ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    อ.เมือง ฉะเชิงเทรา
    กล่าวขอบคุณ
    109
    ได้รับคำขอบคุณ: 48

เป็นคนไทยคับแต่อยากเป็นอเมริกันชน ทำยังไงดี????

เรื่องของคือ อยากไปเป็นทหารที่นั้น แต่ไม่ได้มีสัญชาติ หรือ ไม่เคยไปเหยียบที่ประเทศนั้นเลย
    เลยจะถามว่า มีวิธีทำให้ คนไทยเป็น อเมริกันชน ได้ไหม มีวิธีไหนบ้าง ตอนนี้ผม อายุ 16ปี

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    หาเมีย เป็นคนอเมริกาครับ.... ง่ายๆเลย555

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    รอเวลาหาแฟนเป็นชาวอเมริกาสิครับ
    แต่งงานกัน แล้วขอสัญชาติ (แต่ต้องบรรลุนิติภาวะนะครับ)
    แล้วสมัครเป็นทหารรับจ้างก็ได้ สวัสดีการดี
    เท่อยากบอกใคร

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572

นายเป็นเเมนเต็มตัวใช่ไหม???

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    หาเมีย แต่จะทำให้เขา......ได้หรือเปล่า

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

อากินจางงง..!!!
    ร้านสารพัดรับจ้างกินจัง(ทำได้ทุกอย่างแต่หมู่นี้ทำแล้วไม่เห็นจะได้ตัง??)
    กล่าวขอบคุณ
    128
    ได้รับคำขอบคุณ: 868
    เรปบน 16แล้วแต่งได้นะ ถ้าพ่อแม่อนุญาตอะ แต่ก็นะสงครามมันก็มีมากกว่านั้น ความตาย ความเซ้า ความสูณเสีย ...ถ้าไม่รอดมา สวัดดิการก็ไม่จำเปนแรว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    หาเมียหรอ ถ้าไม่ระดับ MEGAN ผมกะคิดหนักหน่อย 555+
    ไม่กลัวตายอยู่แล้วคับ ถ้าจะซวย โดนยิงจริง ก็ตายคับทำไงได้ ^^

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    ตอบตามมุมมองในโลกแห่งความจริงนะครับ : ตื่นเถอะ

แต่ถ้ามุ่งมั่นจริงๆ ก็ตามเรปบนๆเลย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    ถึงคุรแต่งงานอะนะแต่ปัญหาคืเวลาเขาอยากจะช่วยเขาได้ไหม5555+

NeVel2Min:D
    Hatyai , Songkhla
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 476
    ลองหาในกูเกิ้ลดูครับมีเยอะเลย แต่ที่เห็นชัดๆคือ แต่งงาน กับ คนอเมริกา นี่ง่ายสุดนะครับ
    ???

#โกรกทอง
    ซุ้มขายผักหน้าสแตมฟอร์ด บริดจ์
    กล่าวขอบคุณ
    4,001
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,829
    อารายกาาน นี่เธอเป็นคนไทยรึปล่าว
    .
    .
    .
    ว่าแต่อเมริกันชนคืออะไรอ่ะ?

#มิตรสหายเทวดาท่านหนึ่ง
    เสด็จพ่อฯ #บีโธเฟ่น #โกรกทอง

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    แต่แต่งงานกว่าจะมอบสัญชาติให้ก็ไม่ใช่ง่ายๆไม่ใช่หรอครับ ต้องอยู่นานมากๆถึงจะได้ รึป่าว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    1. แต่งงานกับชาวซิติเซน(พลเมืองของอเมริกา) แล้วให้เขายื่นขอเรื่องให้

2. รอถูกลอตเตอรี่กรีนการ์ด (หวังยากหน่อย)

3. ถ้าเราเก่งภาษาอังกฤษ ไปเรียนที่นั้นสัก 2 ปี เขาจะเปิดรับสมัครทหารที่เป็นชาวต่างชาติและต้องทำคะแนนได้เยอะด้วย พอเข้าไปเป็นทหารจะได้รับสัญชาติอเมริกันทันที

และสามารถทำบัตรประชาชนของที่นั้นได้เลย ได้รับเงินค่าภาษาไทยด้วย เดือนละ $300 ครับ

ผมก็อยากไปเป็นทหารที่นั้นเหมือนกันครับ แต่ผมดันมีแฟนเป็นคนรัสเซีย
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    109
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้
    1. แต่งงานกับชาวซิติเซน(พลเมืองของอเมริกา) แล้วให้เขายื่นขอเรื่องให้

2. รอถูกลอตเตอรี่กรีนการ์ด (หวังยากหน่อย)

3. ถ้าเราเก่งภาษาอังกฤษ ไปเรียนที่นั้นสัก 2 ปี เขาจะเปิดรับสมัครทหารที่เป็นชาวต่างชาติและต้องทำคะแนนได้เยอะด้วย พอเข้าไปเป็นทหารจะได้รับสัญชาติอเมริกันทันที

และสามารถทำบัตรประชาชนของที่นั้นได้เลย ได้รับเงินค่าภาษาไทยด้วย เดือนละ $300 ครับ

ผมก็อยากไปเป็นทหารที่นั้นเหมือนกันครับ แต่ผมดันมีแฟนเป็นคนรัสเซีย

โอ้ ช่วยได้เยอะเลยคับ ข้อสามนี้ น่าสนใจมาก มีแฟนเป็น คนรัสเซีย แล้วคุยกันรู้เรื่องเหร่อ 555+

Senior Inspector
    กล่าวขอบคุณ
    419
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,611
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dreadrac1235 อ่านกระทู้
    โอ้ ช่วยได้เยอะเลยคับ ข้อสามนี้ น่าสนใจมาก มีแฟนเป็น คนรัสเซีย แล้วคุยกันรู้เรื่องเหร่อ 555+
    ใช้ภาษาอังกฤษคุยกันครับ พอไปกันได้

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    ที่ เมกา เขาดูถูกคนเอเชียมั้งป่าวหว่า เหมือน ไทย ชอบดูถูก ลาว พม่า อะไรทำนองนี้
    มีครับ และเยอะด้วย

คนเอเซียเข้าไปเป็นทหารอเมริกันจะโดนเหยียดหยามบ่อยมากครับ

แต่พอนานๆไป เราก็เริ่มเข้ากับเขาได้เองครับ และเขาก็ยอมรับเราด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cpt.noppakit : 4th April 2014 เมื่อ 23:35
    You mad bro? No? Okay.. Whatever you say..

きょすけ
    กล่าวขอบคุณ
    650
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,125
    ที่ เมกา เขาดูถูกคนเอเชียมั้งป่าวหว่า เหมือน ไทย ชอบดูถูก ลาว พม่า อะไรทำนองนี้

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    คิดยังไงถึงอยากไปสละเลือดเนื้อตัวเอง เพื่อผลประโยชน์ของชาติอื่นล่ะครับเนี่ย
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Kyonman อ่านกระทู้
    มันเสรีชนแต่ชื่อน่ะ ข้างในก็อีกเรื่องนึง ไม่เห็นแปลกนี่ครับ เมืองไทยเมืองพุทธ ยังมีสถิติอาชญากรรมติดอันดับโลกได้เลย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    คิดยังไงถึงอยากไปสละเลือดเนื้อตัวเอง เพื่อผลประโยชน์ของชาติอื่นล่ะครับเนี่ย
    มันมีแนวคิดของอารยะชนแบบสุดโต่งอยู่อย่างหนึ่งคือการก้าวข้ามชาติพันธุ์และศาสนา จนเหลือเพียงสิ่งที่เรียกว่าเพื่อนร่วมโลก
    จอห์น เลนนอน เคยกล่าวไว้ว่า มันจะดีแค่ไหน ถ้าจะจินตนาการว่า หากโลกนี้ไม่มีประเทศ ไม่มีศาสนา ไม่มีการแบ่งแยก
    ผมลัพธ์ก็คือ ความสงบสุข ความรัก และสันติภาพ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย exodus : 5th April 2014 เมื่อ 00:27
    รอวันโดนแบน

29. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    นี่คือดูหนังมากไปมั้ยครับความจริงมันไม่ง่ายเหมือนในหนังนะ ที่เห็นๆคนไทยได้ไปเป็นเค้าก็ไม่ใช่ว่าจะไปได้ง่ายๆนะ อยากเป็นทหารเกิดเป็นคนไทยทั้งทีตอบแทนแผ่นดินไทยเองดีกว่า ไปสมัครเลยน้อง ลง3จังหวัด ช่วยแก้ปัญหา รักษาประเทศ แบบนี้น่ายกย่องครับ

