ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หัวข้อ: อาชีพ Borderland 2

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 11

อาชีพ Borderland 2

คือพอดีผมอยากรู้ว่าอาชีพไหนเก่งสุดหรอครับหรือข้อมูลแต่ละอาชีพก็ได้ครับ
    ขอบคุณครับ ขอผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะครับ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    เก่งกันไปคนละทางแหละครับ ส่วนตัวชอบ Maya เล่นได้หลากหลายดี
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Macerata, Italy
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 281
    ถ้าเก่งแบบว่าฆ่าทีเดียวตาย ก็ Zero ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 857
    commando ทุกอย่างสมดุล สกิล ปืนแม่น บรรจุเร็ว ปืนแรง ใกล้ ๆ ตายก็ถ่วงเวลาด้วยการเรียกป้อมออกมาแทงค์แล้วเผ่น

siren ไว้สนับสนุนโดยเฉพาะ ไว้ยกศัตรูให้ขาบู๊จัดเต็ม สกิลสมดุลกลาง ๆ ปืนแม่น บรรจุเร็ว แต่หลัก ๆ เน้น phase lock ไว้ยกศัตรู ให้ขาบู๊จัดหนัก

gunserker สกิลหลัก ๆ "ชักปืนออกมาถือ 2 มือ" โหดดีนะ ยิ่งถ้าใช้ลูกซองยี่ห้อ torgue หรือ กลลำกล้องหมุนยี่ห้อ torgue (กระสุนวิ่งช้า แต่กระสุนระเบิดทุก ๆ นัด) เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ยกับ siren เลยทีเดียว siren ยกมอน gun serker สาดกระหน่ำ สะใจดีนะ

Assansin Zero ถ้าเล่นคนเดียว เล่นตัวนี้ก็ดีนะ ซุ่มแรง มือนิ่ง ยิงสไนคริแรง สกิล แฝงไปฆ่า คริแรงมาก ๆ เหมาะสำหรับ คนที่อยากเล่นคนเดียว บู๊เดี่ยว ๆ แต่ตัวบางมาก ๆ บวกมาก ๆ ก็นอนง่าย ๆ แต่ถ้าจับคู่กับ siren ก็เข้ากันง่ายดีนะ
    ตัวนึงจับยก อีกตัวจัดแต่ คริ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

อาชีพใหม่ gaigae (อ่านว่า กีกี้ ป่ะ ก็ไม่รู้) สกิลแปลก ๆ มั่ว ๆ ไงไม่รุ แต่สกิลหลัก มันเรียกหุ่นมาชน หุ่นมันเทพมาก ๆ เลย ตีบนพื้นได้ บนอากาศได้ แถมถึกสุด ๆ ในตอนแรก ๆ ก็ = หุ่นแทงค์ คนตามสอยอะไรประมาณนั้น

Phyco ไอ่นี่มัน เป็นมนุษย์ทดลอง ของ Hyperion เก่า แต่เกิดหลุดออกมาได้ แล้วกะกลับมาล้างบาง Hyperion ประมาณนั้น สกิลมี 2 สาย สายระเบิดกะตีประชิด """ สายตีประชิด""" โหดมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก บวกคริ บวกถึก

บวกเร็ว แต่มีข้อเสียคือ ทุก ๆ 15 เปอเซ้นต์ของการตีประชิด มันจะ "ตีหัวตัวเอง" 5555555555+ ตีโหดจริง ๆ แต่จริง ๆ ที่ตายไม่ได้เพราะมอนหรอก เพราะ "ตีตัวเองตาย" ทำไงได้ ก็มัน "คนบ้า ที่ถูกจับมาทดลอง" 555+

แต่ทุกอย่างที่ผมกล่าวมา จะเป็นโมฆะทันที เมื่อคุุณเล่นถึงโหลด Ultimate Vault Hunter เพราะ ทุกความสามารถ ถือเป็นโมฆะไป เหลือเพียงแค่ "ปืนในมือของท่าน ยิงมันให้แม่น และให้เร็ว แล้ว ท่านจะรอดตาย" มีเพียงแค่นี้เอง 55555555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklotus55 : 30th March 2014 เมื่อ 12:03

