ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    Dragon Comodo จ้า ตรงสเป้ก

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    กบครับเลี้ยงไว้ดูเล่นก็ได้ หรือจะเพาะเเล้วเอาไปทำเป็นเหยื่อตีปลาช่อนก็ดีครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    648
    ได้รับคำขอบคุณ: 245
    Sugar Glider น่ารักดีครับ ไม่เคยเลี้ยงนะ แต่อยากเลี้ยง

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    อยากจะบอกว่า จิ้งจก
    เผ่น!!!

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สาวนิ่งน่ารัก!!
    กล่าวขอบคุณ
    645
    ได้รับคำขอบคุณ: 704
    ถ้าชอบนั่งดูเพลินๆก็แนะนำเลี้ยงปลาครับ เลี้ยงในตู้ ลองศึกษาข้อมูลดูไม่ยากครับ
    เริ่มจากตู้เลฌกๆสัก 16 - 18 ไม่ก็ 24 นิ้ว ก่อนนะครับ ลองศึกษาดูครับเลี้ยงปลาสวยงามไม่ยากครับ
    เริ่มเลี้ยงแรกๆก็เอาปลาที่มันถึกๆหน่อย

เล่นไปสักพัก ถ้าเริ่มชอบก็ค่อยเปลี่ยน จากปลาเป็น ต้นไม้น้ำครับ แล้วงบประมาณจะบานปลายยิ่งกว่าเล่น คอมชุดน้ำอีกครับ

แนะนำว่าเข้าศึกษาจากเวปของคนข้างล่างได้เลยครับ ผมก็ศึกษาจากในนั้นแหละ มีประโยชน์มากครับ
    V
    V
    V
    V
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย double6 : 6th April 2014 เมื่อ 12:09

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    735
    ได้รับคำขอบคุณ: 161
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ double6 อ่านกระทู้
    ถ้าชอบนั่งดูเพลินๆก็แนะนำเลี้ยงปลาครับ เลี้ยงในตู้ ลองศึกษาข้อมูลดูไม่ยากครับ
    เริ่มจากตู้เลฌกๆสัก 16 - 18 ไม่ก็ 24 นิ้ว ก่อนนะครับ ลองศึกษาดูครับเลี้ยงปลาสวยงามไม่ยากครับ
    เริ่มเลี้ยงแรกๆก็เอาปลาที่มันถึกๆหน่อย

เล่นไปสักพัก ถ้าเริ่มชอบก็ค่อยเปลี่ยน จากปลาเป็น ต้นไม้น้ำครับ แล้วงบประมาณจะบานปลายยิ่งกว่าเล่น คอมชุดน้ำอีกครับ
    ตามท่านนี้เลย แต่ถ้าเล่นพวกไม้น้ำแล้วปลาฝูงเข้าไปนี่เด็ดเลยครับ ที่เด็ดสุดคือ ถ้าเล่นของมียี่ห้อนี่แพงเอาเรื่องครับ ADA ยี่ห้อนี้ดีจริงครับ

คลังความรู้
    http://aqua.c1ub.net/forum/
    CPU = I5-8500 /RAM = 8G/GPU = GTX1070

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.:: LIFE ::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,876
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,525
    แนะนำพวกโปเกม่อนครับ หาได้ไม่ยาก

มีอยู่ทุกที่ โดยเฉพาะตามพงหญ้า ลองเดินๆเข้าไปหาดูครับอาจจะเจอ

แต่กว่าจะเจอตัวที่ถูกใจอาจจะหายากหน่อย

แถมฝึกได้เยอะด้วยครับแค่หาแผ่น CD มาสอน บางตัวถ้าสอนแล้วพาบินได้ พาว่ายน้ำได้ด้วยนะครัย

แถมเวลาไม่สบายรักษาฟรีได้ที่โปเกมอนเซนเตอร์

ปล.เอาไปฝึกแล้วเอาไปแข่งเอาเข็มกลัดชิงแชมป์ โปเกมอนลีคได้นะครับ

ปลล. โดนถีบ + โดนรุมกระทืบ แน่ตู

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    เลี้ยงยุงครับ เลี้ยงง่ายดี

