ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376

มีใครดูหนังเรื่องหมวยจิ้นดิ้นก้องโลกแล้วมั่งครับ

ผมได้ข่าวมาว่าเรื่องนี้ห่วยแตกขนาดที่มีคนวิจารณ์ว่าแย่สุดในรอบหลาย10ปี

"หมวยจิ้นดิ้นก้องโลก ภาพยนตร์ที่มีคนดูไม่ถึง 200 คน และได้เงินกลับไปเพียง 29,000 บาท สร้างสถิติเป็นภาพยนตร์ไทยที่ทำรายได้ต่ำสุดในรอบหลายสิบปี"

นี่ตัวอย่าง

ส่วนตัวไม่คิดว่าจะไปดูหรอกครับ(หนังไทยที่บ้านไม่ค่อยมีใครดู ยกเว้นหนังผีซึ่งผมไม่ชอบ) แต่แค่อยากรู้ว่ามีใครไปดูมาแล้วหรือยังรู้สึกยังไงบ้าง

หนังมันห่วยขนาดนั้นเลยเหรอ ปกติเห็นหนังจะห่วยแค่ไหนยังไม่มีกระแสแบบนี้ออกมาเลย(หรือเป็นเพราะกระแสsocialสมัยนี้)

ปล.อ่านเจอใน http://movie.sanook.com/37385/%E0%B9...8%84%E0%B9%88/

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    992
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,868
    เรื่องนี้เคยเข้าโรงด้วยหรอ ไม่เคยเห็นเลย

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    จุ๊ สตอเบอรี่ สวยๆ

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    หนังมันออกจากโรงไปแล้วนี่ครับ จะไปหาดูที่ไหนกัน
    ขนาดว่าคนอยากจะไปดู(ใคร?) หาโรงที่เข้า ยังหายากเลยครับ
    ได้ข่าวว่าเข้าแค่ 15 โรงเท่านั้น

ถ้าตามข่าวเรื่องนี้มาเรื่อย ๆ
    จะรู้ว่า ผกก เป็นคนเอาบทไปปรับ โดยไม่คุยกับคนเขียน
    ทำให้ออกมาเละเป็นโจ๊กแบบนี้ครับ คนเขียนบทยังทนดูแทบไม่ไหว
    https://www.facebook.com/Teeratwingy...882876/?type=1
    ผมเองคงจะจำชื่อ ผกก เอาไว้ ต่อจาก วิชช์ เกาไศยนันท์ (คนที่คุณก็รู้ว่าใคร)
    จะได้ไม่เผลอไปดูหนังของเขาละครับ 55555
    ส่วนตัวหนัง ยังไม่ได้ดู แต่จาก trailer คงไม่หามาดู

ปล. แต่สาวในเรื่องน่ารักจริงนะ เห็นหลายรูปละ
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"
    -มิตรสหายท่านหนึ่ง

เสรีชน คนธรรมดา
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 310
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noir อ่านกระทู้
    หนังมันออกจากโรงไปแล้วนี่ครับ จะไปหาดูที่ไหนกัน
    ขนาดว่าคนอยากจะไปดู(ใคร?) หาโรงที่เข้า ยังหายากเลยครับ
    ได้ข่าวว่าเข้าแค่ 15 โรงเท่านั้น

ลองเทียบกับmarry is happy สิครับ

กล่าวขอบคุณ
    6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bitch735 อ่านกระทู้
    ลองเทียบกับmarry is happy สิครับ
    ที่ให้เทียบนี่คือ ยังไงเอ่ย งง จุดประสงค์?
    ให้เทียบความดีงามของหนัง หรือจำนวนโรงฉาย
    "พูดแบบนี้ ทำได้อย่างเขาหรือเปล่า" | "หนังดี คือหนังที่เราชอบ"

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    ดูแล้วไม่มีความน่าสนใจ ไม่มีเรื่องน่าดึงดูด ถ้าตามเรปบน marry is happy น่าดูกว่าเพราะพล็อตน่าสนใจ เอาข้อความทวิตเตอร์มาทำเป็นหนัง

ปล.แผ่นจะขายตามร้านมั้ยอ่ะ พรีออเดอร์ไม่ทัน
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

กล่าวขอบคุณ
    230
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,674
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Noir อ่านกระทู้
    ที่ให้เทียบนี่คือ ยังไงเอ่ย งง จุดประสงค์?
    ให้เทียบความดีงามของหนัง หรือจำนวนโรงฉาย
    marry is happy ฉายแค่ HOUSE RCA , ลิโด้ , เอสพลานาด รัชดา
    เมเจอร์ฯ เชียงใหม่ , เมเจอร์ ขอนแก่น รวมๆ 5 โรง
    หนังค่อนข้างเป็นกระแสแบบ บัตรหมดเร็วมาก ประมาณนั้นครับ

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 376

ถ้าตามข่าวเรื่องนี้มาเรื่อย ๆ
    จะรู้ว่า ผกก เป็นคนเอาบทไปปรับ โดยไม่คุยกับคนเขียน
    ทำให้ออกมาเละเป็นโจ๊กแบบนี้ครับ คนเขียนบทยังทนดูแทบไม่ไหว
    https://www.facebook.com/Teeratwingy...882876/?type=1
    ผมเองคงจะจำชื่อ ผกก เอาไว้ ต่อจาก วิชช์ เกาไศยนันท์ (คนที่คุณก็รู้ว่าใคร)
    จะได้ไม่เผลอไปดูหนังของเขาละครับ 55555
    ส่วนตัวหนัง ยังไม่ได้ดู แต่จาก trailer คงไม่หามาดู

ปล. แต่สาวในเรื่องน่ารักจริงนะ เห็นหลายรูปละ
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ ผมก็เพิ่งเห็นข่าวเมื่อวานเลยเอามาโพสถาม

กล่าวขอบคุณ
    77
    ได้รับคำขอบคุณ: 260
    29000 ขุ่นพระ แทบร้อง ผมนึกว่า รักฝังเขี้ยวจะทำรายได้น้อยแล้วนะ - -"

กล่าวขอบคุณ
    6
    ผมก็เพิ่งรู้นะว่า mary ฉาย ตจว ด้วย นึกว่ามีสองโรง house กับ lido 55555

ปล. ขอนอกเรื่องนิดนะครับ
    ตอนนี้ dvd boxset โคตร exclusive mary is happy เปิดให้จองออนไลน์ละนะครับ
    ใครรักใครชอบเรื่องนี้ รีบนะครับ หมดแน่นอน ต้องเล็วนะ