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ -[ MaFaKaAlex ]- อ่านกระทู้
    ถ้าเก่งแบบว่าฆ่าทีเดียวตาย ก็ Zero ครับ
    พบปะกับบอสก็ไม่รู้จะทำไรละครับ 555 ผมกับเพื่อนไปยิงบอสเวล 70 ของก็สุด ๆ กันทั้งนั้นใช้เวลาเกือบครึ่ง ซม แน่ะ
    อยู่ที่ว่าท่านจะเล่นไปนานขนาดใหนครับ ถ้าจะเล่นเอาให้จบแล้วจบเลยก็ตัวใหนก็ได้ครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    mechomancer มีดีที่ กระสุนชิ่ง ยิงพลาดก็ยังชิ่งกลับมาโดน เรียกหุ่นมาแท้งได้ มี anachy คอยเร่งดาเมจ
    phycho เลือดเยอะ สกิลรีเลือดเต็มได้ทันทีถ้าฆ่าได้ สายmeelee โหดพอตัว
    siren สกิลสนับสนุนเยอะ
    ิgunzerk สำหรับคนชอบเล่นแนว gunplay ก็คงต้องเล่นตัวนี้แหละ
    zero พวกชอบเล่น sniper one shot one kill สาย melee ก้ไม่เลว
    ส่วนตัวชอบ mecho ตัวเล็ก น่ารักดี
    โกงสุดในความคิดเราก็คงเป็น gunzerk แหละมั้ง
    ไม่ได้เล่นนานละ จขกท สนใจร่วมก๊วนใหม

=->Winter_[Of-The]_End<-=
    กล่าวขอบคุณ
    375
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Igotyoubaby อ่านกระทู้
    mechomancer มีดีที่ กระสุนชิ่ง ยิงพลาดก็ยังชิ่งกลับมาโดน เรียกหุ่นมาแท้งได้ มี anachy คอยเร่งดาเมจ
    phycho เลือดเยอะ สกิลรีเลือดเต็มได้ทันทีถ้าฆ่าได้ สายmeelee โหดพอตัว
    siren สกิลสนับสนุนเยอะ
    ิgunzerk สำหรับคนชอบเล่นแนว gunplay ก็คงต้องเล่นตัวนี้แหละ
    zero พวกชอบเล่น sniper one shot one kill สาย melee ก้ไม่เลว
    ส่วนตัวชอบ mecho ตัวเล็ก น่ารักดี
    โกงสุดในความคิดเราก็คงเป็น gunzerk แหละมั้ง
    ไม่ได้เล่นนานละ จขกท สนใจร่วมก๊วนใหม
    ต้นเกมก็ประมาณนี้ครับ หลังเกมมาไม่ต่างกันเลย อย่างที่บอกต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อนว่าเล่นขนาดใหน
    เล่นจบรอบนึงแล้วจะวนอีกรอบเพื่อเวลและค่อยไปเอาของในตำนาน ใน DLC รึเปล่า หรือเล่นจบ ไป DLC จบ
    ถ้าเล่นแบบผมเอาเวล 70 แล้วไป DLC ตามความชอบในตัวละครเลยครับ ถ้าเล่นแค่จบเฉย ๆ ก็ อยากได้ความโกง
    ตอนต้นก็ตามท่านอื่นเลย แต่ตัวอยากเจาะลึกถามผมได้ครับ
    ->[TN]-x-[LeViaThan]<-

ThaiLand,Bangkok
    กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 241
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ satornarm อ่านกระทู้
    ต้นเกมก็ประมาณนี้ครับ หลังเกมมาไม่ต่างกันเลย อย่างที่บอกต้องตอบตัวเองให้ได้ก่อนว่าเล่นขนาดใหน
    เล่นจบรอบนึงแล้วจะวนอีกรอบเพื่อเวลและค่อยไปเอาของในตำนาน ใน DLC รึเปล่า หรือเล่นจบ ไป DLC จบ
    ถ้าเล่นแบบผมเอาเวล 70 แล้วไป DLC ตามความชอบในตัวละครเลยครับ ถ้าเล่นแค่จบเฉย ๆ ก็ อยากได้ความโกง
    ตอนต้นก็ตามท่านอื่นเลย แต่ตัวอยากเจาะลึกถามผมได้ครับ
    ล่าบอสกันใหมงิงิ

