ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ลุงผม จะ 60 ละครับ ยังเล่น Need for Speed World อยู่เลย 555+

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    พ่อผม 40 กว่าแล้ว ก็ยังเล่นเกมอยู่เลย คนที่อายุ 50 กว่า ที่เล่นเกมผมเคยเจอมาละ ผมว่ามันไม่แปลกหรอก คนเรามันก็ต้องหาอะไรเล่นคลายเครียดมั้งครับ เรื่องปกติ
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 216
    อย่าใส่ใจครับ เกมวัยในเราก็เล่นได้ บางคนที่เขาไม่เล่นเพราะเขาคงหาความสุขจากเกมไม่ได้ เขาอาจจะมีความสุขกับการแต่งตัว การขับรถ คนเราความสุขมันไม่เหมือนกันเล่นไปเถอะครับเกมอะ ไม่ผิดหรอก ^^

บอกดีไหมน่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    1,097
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,194
    ทำสิ่งที่ตัวเองชอบดีแล้วครับ ตอนนี้ ผมอายุ 20 จะเรียก จขกท. ว่า น้า พี่ หรือ ลุง ดีฮ่าๆๆๆ
    หลานผมก็มีพ่อนิสัยเหมืิอนพี่ จขกท.เลย ยังเล่นเกมส์อยู่เล่นเกมส์กับลูก สนุกเลย

กล่าวขอบคุณ
    361
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,881
    ผมว่าแล้วแต่ความชอบของแต่ละคนคับเป็นงานอดิเรก บ้างคนชอบเล่นเกม บางคนชอบเที่ยว บางคนชอบดูการ์ตูน บางคนชอบเล่นกีฬา ฟังเพลง ดูหนัง อื่นๆ
    AMD Athlon II X4 860K/ASROCK FM2A58M-HD+ R2.0/ Zotac GTX 750 Ti (2GB) / Hyper-X DDR3(1600) 8GB Kingston/ PS (80Plus) Tsunami Black Strom 550W

先んずれば人を制す
    กล่าวขอบคุณ
    24
    ได้รับคำขอบคุณ: 305
    ถ้าคนโตๆส่วนใหญ่ Gconsole มีแต่รุ่นๆเดียวกับพี่เนี่ยแหละครับ มีลูกมีเมียแล้วก็เยอะ มีตั้งแต่พนักงาน-ประธานบริษัทเลยก็มีครับ บางท่านเกษียณราชกาลแล้วยังมีเลยครับ 60 นิดๆ เรื่องของเกม อายุคงไม่เกี่ยว มันเป็นความชอบมากกว่าครับ สำหรับผมต่อให้จะอายุเท่าไหร่ก็คงเลิกไม่ได้ และจะไม่เลิกด้วย ก็ใจมันรักให้ทำไง 555

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    อย่าได้แคร์ครับ คนเล่นเกมที่ผมรู้จักอายุ 40-50+ ก็หลายคน บางคนเป็นหมอ เป็นทนายก็มี

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ไม่แปลกหรอกครับ พี่ที่ผมรู้จักในเกมส์ อายุจะ 40 กว่าแล้วยังเล่นอยู่เลย

แต่ผมอยากให้สนับสนุนของแท้กันเยอะๆนะครับ มันจะทำให้เรารู้คุณค่าของเกมส์มากกว่าการโหลดนะครับ
    ผ่านไป 20-30 ปีเราก็ยังสามารถหยิบมาลำรึกความทรงจำดีดีใช้ชีวิต Gamer ของเราได้

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ถึงแก่ ผมก็จะเล่น 555 เพราะมีตังค์ซื้อคอมใหม่ อัพคอมใหม่ ตอนนี้เจ็บใจ ไม่มีตังค์อัพ และก็ไม่ค่อยชอบรับจ๊อบ เก็บเงินอ ่ะ

