ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ทำทุกวิธีแล้วแต่ก็เล่นไม่ได้ สงสัยจะเล่นไม่ได้จริงๆซะแล้ว เศร้า !! เกมที่ชอบที่สุดตั้งแต่เด็กๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ผมได้เข้าได้แล้วนะครับ คือ ลบแล้วลงใหม่ ส่วนเวลาลงก็ลงตามปรกติเพื่อความแน่นอน ปิดสแกนไวรัสด้วย ครับ มันเด้งให้ลงแพทอะไรก็ลงให้ครบลงแต่แพทนะครับ ถ้าเป็นภาคเสริมขึ้นมาให้ลงก็ไม่ต้องลง กดยกเลิกไป อัพแพทไปให้หมด รอจนเสร็จทุกอย่างไม่มีอะไรค้างอยู่แล้ว จากนั้นอย่าเพิ่งทำอะไรทั้งนั้น อัพเดต แพต 1.5 ซะให้เรียบร้อย แล้วก็อย่าเพิ่งลง Aix โหลดตัวนี้ ไปแตกไฟล์แล้วนำไปไว้ในโฟเดอร์เกม http://www.fileplanet.com/204918/200...Hotfix-Alt+Tab พอทำเสร็จก็ ลง AIX-MODต่อด้วยAIX-MAP แล้วลองเข้าไปเล่นดูครับ ผมทำวิธีนี้เล่นได้แล้วนะครับ หรือถ้าใครทำไม่เป็นจริง ๆ ผมจะลอง ธีมวิว ให้ครับ แอดเฟสผมมา Armmy Rockstar ไม่รู้ว่าจะได้เหมือนผมหรือเปล่า แต่ จะลองทำให้

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzaa2550 อ่านกระทู้
    ผมได้เข้าได้แล้วนะครับ คือ ลบแล้วลงใหม่ ส่วนเวลาลงก็ลงตามปรกติเพื่อความแน่นอน ปิดสแกนไวรัสด้วย ครับ มันเด้งให้ลงแพทอะไรก็ลงให้ครบลงแต่แพทนะครับ ถ้าเป็นภาคเสริมขึ้นมาให้ลงก็ไม่ต้องลง กดยกเลิกไป อัพแพทไปให้หมด รอจนเสร็จทุกอย่างไม่มีอะไรค้างอยู่แล้ว จากนั้นอย่าเพิ่งทำอะไรทั้งนั้น อัพเดต แพต 1.5 ซะให้เรียบร้อย แล้วก็อย่าเพิ่งลง Aix โหลดตัวนี้ ไปแตกไฟล์แล้วนำไปไว้ในโฟเดอร์เกม http://www.fileplanet.com/204918/200...Hotfix-Alt+Tab พอทำเสร็จก็ ลง AIX-MODต่อด้วยAIX-MAP แล้วลองเข้าไปเล่นดูครับ ผมทำวิธีนี้เล่นได้แล้วนะครับ หรือถ้าใครทำไม่เป็นจริง ๆ ผมจะลอง ธีมวิว ให้ครับ แอดเฟสผมมา Armmy Rockstar ไม่รู้ว่าจะได้เหมือนผมหรือเปล่า แต่ จะลองทำให้
    ท่านๆทั้งหลายที่โหลดไป...เเปลว่าลิ้งยังใช้งานได้ใช่ไหมครับ ?

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    ใช้ได้ครับ แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังใช้ได้เปล่านะ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    window 8.1 จะเล่นได้รึป่าวครับ ตอนนี้์้อคอมใหม่มาแล้ว เป็น 8.1 อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ EK007 อ่านกระทู้
    แนะนำ mod Alpha Project ครับ มันส์แน่นอน ออกแนวสมจริง http://www.moddb.com/mods/alpha-project2

และ http://www.one2up.com/view_content.php?content_ID=58463 เพิ่ม bot และเป็น luncher เกม สามารถเลือก mod ที่เราลงไว้ได้

เว็บนี้มันโหลด Mod ยังไงเหรอครับ พอดีอยากได้ Project Reality น่ะ

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Anubitsza อ่านกระทู้
    ของผมเข้ากดเข้าเกมแล้วมันไม่ยอมรันขึ้นให้อะครับ ต้องกดเข้า 2ครั้ง ถึงจะขึ้น

แต่พอเข้าไปแล้ว เลือกแมพแล้วกดเล่น มันก็เด้งออกหมายความว่ายังไงครับ ลงตามขั้นตอนทุกอย่าง

ของผม OS: Win7 64bit ครับ
    เป็นเหมือนผมเลย ผมก้อลงเมื่อวานนี้เอง พอกดเข้าเกมส์แล้ว เลือกแมพ แล้วกดเริ่มเกมส์ มันก้อเด้งออกมา

windows 7 64 bit (แต่เวลาลงแพทอะวันบอกว่ามีแพทเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าอยู่แล้ว มันจะเกี่ยวกันมั้ย)ตามรูป http://upload.siamza.com/file_upload...14/1624601.png
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jangi2ai : 30th November 2014 เมื่อ 19:44

กล่าวขอบคุณ
    4
    ผมใช้ window 8.1 64 bits ลงแล้วตอนคลิกเข้าเกม จอดำไปซักพักละก็เด้งออกมาอ่ะครับ แต่ลงที่ window 7 เล่นได้ปกติ มีวิธีแก้ไหมครับ

กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jangi2ai อ่านกระทู้
    เป็นเหมือนผมเลย ผมก้อลงเมื่อวานนี้เอง พอกดเข้าเกมส์แล้ว เลือกแมพ แล้วกดเริ่มเกมส์ มันก้อเด้งออกมา

windows 7 64 bit (แต่เวลาลงแพทอะวันบอกว่ามีแพทเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่าอยู่แล้ว มันจะเกี่ยวกันมั้ย)ตามรูป http://upload.siamza.com/file_upload...14/1624601.png

ผมก็เป็น เลือกแมพกดเริ่มละเด้งมาหน้าจอ ลองลบลงใหม่ ใช้ได้ฟรุ้งฟริ้ง

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 231
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ เอามาเพื่อแผ่ สำหรับคนที่ชอบ ขับเครื่อง JET และ Series นี้นะ มันทำคล้าย BF 3

เครื่องที่ใช้เล่น Lemovo Y470P

ตอนนี้มันออก AIX 3.0 Beta แล้ว ผมเล่นอยู่กว่าจะเซ็ตให้มันเล่นได้นานมา ตอนนี้ง่ายมากๆๆๆๆ อันนี้ภาพยืนยันที่ผมเล่นอยู่

เครดิต merisa
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย merisa : 12th December 2014 เมื่อ 18:18

กล่าวขอบคุณ
    4
    โหลดPART 7ไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    ลงเตามคลิปเรียบร้อยเเล้วครับ เเต่เข้าเกมเเล้วมันจอดำเเล้วก็เด้งมาหน้า desktop ใช้ win7 32bit run ตัวเข้าเกมเป้น winxp เเล้วก็ยังเข้าไม่ได้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spartan อ่านกระทู้
    ลงเตามคลิปเรียบร้อยเเล้วครับ เเต่เข้าเกมเเล้วมันจอดำเเล้วก็เด้งมาหน้า desktop ใช้ win7 32bit run ตัวเข้าเกมเป้น winxp เเล้วก็ยังเข้าไม่ได้เลยครับ
    ตอนเข้าเกม มันจะ ดำ รอนานหน่อย เข้าเกมครั้งแรกมันจะเด้ง เข้าครั้งต่อไปก็จะปกติเอง WIndows 8.1 ยังเล่นได้เลยครับ

1.ลง BF 2
    2.Patch 1.41
    3.Patch 1.5
    4.ลง AIX 2.0
    5.ลง Map AIX
    6. เข้าที่ Shutcut AIX 2.0

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ตอนเข้าเกม มันจะ ดำ รอนานหน่อย เข้าเกมครั้งแรกมันจะเด้ง เข้าครั้งต่อไปก็จะปกติเอง WIndows 8.1 ยังเล่นได้เลยครับ

1.ลง BF 2
    2.Patch 1.41
    3.Patch 1.5
    4.ลง AIX 2.0
    5.ลง Map AIX
    6. เข้าที่ Shutcut AIX 2.0
    ไม่ได้อะครับ เข้าเเล้วก้เป้นเเบบเดิมๆ