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    - ต้นเกม Psycho จะเล่นง่ายครับ ยิ่งไม่มีปืนดีๆ ยิ่งแล้วใหญ่ เพราะพี่แกเล่นสาย Melee โหดมากๆ แต่ระวังสกิลรองสุดที่+Melee แรงเว่อร์ๆ แต่มีโอกาศทุบกระบาลตัวเองซึ่งถ้าเล่นรอบ 3 นอนเอาได้ง่ายๆเลย หลักๆ เลยใช้ปาขวานเอาซึ่งไม่ตีหัวตัวเองแน่นอน และสกิลสุดท้ายทำให้แปลงร่างได้แต่มีเงื่อนไขคือเลือดต้องเหลือแค่ 1/3 พอกดแล้วจะเลือดเต็มและถ้าสกิลหมดเวลาเลือดเหลือต่ำกว่า 1/3 ก็แปลงได้เรื่อยๆ ถ้าLV สูงแล้วเล่นควบกับสายระเบิดจะโหดมาก ถึงขนาดฆ่า Raid Boss บางตัวใช้เวลาเป็นวิแค่นั้นเอง

- Maya Siren ตัวนี้เน้น Support ค่อนข้างเยอะไปกับทีมจะเป็นอะไรที่ดีมาก แต่ลุยเดี่ยวคงต้องรอ LV สูงถึงจะเริ่มมันส์ เพราะสกิล Cooldown จะไวมากในช่วงหลังๆ

- Axton Commando พี่แกเป็นอะไรที่กลางมากๆ พูดจริงๆ ผมว่าค่อนข้างน่าเบื่อในสายตาผม แต่เป็นตัวที่คนเลือกเล่นเยอะที่สุด ก็เป็นตัวที่ดวงดีก็โคตร Tank ได้ตัวหนึ่งแถมป้อมก็ต่อชีวิตให้ได้อย่างดี แต่เพราะเป็นตัวที่กลางๆ ดาเมจมันไม่โดดเด่นเหมือนตัวละครตัวอื่น

- Zero As a Number ไอหมอนี่ ถ้าคุณไปฟาร์ม Doc Mercy แล้วได้ปืนพก Infinite มาจะเป็นอะไรที่สบายมากๆ ดาเมจต่อวิจะพุ่งปรีดเลยถ้าไปเล่นสายปืนพก แต่ต่อให้ไม่เล่นปืนพก สาย melee ตัวนี้ก็ยังน่ากลัวใช้ได้ เป็นตัวที่มีสกิลเอาตัวรอดดี และดาเมจอยู่ในเกณที่สูงมาก แต่สายสไนเปอร์ของ Zero ค่อนข้างจะน่าน้อยใจไปหน่อย สกิลยอดฮิทที่มักจะขาดไม่ได้คือ Kunai ที่ทำดาเมจได้สูงแถมที่หายตัวอยู่ก็ไม่โผล่ แถมยังทำให้ศัตรูติด Slag ซึ่งเล่นรอบ3 ดาเมจ Slag จะเป็นอะไรที่แรงเว่อร์มากๆ เพราะมันคูณดาเมจ 3 เท่าของทุกดาเมจในรอบที่ 3

- Gunzerker ไอบ้าคลั่งปืน เป็นตัว Late เกมที่ผมว่าโหดมากตัวหนึ่ง แต่จะโหดมากน้อยแค่ไหนอยู่ที่ว่าปืนดีไม่ดี น่าจะเป็นตัวที่ทำดาเมจต่อวินาทีได้แรงที่สุดแล้ว แถมสกิลของเฮียแกจะ Regen กระสุนให้ ทำให้ยัดกระสุนได้โดยไม่ต้องสนใจอะไรมากนัก แต่ต้นเกม (Lv0-29) ค่อนข้างจะชวนเส็งอยู่ไม่น้อย แต่พอ 32 แล้วเฮียแกจะเริ่มฉายแววความคลั่งออกมาให้เห็น เป็นตัวที่มีความถึกอยู่พอตัว สรุปตัวนี้จะโหดมากถ้ามีปืนดี

