ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364

Console News About to Notice & Report

หยุดไม่อยู่ PS4 ขายทะลุ 7 ล้านทั่วโลก!!

อาจจะไม่ใช่เรื่องแปลกของเครื่องคอนโซลรุ่นล่าสุดจากโซนี่ หรือ PS4 อีกต่อไป เพราะจากข้อมูลสถิติเว็บไซต์ insiderp.com, นั้นยอดขายเครื่อง PS4 ได้มากกว่า 7 ล้านเครื่องทั่วโลกไปแล้วครับ ซึ่งขายดีเป็นเท่น้ำเทท่าเพราะ PS4 ออกวางจำหน่ายมาแค่ 4 เดือนเท่านั้นทำให้ PS4 ขึ้นแท่นเครื่องเกมคอนโซลที่ขายเร็วที่สุดในประวัติศาสตร์ครับ และเกม Infamous: Second Son ที่วางจำหน่ายได้เพียงแค่ 10 วันทำยอดขายทะลุ 1 ล้านแผ่น/ครั้ง(ดาวร์โหลด) แล้ว ยังไม่พอจากการรายงานในประเทศอังกฤษของอาทิตย์นี้ PS4 ขายได้มากกว่า Xbox One ในอัตราส่วน 7:1 เลยทีเดียวครับ สุดท้ายกล้อง PS4 Camera ก็ขายดีเช่นกันโดยสต็อกใหม่เพิ่มจะเข้ามาในสหรัฐอเมริกา แล้วร้านจำหน่ายเกมชื่ดังอย่าง Gamestop ยังขายแพงกว่าราคาปกติถึง 300 บาทครับ (2,100 บาท จาก 1,800 บาท) อย่างไรก็ PS4 ตามหลายประเทศทางแถบยุโรปและสหรัฐ ยังขาดตลาดอยู่และคาดว่าสต็อกจะกลับมาเป็นปกติกลางปีนี้ครับ.

นี่อาจจะเป็นลูกเล่นของ PS4 ในอนาคตก็เป็นได้

Playstation 4 ก็ถือว่าเป็นเครื่องเกมคอนโซลที่ดีที่สุดแห่งยุค มาพร้อมลูกเล่นโซเซียลมีเดียมากมาย โดยเฉพาะปุ่มแชร์และปุ่มออฟชั่นที่มาแทนปุ่ม select/start แต่ว่าลูกเล่นต่างๆที่โซนี่สัญญาไว้บางลูกเล่นก็ยังไม่ถูกปล่อยออกมาให้เราใช้สักที่ เช่น ลูกเล่นที่สามารถปิดเครื่องระหว่างที่อยู่ในเกม และเมื่อเปิดขึ้นมาก็ยังอยู่ที่เดิม หรือ ระบบที่สามารถให้เพื่อนเราช่วยเราเล่นในช่วงเวลา/ด่านที่เราเล่นไม่ผ่าน เป็นต้นโดยโซนี่สัญญาว่าระบบเหล่านี้จะมาในเฟิร์มแวร์ต่อๆไป และวันนี้จากการรายงานของ VGXNetwork, โซนี่ได้สุ่มส่งแบบสอบถามไปยังผู้เล่นต่างๆเกี่ยวกับลูกเล่นที่อยากกจะให้มีในอนาคต โดยในอนาคต PS4 อาจจะมีลูกเล่นดังนี้

• ระบบที่จะจัดอันดับลูกเล่นโดยขึ้นอยู่กับถ้วยและเรตของผู้เล่นนั้นๆ.
    • ระบบ Matchmaking ที่มีประสิทธภาพมากขึ้น (โดยระบบจะจัดให้ผู้เล่น เล่นกับผู้เล่นคนอื่นในระดับเดียวกันแบบอัตโนมัติ).
    • ระบบที่สามารถจะแชท หรือผู้คุยในกับ PS3, PS Vita และ PS4 ในเวลาเดียวกันได้.
    • ระบบที่สามารถจะเปลี่ยนชื่อไอดี PSN ได้.
    • ระบบ “หล่งหน” ที่เราสามารถจะเห็นเพื่อนเราที่กำลังออนไลน์ได้ แต่เพื่อนเรา หรือคนอื่นๆจะมองไมเห็น.
    • ปาร์ตี้แชท หรือพูดคุยได้มากกว่า 8 คน.
    • ระบบแจ้งเตือนในหน้าเดียวกัน.

แล้วเพื่อนๆล่ะอยากจจะได้ระบบ หรือลูกเล่นของ PS4 ในอนาคตครับ.