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    แมวเปอร์เซียครับ บ้านอยู่บ้านนอก(บ้านไกลจากตัวเมือง2โล 5555) มันจะชอบไปนอนแถวป่าข้างๆบ้านจับกิ้งก่ามาให้ประจำ 5555+

ข้อดี
    สะอาด เรียบร้อย เอาตัวรอดได้ ขี้อ้อน

ข้อเสีย

ไม่ค่อยอยู่บ้าน ชอบเที่ยว ชอบจับสัตว์มาฆ่า หยิ่งในบางที

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    Sugar Glider เพื่อนผมก็เลี้ยงอยู่ แล้วก็มีรุ่นน้องผมเลี้ยงงู ถ้าเอาธรรมดา ๆ หน่อยก็เลี้ยงกระต่าย

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    จริงๆแล้วกระรอกเลี้ยงไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ ผมก็เลี้ยงอยู่ แต่จงทำใจไว้ด้วยว่า มันเป็นสัตว์ฟันแทะ เพราะฉะนั้นหากคุณโดนมันกัดคุณก็ห้ามไปโกรธเค้านะ

แต่ผมยังไม่เคยโดนกัดนะ ขี้อ้อนมากมาย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    แมวเลี้ยงง่ายดี อย่างน้อยๆก็ให้น้ำให้อาหาร หากระบะทราย แนะนำอย่าขังแมวไว้ในที่แคบๆ เช่นกรง ห้อง

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 30
    เลี้ยงนาคน้ำจืดคับ ตัวมันคล้ายๆ แมวน้ำ
    เลี้ยงเชื่องง่ายคับ แต่ค่อนข้างหายาก
    ถ้าเราเลี้ยงให้มันเชื่องตั้งแต่เล็กๆ พอมันโตเราสามารถให้มันจับปลาในแม่น้ำมาให้เราได้คับ ลองหาข้อมูลดู
    แต่ว่ามันจะแพ้สุนัขน่ะคับ ห้ามปล่อยเด็ดขาดเพราะสุนัขจะกัดมันถึงตายได้

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    โพสใหม่ก็ได้ครับไม่ต้องประหยักหรอก ส่วนตัวไม่เคยเลี้ยงนกนะ เห็นว่าบางตัวเชื่องดี เลี้ยงไว้แก้เหงาก็ได้

ส่วนมากเลี้ยงตั้งแต่เล็กๆฝึกง่ายดี บางวันก็เอาออกมาเล่นได้ถ้าฝึกจนเชื่องแล้วอะ สามารถให้มันบินไปไหนมาไหนได้

แล้วกลับมาก็ได้
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836

เลี้ยงง่าย หาง่าย หายง่าย เพาะง่าย รำคานง่าย เบื่อง่าย อะไรก็ง่าย

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สงครามเท่านั้น
    กล่าวขอบคุณ
    184
    ได้รับคำขอบคุณ: 210
    Blog Entries
    1
    ผมเลี้ยงนกฮูก(นกเค้าแมว) เพื่อนผมก็เลี้ยงเหยี่ยวนะ -0- เลี้ยงกันแปลกสอนไม่ยากหรอก

เพื่อนผมพาเหยี่ยวไปวิ่งออกกำลังกายด้วยใช้เชือกเกาะแขนแล้วตัวเองวิ่ง เออดีแหะ

ผมลองทำดูไม่ได้เลย ไม่รู้ฝึกไงของมัน

ปล.นอกเรื่องไปไหน จะเลี้ยงอะไรก็ได้ครับสัตว์ทุกอย่างรักเจ้าของหมด เห็น จขกท บอกอยากให้มันเกาะไหล่ แบบเท่ๆก็นกเค้าแมวไปเลย 555

