ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 71

[PSO2] ประกาศเปิด CBT แล้ววันนี้ บ่าย 2 โมง!!

Phantasy Star Online 2

เปิด CBT แล้ววันนี้ บ่าย 2 โมงจ้าา http://pso2.playpark.com/

มีแจกรางวัลด้วย >> พิเศษ!! สุดเร้าใจยิ่งขึ้นกับ 2 กิจกรรมที่มาพร้อมของรางวัลสุด Cool ที่จะมอบให้กับผู้เล่นในช่วง CBT วันที่ 4-7 เมษายน 2557 เท่านั้น!!

สิ่งที่ชอบที่สุดคือ แต่งตัวละครนี้แหละ แฮะๆ ดูม ดูม ตามต้องการ

สำหรับความพร้อมในการดาวน์โหลดเกมนี้ ก็ไม่ใช่น้อยๆ นะคร๊าบ ตามนี้เลย
    ความต้องการของ Computer ขั้นต่ำเพื่อใช้ในการเล่น PSO2

OS (ระบบปฏิบัติการ): Windows XP(SP3)/ Vista/ 7/ 8 32bit, 64 bit
    CPU (ระบบประมวลผล): Intel Core 2 Duo E6300 หรือสูงกว่า
    RAM (หน่วยความจำ): 1.5 GB หรือสูงกว่า
    Graphics Card: NVIDIA GeForce 7800GT, AMD RADEON HD2900XT หรือสูงกว่า
    DirectX: DirectX 9.0 C

*เนื่องจาก Client มีขนาดใหญ่ผู้เล่นจะต้องมีพื้นที่ใน HDD อย่างน้อย 30 GB ในการ Download Client ถ้าพื้นที่ว่าง ไม่พอขณะ Download ไฟล์จะเสียทันที ให้เคลียพื้นที่ใน HDD ให้เรียบร้อย

https://www.facebook.com/PSO2PLAYPARK

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ผมกำลังเล่นในมือถือเลยนิ cross-platform ตัวจาก PC มาเลย

ใครอยากเล่นลองดูได้

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    โหลดไว้แล้ว แต่ PC ดันมาเสียเอาวันนี้
    เลยต้องมานั่ง โหลดใหม่ ใน NB

ซวยจริงๆ

ไม่ค่อยว่าง...
    กล่าวขอบคุณ
    1,499
    ได้รับคำขอบคุณ: 626
    1
    รอแล้วครับวันนี้เอาให้หน่ำใจ

( ^▽^)っ✂╰⋃╯
    End of the world
    กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 328
    คิดว่าจะเปิดในประเทศไทยได้กี่ปี

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 633
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hisawahiroki อ่านกระทู้
    ผมกำลังเล่นในมือถือเลยนิ cross-platform ตัวจาก PC มาเลย

ใครอยากเล่นลองดูได้
    โหลดยังไงหรือครับ? ผมโหลดไม่ได้อ่ะ T^T

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hannah อ่านกระทู้
    คิดว่าจะเปิดในประเทศไทยได้กี่ปี
    ไม่ได้กากเหมือนค่ายวิน__นะครับ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    708
    ได้รับคำขอบคุณ: 71
    เกมนี้ไม่ค่อยโดนใจเท่าไหร่ งงๆ 55555
    dadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadadaDADADADA

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ขอถามว่า แลค มั้ยคับ เห็นเป็น CBT ผมคาดว่า อาจจะแลคถล่มทลาย เลยไม่โหลดมาเล่น ผลเป็นไงบอกด้วย ผมก็อยากลองเหมือนกัน

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อันนี้เป็นความรู้สึกผมนะ อาจจะเพราะลองไปได้ไม่ไกล
    เกมให้ความรู้สึกน่ารำคาญตอนตัดเข้าอีเว้นเควสมากๆ วิ่งไปเจอจุดอีเว้น>โหลด>เข้าอีเว้น>คุยๆ>โหล> กลับมามิชชั่นทำเควสลุยต่อ
    เกมเพิ่มความสดวกในการหาตี้ทำเควส แต่กลับกลายเป็นข้อเสียไปในตัว คือ สามารถแทรกปาตี้ใครก็ได้ ถึงจะเควสเดียวกัน การพบเจออีเว้นจะแยกกัน(งงมะ เช่นเราตีมอนอยู่ คนในตี้ไปถึงจุดอีเว้น เราก็จะเห็นคนในตี้ยืนเฉยๆ เราก็ตีมอนไป หรือเราไปถึงจุดอีเว้น คนในตี้ก็จะเห็นเรายืนเฉยๆ) ไปเป็นตี้จะมีประโยชอะไรแบบนี้ ไปแค่ช่วยกันตีมอนเพราะมันลุยคนเดียวไม่ไหว 5 5+
    ตอนแรกผมไปลองเซิฟญี่ปุ่นมา ก็ตีไปมั่วๆเพราะอ่านไม่ออก
    พอมาเซิฟไทยก็อ่านออก กลับกลายเป็นว่าให้ความรู้สึกไม่อยากอ่าน เพราะช่วงเรากำลังอยู่ในอีเว้นเควส เพื่อนในตี้ก็ตีมอนไปเรื่อย กว่าเราจะออกมาจากอีเว้นเค้าก็ไปไหนต่อไหนละ - -*
    ปล.ความเห็นส่วนตัวผมนะ คนอื่นอาจจะสนุกก็ได้ แต่ผมคงไปรอเล่นKUF2ละ อิอิ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zantozz อ่านกระทู้
    อันนี้เป็นความรู้สึกผมนะ อาจจะเพราะลองไปได้ไม่ไกล
    เกมให้ความรู้สึกน่ารำคาญตอนตัดเข้าอีเว้นเควสมากๆ วิ่งไปเจอจุดอีเว้น>โหลด>เข้าอีเว้น>คุยๆ>โหล> กลับมามิชชั่นทำเควสลุยต่อ
    เกมเพิ่มความสดวกในการหาตี้ทำเควส แต่กลับกลายเป็นข้อเสียไปในตัว คือ สามารถแทรกปาตี้ใครก็ได้ ถึงจะเควสเดียวกัน การพบเจออีเว้นจะแยกกัน(งงมะ เช่นเราตีมอนอยู่ คนในตี้ไปถึงจุดอีเว้น เราก็จะเห็นคนในตี้ยืนเฉยๆ เราก็ตีมอนไป หรือเราไปถึงจุดอีเว้น คนในตี้ก็จะเห็นเรายืนเฉยๆ) ไปเป็นตี้จะมีประโยชอะไรแบบนี้ ไปแค่ช่วยกันตีมอนเพราะมันลุยคนเดียวไม่ไหว 5 5+
    ตอนแรกผมไปลองเซิฟญี่ปุ่นมา ก็ตีไปมั่วๆเพราะอ่านไม่ออก
    พอมาเซิฟไทยก็อ่านออก กลับกลายเป็นว่าให้ความรู้สึกไม่อยากอ่าน เพราะช่วงเรากำลังอยู่ในอีเว้นเควส เพื่อนในตี้ก็ตีมอนไปเรื่อย กว่าเราจะออกมาจากอีเว้นเค้าก็ไปไหนต่อไหนละ - -*
    ปล.ความเห็นส่วนตัวผมนะ คนอื่นอาจจะสนุกก็ได้ แต่ผมคงไปรอเล่นKUF2ละ อิอิ
    - แท่งอีเว้นต์ไม่ต้องกดคุยก็ได้นิ แค่ส่วนเติมเต็มเนื้อเรื่องเฉยๆ (เราลองไม่กดสักอันจนจบเควสก็ไม่มีอะไรเสียหาย)
    - ระบบที่มีคนเข้าปาร์ตี้เรามันก็ตั้งค่าปาร์ตี้ตอนเริ่มได้จะล็อค จะเลือกระดับเลเวลอะไรก็ว่าไป
    - เข้าอีเว้นแล้วคนอื่นตีมอนเรียบ ย้อนไปอันแรกไม่ต้องกดก็ได้ หรือถ้าหลงกดก็กดข้ามไปซะ

ออกแนวรำไม่ดีโทษปี่โทษกลองนะ ส่วนตัวเราว่านายไปลองดูดีๆค่อยๆอ่านค่อยๆทำความเข้าใจ
    จุดที่เกมต้องปรับคือฟอนต์ตัวเล็กมาก บัคอะไรยังไม่เจอ
    เกมมันก็ให้อารมณ์ต่างจากออนไลน์เกาหลีดี มีอะไรเล็กๆน้อยๆให้ทำเยอะดี เห็นแว้บๆว่ามีแต่งห้อง เพราะเห็นมีโซฟาขาย
    จัดว่าโอเค ไม่ใช่เกมบ้าเลเวลเท่าไหร่เป็นเกมเล่นเรื่อยๆดี
    TROL HAHAHAHAHA

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    กำลังโหลดเลย เซิฟ JP อะนะ เซิฟไทยไม่อยากเล่นอะ เบื่อ เทพทรู กับ เกรียน

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 78
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zantozz อ่านกระทู้
    1.ปุ่ม skip มี ไม่ต้องอ่านก็ได้นะ
    2.event frag ไม่ต้องกดคุยก็ได้นะ
    3.ไม่ต้องเล่นก็ได้นะ

