ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

โอนิสึกะ เอคิจิ
    ใต้ฟ้า , บนดิน '
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 414

Unhappy ช่วยหน่อยครับ ' ผมไม่หิว แต่อยากมีกล้าม

อย่างที่บอกเลยครับผมไม่หิวผมไม่ชอบกินข้าวเรียกว่าทั้งวันไม่กินข้าวก็ได้เลยหลายคนอาจคิดว่าผมไม่กินข้าวก็ได้เพราะกินขนมจุกจิกเลยทำให้ไม่หิวแต่ไม่ได้กินเลยครับผมเคยไม่กินข้าวเลย 3 วันหมายถึงตอนเช้าตอนกลางวันตอนเย็น 3 วัน ผมไม่รู้สึกหิวเลยครับทุกครั้งเวลาแม่ผมเรียกไปกินข้าวผมก็จำใจไปแต่ผมไม่กินเพราะไม่อร่อยไม่ใช่ว่ามันรสชาติแย่นะครับแต่อาหารมันไม่ถูกปากผม ผมหมายถึงประมาณแกง ฯลฯ น้ำพริกอะไรพวกนี้ตอนนี้ผมอยู่ ม.4 จะขึ้น ม.5 ผมน้ำหนักแค่ 42 แต่สูง 173 เลยดูเหมือนเปรตเลยครับผอมมากเวลาไปโรงเรียนก็ต้องไปใส่แขนยาวไปเวลาชุดนักเรียนอ่ะไม่อยากโชว์แขนครับมันผอมครั้งนึงเคยโดนเด็กอายุน้อยกว่า 2 ปีแกล้งแต่ผมก็เฉย ๆ ไม่ใช่ไม่โกรธแต่กลัวไปต่อยมันแล้วจะไม่ไหวแต่เพื่อนผมก็ไปจัดการให้ครับคือบอกว่าอย่าไปยุ่งกับผม ๆ ประมาณนี้แล้วผมเห็นเพื่อน ๆ ผมอยู่คนละห้องแต่รู้จักกันเพราะตอนประถมอยู่ห้องด้วยกันมันมีกล้ามมีน้ำหนักตัวโตขึ้นซึ่งตอน ม.2 ก็ตัวประมาณผมแต่สูงกว่าประมาณ 1 - 2 เซนแต่มันมีกล้ามแขนมีอะไรครับซึ่งผมผอมมากผมถามมันมันบอกว่ามันฟิตเนตผมอยากไปบ้างพรุ่งนี้ว่าจะไปสมัครสมาชิกแต่กลัวว่าผมไม่กินข้าวถึงไปฟิตเนสก็คงไม่มีกล้ามรึป่าวผมลองถามเพื่อนเพื่อนบอกถ้าไม่กินข้าวให้กินโปรตีนเช่น ไก่ ไข่ พวกนี้ก็ได้ผมเลยจะมาปรึกษาพ่อแม่พี่น้องลุงป้าน้าอาอาแปะอาเฮียอากงอาม่าดูว่าทำยังไงดีครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ballba อ่านกระทู้
    โปรตีนอย่างเดียวไม่พอ ควรจะมีคาโบไฮเดรตด้วยครับ

และการสร้างกล้ามเนื้อ มันต้องมีการทำลายกล้ามเนื้อก่อน และนั่นคือการออกกำลังกายครับ
    ทำลายกล้ามเนื้อคือยังไงหรอครับ ' จะว่าผมโง่ก็ได้ผมไม่เป็นเรื่องนี้เลยอยู่บ้านเล่่นแต่คอมตีแต่ฮอน 55
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BlackTheohm : 3rd April 2014 เมื่อ 23:20

ลองดูโปรไฟล์ผมสิแล้วจะรู้
    กล่าวขอบคุณ
    1,542
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,268
    กินเนื้อเยอะๆครับ ไม่หิวก็ต้องกินเพื่อโปรตีนจะได้ไปสร้างกล้ามเนื้อครับ กินเยอะๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jjjena1234 อ่านกระทู้
    กินเนื้อเยอะๆครับ ไม่หิวก็ต้องกินเพื่อโปรตีนจะได้ไปสร้างกล้ามเนื้อครับ กินเยอะๆเลย
    กินเนื้ออย่างเดียวไม่ต้องกินกับข้าวก็ได้ใช่มั๊ยครับหรือยังไง

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackTheohm อ่านกระทู้
    กินเนื้ออย่างเดียวไม่ต้องกินกับข้าวก็ได้ใช่มั๊ยครับหรือยังไง
    โปรตีนอย่างเดียวไม่พอ ควรจะมีคาโบไฮเดรตด้วยครับ

และการสร้างกล้ามเนื้อ มันต้องมีการทำลายกล้ามเนื้อก่อน และนั่นคือการออกกำลังกายครับ

I Love Naked Bikes!
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    ก็ได้นะครับ โปรตีนเต็มๆ กินข้าวก็ดีครับเอาพลังงานหน่อย ตัวช่วยเพิ่มก็พวก เวย์โปรตีน ไรงี้(ผมรู้จักแต่ยี่ห้อนี้อะ พี่ซื้อมาฝากเป็นโอ่ง 5555) ผมกินประมาณ 3 เดือน ออกกำลังกายเล่นเวทอยู่บ้านนี่แหละ ตัวหนาขึ้นมาเยอะเลยครับ กล้ามเนื้อชัดมากขึ้น น้ำหนักไม่ต้องพูดถึง 5555 แต่เดี๋ยวนี้ขาดมาเกือบปีเรียนลูกเดียว อ้วน ย้อย หน่อมแน้ม เลยอะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    221
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    การสร้างกล้ามเนื้อต้องใช้ 3 อย่าง