ผมว่าเป็นเรื่องปกตินะ ก็เรามันชอบนิ
    === MSI GE 62 7RE APACHE PRO ===

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผม35ครับลูก3คนเล่นเกม อ่านการ์ตูน ครบสูตรครับ เวลาใครมาที่บ้านมักจะตกใจ เพราะหนังสือเกมเยอะมาก แถมคุยกับลูกชายคนโตเรื่องเกมแบบคนอื่นยังตกใจและอิจฉาเลยครับ 5555

กล่าวขอบคุณ
    1,362
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    ผม 31 แล้วยังเล่นอยู่เลยครับ ผมว่าเล่นเกมส์อยู่บ้านดีกว่าออกไปกินเหล้าข้างนอกนะ
    ผมมันก็แค่ คนเล่นเกมส์

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    ผมว่าก็เหมือนกันการดูหนังนะ เล่นเกมเนี่ย เพราะมันคือการผ่อนคลายอย่างหนึ่งเหมือนกัน ผมว่าไม่แปลกหรอก
    แถมพวกนักสร้างเกมพัฒนาเกมต่างๆที่เทพๆต่างก็อายุ 30 + ขึ้นไปเกือบหมด เทสเกม เล่นเกมกันทั้งวันทั้งคืนก็มี 555
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

กล่าวขอบคุณ
    56
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    บอร์ดอื่น อายุ จะ 50 ยังเล่นเกม เลี้ยงลูกเลี้ยงเต้ากันอยู่เลยครับ

-อยู่หน้าคอมทุกวัน-
    !!ดาวอังคารโว้ยย!!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,329
    ไม่เห็นเป็นไรเลยนี่ครับ เเต่ออกจากหน้าจอคอมบ้างก็ดีนะครับ เพื่อสุขภาพสายตา

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ชีวิตฉันคือเกม

เกมคือชีวิตฉัน

- [ The Gang ] -
    RAMAIX BangNa Phathumtani
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,062
    ขาดเมียยังพอทนได้ ขาดเกมส์ทนไม่ได้...

กล่าวขอบคุณ
    93
    ได้รับคำขอบคุณ: 110
    คนที่เล่นร้านเดียวกับผมแต่ก่อน นานมาแล้ว อายุ 50กว่าๆ เล่นเกมออนไลน์ ครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    306
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,238
    ญาติผม เกือบ 50 มีกิจการเป็นของตัวเองใหญ่โต ก็เล่นเกมส์อยู่เหมือนกันครับ = = ศัพท์วัยรุ่นแกโคตรถนัดเลย 5555555555555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ผม 35 ยังเล่นอยู่เลย
    สนุกสนานเฮฮา

กล่าวขอบคุณ
    540
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ถ้าผิดปกติ ผมคงผิดปกติมากเลย ผม 46 แล้วก็ยังรักที่จะเล่นเลย แล้วคนที่คิดเกมก็อย่างที่เเห็น คนเขียน Doraemon ก็ไม่ใช่วัยรุ่น มันอยู่ที่ใจ ครับผม ใจล้วนๆ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    ฮาๆปกติ นะครับ แล้วแต่เลย น้าผม อย่าง ซื้อ Bf4 มาเล่นกับผมอยู่เลย ผิดตรงไหน
    แต่ที่เข้าไม่เล่นกันเพราะ เขาไม่มีเวลามากกว่า อันนี้ บาง เมีย คือ ปํญหา เล่นนานๆไม่ได้ โดนด่ามั่งละ
    ฮาๆ แล้วอีกอย่าง ผม 23 ละ จะ24 ปีนี้ ผมติด เกม ติด Anime ติดรถ ติดนาฬิกา ติด ****ทุกเกือบอย่างที่เขาชอบๆกัน
    ยกเว้น แฟน ****ปัญหา เยอะ จะ ทำไรก็ทำไม่ได้ ไหน กลัวมันไปมีชู้ สู้ไม่มีเลยแล้ว ถึงเวลาอยากมีไปหาก็ไม่สาย
    เพราะ ฉะนั่น ไม่แปลง อีกอย่าง คนที่ ทำให้มีเสียตัง เยอะเรื่อง คอม เมื่อ 5 ปี ที่ แล้วคือ ท่าน เพราะ สเปคท่านสมัยก่อน แรงที่สุดใน บอร์ด