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    ส่วนตัวอยากให้เลี้ยงสัตว์เลี้ยงที่มันเป็น pet จริงๆนะ เพราะผมไม่เห็นด้วยกับการพยายามเลี้ยงสัตว์ให้เป็นคน
    อาจจะงงว่ามันหมายความว่าอะไร หมายความว่าสัตว์หลายชนิดธรรมชาติของมันไม่ได้สอดคล้องกับชีวิตมนุษย์
    การฝืนธรรมชาติสัตว์ด้วยการฝึกทำได้ไม่ยาก แต่การลบสัญชาตญาณมันทำไม่ได้ง่ายๆ และมันก็จะก่อปัญหาต่างๆนาๆ
    แล้วก็เกิดปัญหาต่อมาคือการทิ้งขว้างสัตว์หรือไม่ดูแลเท่าที่ควร เพราะไม่เข้าใจธรรมชาติของมัน
    รอวันโดนแบน

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ForeverTogether
    กล่าวขอบคุณ
    644
    ได้รับคำขอบคุณ: 408
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ system_pc อ่านกระทู้
    ผมเลี้ยงนกฮูก(นกเค้าแมว) เพื่อนผมก็เลี้ยงเหยี่ยวนะ -0- เลี้ยงกันแปลกสอนไม่ยากหรอก

เพื่อนผมพาเหยี่ยวไปวิ่งออกกำลังกายด้วยใช้เชือกเกาะแขนแล้วตัวเองวิ่ง เออดีแหะ

ผมลองทำดูไม่ได้เลย ไม่รู้ฝึกไงของมัน

ปล.นอกเรื่องไปไหน จะเลี้ยงอะไรก็ได้ครับสัตว์ทุกอย่างรักเจ้าของหมด เห็น จขกท บอกอยากให้มันเกาะไหล่ แบบเท่ๆก็นกเค้าแมวไปเลย 555
    ฟังแล้วเข้าท่าดีครับ ว่าแต่ มันจะต้องเลี้ยงตั้งแต่วัยเด็กเลยสินะครับ ถึงได้เชื่องแบบนั้น ประมาณอายุเท่าไรครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ comeblack อ่านกระทู้
    โพสใหม่ก็ได้ครับไม่ต้องประหยักหรอก ส่วนตัวไม่เคยเลี้ยงนกนะ เห็นว่าบางตัวเชื่องดี เลี้ยงไว้แก้เหงาก็ได้

ส่วนมากเลี้ยงตั้งแต่เล็กๆฝึกง่ายดี บางวันก็เอาออกมาเล่นได้ถ้าฝึกจนเชื่องแล้วอะ สามารถให้มันบินไปไหนมาไหนได้

แล้วกลับมาก็ได้
    คืองี้ครับ ที่ประหยัดโพส เพราะตอนสมัยเว็บเก่าผมเคยโดนใบเหลืองเพราะโพสบ่อยเกิน 55555
    นก ผมสนใจมากครับ แต่ตอนเด็กเลี้ยงยากมาก เคยเลี้ยงแล้วมันตาย อาจจะไปจับมันมากเกินไป แล้วก็เรื่องอาหาร ผมให้แต่ธัญพืชข้าวโอ๊ตดิบผสมน้ำ ไม่รู้มันจะพอใหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MasterArt : 8th April 2014 เมื่อ 16:48

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    เลี้ยงเด็กครับ จะเลี้ยงกี่คนก็ได้ ถ้ามีตัง ไม่ต้องเลี้ยงในบ้าน กินแต่เงิน เวลาเหงาๆก็ไปหา

กล่าวขอบคุณ
    644

เด็ก แมลงวัน มังกร โปเกม่อน โอ๊ย...ฉัน

PONY is magic
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 758
    ได้ผลสรุปแล้วเอารูปมาลงมั่งนะว่าเอาตัวอะไรมาเลี้ยง

กล่าวขอบคุณ
    644
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qqweew อ่านกระทู้
    ได้ผลสรุปแล้วเอารูปมาลงมั่งนะว่าเอาตัวอะไรมาเลี้ยง
    โอเค แล้ว เลี้ยง pony อยู่รึเปล่าครับนั้น

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ผมเลี้ยงมาหมดแล้ว เอาแบบง่ายสุดๆไม่ดูแลมาก เจ้าของหายไปเที่ยว 2-3 วันก็สบายๆ สัตว์เลี้ยงไม่ตาย แนะนำปลาครับ ดูเพลินๆ เลี้ยงได้ในพื้นที่เล็กๆได้ ไม่แพงด้วย ค่าอาหารถูก