โปรตีน + คาร์โบไฮเดรต + ไขมัน
    แล้วก็อย่าลืมออกกำลังกายครับ ทำไม่ได้ก็อดได้กล้ามเนื้อครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,047
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    Blog Entries
    1
    ก็แค่พยามห้ามพวกของจุกจิกแล้วออกกำลังกายครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    มีวิธีทำให้กินข้าวได้เยอะ ๆ มั๊ยครับคือผมไม่หิวอ่ะครับแล้วถึงกินก็กินได้ไม่เยอะด้วย

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    ร่างกาย ไม่สมดุลย์ครับ คุณต้องเปลี่ยนวิธีการใช้ชีวิตบางอย่างเสียใหม่ โอเคว่าถ้าอยากมีกล้าม ต้องกินให้ถูก เล่นให้เป็น พักผ่อนให้เพียงพอ ใครที่ใช้คำว่าทำลายกล้ามเนื้อ มันก็ถูกส่วนหนึ่งครับ ในระดับที่เล็กมาก(เส้นกล้ามเนื้อ) แต่อย่าหักโหมไปเข้าใจว่าไปทำลายจนปวดเกินไปไม่สามารถใช้งานได้นะครับ ผมจะอธิบายเป็นอย่างๆไปในกรณีของคุณดังนี้ครับ

1.กินให้ถูก กินอย่างไร โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าผอมมาก งดพวกขนมจุกจิกครับ เค้าเรียกว่ามันเป็นอาหารที่ผ่านกรรมวิธีมาหลายขั้นตอนอย่างใดอย่างหนึ่ง คุณประโยชน์ที่ร่างกายจะซึมซับไป แร่ธาตุอาหารมันคนละเกรดกับ "มื้ออาหารที่ครบหมู่ อาหารบางอย่างคุณอาจไม่ชอบ แต่คุณก็ต้องกินให้ถูกต้องถูกเวลาครับ" ร่างกายถึงจะสมดุล ซ้ำยังกินอาหารไม่เป็นเวลา จะเกิดความผิดปกติทั้งร่างกาย เช่นฮอร์โมนเพศชาย และ Growth Hormone ที่มีความสำคัญในหลายๆด้าน เช่น การสร้างอสุจิ รวมถึงการสร้างกล้ามเนื้อด้วย

2.เล่นให้เป็น ในกรณีนี้ คุณผอมมาก ควรเริ่มจากน้ำหนักเบาเสียก่อน หนักแต่น้อยครั้ง การออกกำลังกาย weight training เช่นพวกเวต หรือบาร์เบล เป็นต้น หรือจะใช้ แบบ ISO metric คือใช้น้ำหนักร่างกายออกกำลัง เช่น การวิดพื้นแบบต่างๆ ดึงข้อ หงายมือคว่ำมือ squart ลุกนั่ง เป็นต้น **ที่สำคัญ อย่าออกกำลัง ประเภท Cardio (หัวใจเต้นเร็วหายใจเร็ว) เช่นวิ่ง ปั่นจักรยาน เพราะมันจะไปเร่งอัตราการเผาผลาญ เมื่อร่างกายไม่มีไขมันหรือพลังงานสำรองไปผลาญ ก็จะไปเอาจากกล้ามเนื้อของคุณนั่นซึ่งไม่ดีเลย หมายความว่าถ้าคุณกินของดีๆเข้าไปไม่พอ ยังต้องรักษาวิธีการออกกำลังอย่างถูกต้องด้วย เพราะไม่อย่างนั้นมันก็จะเหมือนเดิม

3.การพักผ่อน สำหรับคนที่ออกกำลังเป็นประจำจะรู้ถึงวิธีการจัดแจงตารางเวลาของตัวเองให้เหมาะสม คุณต้องอุทิศตนให้กับสิ่งที่ทำ รักษาระดับ มาตรฐาน อย่ามีข้ออ้าง เพราะนี่คือประสบการณ์ตรง เพื่อนของผมก็มีปัญหานี้เช่นเดียวกัน แต่ก็เล่นๆเลิกๆ มักหาข้ออ้างติดนู่นนี่เป็นประจำ ออกให้ตายยังไงมันก็เท่านั้น ในเมื่อคุณตั้งเป้าไว้คุณก็ต้องทำให้ได้

อยากถามอะไรถามได้ครับ สุดท้ายหากคุณไม่เปลี่ยนแปลง ไม่มีใครมาเปลี่ยนคุณได้หรอกนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    148
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BlackTheohm อ่านกระทู้
    มีวิธีทำให้กินข้าวได้เยอะ ๆ มั๊ยครับคือผมไม่หิวอ่ะครับแล้วถึงกินก็กินได้ไม่เยอะด้วย
    ผมว่าคุณเป็นโรคนะ จำชื่อไม่ได้
    แต่มีหลายสาเหตุครับ
    อาการก็คือไม่หิว
    อาจเกิดจาก ฮอร์โมนที่ทำให้หิวไม่ทำงาน
    ฮอร์โมนปกติ แต่ตัวรับฮอร์โมนไม่ทำงาน เป็นต้น
    คุณต้องกินให้ครบ สามมื้อ แม้จะไม่หิว ไม่งั้น คุณจะเป็นโรคกระเพาะ

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    พยายามออกกำลังกายบ่อยๆครับ น่าจะทำให้รู้สึกหิว หรืออยากกินอาหารมากขึ้น

เมื่อถึงช่วงนั้นที่คุณออกกำลังกายสม่ำเสมอ และทานอาหารมากพอ กล้ามก็จะมาเองแหละครับ
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    ข้าวไม่ต้องกิน ไปวิ่งๆๆๆๆ เด่วก็หิวเองแล้วทำไปเรื่อยเดี๋ยวก้รู้ผลเอง อิอิ