กล่าวขอบคุณ
    196
    ได้รับคำขอบคุณ: 398
    ไม่ผิดหรอก แต่อย่าเล่นจนเสียการเสียงานละกันนะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ความชอบมันไม่เหมือนกันครับ เคยโดนอยู่ครับที่ทำงานว่าไม่รู้จักโตเล่นแต่เกม ผมเลยตอบว่าจะเล่นมันจนแก่ตายนี่ละครับ
    เป็นผู้ใหญ่แล้วต้อง เที่ยว กินเหล้า หญิง เล่นพนัน เล่นพระ(อันนี้ท่านที่บูชาด้วยความศรัธาไม่เกี่ยว เฉพาะพวกแสวงหาผลกำไร) ตีไก่ กัดหมา เล่นหวย หรือไงครับ
    เหตุผลมันอยู่ที่ความชอบของแต่ละคน แบ่งเวลาให้ดี ทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีครับ

แต่บางเห็นผมเล่นเกมเลยมาเล่นตามผมบ้างก็มีนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ไม่หรอกมีเงินมีเวลา เล่นเกมไม่ผิดหรอก น่าอิจฉาด้วยซ้ำ อายุ30หลายๆคนนี้ เวลาไม่มีเลยด้วยซ้ำ ลุูกเอย งานเอย สมัยนี้ออฟฟิตทำงานวัน จันทร์ถึงเสาร์ ไหนจะโดนบังคับทำโอทีอีก วันหยุดราชการก็ไม่ให้หยุดด้วยซ้ำ แถมเวลาการทำงานก็เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ไหนจะปัญหาการจราจรในเมืองไทยที่กินเวลาชีวิตฟรีๆอีก โชคดีแค่ไหนแล้วคับที่เรามีเวลาเป็นของตัวเอง
    ฮาๆปกติ นะครับ แล้วแต่เลย น้าผม อย่าง ซื้อ Bf4 มาเล่นกับผมอยู่เลย ผิดตรงไหน
    แต่ที่เข้าไม่เล่นกันเพราะ เขาไม่มีเวลามากกว่า อันนี้ บาง เมีย คือ ปํญหา เล่นนานๆไม่ได้ โดนด่ามั่งละ
    ฮาๆ แล้วอีกอย่าง ผม 23 ละ จะ24 ปีนี้ ผมติด เกม ติด Anime ติดรถ ติดนาฬิกา ติด ****ทุกเกือบอย่างที่เขาชอบๆกัน
    ยกเว้น แฟน ****ปัญหา เยอะ จะ ทำไรก็ทำไม่ได้ ไหน กลัวมันไปมีชู้ สู้ไม่มีเลยแล้ว ถึงเวลาอยากมีไปหาก็ไม่สาย
    เพราะ ฉะนั่น ไม่แปลง อีกอย่าง คนที่ ทำให้มีเสียตัง เยอะเรื่อง คอม เมื่อ 5 ปี ที่ แล้วคือ ท่าน เพราะ สเปคท่านสมัยก่อน แรงที่สุดใน บอร์ด
    ดีแล้ว ผู้หญฺิงนะ เอาเข้าจริงๆ หาพวกที่มีความชอบแบบเดียวกันยากคับ ผู้หญิงส่วนใหญ่ก็แต่งตัว ชอปปิ้ง จีบได้ก็คุยกันไม่รุ้เรื่องอยู่ดี จะโอทาคุหรือคนปกติที่อยู่กันไม่ยืดก็เพราะแบบนี้หละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย liger0000 : 8th April 2014 เมื่อ 15:43

กล่าวขอบคุณ
    50
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ถ้าไม่กระทบการงาน

ผิดมั้ย ไม่ผิดอยู่แล้ว
    ผิดปกติมั้ย สำหรับผมไม่ผิด 555+
    เกมถูกๆจาก G2A