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ridermaster อ่านกระทู้
    - แท่งอีเว้นต์ไม่ต้องกดคุยก็ได้นิ แค่ส่วนเติมเต็มเนื้อเรื่องเฉยๆ (เราลองไม่กดสักอันจนจบเควสก็ไม่มีอะไรเสียหาย)
    - ระบบที่มีคนเข้าปาร์ตี้เรามันก็ตั้งค่าปาร์ตี้ตอนเริ่มได้จะล็อค จะเลือกระดับเลเวลอะไรก็ว่าไป
    - เข้าอีเว้นแล้วคนอื่นตีมอนเรียบ ย้อนไปอันแรกไม่ต้องกดก็ได้ หรือถ้าหลงกดก็กดข้ามไปซะ

ออกแนวรำไม่ดีโทษปี่โทษกลองนะ ส่วนตัวเราว่านายไปลองดูดีๆค่อยๆอ่านค่อยๆทำความเข้าใจ
    จุดที่เกมต้องปรับคือฟอนต์ตัวเล็กมาก บัคอะไรยังไม่เจอ
    เกมมันก็ให้อารมณ์ต่างจากออนไลน์เกาหลีดี มีอะไรเล็กๆน้อยๆให้ทำเยอะดี เห็นแว้บๆว่ามีแต่งห้อง เพราะเห็นมีโซฟาขาย
    จัดว่าโอเค ไม่ใช่เกมบ้าเลเวลเท่าไหร่เป็นเกมเล่นเรื่อยๆดี
    ผมก็บอกแล้ว ว่าความรู้สึกของผมเอง แล้วผมไปโทษอะไรตรงไหน ส่วนไหนผมรู้สึกว่าไม่โดนใจจากการที่ผมเข้าไปเล่น ผมก็บอกว่าผมรู้สึกยังไง แต่ละคนมันมีความต้องการเล่นเกมไม่เหมือนกัน นายอาจจะเข้าไปตีๆมอนจบเควส แล้วทำแบบที่นายทำมันต่างจากเกมตีมอนเก็บเวลทั่วไปตรงไหน ถ้าไม่เล่นเพื่อรับรู้เนื้อหาของเกม แล้วผมก็บอกไปแล้ว ว่าคนอื่นอาจจะสนุกก็ได้
    ถ้านายบอกผมรำไม่ดีโทษปี่โทษกลอง นายก็แค่เอารสนิยมของตัวเองมายัดเยียดให้คนอื่นชอบนั่นแหละ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kissbally อ่านกระทู้
    1.ปุ่ม skip มี ไม่ต้องอ่านก็ได้นะ
    2.event frag ไม่ต้องกดคุยก็ได้นะ
    3.ไม่ต้องเล่นก็ได้นะ
    บอกผมช้าไปนะ ผมลบเกมไปแล้วล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zantozz : 4th April 2014 เมื่อ 18:07

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,331
    ได้รับคำขอบคุณ: 692
    เล่นได้เลยปะครับ ต้องมีพวก ac code มั้ยอ่ะ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 92
    ไม่สนุกอะ มันเป็นอะไรที่ไช่สำหรับผมเลย

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    เกมนี้มาจากการ์ตูนนิ???

ช่อง Gang Cartoom ก็มีให้ดู???

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    eos online เท่านั้น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เบื่ออิพวกดูถูกเกมประเทศไทย บายจ้ะ ไม่ต้องมาดิ้นว่าไม่เล่นจ้ะ บ๊าย บาย กรุณาอุดหนุนของนอกไปจ้า : ) #ตามความสะดวกแค่อธิบานะจ้ะไม่ได้จะว่าอะไร

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    เอาตังเติมเกมออนไลน์มาอัพคอมกับมาอุดหนุนเกมออฟไลน์แท้ดีกว่า

#ไม่เกี่ยว #หลบteen ><

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themind2010 อ่านกระทู้
    โหลดยังไงหรือครับ? ผมโหลดไม่ได้อ่ะ T^T
    เท่าที่ได้ลองมามันรองรับเฉพาะมือถือญี่ปุ่นเท่านั้นนะครับ (Docomo)
    ผมลองกับ Z Ultra เครื่องไทยต่อ VPN ไปแล้วก็ไม่ได้เหมือนกัน ไม่ได้ขึ้นว่ากั๊กประเทศแต่ขึ้นไม่รองรับไปเลย

นักตกเหวตายมืออาชีพ
    กล่าวขอบคุณ
    129
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    ใครไม่เล่น ผมไม่สน เพราะผมเล่นเองกับเพื่อนก็ได้
    "Revenge has to be done with a smile."
    -Hayakawa Yuzuko (Yuzuko Peppermint)

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    1
    ต้องรอดูไปก่อนครับ ส่วนเหตุผลหลักๆที่ผมว่าไม่น่าจะรุ่งเพราะ...