- Gaige Mechomancer หนูทวินเทลปืนโหด เป็นตัวที่เล่นรอบ 1 กับรอบ 2 ได้ชิวๆ เลยรอบแรกหุ่นยนต์จะโหดใช่ได้+กับสกิลหากิน Anarchy ทุกครั้งที่คุณฆ่าหรือ Reload กระสุน(เมื่อกระสุนเหลือในรังเพลิง=0เท่านั้น)คุณจะได้ Stack มา1 Stack และทุกๆ 1 Stack คุณจะได้ดาเมจมา1.75% แต่ความแม่นยำเหลือจะลดลง1.75% เช่นกัน ซึ่ง Stack จะเก็บได้สูงที่ประมาณ 400 Stack ไม่รวม Class Mod ซึ่งเท่ากับคุณยิงแรงขึ้นอีก 400x1.75= 700% แต่เป้าเล็งคุณจะบานจนไม่สามารถเล็งได้ แต่มีสกิลของอีกสายมาช่วย ซึ่งสกิลนี้ทำให้กระสุนมีโอกาศ 50% ที่จะเด้งเข้าหาเป้าหมาย แต่ดาเมจจะลดลงครึ่งหนึ่งจากปกติ แต่มันก็ช่วยให้ฆ่าได้ไวมากในรอบ 1 กับ รอบ 2 แต่รอบ 3 ถ้าไม่มีปืนดีๆ ดาเมจแรงๆ นี่แทบจะไปไม่เป็นเลยทีเดียวศัตรูมันถึกกับแรงมากๆ ขนาดหุ่นที่เรียกมาว่าถึกแล้ว แต่หุ่นยังดับเอาง่ายๆเลยในรอบ 3

ถ้าคุณเล่น Gaige แล้วอัพสกิลทำให้หุ่นก็อปปี้โล่จากเรา กรุณาระวังโล่จากเควสที่ฆ่า Stalker ที่ชื่อ Henry ไว้ด้วย โล่อันนั้นเมื่อเวลาโล่หมดมันจะตี melee เป็น Roid Damge + Explosive ซึ่งมันโดนเจ้าของได้ด้วยแล้วหุ่นมันมีสกิล หมุนตัวฟันเร็วรัวๆ คุณอยู่ใกล้หุ่นก็จะโดนดาเมจรัวๆ ด้วยเช่นกัน ไม่รู้บัคอันนี้แก้ไปแล้วหรือยังนะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 30th March 2014 เมื่อ 03:40

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    โหดไม่โหดขึ้นอยู่ที่ของใส่ด้วย บางทีอัพสกิลโหดแต่ของกากงี้มันก็ดึงกันคับ ของดีแต่งไม่ซัพกับสกิลมันก็ดึงกันคับ หรือของกากอัพสกิลไม่เป็นนี่หนักหน่วงไปอีก
    แต่ถ้าเล่นเอาโหดจริงๆ คงไม่พ้นพวกของterramorphous กับ the beeต่อให้อัพสกิลไม่เป็นมี2อย่างนี้ไว้ก็อุ่นใจ แต่สุดท้ายกว่าจะได้ของlegendaryก็คงรู้เรื่องไปหมดละ+badass rankอีก สรุปคือเล่นอาชีพที่อยากเล่นแล้วเล่นไปนานๆก็เทพคับ
    จำไว้อย่าง เกมที่ต้องเสียตังซื้อ(ไม่ใช่พวกเกมเติมตังนะ)"มัก"จะเซ็ทค่ามาให้เท่าเทียมกันคับ
    (แอบเสียดายไม่มีdlcซักอย่างยกเว้นdlcเมื่อตอนวันvalentineนอกนั้น20กว่าdlcซื้อไม่ทัน)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    78
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลนะครับผมไม่รู้จะถามอะไรต่อเลย แต่ผมอยากรู้ว่า psycho นี่เล่นสายไหนดีครับ พอดีกะเล่นตัวนี้อะครับ
    ปล. ของ Gunzerker ด้วยก็ดีนะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toodza12 : 30th March 2014 เมื่อ 09:44

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toodza12 อ่านกระทู้
    ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูลนะครับผมไม่รู้จะถามอะไรต่อเลย แต่ผมอยากรู้ว่า psycho นี่เล่นสายไหนดีครับ พอดีกะเล่นตัวนี้อะครับ
    ปล. ของ Gunzerker ด้วยก็ดีนะครับ
    มาตอบช้าไปนิด

