ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000

...Splash PRO EX 1.13.2 Full ภาษาไทย [Serial+Patch] โปรแกรมดูหนัง HD[one2up]...

Splash PRO EX 1.13.2 Full ภาษาไทย

Splash PRO EX
    โปรแกรมดูหนัง HD หรือ High Definition ความละเอียดสูง รองรับไฟล์ตระกูล HD หลากหลาย เช่น AVI, M2T, MTS, M2TS, MKV, MKA, MOV, MP4 โดยโปรแกรมนำเทคโนโลยีใหม่ๆ มาใช้งานเพื่อตอบสนองการรับชมวีดีโอคมชัดสมจริง ไหลลื่นไม่มีสะดุด สีสันสดใส เช่น Motion2 ภาพเคลื่อนไหวที่ 60 fps , EcoMode ดูภาพคมชัดแบบประหยัดพลังงาน ช่วยให้สามารถรับชมด้วยแบตเตอรี่ได้นานยิ่งขึ้น และยังมีเทคโนโลยีเล็กๆ น้อยๆ ที่ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพอีกนๆ แถมมาพร้อมโปรแกรม Media Player Classic (MPC)ในตัวซึ่งเป็นโปรแกรมสำหรับดูหนังฟังเพลงหน้าตา บ้านๆแต่ใช้งานได้เยี่ยม

วิธีลงโปรแกรม

ตัดการเชื่อมต่ออินเตอร์เน็ต อันนี้สำคัญมาก ไม่งั้นโดน Blacklist แน่นอน
    ลงโปรแกรมตามปกติ แล้ว activate ด้วย Serial ที่ให้ไว้
    เปิดโปรแกรมมาแล้วคลิกขวา คลิกที่ setting เอาติ๊กที่ check for update กับ smart seek ออก

คนที่ถูก blacklist ให้เข้าไปลบโฟล์เดอร์ mirillis ออกทั้งที่ local และ Roaming ก่อนนะครับแล้วค่อยลงใหม่

สำหรับท่านที่มองไม่เห็นไฟล์ C:\users\ชื่อเครื่อง\Appdata\local\mirillis เพราะมันจะถูกซ่อนไว้ ให้ไปที่
    organize กด drop down ให้มันโชว์ เลือก folder and search option แล้วมันจะมีหน้าต่างขึ้นมา เลือกที่ View ตรงกลางๆจะมี Hidden File and Folder กดให้มันโชว์

วิธีตั้งค่า Firewall ให้บล็อคโปรแกรม

ทำไมต้องตั้ง Firewall ให้บล็อคโปรแกรม? โปรแกรมบางโปรแกรมนั้นจะส่งข้อมูลจากเครื่องเราไปหาเจ้าของผู้พัฒนาถึงแม้เราจะทำให้เป็นของแท้แล้วก็ตาม( Activate ) เช่นโปรแกรมนี้ Splash PRO EX เราจึงต้องบล็อคมันเอาไว้

Setting -> Contro panel -> windows firewall
    จากนั้นเลือกที่ Advance setting

1.ไปที่ Outbound Rules
    2.เลือก New Rule
    3.เลือก Program
    4.กด Next

5.ใส่ Program path ตามตำแหน่งที่โหลดมาไว้
    เช่น "C:\Program Files\Asiasoft\Lost Saga\LSTH_autologin_.exe" (ไม่ต้องใส่ ")
    6.กด Next

7.เลือก Block the connetion
    8.Next ไปเรื่อยจนถึงที่ให้ใส่ชื่อ ใส่อะไรไปก็ได้

จะได้แบบนี้ถือเป็นอันเสร็จสิ้น

... Splash PRO EX 1.13.2 Full ภาษาไทย [Serial+Patch] ...

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Marston : 2nd April 2014 เมื่อ 08:39

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 19 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ขอบคุนมากคร๊าฟ ผม ขอบคุนจริงๆ

ปล. ลองมาแล้ว Key ก็โดนแบนเหมือนเดิมเหอ ๆ ๆ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NziO : 1st April 2014 เมื่อ 11:37

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    8,808
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NziO อ่านกระทู้

ปล. ลองมาแล้ว Key ก็โดนแบนเหมือนเดิมเหอ ๆ ๆ ๆ
    ถ้า Key โดนแบนให้ทำตามวิธีนี้ครับ
    1.ให้สร้างไฟล์ txt แล้วเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็น ico_update.png (ปรับเป็น read-only)

2.เอาไฟล์ไปใส่ใน C:\Users\%UserName%\AppData\Local\Mirillis
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย games3707 : 1st April 2014 เมื่อ 12:03

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    10

Wink

ขอบพระคุนท่าน games3707 มากๆ ครับ ได้แล้ว^^

ปล. ยืนยันให้คับ ใช้ได้จิง^^

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    โหลดไม่ได้ครับ T^T

กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ทำตาที่บอกแล้วยังติด blacklist เหมือนเดิมเลยครับ แก้ยังไงดี
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ขอบคุณมากครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyan007 : 2nd April 2014 เมื่อ 00:12
    CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NziO อ่านกระทู้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boy_73 อ่านกระทู้
    ทำตาที่บอกแล้วยังติด blacklist เหมือนเดิมเลยครับ แก้ยังไงดี

คนที่ถูก blacklist ให้เข้าไปลบโฟล์เดอร์ mirillis ออกทั้งที่ local และ Roaming ก่อนนะครับแล้วค่อยลงใหม่

ทีมข่าว YumMaMa
    กล่าวขอบคุณ
    1,332
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,142
    Blog Entries
    5
    คนที่ถูก blacklist จะถูกใส่สีดำในไฟล์ ico_update.png ที่อยู่ใน C:\users\ชื่อเครื่อง\Appdata\local\mirillis
    ให้ลองไปเปลี่ยนสีให้เป็นสีขาวดู ไฟล์นี้จะถูกset ให้เป็น read only ต้องไปเอาติ๊กออกก่อนถึงจะแก้ไขไฟล์ได้ -> คลิกขวา properties )
    ลองทำดูสำหรับท่านที่ถูก blacklist เสร็จแล้วก็ลงใหม่อีกที

------------------------------------------------------

อีกวิธี

เข้่ไปใน C:\users\ชื่อเครื่อง\Appdata\local\mirillis แล้วลบ ไฟล์ชื่อ ico_update.png ทิ้งครับ

------------------------------------------------------

ปล. เปิดโปรแกรมมาแล้วคลิกขวา คลิกที่ setting เอาติ๊กที่ check for update กับ smart seek ออก ครับ จบ

กล่าวขอบคุณ
    4,413

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tenmza0 อ่านกระทู้
    คนที่ถูก blacklist จะถูกใส่สีดำในไฟล์ ico_update.png ที่อยู่ใน C:\users\ชื่อเครื่อง\Appdata\local\mirillis
    ให้ลองไปเปลี่ยนสีให้เป็นสีขาวดู ไฟล์นี้จะถูกset ให้เป็น read only ต้องไปเอาติ๊กออกก่อนถึงจะแก้ไขไฟล์ได้ -> คลิกขวา properties )
    ลองทำดูสำหรับท่านที่ถูก blacklist เสร็จแล้วก็ลงใหม่อีกที

อีกวิธี

เข้่ไปใน C:\users\ชื่อเครื่อง\Appdata\local\mirillis แล้วลบ ไฟล์ชื่อ ico_update.png ทิ้งครับ

ปล. เปิดโปรแกรมมาแล้วคลิกขวา คลิกที่ setting เอาติ๊กที่ check for update กับ smart seek ออก ครับ จบ
    วิธีง่ายๆของผมไม่ยุ่งยากครับ สำหรับคนที่โดนแบล็คลิสก็แค่ลบโฟล์เดอร์ mirillis ออกทั้งที่ local และ Roaming แค่นี้ครับแล้วค่อยลงใหม่และตอนแอคติเวตปิดเน็ตครับ แค่นี้ครับ ถ้าคนที่ยังไม่เคยลงโปรแกรมนี้ก็ลงตามปกติแต่ตอนแอคติเวตต้องปิดเน็ตนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gapnazi อ่านกระทู้
    โหลดไม่ได้ครับ T^T
    สำหรับคนที่โหลดไม่ได้ให้กด F5 ไปเรื่อยๆนะครับจนกว่าจะนับถอยหลังเว็บ adf.ly น่าจะมีปัญหาครับ ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ลบโฟล์เดอร์ mirillis ออกทั้งที่ local แค่นี้ครับ ไม่ต้องลงใหม่(แต่ให้ block Firewall และลงไฟล์ ico_update.png ที่เราสร้างขึ้น)
    ตามขั้นตอนด้านบนครับ

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ขอบพระคุณครับได้แล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    951
    ได้รับคำขอบคุณ: 723
    ช่วยอัพตัวที่แก้ blacklist แล้วให้หน่อยได้ไหมครับ ผมทำไม่ได้ ลงใหม่หลายรอบแล้วก็ยังไม่ได้ T_T
    "งดแจกลายเซ็นครับ อิอิ"

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ woaini อ่านกระทู้
    ช่วยอัพตัวที่แก้ blacklist แล้วให้หน่อยได้ไหมครับ ผมทำไม่ได้ ลงใหม่หลายรอบแล้วก็ยังไม่ได้ T_T
    ไม่ต้องมีตัวแก้ครับทำตามนี้ 1.ถ้าไม่เคยลงให้ปิดเน็ตตอนแอคติเวตแล้วไปตั้งค่าไม่ให้โปรแกรมอัพเดต 2.ไปตั้งค่า windows firewall ให้บล็อคโปรแกรมส่วนวิธีก็ที่หน้ากระทู้เลยครับ

3.ถ้าเคยลงแล้วให้ไปลบโฟล์เดอร์ mirillis ออกทั้งที่อยู่ในโฟล์เดอร์ local และโฟล์เดอร์ Roaming ก่อนนะครับแล้วค่อยลงใหม่ที่สำคัญ ต้องปิดเน็ตนะครับไม่งั้นจะโดนแบล็คลิสอีก เสร็จแล้วก็ไปตั้งค่า windows firewall เหมือนเดิมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย John Marston : 5th April 2014 เมื่อ 01:19

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ไม่ต้องเข้าไปลบ โฟล์เดอร์ mirillis ก็ได้ แต่ต้องสรา้งไพล์ ico_update.png แล้วก็อปปี๊ ใส่เข้าไปที่ โฟล์เดอร์ mirillis ในในโฟล์เดอร์ local ตามขั้นตอนด้านบนครับ

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tham_benq อ่านกระทู้
    ไม่ต้องเข้าไปลบ โฟล์เดอร์ mirillis ก็ได้ แต่ต้องสรา้งไพล์ ico_update.png แล้วก็อปปี๊ ใส่เข้าไปที่ โฟล์เดอร์ mirillis ในในโฟล์เดอร์ local ตามขั้นตอนด้านบนครับ
    อันนี้ก็แล้วแต่ครับบางคนคิดว่าลบจะง่ายกว่าสร้าง ของผมใช้ลบเอาครับ

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    โว้ววววว ได้แล้ววววว
    หามานานมากกกก รอคอยมาที่สุดกับกสนหาย blacklist
    ขอบคุณๆๆ ครับบบ
    นาย เยี่ยมมากก

กล่าวขอบคุณ
    95
    ของผมใช้วิธีแก้ แบบนี้ครับสำหรับคนที่ลงกี่ครังก็ยังติด blacklist ครับได้ผล 100% ผมก็เป็น คิดได้โดยบังเอินครับ พอดีลบข้อความผิดไฟล์

ให้ติดตั้ง ปกติ เปิดโปรแกรม ปิดออโต้อัพเดทโปรแกรม แล้วปิด มันให้ใส่ Key ก็ใส่ไป เสร็จแล้ว ก็ปิดไป แล้วเปิดใหม่ ให้ Key ติด blacklist แล้วออกโปรแกรม

ให้เข้าไปที่ C:\users\ชื่อเครื่อง\Appdata\local\mirillis หาไฟล์ชื่อ ico_update.png คลิกขวา Open With Notepad แล้วลบข้อความข้างในออกให้หมด แค่นี้เองครับ ก็ไม่ติด blacklist แต่พอใช้ไปสักพัก ก็หลายวันอยู่ (ที่มันหลายวันอาจเพราะว่าผมไม่ได้ปิดเครื่องมั้งครับ ) มันจะติดอีกก็ให้เข้าไปลบข้อความออกให้หมดก็กลับมาใช้งานได้อีกครับไม่ต้องหา Key ใหม่ครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyan007 : 6th April 2014 เมื่อ 01:13
    CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    4,413
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    ของผมใช้วิธีแก้ แบบนี้ครับสำหรับคนที่ลงกี่ครังก็ยังติด blacklist ครับได้ผล 100% ผมก็เป็น คิดได้โดยบังเอินครับ พอดีลบข้อความผิดไฟล์

ให้ติดตั้ง ปกติ เปิดโปรแกรม ปิดออโต้อัพเดทโปรแกรม แล้วปิด มันให้ใส่ Key ก็ใส่ไป เสร็จแล้ว ก็ปิดไป แล้วเปิดใหม่ ให้ Key ติด blacklist แล้วออกโปรแกรม

ให้เข้าไปที่ C:\users\ชื่อเครื่อง\Appdata\local\mirillis หาไฟล์ชื่อ ico_update.png คลิกขวา Open With Notepad แล้วลบข้อความข้างในออกให้หมด แค่นี้เองครับ ก็ไม่ติด blacklist แต่พอใช้ไปสักพัก ก็หลายวันอยู่ (ที่มันหลายวันอาจเพราะว่าผมไม่ได้ปิดเครื่องมั้งครับ ) มันจะติดอีกก็ให้เข้าไปลบข้อความออกให้หมดก็กลับมาใช้งานได้อีกครับไม่ต้องหา Key ใหม่ครับ

ครับต่างคนก็ต่างมีวิธี ที่สำคัญต้องตั้งค่า windows firewall ให้บล็อคโปรแกรมด้วยนะครับเพราะว่าถ้าเราไม่ตั้งถึงเราจะแอคติเวตยังไงถ้าโปรแกรมยังส่งข้อมูลไปหาบริษัทผู้ผลิตได้มันก็โดนแบล็คลิสอยู่ดี

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ขอบคุณสำหรับโปรแกรมดีๆมากครับ

ใครพอมีวิธีให้มันเล่นเต็มจอไหมครับ
    ถ้าเป็นKMPlayer จะกดเลข 6 อะครับ
    แล้วSplash PRO EX กด? หรือช่วยบอกที

กล่าวขอบคุณ
    95
    เลือกเอาครับว่าจะเอาแบบใหนครับเท่าที่รู้ไม่มี key กดครับผมชอบ 16:9 มากกว่าจอผมเป็น TV จอ Y ครับ 1920 x 1080

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyan007 : 7th April 2014 เมื่อ 01:30

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    158
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    เลือกเอาครับว่าจะเอาแบบใหนครับเท่าที่รู้ไม่มี key กดครับผมชอบ 16:9 มากกว่าจอผมเป็น TV จอ Y ครับ 1920 x 1080

ขอบคุณมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    10
    ใครเป็นมั่งหลอคับเวลาใช้โปรแกรมนี้ดูหนัง แล้วมันชอบค้าง มีวิธีปรับไรมั้ยคับ