คือผมซื้อ Converter R-DRIVER III USB 2.0 TO SATA IDE ต่อมากจากเพื่อน (เพื่อนผมคอมเก่ามันพังแล้วมันซื้อโนตบุค เลยเอาตัวนี้มาเสียบกับ HDD แล้วย้ายข้อมูลไปโนตบุค ไม่มีปัญหา) แต่พอมาถึงคราวผมที่ซื้อต่อมาแล้ว ผมเอามาเสียบกับ HDD เก่าประมาน 5-6ปี ของผม แล้วมันมีกลื่น ไหม้ ครับ เลยเอาไปให้ช่างแถวบ้านดู เขาก็เอาไปเคลมให้ ตอนนี้ได้ตัวเคลมมาแล้วครับ แล้วช่างเขาบอกว่าที่มันไหม้อาจเป็นเพราะ HDD มันเก่าเกิน ผมเลยอยากได้ความเห็นว่า ผมควรจะซื้อ HDD ใหม่ ดีมั้ยครับ