคนอื่นมาข่ม **

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ประเทศไทยถ้ามีกฏหมายแบบนี้นะ
    พวกที่ชอบใช้อำนาจล่วงละเมิดบังคับคนอื่นโดยอ้างความชอบธรรม ถูกจับเรียบ
    เป็นคนไทยก็อย่างนี้ครับ แสดงความคิดเห็นอะไรมิค่อยได้
    เดี๋ยวพวกติ่งทั้งหลายจะไม่ปลื้ม

ชอบโพสไม่ชอบดู
    กล่าวขอบคุณ
    2,368
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,846
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Gentleman อ่านกระทู้
    ต่างชาติโดยเฉพาะพวกอเมริกันชนให้ความสำคัญกับสิทธิมนุษยชนเป็นอย่างมาก(แค่คนชาติตัวเอง) มองในทางกลับกันบ้านเราไม่สนด้วยซ้ำว่าจะละเมิดสิทธิคนอื่นหรือไม่ ต้องการทำอะไรก็เอากฏหมู่เหนือกฏหมายเข้าว่าโดยไม่สนใจความเดือดร้อนของผู้อื่น เอาพรรคพวกเป็นใหญ่ไม่พอใจก็ยกพวกเข้าข่ม ตั้งแต่เรื่องเล็กยันเรื่องระดับประเทศ ฝังรากลึกมาแต่อดีตกาล จะให้มาใจใส่เอาจริงเอาจังแบบประเทศอื่นเค้าคงยากครับแบบนี้
    บางทีประเทสเค้าถ้าคนรวยมากๆจะดำเนินคดียากตามครับ ถ้าคนฟ้องไม่บิ๊กพอๆกันก็อาจจะโดนข่มได้เหมือนกันครับ
    อำนาจมันมีอยู่ทุกที่ครับ บ้านเราแค่นายสิบตำรวจยังทำตัวใหญ่คับฟ้าตอนอยู่กับประชาชน แล้วคนที่ใหญ่กว่านี้จะเหลืออะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย manshinoda : 30th March 2014 เมื่อ 17:03
    "เมื่อผมกลับไปถึงบ้าน แล้วพวกเค้าถามผมว่านี้นาย นายทำไปเพืออะไร นายบ้าสงครามมากหรือไง ฉันจะไม่ตอบพวกเค้าสักคำ เพราะพวกเค้าจะไม่วันเข้าใจว่ามิตรร่วมรบคืออะไร"

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 49
    ห้องปกครองแอร์เย็นไหมละ*** 555555555555+

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    ขบวนการยุติธรรม ง่ายแก่การเข้าหา เลยมีสิทธิ์ในการเรียกร้องมากขึ้น ไม่ใช่ขึ้นศาลทีจ่ายเป็นแสนแบบพี่ไทย ปรึษาทีจ่ายเป็นหมึ่น

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    70000ดอลสหรัฐ มันก็ต้องสองล้านกว่าสิครับ จะสองแสนกว่าได้ไง

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    ทำไมมันต่างกับบ้านเราซะเหลือเกินเนอะ 555555555555
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มันต้อง 70000x33=2,310,000

ไม่ใช่ 70000x3.2=224,000

= =
    --ST~l`Remix`l``