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Spartan อ่านกระทู้
    ไม่ได้อะครับ เข้าเเล้วก้เป้นเเบบเดิมๆ
    งั้นลองไม่อับ 1.5 ดู เอาแค่ 1.41 ก็พอ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ผมลงเกม patch 1.41 aix 2.0 เข้าเกมล้วมันจอดำไปซํกพัก แล้วก็เด้งออกมาตลอดเลยครับ windows 8.1 64 bit

กล่าวขอบคุณ
    7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ junior159 อ่านกระทู้
    ผมลงเกม patch 1.41 aix 2.0 เข้าเกมล้วมันจอดำไปซํกพัก แล้วก็เด้งออกมาตลอดเลยครับ windows 8.1 64 bit
    เข้าเกม Icon AIX 2.0 เข้าครั้งแรกมันจะเด้ง ตกลงเข้าเกมได้ หรือ สร้าง map แล้วเด้ง

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ merisa อ่านกระทู้
    ขออนุญาติเจ้าของกระทู้นะครับ เอามาเพื่อแผ่ สำหรับคนที่ชอบ ขับเครื่อง JET และ Series นี้นะ มันทำคล้าย BF 3

เครื่องที่ใช้เล่น Lemovo Y470P

ตอนนี้มันออก AIX 3.0 Beta แล้ว ผมเล่นอยู่กว่าจะเซ็ตให้มันเล่นได้นานมา ตอนนี้ง่ายมากๆๆๆๆ อันนี้ภาพยืนยันที่ผมเล่นอยู่

เครดิต merisa
    ไม่ได้เข้ามานาน เพิ่งมาเห็นครับ อยากทราบว่ายังจะพอมีลิงค์โหลดมั้ยครับ อยากเล่นมากเลย

กล่าวขอบคุณ
    7
    เดี๋ยวหาให้นะ

กล่าวขอบคุณ
    1,513
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,234
    เดี๋ยวหาให้นะ
    ขอบคุณมากครับ ผมนี่รอด้วยความหวังเลย เพราะผมนี่หามาเกือบจะสองอาทิตย์ละ หาไม่ได้เลยครับ
    mod ดีๆแบบนี้ ทำไมผู้พัฒนาถึงหยุดพัฒนาและลบออกไปจากเว็บ mod ได้น่ะ

และที่ผมสงสัยก็คือ ทำไม Map 64 ที่สามารถเล่น Coop ได้มันหายากเหลือเกิน
    แบบถ้าเอามาเล่นคนเดียว จะเล่นแมพใหญ่ได้ แต่ถ้าเปิด Server dedicated จะเล่นได้เฉพาะแมพ 32 ซึ่งมันเล็กไป ขับ JET ไล่กันไม่มันส์เลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ผม วิน 8.1 64บิท ตอนแรกกดสตาร์แล้วก็เด้ง เลยลงไหม ไม่สร้างชื่อใหม่ใช้ที่ใันตั้งนี้แหละ defaultplayer ทำนองนี่้ คราวนี้ไม่เด้งเลย ลงmod tng2.0 ต่อด้วย เวลาผมอยากตั้งชื่อผมไปแก้ในDocumentsเอา ถ้าใครยังไม่ได้อีกลองลงในไดร์D นะ

กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ตกลงมันเล่น Lan กันได้ หรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    พาท 4 โหลดไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เซียนเกมส์นี้มากเลย เพิ่งเก็บเงินซื้อคอมเป็นของตัวเอง แยากเล่นแต่หาโหลดไม่ได้แล้ว กท.นี้part4โหลดไม่ได้งับ ขาดแค่partเดียว TT ถ้ามีโอกาส รบกวนแก้ให้หน่อยนะ ขอบคุณล่วงหน้าเด้อ

??What It Happened??
    กล่าวขอบคุณ
    154
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    ช่วยแก้ part ที่เสียหน่อยครับ
    Battlefield 2: Complete Collection part 4
    (AIX ยังไม่ได้ลอง ที่เหลือได้หมด)
    CPU=Intel Core i5-4570 CPU @ 3.20GHz
    GPU=Nvidia GeForce GTX 970 Ram=8 GB