ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145

สับสนกับการ จะเข้า ต่อ ป.ตรีครับ

คือว่า ผมยอมรับครับว่า ไม่ได้ใส่ใจอะไรเลย ผมเรียนสายอาชีพครับ คือตอนนี้จบ ปวช แล้ว

แล้วจะไปหาเข้าต่อ ป.ตรีอ่ะครับ พอผมไปอ่านๆดู แทบจะบ้าเลยครับ เพราะส่วนมากเขาปิดรับสมัครกันแล้ว

ผมสงสัยก็ตรง รับตรง กับ admission มันยังไงครับ แล้วมันมี GAT PAT มาเกี่ยว ด้วย ซึ่งผมก็ไม่รู้เลย

แล้วตอนนี้ จะทำยังไงครับ ผมก็ยังไม่อยากดรอปเรียนด้วย เพราะ เคยดรอปไปแล้ว ตอนเรียน ม.2

แล้วไม่รู้ตอนนี้พอมี มหาลัยไหน ที่ยังเปิดอยู่ แล้วผมจะต้องทำยังไงครับ บางคนก็บอก สายอาชีพ เข้าไม่ทันแล้ว

ใครพอรู้แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

นักวิทยาศาสตร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,235
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อีกปี ผมก็จบ กศน. ม.ปลาย แล้ว ว่าจะหาต่อ ป.ตรี เหมือนกันไม่ค่อยรู้เรื่องสักเท่าไหร่

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 144
    สมัครปีหน้าก็ได้มั้งครับ ไม่ได้เรียนปีนึงผมว่าไม่น่าจะเป็นจะตายอะไรขนาดนั้น คนเรียน ป.ตรีตอนอายุมากมีถมไป(ที่เมื่องนอกอ่ะนะ...)

หรือไม่ ก็ดูพวกหลักสูตรอินเตอร์ ไม่ก็มหาลัยนอกครับ เพราะเขา เปิดเรียน ช่วงเดือน 8กัน ไม่เกินพฤษภา นี่ก็ยังรับอยู่

แต่ของไทย รู้สึกว่าบาง ม.ก็เปิดเทอมไปหล่ะ(ผมก็ไม่รู่นะ แต่ได้ยินเพื่อนบ่นกัน)

กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    เห้อ..... เศร้าพอๆกันเลยครับ เห็นเค้าว่า ม.เอกชนแค่มีเงินก็เข้าได้แล้ว คะแนนสอบไม่เคร่งเท่าไหร่ อิจฉาคนรวยจริงๆ ตายละ จะหาเรียนที่ไหนดี..

รอผู้รู้ต่อไป...

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ก็ขึ้นอยู่กับ มหาลัยอะครับ ว่ารับแบบ สอบตรง หรือ admission GAT PAT อะไรก็ว่าไป
    แต่ตอนนี้เริ่มปิด รับสมัครแล้วครับ แต่ยังมี บางมหาลัยจะเปิดรับสมัครอีกรอบ เป็นรอบสุดท้าย
    สนใจมหาลัยไหน ก็ลองไปสอบถามตาม แฟนเพจ มหาลัยนั้นๆ ดูครับ