ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    เก่าไปไม่เคยเล่น55555555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ทำไมของผมพอกดเริ่มเกมส์เเล้วเด้งออกมาที่เดสทอปอ่ะครับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    กดเริ่มแล้วเด้งออกมาเดสทอป เหมือนกันคับ ช่วยหน่อยคับ อยากเล่นมาก

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    สอบถามครับพอดีมีตัวเกมแล้วอยากถามว่า ผมโหลดแต่ aix ไปลงเลยได้ไหมครับไม่ต้องโหลดตัวเกมใหม่

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamllnew อ่านกระทู้
    สอบถามครับพอดีมีตัวเกมแล้วอยากถามว่า ผมโหลดแต่ aix ไปลงเลยได้ไหมครับไม่ต้องโหลดตัวเกมใหม่
    ได้ครับ แต่ต้องลงแพท 1.4 กับ 1.5 ก่อน จะลง AIX ครับ ไม่งั้นเกมพัง ต้องลงใหม่หมด แต่ตอนนนี้ไม่รู้เป็นไร ตอนแรกเล่นได้ จู่ ๆ เล่นไม่ได้แล้ว กดเริ่มเกมแล้วเด้งเดสทอป เป็นเหมือนกันทั่วโลกด้วย

ไม่รู้ทำไม

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ผมจำได้ว่า มันมีวิธีแก้ ไฟล ให้ปืนแรงขึ้น ท่านใดจำได้ช่วยตอบหน่อยครับ นานไปลืมแล้วครับ

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ใครที่เข้าแล้วจอดำเด้งมาเดสก์ทอปเอาตัวนี้ไปใช้นะครับ ผมใช้แล้วเล่นได้ ของ1.5นะครับ ก๊อบใส่ไฟล์เกมเลยครับ

http://www.fileplanet.com/204918/200...Hotfix-Alt+Tab

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    ลงแพท1.41ไม่ได้คับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    ใครที่เข้าแล้วจอดำเด้งมาเดสก์ทอปเอาตัวนี้ไปใช้นะครับ ผมใช้แล้วเล่นได้ ของ1.5นะครับ ก๊อบใส่ไฟล์เกมเลยครับ

http://www.fileplanet.com/204918/200...Hotfix-Alt+Tab
    ไม่เห็นจะได้เลยครับ เด้งเหมือนเดิม

โลกมีไว้เหยียบ
    เทือกเขาง๊อไบ๊ใกล้ๆสำนักตักศิลาถัดมาวัดเส้าหลิน
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    ไม่เห็นจะได้เลยครับ เด้งเหมือนเดิม
    แนะนำให้ใช้ Revo ไม่ก็ CCleaner ถอนออกก่อนแล้วลงเกมใหม่ครับ อัพเดตจนแพทสุดท้าย(อย่าเพิ่งลงภาคเสริมหรือม๊อดใดๆ)แล้วเอา RendDX9 ใส่ในไฟล์เกม
    ลองดูครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ นรกตัวสุดท้าย อ่านกระทู้
    แนะนำให้ใช้ Revo ไม่ก็ CCleaner ถอนออกก่อนแล้วลงเกมใหม่ครับ อัพเดตจนแพทสุดท้าย(อย่าเพิ่งลงภาคเสริมหรือม๊อดใดๆ)แล้วเอา RendDX9 ใส่ในไฟล์เกม
    ลองดูครับ
    ลองแล้วครับ เนี่ย สด ๆ ร้อน ๆ เพิ่งฟอร์แมทคอมเลย ไม่ได้ครับ มันรันแมพแล้วเด้งอ่ะ แต่ยังสามารถเล่น mod forgotten hope 2 ได้อยู่นะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ลิงค์ตายแล้วคับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อยากทราบสถาณะปัจจุบันครับ ว่าเกมส์ยังเล่นได้หรือไม่ครับ กำลังติดตามข่าวสารอยู่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ใครที่เลือกด่านแล้วเด้ง ลองแก้ไขดังนี้ครับ เข้าเกมส์- ตัวเลือก --- ตัวเลือกเกมส์ ติ๊กX ตรงไม่ออกเสียงโหวดครับ แล้วอย่าลืม ยืนยันการตั้งค่า โดยกดปุ่ม ประยุกต์ ด้วยนะครับ แล้วลองเลือกด่านเข้าเกมส์อีกที
    ตอนนี้เล่นได้ 100 เปอร์ คร

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ renfix อ่านกระทู้
    ใครที่เลือกด่านแล้วเด้ง ลองแก้ไขดังนี้ครับ เข้าเกมส์- ตัวเลือก --- ตัวเลือกเกมส์ ติ๊กX ตรงไม่ออกเสียงโหวดครับ แล้วอย่าลืม ยืนยันการตั้งค่า โดยกดปุ่ม ประยุกต์ ด้วยนะครับ แล้วลองเลือกด่านเข้าเกมส์อีกที
    ตอนนี้เล่นได้ 100 เปอร์ คร
    22:17 20/10/2557 อัพเดทนะครับ
    windows 8.1 64 bit i5-2320 ram 16 gb gtx 660
    เข้าเกมส์ได้ปกติ แต่ตอนเข้าไปเลือกด่านก็กดโหลด
    มันเด้งออกหน้าจอไม่ขึ้น error อ่ะไรเลยนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย czexperience : 20th October 2014 เมื่อ 22:15

กล่าวขอบคุณ
    1
    ลองเข้าตัวเลือก แล้ว เลือก ตรงไม่ออกเสียงโหวดยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    168
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ renfix อ่านกระทู้
    ลองเข้าตัวเลือก แล้ว เลือก ตรงไม่ออกเสียงโหวดยังครับ
    อื้อ เอ้ามา HDD เหลืออีก 30 Gb เดี๋ยวจะลองทำดูด้วยตัวเอง ลงเกม + อัพเดท 1.4 + 1.5 แล้วลง Mod ถ้ามันเล่นได้ดังที่คุณบอก

คุณจินตนาการภาพผมคุกเข่าคำนับคุณ 100 ครั้ง ครับ

แต่ถ้าไม่ได้ ผมจะแลบลิ้นปลิ้นตา ใส่คุณ อะโด่เอ๊ย ผมเป็ฟนเกมนี้นะ เป็นเกมติดเครื่องเล่นฆ่าเวลา เล่นระบายอารมณ์เลย อิอิ

กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    อื้อ เอ้ามา HDD เหลืออีก 30 Gb เดี๋ยวจะลองทำดูด้วยตัวเอง ลงเกม + อัพเดท 1.4 + 1.5 แล้วลง Mod ถ้ามันเล่นได้ดังที่คุณบอก

คุณจินตนาการภาพผมคุกเข่าคำนับคุณ 100 ครั้ง ครับ

แต่ถ้าไม่ได้ ผมจะแลบลิ้นปลิ้นตา ใส่คุณ อะโด่เอ๊ย ผมเป็ฟนเกมนี้นะ เป็นเกมติดเครื่องเล่นฆ่าเวลา เล่นระบายอารมณ์เลย อิอิ
    ผมก็แค่อยากช่วยวิเคราะปัญหาแทนเจ้าของกระทู้เท่านั้นแหละครับอีกอย่างมาหาความรู้ไปในตัวครับ ไม่ได้ต้องการอะไร เสียดายเวลาที่เขาตั้งใจอับโหลดมาให้เราเล่นน่ะครับ อยากให้ทุกคนที่เจอปัญหานี้กลับมาเล่นได้ โดยไม่เสียอารมณ์เท่านั้นแหละครับ ถ้าคุณคิดแบบนั้น ผมคงต้องขอโทษคุณด้วยละกันครับ ที่ผมชี้โพรงให้กระรอก

กล่าวขอบคุณ
    168
    ผมก็แค่อยากช่วยวิเคราะปัญหาแทนเจ้าของกระทู้เท่านั้นแหละครับอีกอย่างมาหาความรู้ไปในตัวครับ ไม่ได้ต้องการอะไร เสียดายเวลาที่เขาตั้งใจอับโหลดมาให้เราเล่นน่ะครับ อยากให้ทุกคนที่เจอปัญหานี้กลับมาเล่นได้ โดยไม่เสียอารมณ์เท่านั้นแหละครับ ถ้าคุณคิดแบบนั้น ผมคงต้องขอโทษคุณด้วยละกันครับ ที่ผมชี้โพรงให้กระรอก
    เปล่าาาาาาา แหม ๆ น้อยใจไปได้ ผมล้อคุณเล่นนนนน ซีเรียสก็ขอโทษด้วยครับ รักหรอกถึงหยอกเล่น โธ่ ๆๆๆๆๆ

ที่บอกว่าจะแลบลิ้นปลิ้นตาหน่ะ ผมหยอกคุณเล่นเฉย ๆ ถึงมันเล่นไม่ได้ก็ไม่ได้จะโทษอารายยยยยย

ลองแล้วครับ ลงเกมใหม่ ติ๊ก ไม่ออกเสียงโหวดแล้ว ก็ไม่ได้เหมือนเดิม ไม่ได้จะโทษอะไร ไง ๆ ผมก็ทำใจแล้ว น่ะ ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 24th October 2014 เมื่อ 13:42

กล่าวขอบคุณ
    58
    ของผมมันหลุดอ่ะครับ พอเลือกด่าน จะกดเข้าร่วมเกม มันก็เด้ง ออกมาหน้า Desktop เลย แต่ไม่มี ข้อความอะไรเด้งขึ้นมาหลุด ออก มาเลยลองหมดทุกอย่างแล้ว ทั้งไปติกถูก อะไรนั่นก็ยังไม่หาย กดเริ่มเกมแล้วเด้งมา Desktop เหมือนเดิม ทำไงดีอยากเล่นมาก เสียเวลาโหลดและลงทั้งคืน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย armzaa2550 : 25th October 2014 เมื่อ 11:15

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ของผมตอนแรกก็หลุดนะครับ พึ่งลงเสร็จเมื่อวาน

วันนี้ตื่นมาลองเล่น สร้างห้องดูกลับเล่นได้เฉยเลย

งงเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    58
    กำ แล้วทำไงล่ะทีนี้ คนอัพ ไม่มาตอบสักที

กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 851
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ armzaa2550 อ่านกระทู้
    กำ แล้วทำไงล่ะทีนี้ คนอัพ ไม่มาตอบสักที
    คน UP เล่นได้ปกติ...+ เล่นเเบบ LAN เเบบที่เห็นในคลิปก็ไม่มีปัญหาครับ... ปัญหาหลายๆอย่างเพื่อนสมาชิกได้ตอบไว้เเล้วครับ...

ส่วนลิ้งตาย / ไม่ตาย นั้นผมเเก้ไม่ได้เเล้วน่ะครับ...ผมไม่มีตัวเกมส์เเล้ว นอกเสียจากจะ UP ใหม่ยกชุด...

กล่าวขอบคุณ
    58
    รู้ครับว่ามีเพื่อน ๆ ตอบไว้แล้ว ผมก็บอกไปแล้ว ว่าทำทุกอย่างแล้ว มันก็เหมือนเดิม

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    168
    แวะมากระแทก + ดัน 1 ทีละกันนะ อิอิ