- Psycho ปกติถ้าได้ lv ประมาณ 31 จะได้สกิลสุดท้าย แนะนำให้เล่น สายกลาง จะเป็นอะไรที่เอาตัวรอดง่ายและตายยาก ดาเมจใช้ได้ แต่ถ้ากดแปลงร่างผิดคิวอาจถึงคราวซวยเอาได้เหมือนกัน แต่รอบแรกไม่ค่อยจริงจังหรอก แต่ถ้าเล่นรอบ 2 สายระเบิดควบสาย melee ปาขวานติดระเบิดมันส์มาก ดาเมจขึ้น k เอาง่ายๆเลย แต่ไปแท็ง Raid boss เล่นสายไฟก็ช่วยได้ แต่ถ้าเผาไฟไม่ติดบอสก็กรอบเหมือนกัน สายไฟโหดมากถ้าเล่น Combo ดีๆ แรกๆ ผมก็เล่นสายไฟ ตอนได้โล่ของ Lilith มา โล่อันนั้นมันจะระเบิดไฟเรื่อยๆไม่หยุดถ้าโล่แตก และจะหยุดเมื่อโล่เริ่มรี ซึ่งสายไฟมันจุดไฟเผาตัวเองนานมาก โล่ไม่รีแถมระเบิดเรื่อยๆ แรกๆสายนี้ก็โอเคอยู่ แต่ก็เสี่ยงตายพอดูในรอบ 2 รอบ 3

ถ้าคุณจะเล่นสายไฟ ระวังฆ่าตัวตายด้วยนะครับ ตอนหลังไฟเผาตัวเองแรงมากในรอบที่ 3 หรือไม่มีศัตรูให้เผาแต่ไฟยังติดตัวอยู่อันนี้ก็เตรียมกด E กลับบ้านเก่าได้เลย

- Gunzerker เล่นง่ายครับแต่ถ้ายังไม่ได้สกิลสุดท้ายสายกลางอย่าพึ่งไปเล่นเลย เป้าบานแล้วบานอีก ยิงรัวได้จริงแต่ยิงไม่ค่อยจะโดนแนะนำสายซ้ายไปก่อนอดทนเล่นๆไป พอได้สกิลสุดท้ายจะเปลี่ยนไปเล่นสายกลางหรือสายซ้ายก่อนก็ได้แล้วแต่จะชอบ แต่ดาเมจสายซ้ายจะแรงกว่านะครับถ้าได้ฆ่า พอดาเมจเริ่มอยู่ตัวก็ค่อยไปเพิ่มสายขวาที่เป็นสายถึกเอาหรือจะอยากคลั่งเล่นสายกลางซ้ายควบเอาก็ได้ เพราะถ้าLVถึง72 คุณจะอัดสกิลพ้อยต์ได้ถ้าสุดท้ายของ2สายและยังเหลือพ้อยอีกประมาณ 15 พ้อยต์

ป.ล. ผมว่าคุณไปอ่านสกิลแล้วมานั่งคิดว่าจะอัพอะไรเอาดีกว่านะ เพราะไงเกมนี้ก็รีสกิลได้เรื่อยๆ แล้วก็ลองคอมโบสกิลเอา ไม่ยากหรอกครับ สกิลเกมนี้เข้าใจง่าย หรือคุณจะลองโกง LV เอาเพื่อมาลองคอมโบสกิลก็ยังได้เลย ส่วนคุณจะเน้นสกิลไหนก็แล้วแต่คุณจะชอบ แล้วก็ใช้ Class Mod เพิ่มสกิลให้ทะลุ LV5 ก็ได้ แต่บางสกิล Class Mod ก็ไม่มีเพิ่มให้นะครับ รายละเอียดอยู่ใน Wiki หมดแล้วลองไปคุ้ยๆ ผ่าน Google เอาก็ได้

ป.ล.2 Gunzerker มันสามารถปาระเบิด 2 ลูกได้พร้อมกันโดยเสียระเบิดแค่ลูกเดียวซึ่งถ้าคุณไปเล่น DLC ของ Tiny Tina คุณจะได้ระเบิดเวทมนต์มามีให้เลือกสรรถึง 3 ธาตุ (ดรอปจากพวกนักเวท) ระเบิดพวกนี้มันจะ Regen ตัวเองได้ในรอบ 3 ผมพึ่งธาตุ Slag จากระเบิดพวกนี้แหละ ส่วน Psycho เฮียแกมีสกิลฆ่าใครแล้วมีโอกาศระเบิดดรอป 75% ที่ LV5 ทำให้คุณเล่นปาระเบิดเกือบเป็นอาวุธหลักยังได้เลย แถมกดสกิลยังมีขวานติดระเบิดอีก ดาเมจมันเยอะมากในต้นเกมสำหรับสายนี้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kurolykan : 2nd April 2014 เมื่อ 12:59