ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

.::PheoniX::InTheWind::.
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,313

[PC] YAIBA: NINJA GAIDEN Z [REPACK BY SEYTER] [2014|2GB||ONE2UP|] เกมนินจาสุดฮิตของ Console ลง PC แล้ว!!!

ข้อมูล
    ---------------

Genre: Action, Adventure
    Developer: Spark Unlimited, comcept Inc., Team NINJA
    Publisher: TECMO KOEI GAMES CO., LTD.
    Release Date: 22 March 2014

-------------------------------------------------------------------------------

System Requirements
    Minimum:
    Processor: Dual core CPU 2.5 GHz
    Memory: 3 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 9800 or better
    Hard Drive: 7 GB available space
    Sound Card: Standard audio device

-------------------------------------------------------------------------------

Recommended:
    Processor: Quad core 2.7 GHz or better
    Memory: 8 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 460 or better
    Hard Drive: 8 GB available space
    Sound Card: 5.1 audio device

---------------------------------------------------------------------------------------------------------

"Yaiba: Ninja Gaiden Z" ตัวเกมภาคใหม่ในแฟรนไชส์นินจาไกเด็น ที่แตกแยกไปจากซีรีส์หลักด้วยการนำเสนอตัวละครเอกหน้าใหม่ ในโลกสีสันฉูดฉาดที่ใช้ภาพกราฟฟิกสไตล์เซลเฉดแบบเดียวกับหนังสือการ์ตูน มีกำหนดออกวางจำหน่ายให้ได้เล่นกันบนทั้งเครื่องพีซี, เอ็กบ็อกซ์360 และเพลย์สเตชัน 3 ในอเมริกาวันที่ 4 มีนาคมปีหน้า ส่วนยุโรปจะออกมาก่อนในวันที่ 28 กุมภาพันธ์ปี 2014

ตัวเกมเป็นผลงานความร่วมมือกันพัฒนาระหว่าง Team Ninja (สตูดิโอผู้อยู่เบื้องหลังซีรีส์ Ninja Gaiden และเกม Metroid: Other M), Spark Unlimited (ทีมสร้าง Lost Planet 3) และ Comcept (สตูดิโอพัฒนาเกมน้องใหม่ที่คุมบังเหียนโดยอดีตโปรดิวเซอร์คนสำคัญของค่ายแคปคอม "เคย์จิ อินาฟุเนะ" ที่เคยสร้างชื่อมาจากซีรีส์เกมดังอย่าง Resident Evil, Dead Rising และ Mega Man)

โดยที่เนื้อเรื่องของเกมจะฉีกแนวหันมาบอกเล่าเรื่องราวของตัวละครเอกที่เป็นวายร้ายนาม "ไยบะ คามิคาเซะ" (Yaiba Kamikaze) นินจาใจโฉดผู้สังหารหมู่ตระกูลของตัวเอง และสุดท้ายต้องมาจบชีวิตลงโดยเสียทั้งตากับแขนข้างซ้ายให้กับคมดาบของ "ริว ฮายาบุสะ" (ฮีโร่หลักประจำซีรีส์นินจาไกเด็น) แต่ทว่าตัวเขากลับฟื้นคืนชีพขึ้นมาใหม่อีกครั้งโดยกลุ่มไซบอร์กลึกลับ และถูกมอบหมายภารกิจใหม่ในการตามกำจัดฝูงซอมบี้ที่แพร่ระบาดในเมืองเพื่อแลกมาซึ่งพลังที่จะใช้ในการชำระแค้นบุคคลผู้สังหารตน
    ข้อมูล: manager.co.th

เป็นกำลังใจในการอัพช่วยกันกดTHANK ด้วยน่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ conan อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 100%

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklistzero อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับผม ยืนยันเล่นได้ 100% ครับ มันส์มากกกก ^^

วิธีลงง่ายๆครับ ตั้งชื่อเป็น 1.part1.exe 1.part2.rar 1.part3.rar ครับ ตอนลงก็เลือกภาษากันหน่อยครับ เปิดไฟล์ setup.exe แล้วดูด้านซ้ายครับ กดคำว่า "RU" ทีนึง มันจะเปลี่ยนเป้น EN ภาษาอังกฤษให้ครับ ลงไปๆ จะขึ้นให้ลง DirectX ก็ลงด้วย และลง Visual C++ 2013 ลงให้ครบครับ ไม่ต้องแคร๊ก ง่ายฝุดๆ ^^

อ่อ ถ้าใครใช้จอยเล่น ให้ใช้โปรแกรม Joy To Key เสริมหน่อยนะครับ เพราะบางทีจอยมันไม่ติดต้องมานั่งตั้งค่าเอง ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย vihog : 18th October 2014 เมื่อ 10:03

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ขอดันซักหน่อยนะครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ขอบคุณครับ เล่นได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    95
    ขอบคุณที่มายืนยันให้ครับผม

กล่าวขอบคุณ
    147
    ได้รับคำขอบคุณ: 225
    ลงไงเนี้ย --
    https://www.facebook.com/Pitchpong<<<< MY FACEBOOK เอง

กล่าวขอบคุณ
    95
    แตกไฟล์(ให้ชื่อเหมือนกันนะครับ ยกเว้นพาทหนึ่งให้ใส่นามสกุลเป้น .exe ครับ) แล้วจะได้โฟลเดอร์เกมมาครับ ให้กด Setup เลยครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Games Hub
    กล่าวขอบคุณ
    1,269
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,686
    Blog Entries
    1
    น่าเล่นดีครับ เล่นได้จะมายืนยันคับ
    There is no Thank You and there is nothing right as long as we're downloading illegal games.

กล่าวขอบคุณ
    95
    ขอบคุณครับผม

กล่าวขอบคุณ
    95
    หายไปเลยขอดันหน่อยนะครับผม

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 31
    ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ครั้งสุดท้ายครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 2
    ขอบคุณครับผม ยืนยันเล่นได้ 100% ครับ มันส์มากกกก ^^

วิธีลงง่ายๆครับ ตั้งชื่อเป็น 1.part1.exe 1.part2.rar 1.part3.rar ครับ ตอนลงก็เลือกภาษากันหน่อยครับ เปิดไฟล์ setup.exe แล้วดูด้านซ้ายครับ กดคำว่า "RU" ทีนึง มันจะเปลี่ยนเป้น EN ภาษาอังกฤษให้ครับ ลงไปๆ จะขึ้นให้ลง DirectX ก็ลงด้วย และลง Visual C++ 2013 ลงให้ครบครับ ไม่ต้องแคร๊ก ง่ายฝุดๆ ^^

อ่อ ถ้าใครใช้จอยเล่น ให้ใช้โปรแกรม Joy To Key เสริมหน่อยนะครับ เพราะบางทีจอยมันไม่ติดต้องมานั่งตั้งค่าเอง ^^

[/COLOR][/FONT][/SIZE]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย blacklistzero : 8th April 2014 เมื่อ 10:22

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    95
    ขอบคุณครับเป็นประโยชน์มากมายเเบยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ขอคุณครับบบบบบบบบบบบบบบ

กล่าวขอบคุณ
    95
    เร่องเล็กน้อยครับผม

กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 19
    มาเจิมอีกเกมล่ะกัน เป็นกำลังใจให้นะครับ มีโอกาสว่างๆก็อับโหลดเกมได้เลย
    Asus ROG gl552v i7 6700HQ KINGSTON 16GB DDR4 2133mhz GTX960m 4GB DDR5 SAMSUNG SSD128GB+HDD1TB