ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537

ขอคำปรึกษาครับ เรื่อง เพื่อนสนิทของแฟนผม มาบอกชอบแฟนผมครับ

เรื่องมันเกิดขึ้น เมื่อวานนี้ครับ คือเพื่อนสนิทของแฟนผม (ผู้ชาย) เค้ามาบอกชอบแฟนผมใน FB ครับ
    แต่ผมกับเธอ เพิ่งรู้เรื่องวันนี้ครับ เพราะเธอเพิ่งมาเปิดเฟสดูวันนี้ แล้วเค้าก็บอกผม ตอนแรกแฟนผมก็เฉยๆ
    แต่พอมารู้อีกที เพื่อนคนนี้เค้าลบเธอใน FB ไปแล้วด้วยครับ และที่นี้ แฟนผมก็เริ่มเสียความรู้สึกครับ
    ตอนนี้เธอขอตัวเงียบไปสักพัก ละแฟนผมเธอบอกผมว่า "เค้าไม่รู้จะโมโห หรือ เสียใจดี" ผมก็ไม่รู้จะพูดอย่างไง
    ผมสงสารเธอน่ะ แต่ก็คงช่วยอะไรเธอไม่ได้ ทั้งๆ ที่เธอเคยบอกผมว่า เพื่อนคนนี้ เป็นเพื่อนที่เธอไว้ใจที่สุดแล้ว
    ผมก็อยากช่วยเธอน่ะ อยากช่วยมากๆ ... ต่อให้ขอแค่ทำให้เธอรู้สึกดีขึ้นก็ตาม ผมไม่สบายใจเลยจริงๆ
    เค้าตัดขาด การติดต่อแบบนี้ ผมก็ทำอะไรไม่ได้เลย แถมช่วงนี้ปิดเทอมด้วย เซ็งมากๆ
    .:ll:.

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    แล้วนายกับแฟนคบกันนานยังครับ แล้วเพื่อนเธอรู้ไหมครับ ว่าเธอมีแฟนแล้ว

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    ผมว่ามันเป็นเรื่องปกติ แต่ผิดช่วงเวลาครับ

คือการที่เราจะชอบเพื่อนสนิทเรา มันก็เกิดขึ้นได้ปกติ เพียงแต่ว่า เพื่อนของแฟนนาย เค้าบอกผิดเวลาเท่านั้นเอง

เค้าดันมาบอกตอนเพื่อน(แฟนของคุณ) มีแฟนแล้วนี่สิ

สำหรับผม ผมให้2 กรณีนะ

1. บอก เพื่อระบายความในใจให้จบๆไป คือบอกให้รู้ แล้วก็จบไปเลย ไม่มีไรต่อไป เพราะเค้าลบเฟสแฟนของคุณไปด้วยใช่มั้ยล่ะ
    2. บอก เพื่อต้องการให้สนอง ตรงๆตัวเลยคือ ต้องการคบกับแฟนของคุณ

แต่ผมให้โอกาศเป็นกรณีที่1 97% เลยครับ

ยังไงช่วงนี้ก็เทคแคร์แฟนคุณดีๆล่ะ โชคดีครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    ตอนเรียนผมก็เคยเป็นนะ มีเพื่อนสนิทสองคน เป็นผู้ชายกับผู้หญิง
    ผมแอบชอบเพื่อนผู้หญิงอยู่ซักพักแหละ แต่พอมารู้ทีหลังว่าเขาชอบกัน
    ผมเลยยุให้ทั้งสองคุยกัน แล้วให้เพื่อนที่เป็นผู้ชายบอกชอบ หลังจากนั้นเขาก็เลยได้คบกัน
    ส่วนผมก็ยังทำหน้าที่เพื่อนที่ดีแก่ทั้งสองต่อไป จนถึงปัจจุบัน
    ถ้าเพื่อนคุณโก้คนนั้น เป็นผมก็อาจจะเป็นอีกเรื่องนึง
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    แล้วนายกับแฟนคบกันนานยังครับ แล้วเพื่อนเธอรู้ไหมครับ ว่าเธอมีแฟนแล้ว
    คบกันได้เกือบ 1 เดือนแล้วครับ ตั้งสถานะในเฟสด้วยครับ แถมเพื่อนเค้าก็รู้อยู่
    .:ll:.

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ต้องถามฝ่าย ผู้หญิงว่าคิดยังไง รักเขาหรือเรา ถ้ารักเขาก็ไปเถอะ ถ้ารักเราก็ลืมทางนั้นซะ เพราะคนที่ควรไว้ใจมากที่สุด อยู่ข้างๆเราคือคนรัก ผมก็เคยเป็น แต่ผมตัดเพื่อนทิ้งซะ จะได้ไม่ต้องมาเสียใจ ไม่สบายใจแบบนี้