ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 617
    โอ้ว
    ไม่ตัองไปถึงเมกาหรอก
    หน่วย ซีล บ้านเราก็พอ
    หลักสูตรเดียวกันไม่แน่ของไทยเจ๋งกว่าอีก
    ของเมกาเน้นเครื่องมือ

ที่สำคัญอยากเป็นทหารที่ไหนก็เป็นได้ถ้าใจถึงขอแค่ตั้งใจ และกล้าเท่านั้น
    อีกอย่างถ้าอยากออกภาคสนามนะภาคใต้ตรึมสมัครได้เลยไม่ต้องรอไปเมกา
    ถ้ากล้าอะนะ
    ปัญญาอ่อนครับ ตรงๆ...

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    เพลียแทนหลายความเห็น ถ้าอยากเป็นจริงๆ ถามในนี้ก็คงได้แค่คำตอบแนวๆนี้แหละครับ

นี่บอร์ดเกมคับ พูดถึงทหาร เขานึกถึงแต่ในหนังกับเกมกัน

ผมเชื่อว่าถ้าจะตัดสินใจไปทางนี้จริงๆ ถ้าไม่ใจรัก ก็คงมีอุดมการณ์อะไรซักอย่าง ไม่ใช่ว่าเพ้อหรือคิดว่าเท่ห์อย่างหลายความเห็นว่าแน่นอนครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DotZero00 อ่านกระทู้
    เพลียแทนหลายความเห็น ถ้าอยากเป็นจริงๆ ถามในนี้ก็คงได้แค่คำตอบแนวๆนี้แหละครับ

นี่บอร์ดเกมคับ พูดถึงทหาร เขานึกถึงแต่ในหนังกับเกมกัน

ผมเชื่อว่าถ้าจะตัดสินใจไปทางนี้จริงๆ ถ้าไม่ใจรัก ก็คงมีอุดมการณ์อะไรซักอย่าง ไม่ใช่ว่าเพ้อหรือคิดว่าเท่ห์อย่างหลายความเห็นว่าแน่นอนครับ
    อ่านแล้วตะหงิดๆ อ่อ... บอร์ดเกม ต้องนึงถึงหนังกับเกม หมดเลยสินะครับ แยกกันไม่ออกเลยว่างั้น??

บางคนทำงานมีเงินเดือนก็เยอะ เพียงแค่เขาชอบเล่นเกม ก็เลยมาสิงบอร์ดเกม ผมหลายคนเขาแยกแยะออกนะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ exodus อ่านกระทู้
    มันเสรีชนแต่ชื่อน่ะ ข้างในก็อีกเรื่องนึง ไม่เห็นแปลกนี่ครับ เมืองไทยเมืองพุทธ ยังมีสถิติอาชญากรรมติดอันดับโลกได้เลย

มันมีแนวคิดของอารยะชนแบบสุดโต่งอยู่อย่างหนึ่งคือการก้าวข้ามชาติพันธุ์และศาสนา จนเหลือเพียงสิ่งที่เรียกว่าเพื่อนร่วมโลก
    จอห์น เลนนอน เคยกล่าวไว้ว่า มันจะดีแค่ไหน ถ้าจะจินตนาการว่า หากโลกนี้ไม่มีประเทศ ไม่มีศาสนา ไม่มีการแบ่งแยก
    ผมลัพธ์ก็คือ ความสงบสุข ความรัก และสันติภาพ
    แต่สุดท้ายก็กลายเป็นแค่จินตนการ และก็บทเพลงที่ เลนน่อน ได้ทิ้งเอาไว้เท่านั้น
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

กล่าวขอบคุณ
    845
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    ผมไม่รู้นะต้องทำยังไงน่ะ ผมรู้แต่ว่า....มาเป็นทหารไทยดีกว่าครับ รับใช้ประเทศชาติของเรา

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    อ่านแล้วตะหงิดๆ อ่อ... บอร์ดเกม ต้องนึงถึงหนังกับเกม หมดเลยสินะครับ แยกกันไม่ออกเลยว่างั้น??