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,062
    ได้รับคำขอบคุณ: 68
    ถ้าน้องอยากเป็นทหารเท่ห์ระเบิดมากนักละก็ ลองตั้งใจอ่านหนังสือเนื้อหาม.3 แล้วไปสอบเตรียมทหารดูก็ได้ เรียนเตรียมทหาร3ปี เรียนโรงเรียนนายร้อยอีก4ปี จบมาติดยศร้อยตรี อนาคตตอนแก่ตัว(50+)ก็ได้เป็นนายพล
    นายร้อยมี4เหล่า บก เรือ อากาศ ตำรวจ ไปหาหนังสือข้อสอบอ่านเจาะเน้นเลยว่าอยากเป็นเหล่าไหนกันแน่ น้องสอบได้ยันอายุ17ปีเลย แต่หลักการนับอายุของทหารตำรวจจะนับกันที่ปีชนปี ไม่นับวันที่หรือเดือนเกิดหรอกนะ
    ปีนี้คนเกิด2540 มีสิทธิ์สอบปีสุดท้าย ส่วนปีหน้าคนเกิด2541 มีสิทธิ์สอบปีสุดท้าย
    ปีนี้พึ่งสอบไป เมื่อไม่กี่วันนี้เอง รอสอบปีหน้าละกัน แต่ถ้าดันเกิด40ละก็ ยังมีสิทธิ์สอบช่างฝีมือทหาร(นายสิบ) กับจ่าอากาศอยู่(นายสิบของทหารอากาศจะเรียกว่าจ่า) เขารับยันอายุ18 แต่เกณฑ์การนับอายุยังคงเหมือนเตรียมทหาร
    ที่กล่าวมาใช้วุฒิม.3สอบ หรือไม่ก็รอยันจบม.6แล้วไปสอบนายสิบทหารบก(รับจนอายุ22) จ่าอากาศ จ่าทหารเรือ(เรือกับอากาศไม่รู้) นายสิบตำรวจก็ยังมี(ของตำรวจรับยันอายุ27เลยแน่ะ) เส้นทางที่จะเท่ห์ จะทำงานแมนๆในประเทศเรายังมีอีกเยอะครับ
    ทำงานรับใช้ประเทศไทยดีกว่าครับ รักบ้านเกิดเมืองนอนเราเข้าไว้ จบไปใช่ว่าจะลงใต้ทุกคน มันขึ้นอยู่กับว่าตอนเรียนในนั้นทำคะแนนได้ดีแค่ไหน จึงจะเลือกที่ทำงานได้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sawarach1996 : 5th April 2014 เมื่อ 00:50

33. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    บอกตามตรงโคคร เบื่อ โคตรรำคาญ #มิตรสหายเทวดาท่านหนึ่ง มากเลย

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    ไม่ได้จะดูถูกที่ว่าอยากจะเป็นอะไรหรอกนะ คนเรามีความฝันกันทั้งนั้น

แต่อาการหนักเอาเรื่องเลยนะ

แล้วก็การที่จะได้ภรรยาแบบเมแกน ถ้าไม่ได้แบบนั้นจะคิดหนัก : เลอะเทอะครับ ถ้าอยากเป็นเร็วๆ อยากมีกรีนการ์ดเป็นพลเมืองเร็วๆ อย่าเลือก

จริงๆก็ อยู่กับโลกความจริงบ้างนะ อย่าเอาแต่เพ้อฝัน มีชีวิตอยู่ในประเทศไทยอะไรใกล้ตัวก็ทำไปก่อน

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 15

Red face

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cpt.noppakit อ่านกระทู้

ที่ว่าแฟนเป็นคนรัสเซีย นี่เจอกันได้ยังไงเหรอครับ
    บอกหน่อยๆ ผมก็ชอบสเปคแบบสาวรัสเซียครับ ผมว่าเธอน่ารักดี ^^

กล่าวขอบคุณ
    125
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เห้อ เด็กไทย โดนลัทธิทหาร บ้าสงครามมะกัน กันไปหมดแล้วเหรอ ทั้งเกม+ทั้งหนัง สงครามมีแต่ความสูญเสียครับ ทำไปเพื่อหล่อเพื่อเท่ห์ ทำไมไม่เป็นทหารให้กับชาติตัวเองล่ะ เทห์กว่าเยอะครับ มีปืนแต่งชุดนอกเครื่องแบบก็มี แว่นดำก็ใส่เหมือนกัน เหมื๊อนๆ ไอ้มะกันเลย (แต่เท่ห์กว่าเพราะเป็นทหารไทย) ไม่เหมือนไอ้พวกทหารมะกัน บ้าสงคราม เที่ยวสร้างศัตรูที่นู่น ที่นั่น ที่นี่ แทบจะทั้งโลก ชอบเหรอครับแบบนั้น? ชอบเหรอครับความสูญเสีย? ชอบเหรอครับ ที่มีคนตาย

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ถ้าหากมองด้านเรื่องระบบทหาร ไทย-มะกัน ไทยด้อยกว่ามากครับ ไม่ว่าเรื่อง ระบบใต้โต๊ะ , ระบบเจ้าขุนมูลนาย ฯลฯ บลาๆ และด้าน สวัสดิ การอีก อะไม่ต้องพูดถึง และอีกอย่าง นายคงคิดว่ามันเท่ใช่ไหม ไอ่ทหารอเมริกาอะ มารับใช้แผ่นดินเกิดเราดีกว่ามั้ง

ปล.สักวันพวกจะคว่ําบาตร ไอ้มะกัน !!!!!