รายละเอียดอัพเดทเกม inFAMOUS: Second Son

เป็นเวลากว่าอาทิตย์กว่าๆแล้วที่เกม inFAMOUS: Second Son ออกวางจำหน่ายทั่วโลกและขายดีเทน้ำเทท่า โดยทำยอดขายได้ถึง 1 ล้านแผ่น/ครั้ง(ดาวน์โหลด) ยังเป็นเกมที่มีผู่เล่นใช้เป็นแชร์วีดีโอและสกรีนช็อตมากที่สุดอีกด้วย แต่ถ้าใครที่ได้เล่นเกมก็จะรู้ว่าเวลาถ่ายสกรีนช็อตออกมา มันจะติดจุดสีขาวๆที่ไว้เล็งตรงกลางเสมอ ซึ่งวันนี้ทางค่าย Sucker Punch ก็ได้ประกาศเผยรายละเอียดว่าจะมีการอัพเดทเกม inFAMOUS: Second Son โดยด้วยอัพเดทนี้จะสามารถที่จะปิดระบบ HUD หรือวัตถุต่างๆ เช่น แถบเลือด, แผ่นที่ เป็นต้นแต่สำหรับเกมนี้ เมื่อเวลาเราถ่ายวีดีโอและสกรีนช็อตมันจะลบจุดสีขาวตรงกลาง, แผ่นที่ และแถบพลัง/เลือด ออกไป เพื่อให้ภาพและวีดีโอออกมาสวยงาม และอัพเดทยังสามารถล็อกเฟรมเรตเป็น 30 Fpsได้ครับ สุดท้ายในอัพเดทเราสามารถจะเปลี่ยนกลางวันและกลางคืนได้ตามใจชอบ หากคุณเล่นจบเกมอย่างน้อยหนึ่งรอบครับ อย่างไรก็ตามทางค่ายไม่ได้เปิดเผยรายละเอียดว่าอัพเดทนี้จะปล่อยออกมาวันไหนครับ แต่เรารู้แค่ว่าอัพเดทจะปล่อยอีกมาเร็วๆนี้แน่นอน.

Credit By

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 21 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ว่างๆถ้าไม่ตีป้อมก็หม้อ!!
    กล่าวขอบคุณ
    866
    ได้รับคำขอบคุณ: 610
    Sony BANZAI เป็นสาวกก็อวยกันต่อไป

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeathAngeL อ่านกระทู้
    Sony BANZAI เป็นสาวกก็อวยกันต่อไป
    แน่นอน รีบมารอคนบางคนด้วย

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    เข้ามาร่วมอวย ใครบางคนที่ข้างบนว่านี้ อาจจะ เธอหรือนาย คนนั้นก็เป็นได้้.....

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    GG

.:: BeNighT69 ::.
    กล่าวขอบคุณ
    212
    ได้รับคำขอบคุณ: 843
    หๅซื้อ PS3ครับผม(มือ1-2) คือผมเสียดๅยเกมที่แจกฟรีบน PSN plus ของ PS3 ตัวผมมีแต่ PS vita โหลดไม่คุ้มเลยย T_T

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    งั้นผมเป็นกลางๆดีกว่า สาวก PC กึ่งๆ Console ....

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    หึหึหึ ของเขาดีจริงๆนะครับ อันนี้เห็นๆกันอยู่ เเต่ที่เเน่ๆ ยังไม่มีเครื่องเล่น

SKYRIM
    กล่าวขอบคุณ
    267
    ได้รับคำขอบคุณ: 963

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

❤ The Division ❤
    กล่าวขอบคุณ
    238
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SKYRIM อ่านกระทู้
    เป็นอะไรที่ทำร้ายแฟนบอยMicrosoftมากเลย555+lol (*≧▽≦)ノシ))

❤❤ The Division ❤❤

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    infamus ไม่มีเครื่องเล่น ดูลุงพีเล่น สนุกมาก ถ้าเกิดผมเป็นคนเล่นเองคงไม่รู้เรื่องอะ

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    MS ถอยสุดซอยช้าไป
    ถ้ากลับลำเร็วกว่านี้ก็น่าจะแข่งกันสูสีไปละ
    ดันไม่ยอมเชื่อฟังเสียงเรียกร้องจากแฟน ๆ ตั้งแต่แรก

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    อืม... เป็นแฟนบอยก็อวยๆไป
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อู้วววว ขายได้ตั้ง 7 ล้านแน่ะ แบ่งเงินให้แฟนๆ ที่ตามอวยมั่งก็ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    Delsin เท่ดีงะ