บางคนทำงานมีเงินเดือนก็เยอะ เพียงแค่เขาชอบเล่นเกม ก็เลยมาสิงบอร์ดเกม ผมหลายคนเขาแยกแยะออกนะ
    ผมคงตอบแบบเหมารวมเกินไป เชื่อว่าหลายคนในนี้ แยกแยะออกครับ แต่ถ้าพูดถึงทหารผมเชื่อว่าหลายคน ในบอร์ดนี้ ยังไงก็ต้องในนึกถึงในหนังหรือในเกม ก่อนทั้งนั้น

ถ้ายังไงอยากให้มองเป็นภาพรวม เอาหน่ะครับ หลายความเห็นที่หาว่า จขกท. เพ้อ หรือคิดว่าเท่ห์ เพราะเขานึกถึงในหนังหรือในเกมก่อนยังไงหล่ะครับ

คือถ้าอยากได้คำตอบจริงๆจังๆ ผมว่าใบอร์ดนนี้ไม่น่าให้พอหน่ะครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย DotZero00 : 5th April 2014 เมื่อ 02:19

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DotZero00 อ่านกระทู้
    ผมคงตอบแบบเหมารวมเกินไป เชื่อว่าหลายคนในนี้ แยกแยะออกครับ แต่ถ้าพูดถึงทหารผมเชื่อว่าหลายคน ในบอร์ดนี้ ยังไงก็ต้องในนึกถึงในหนังหรือในเกม ก่อนทั้งนั้น

ถ้ายังไงอยากให้มองเป็นภาพรวม เอาหน่ะครับ หลายความเห็นที่หาว่า จขกท. เพ้อ หรือคิดว่าเท่ห์ เพราะเขานึกถึงในหนังหรือในเกมก่อนยังไงหล่ะครับ

คือถ้าอยากได้คำตอบจริงๆจังๆ ผมว่าใบอร์ดนนี้ไม่น่าให้พอหน่ะครับ
    พูดอีกก็ถูกอีก แนะนำให้ไป พันดริฟ เลยครับ เห็นผล มีลุ้นลงดราม่า

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Latta อ่านกระทู้
    ที่ว่าแฟนเป็นคนรัสเซีย นี่เจอกันได้ยังไงเหรอครับ
    บอกหน่อยๆ ผมก็ชอบสเปคแบบสาวรัสเซียครับ ผมว่าเธอน่ารักดี ^^
    โรงเรียนสอนภาษาในไทยครับ เจอได้ไม่กี่วันเขาก็กลับรัสเซียครับ อายุน้อยกว่าผม 2 ปี

แต่เขาไม่ใช่รัสเซียแท้ๆนะ เพราะเขาผมสีแดง ตาสีเขียว แต่คนรัสเซียจะผมสีบรอนซ์ ตาสีฟ้า

คนรัสเซียน่ารักนะครับ ไม่ได้โหดร้ายแย่างที่คิดไว้ ผู้หญิงรัสเซียจะมีนิสัยเหมือนผู้หญิงไทยเกือบทุกอย่าง เช่นเรื่องของความซื่อสัตย์

ยกเว้นแต่ผู้หญิงรัสเซียจะไม่ค่อยงี่เง่า ขยันทำงาน แต่ขี้หึงมากกกกกกก(อาจจะค่อนข้างน่ากลัวและมากกว่าคนไทยด้วยซ้ำ )

และผู้หญิงรัสเซียส่วนใหญ่จะชอบผู้ชายเอเชียซะด้วย เพราะคนที่ผมรู้จักบางคนก็มีแฟนเป็นคนรัสเซียเหมือนกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 5th April 2014 เมื่อ 09:30
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    146
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    ทหารไทย รบกะหญ้า ฆ่ากะมด เย็นกะดกเหล้า เบียร์ นี่หล่ะทหารไทย เพราะเข้าไปสัมผัสถึงได้รู้
    เรื่องจริงที่ พวกโลกสวย รับไม่ได้ 5555+

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    ถ้าคุณมีญาติที่ได้ Green Card แล้วก็ขอทำ Green Card จากทางนั้นได้

หรือจะใช้วิธีแต่งงานก็แล้วแต่คุณ แต่คุณจะเป็นประชากรชั้น 2 ที่ขาดสิทธิบางอย่างไป ขาดอะไรบ้างรายละเอียดอันนี้หาศึกษาเอาเอง

แต่เข้าไปเป็นช่วงนี้ผมว่าไม่ควร สหรัฐฯตอนนี้กำลังมีปัญหาภายใน อย่างที่รู้ๆกันอยู่ ประเทศที่เป็นหนี้เยอะที่สุดในโลกก็ สหรัฐฯนี้แหละ แล้วตอนนี้เขากำลังมีปัญหาด้านเศรษฐกิจกันอย่างหนัก ตามๆ ข่าวเป็นระยะๆ เน้อ

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    เมื่อก่อนผมอายุ 15 ผมอยากไปเป็นทหารอเมริกา เพราะมันเท่ ตอนนั้นผมหาข้อมูลและศึกษาข้อมูลเกี่ยวกับเรื่องนี้มากและหวังว่าสักวันจะไปเป็นให้ได้

ตอนนั้นผมไปลงเรียนภาษาอังกฤษ(ไม่ขอเอ่ยถึงชื่อสถาบัน) และครูต่างชาติที่มาสอนก็ไม่ใช่ครูจริงๆ เป็นแค่นักท่องเที่ยวที่มาเที่ยวไทยและมาหางานทำระหว่างอยู่ไทยเฉยๆ

ครูต่างชาติพวกนี้จึงไม่ค่อยมีจรรยาบรรณของความเป็นครูสักเท่าไหร่ นักเรียนที่โดนครูต่างชาติพวกนี้ด่าว่า "stupid" ยังมีเลย ตอนนั้นผมท้อมากกับการเรียนที่นั้น

ผมจึงออกมาและไปหาซื้อหนังสือ dictionary ไทย-อังกฤษ และนั่งจำคำศัพท์ในนั้นประมาณเกือบ 3000 คำ และฝึกแกรมม่าและไวยากรณ์ใน Google แทน

จนภาษาอังกฤษของผมเริ่มแข็งขึ้นเรื่อยๆ พอผมอายุ 18 ความฝันที่อยากจะเป็นทหารอเมริกาก็เริ่มหมดไป และคิดว่างานอย่างอื่นที่ใช้ภาษาอังกฤษน่าจะมีความก้าวหน้ามากกว่า

เพราะฉะนั้นคนใน Jokergameth ไม่ผิดหรอกครับที่ให้ทั้งคำแนะนำและคำเตือน - จขกท. เองก็ไม่ผิดเหมือนกันที่จะมีฝัน เพราะอย่างน้อยคุณก็ยังมีจุดมุ่งหมายที่จะไป ไม่ได้ใช้ชีวิตไปวันๆ

และสิ่งที่ทหารอเมริกามีแต่ทหารไทยส่วนใหญ่ไม่มีคือเรื่องของสวัสดิการและอาวุธที่ดี แต่สิ่งทหารไทยมีแต่ทหารอเมริกาส่วนใหญ่ไม่มีคือศักดิ์ศรีและความรักชาติ(เพราะทหารไทยไม่จำเป็นต้องไปรบในสงครามของคนอื่น)

ถ้าใครเคยดู Jack Reacher คนที่เข้ามาเป็นทหารมีอยู่ 4 ประเภท 1.เป็นตามครอบครัว 2.เป็นเพราะรักชาติ 3.เป็นเพราะอยากมีงานทำ 4.เป็นเพราะอยากฆ่าคนแบบถูกกฎหมาย...!!!
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bangkok Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 977
    ตายแล้วไปเกิดใหม่
    i7 8700K@5GHz + AORUS GTX 1080Ti 11G