ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Like I Like Me!!!!!.
    In your heart forever.
    กล่าวขอบคุณ
    595
    ได้รับคำขอบคุณ: 384

ขอคำปรึกษาหน่อยครับเรื่องความรัก

ผู้หญิงคนนี้ผมจีบเค้ามา3ปีละจนรู้นิสัยกันไปดูหนังด้วยกันแต่ผมยังไม่ได้บอกชอบเขาเลยนะครับ
    แต่เมื่อกลางเดือนที่ผ่านมาผมทะเลาะกับเขาซึ่งผมก็ไม่รู้ด้วยว่าทำไรผิดถึงขั้นเขาด่าผมว่า I sas
    พอผมถามเขาว่าเป็นไร เขาก็ตอบมาว่าเป็นสามีโดเรมอน(-*-) จนถึงขั้นไม่ติดต่อกันเลิกคุยกัน
    ตอนนี้ผมมีความคิดว่าจะบอกชอบเธอแล้วหายไปเลยนะครับแค่อยากทำสิ่งที่ค้างคามานาน
    ขอความ8bfเห็นหน่อยครับ

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    224
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    ถ้าคนนั้นไม่สำคัญเค้าไม่เสียเวลามาทะเลาะด้วยหรอกครับ ผมว่าเค้าก็คงจะมีใจให้ จขกท.ไม่มากก็น้อยหละครับบ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อย่าไปยุ่งกับเขาเลยครับ

เขาก็บอกแล้วว่าเป็นสามีโดเรม่อน

ระวังโดเรม่อนใช้ของวิเศษนะคลัชแหม่ไปแยุ่งสามีเขา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 4th April 2014 เมื่อ 00:05

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เรียกผมว่าStickman
    กล่าวขอบคุณ
    260
    ได้รับคำขอบคุณ: 365
    บางครั้งความรักไม่ได้เกิดจากคำพูด แค่ความรู้สึกของคุณเวลา3ปีที่ทำให้กันแต่คุณไม่เคยบอกชอบเค้าแต่เขายังอยู่กับคุณแบบนี้นี้แหละครับความรัก
    พี่สาวแฟนผมมีแฟนตั้งแต่ม.5 จนถึงปัจจุบันนี้ โดนที่แฟนของเขาไม่เคยขอเป็นแฟนเลยพี่เขาแค่พูดว่า"มันรู้โดยธรรมชาติ" แค่นั้นแหละครับเขาครบกันจนถึงวันนี้ทะเลาะกันบ้างแต่ในเมื่อเขายอมรับข้อเสียของกันและกันได้ ยังไงก็อยู้ด้วยกันได้ครัย
    เข้าใจตรงกันนะ

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    595
    แหม่ท่านballba มาซะขำเลยนะครับประเด็นคือผมไม่รู้ว่าเธอรู้สึกยังไงนี้ละครับ
    ถ้าอยู่แบบนี้ต่อไปผมก็ท้ออ่ะครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ไฟฉายขยายส่วน *__*

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    คบมานาน 3 ปี ไม่ได้บอกชอบ โอ้นายอดทนมากเลย
    ลองบอกชอบตอนนี้ไปเลยครับ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ swatcat อ่านกระทู้
    แหม่ท่านballba มาซะขำเลยนะครับประเด็นคือผมไม่รู้ว่าเธอรู้สึกยังไงนี้ละครับ
    ถ้าอยู่แบบนี้ต่อไปผมก็ท้ออ่ะครับ
    ผมรู้สึกแหม่งๆอยู่นะ

คือเห็นบอกว่าจีบมา 3ปี ไปดูหนังด้วยกัน แต่ตลอดเวลา3ปี ก็ยังไม่บอกชอบ (นี่คุณจีบใช่มะเนี่ย )

แต่อยู่ดีๆมาทะเลาะและพูดมาว่า ไอสัตว์ แถมยังเป็นสามีโดเรม่อน

โดยที่เขาไม่เคยพูดมาก่อน ถูกปะ แล้วเราไม่ได้ทำอะไรผิดเลย อันนี้ก้คงทบทวนดีแล้วผมคิดงั้น

แต่ที่เขาพิมมาแบบนี้

ผมคิดอยู่ อย่างแรกคือเขาอาจจะอารมณ์ไม่ดีนะครับ ไม่ว่าจะจากสาเหตุอะไรก็ตาม

อย่างสอง คือ เขาไม่ได้เป็นคนพิมข้อความเอง เป็นตัวละครลับ อันนั้นก็ไม่รู้

อย่างสามคือ ทำไมนายไม่ถามเขาหละ ว่าเขาเป็นอะไร ทำไมถึงพูดแบบนั้น

ถึงปล่อยจนเลิกคุยกันไป - -*

และอีกเรื่องคือ ถ้าอยากบอกชอบ ทำไมไม่โทรไปบอกหละครับ ตอนนี้ก็ยังบอกได้

หรือบอกกับตัวเลยว่าชอบ หรือติดต่อไม่ได้ก้บอกไปในเฟสก้ยังดี

อีกเรื่องคือ นายจะบอกแล้วจะหายไปทำไมอ่ะ เผื่อเขาตอบกลับมา ว่าอะไรยังไง

欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    บอกเลยไอหนุ่มแล้วมาบอกภาคต่อด้วยนะว่าเป็นยังไง

ขอเผือกนิดนึง แฮะๆ

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ทำเถอะครับหากคุณยังมีเวลา อย่าช้าเกินเดี๋ยวโดนหมาคาปไปแดร๊กแบบผม Y Y

กล่าวขอบคุณ
    595
    ตอนนี้ผมไปขอโทษเธอแล้วครับ
    เธอคุยกับผมเหมือนเดิมละแต่ยังไม่ได้บอกชอบอยู่ดี
    -*- ก็มันเขินอ่าาา

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ผมมีปัญหาคล้ายๆพี่เลยครับ เมื่อก่อนคุยกันหวานมาก เคยไปดูหนังด้วยกันด้วย เเต่ตอนนี้เขาแทบไม่คุยกับผมเเล้ว คุยแค่ตอนผมทักไป สั้นๆ เเล้วเค้าก็จะออฟไป เป็นอย่างนี้มาสัปดาห์นึงเเล้วครับ เมื่อก่อนเขาชอบทักผมก่อนแท้ เเต่ตอนนี้ไม่แม้แต่จะทักหรือกดไลค์โพสผมเลยครับ ปัญหานี้ผมยังแก้ไม่หายเลย ผมยังพอมีโอกาสรึป่าวครับ ถ้าผมอยากคุย ผมควรรอเขาทักมา หรือผมควรเข้าไปคุยกับเขาครับ (ขอเกาะกระทู้หน่อยนะครับ พอดีเห็นว่าเป็นปัญหาคล้ายๆกัน)