- ทำการแลกเปลี่ยนไม่ได้ ตั้งร้านขายของไม่ได้ถ้าไม่เป็นสมาชิก Premium ที่เซิฟยุ่น 1300 yen 30 วัน หรือประมาณ 400 กว่า ต้องรอดูอัตราของเมืองไทยก่อนว่าจะลดไหม
    - ไม่มีระบบ PVP สำหรับพวกขาชอบอวดความเก่ง
    - เกมนี้ทุกคนสามารถชุบชีวิตให้กันได้ ผมมีความรู้สึกว่าในตี้ใหญ่ 12 คน จะเกิดเหตุการณ์ "ไม่อยากชุบชีวิตให้คนไม่รู้จักกัน" (เซิฟยุ่นน้อยมาก แต่ก็มีบางไม่ใช้ไม่มี)
    - เกมนี้ update patch บ่อยมาก ต้องตามเทศกาลตลอดเวลา (Valentine , X-Max บลาๆ) ไม่รู้ว่าทาง Asiasoft จะอัพบ่อยรึป่าว
    - การจะซื้อของ 9 ดาวขึ้นไป ต้องเป็นสมาชิก Premium "เท่านั้น" และต้องหาของมาแลกด้วย (ซื้ออาวุธ 10 ดาว ต้องเป็น Premium และต้องมีอาวุธ 10 ดาว เพื่อเอาไปแลกบัตรที่ใช้การซื้ออาวุธ) *นอกนั้นหาดรอปเองน่ะจ่ะ
    - เกมนี้คนไม่ทำอะไรเลยก็ได้เลเวล หรือเอาง่ายๆในตี้ใหญ่ 12 คน แค่คุณไปเดินเล่น คุณก็ได้ EXP ไม่ต้องทำอะไร ดังนั้นต้องมีพวก... แน่นอน
    - ของไม่ดี โดนตีทีเดียวตายในช่วงเลทเกม แต่บางครั้งของดียังไงเลือดน้อยไปก็ตายได้ (เหมือน DragonNest)

ที่กล่าวมาเป็นสิ่งที่ผมได้จากการเล่นเซิฟยุ่น (ยาน 4) มาราวๆ 3-4 เดือน
    โดยส่วนตัวผมคิดว่าเหตุที่ทำให้ Asiasoft นำเกมนี้เข้าไม่ใช้ เพราะเอามาเพราะอยากได้เกม MMORPG ลงดันแบบใหม่
    แต่เป็นเพราะเล่งเห็นว่าตอนนี้ วัฒนธรรมญี่ปุ่นเข้ามาในไทยมาก ดูได้จาก อนิเม เป็นต้น
    ดังนั้นคงหากินกับพวกเด็กบ้า PVP อวดของเทพไม่ได้ ส่วนใหญ่คงจะเข้ากับพวกชอบลงดันหาเพื่อนมากกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ApiX : 5th April 2014 เมื่อ 01:41 เหตุผล: แก้คำผิด =A=
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

Even younger...!
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 306
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ quixocizm อ่านกระทู้
    เบื่ออิพวกดูถูกเกมประเทศไทย บายจ้ะ ไม่ต้องมาดิ้นว่าไม่เล่นจ้ะ บ๊าย บาย กรุณาอุดหนุนของนอกไปจ้า : ) #ตามความสะดวกแค่อธิบานะจ้ะไม่ได้จะว่าอะไร
    เกมของประเทศ "ญี่ปุ่น" ที่ Asiasoft ขอลิขสิทธิ์มาเปิดนะครับ ไม่ใช้เกมของประเทศ "ไทย" นะครับ
    แล้วก็ที่หลังจะ "ดิ้น" ก็ศึกษาข้อมูลก่อนให้ดีด้วยนะครับ
    "มีปัญหาก็อยากช่วย แต่ถ้าช่วยแล้วโดนด่ากลับมาก็ไม่อยากช่วยนะ"

สมาชิกไร้ค่า
    ตรงไหนก็ได้ มีมากกว่านั้นก็ลองเสนอมา
    กล่าวขอบคุณ
    439
    ได้รับคำขอบคุณ: 498
    เอ ผมว่าเล่นแล้วสนุกดีนะครับ จนลืม DOTO ไปเลย แล้วอีกอย่างมันบอกปิดเที่ยงคืน ผมเล่นทั้งคืนมันยังไม่ปิดเลย

Tags for this Thread