รองลงมา แมว ไม่ต้องคิดมากเรื่องที่มันขี้ไม่เป็นที่เป็นทาง แค่หากระบะทรายไว้ให้มัน จะหนักใจหน่อยก็ขนเนี้ยแหละ ร่วงเต็มห้อง ใครเป็นภูมิแพ้ไม่แนะนำหรอก จะเลี้ยงไหมล่ะ แมวผมคลอดลูกได้ 3 ตัว เปอร์เซียแท้ แจกฟรีเลย แต่มารับเอง อยู่ ชลบุรี

ส่วนหมานี่ไม่รักจริงไม่แนะนำเลย ถึงจะเห็นมันน่ารักก็เถอะ นิสัยมันดีกว่าแมวนะแต่เลี้ยงยากนะเอาเข้าจริงๆสำหรับมือใหม่ เพราะมันขี้ เยี่ยว ไม่เป็นที่ ถึงเป็นพี่ก็เรียกได้ว่าโซน ไม่ใช่จุด หมาตัวเมียนี่ช่วงประจำเดือนมาล่ะก็พื้นบ้านมีแต่เลือด

ค่าอาหารแมวกับหมานี่แพงมาก ถ้าเลี้ยงเองคนเดียวนะ หมายังดีหน่อย กินอาหารเหลือจากคนได้

นกไม่แนะนำ ****ขี้ไม่เป็นที่เลย กระรอก กระต่าย ไม่แนะนำ ตายง่าย ขี้ไม่เป็นที่ หัดยากมากกกกกกกก

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รู้สึกสติตัวเองไม่เต็ม
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 480
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Hikanbana อ่านกระทู้
    ผมเลี้ยงมาหมดแล้ว เอาแบบง่ายสุดๆไม่ดูแลมาก เจ้าของหายไปเที่ยว 2-3 วันก็สบายๆ สัตว์เลี้ยงไม่ตาย แนะนำปลาครับ ดูเพลินๆ เลี้ยงได้ในพื้นที่เล็กๆได้ ไม่แพงด้วย ค่าอาหารถูก

รองลงมา แมว ไม่ต้องคิดมากเรื่องที่มันขี้ไม่เป็นที่เป็นทาง แค่หากระบะทรายไว้ให้มัน จะหนักใจหน่อยก็ขนเนี้ยแหละ ร่วงเต็มห้อง ใครเป็นภูมิแพ้ไม่แนะนำหรอก จะเลี้ยงไหมล่ะ แมวผมคลอดลูกได้ 3 ตัว เปอร์เซียแท้ แจกฟรีเลย แต่มารับเอง อยู่ ชลบุรี

ส่วนหมานี่ไม่รักจริงไม่แนะนำเลย ถึงจะเห็นมันน่ารักก็เถอะ นิสัยมันดีกว่าแมวนะแต่เลี้ยงยากนะเอาเข้าจริงๆสำหรับมือใหม่ เพราะมันขี้ เยี่ยว ไม่เป็นที่ ถึงเป็นพี่ก็เรียกได้ว่าโซน ไม่ใช่จุด หมาตัวเมียนี่ช่วงประจำเดือนมาล่ะก็พื้นบ้านมีแต่เลือด

ค่าอาหารแมวกับหมานี่แพงมาก ถ้าเลี้ยงเองคนเดียวนะ หมายังดีหน่อย กินอาหารเหลือจากคนได้

นกไม่แนะนำ ****ขี้ไม่เป็นที่เลย กระรอก กระต่าย ไม่แนะนำ ตายง่าย ขี้ไม่เป็นที่ หัดยากมากกกกกกกก
    หมาตัวเมียมีประจำเดือนด้วยหรือ?? ตั้งแต่เลี้ยงมาไม่เคยเห็น

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Dragon อ่านกระทู้
    หมาตัวเมียมีประจำเดือนด้วยหรือ?? ตั้งแต่เลี้ยงมาไม่เคยเห็น
    มีครับ เลี้ยงในตัวบ้านซิ หรือในห้องซิ รู้เรื่องเลย

45. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: