ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    85
    ได้รับคำขอบคุณ: 266

เรื่องสมัยที่นังวัยรุ่นน่ะ โดนรุมกระทืบ พอเอาคืนโดนเขาหาว่าตุ๊ด

มันมีอยู่ว่า ตอนนั้นผมโดนดักรุมกระทืบ แต่มันอยู่ใกล้สถานีตำรวจ แล้วมีตำรวจมาเห็นพอดี(ตำรวจคนนี้ดันเป็นเพื่อนแม่ผมอีก) ผมก็เลยหนีมาได้(ถ้าหนีไม่ได้ผมคงตายแหงมๆ) แล้วตำรวจก็บอกให้ผมลงบันทึกประจำวัน
    วันต่อมาเลยคิดจะเอาคืนแต่ไม่มีเพื่อนก็เลยเลิกๆคิดไป พอตกกลางคืนผมจะออกไปซื้อมาม่า แต่ดันไปเห็นหนึ่งในคนที่มันกระทืบผมไปเมื่อวานกำลังซื้อของอยู่หน้าร้านเลย ผมเลยไปดักที่หน้าวัดเพราะมันจอดรถไว้ที่หน้าวัดแล้วข้ามถนนไปซื้อของ พอมันกลับไปที่รถเท่านั้นหละผมเปิดก่อนเลยด้วยกำปั้นจนมันล้มแล้วก็รัวไปที่หน้าแบบไม่ยั้งเลย จนมีคนร้องบอกให้พอๆผมถึงหนีมา
    อีกวันต่อมาเป็นไปตามคาดครับ เขาตามมาเอาเรื่องผมถึงบ้าน ผมกับแม่เลยบอกไปเคลียกันที่ สน.
    พอถึงที่ สน. เขาก็แจ้งความเอาผิดกับผม ผมก็เลยบอกเขาไปว่าขอเอาผิดกับคนนี้ด้วยเพราะเขาก็มารุมกระทืบผมเมื่อสองสองวันก่อน ตำรวจก็เลยเปิดดูบันทึกประจำวัน เจอพอดี แล้วผมก็โทรให้แม่ผมเรียกพยานมา(ตำรวจที่มาเห็นผมเมื่อวันแรกน่ะ) เลยมีการคุยกันแบบยาวเลย โดยข้อสรุปคือ ตำรวจบอกว่า ถ้าจะให้ผมจ่ายค่าเสียหาย ต้องไปหาคนผิดอีกสามคนที่รุมกระทืบผมมา ถ้าหาคนผิดได้ ผมจะคืนค่าเสียหายให้กับคนที่ผมไปดักตีมัน แล้วตอนกลับบ้าน ผมได้ยินไอ้คนนี้มันบ่กับพ่อของมันว่า "ไอ้....นั่นโครตตุ๊ดเลย****ลอบกัดกัน ไม่ได้ตั้งตัวเลยตอนนั้น"
    ผมก็นึกในใจนะ ผมตุ๊ดคนเดียวนะ แต่พวกมันตุ๊ดกันสี่คนเลย
    คิดถึงตอนนั้นผมโครตจะสงสารแม่ผมเลย วันหยุดแทนที่จะได้พักผ่อนอยู่บ้าน กลับต้องพาลูกไปโรงพัก ถึงไอ้สามคนจะจ่ายค่าเสียหาย แต่ผมก็ว่ามันไม่คุ้มกับที่แม่ผมเสียใจหรอก

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,467
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    Blog Entries
    1
    เดียวผมส่งหน่วยชุ่มยิงไปช่วยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    เรื่องปกตินะชีวิตวัยรุ่น ตีต่อยเป็นธรรมดา
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 33
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerosaint9 อ่านกระทู้
    เดียวผมส่งหน่วยชุ่มยิงไปช่วยครับ

ยอมให้ยิงเลยครับ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Stardust อ่านกระทู้
    ยอมให้ยิงเลยครับ
    แต่ผมไม่ยอม ผมลอบหลังดีกว่า

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    กุ๊ยยยยยยยยยยยย ฟัง ๆ ดู ทุก ๆ คนในเหตุการณเหมือน = "ขยะสังคม" เลยครับ รวมทีั้ง จขกท. ด้วย เหมือน "ขยะสังคม" เลย ครับผม

ก็ไม่ได้ว่าไรมาก อ่าน 3-4 รอบ คุณ + ทุก ๆ คนในเหตุการณ์มันเหมือน "ขยะสังคม" มากกว่า จะ "สร้างสรรค์" อ่ะ มันเหมือน "ขยะสังคม" มากเกินไปอ่ะ

"ครับ"

เหมือนพวกที่ไม่มีการศึกษา อ่านแล้ว อ่านอีกก็เหมือน "กุ๊ยยยยย" อ่ะครับ ขยะสังคม

ส่วนตัวก็ไม่อยากให้คนอย่างคุณ มาประกาศความกุ๊ยในบอร์ดของชาว jokergameth ยังไงไม่รู้ครับ "เลยครับผม"
    อย่าดูถูกกันให้มากนักสิ บ้าเอ้ย เห็นคนอื่นไม่ไช่คนหรือยังไง ด่าว่าเป็น ขยะสังคมอยู่ได้ ที่ทำร้ายกันด้วยคำพูด ไม่เป็นไรหรือไง มีคนอย่างพวกมุงนี่ไง คนพวกนี้จึงเป็นปัญหาอยู่ทุกวันนี้ยังไงหละ ถ้าทำแบบคุณแล้วเรียกว่ามีการศึกษาหละก็อย่ามีเลย ดีกว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toko2041 : 6th April 2014 เมื่อ 01:53

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ blacklotus55 อ่านกระทู้
    กุ๊ยยยยยยยยยยยย ฟัง ๆ ดู ทุก ๆ คนในเหตุการณเหมือน = "ขยะสังคม" เลยครับ รวมทีั้ง จขกท. ด้วย เหมือน "ขยะสังคม" เลย ครับผม

ก็ไม่ได้ว่าไรมาก อ่าน 3-4 รอบ คุณ + ทุก ๆ คนในเหตุการณ์มันเหมือน "ขยะสังคม" มากกว่า จะ "สร้างสรรค์" อ่ะ มันเหมือน "ขยะสังคม" มากเกินไปอ่ะ

"ครับ"

เหมือนพวกไม่มีการศึกษา ไร้ค่าในสังคมมาประกาศความ "กา ก "

เหมือนพวกที่ไม่มีการศึกษา อ่านแล้ว อ่านอีกก็เหมือน "กุ๊ยยยยย" อ่ะครับ ขยะสังคม รวมถึงคนที่คุณกล่าวอ้างว่าเป็น "ญาติ" อ่านแล้ว 3-4 รอบ ญาตฺคุณ ไม่ได้มีความเป็นผู้ใหญ่เลย

มีแต่ความ "กุ๊ยยยยย" แบบตัวคุณนั้่นแหละ ไรไม่พอใจก็ "ตีมัน"

ผมห่วงมาก ๆ ว่าเด็ก ๆ ที่อายุไม่เกิน 20 ในบอร์ด เรา อ่านแล้วจะเสพ ความ "กา ก " ของคุณแล้วเอาเป็นแบบอย่าง ทำให้ jokgamerth ของเราต้องตกต่ำเพราะ "กุ๊ย" แบบคุณนะครับ

ส่วนตัวก็ไม่อยากให้คนอย่างคุณ มาประกาศความกุ๊ยในบอร์ดของชาว jokergameth ยังไงไม่รู้ครับ "เลยครับผม"
    ผมว่าคนดีๆ เค้าก็ไม่พิมเหมือนคุณน้ะ บอกหรือแนะนำดีๆก้ได้นิครับ ไม่เห็นต้องไปด่าเค้าเลย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SlimZ อ่านกระทู้
    ผมว่าคนดีๆ เค้าก็ไม่พิมเหมือนคุณน้ะ บอกหรือแนะนำดีๆก้ได้นิครับ ไม่เห็นต้องไปด่าเค้าเลย
    เขาคงคิดว่า การดูถูกคนอื่นจะทำให้ตัวเองดูสูงขึ้นหละมั้ง ไม่เข้าใจเลย มีความรู้ชะป่าว แต่ความเป็นคนไม่มี

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ toko2041 อ่านกระทู้
    เขาคงคิดว่า การดูถูกคนอื่นจะทำให้ตัวเองดูสูงขึ้นหละมั้ง ไม่เข้าใจเลย มีความรู้ชะป่าว แต่ความเป็นคนไม่มี
    เอาน่าอย่าไปถือเค้าเลย ผมก็คิดว่าตอนนั้นผมมันก็ไม่ดีนั่นแหละ ทั้งอารมณ์ทั้งรู้เท่าไม่ถึงการทั้งทำผิดพลาด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    อามิตตาพุทธ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    คนแพ้มันก้งี้แหล่ะครับ มันก้แค้นอยากระบายเป็นธรรมดา

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    คุณตอบกลับเเบบนี้เชื่อเถอะครับคุณได้อยู่ไม่สุขเเน่พวกนั้นจะกลับมาเเนะนําคุณอยู่กับเพื่อนเป็น 2-3 คนครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    85
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ghost th อ่านกระทู้
    คุณตอบกลับเเบบนี้เชื่อเถอะครับคุณได้อยู่ไม่สุขเเน่พวกนั้นจะกลับมาเเนะนําคุณอยู่กับเพื่อนเป็น 2-3 คนครับ
    เรื่องมันผ่านมาประมาณ 7 ปีที่แล้ว ผมเอามาเล่าให้ฟัง
    สมัยนั้นผมไม่ค่อยมีเพื่อน(มีกันแค่ 4 คนเอง) แล้วพวกผู้หญิงชอบมาตีหนิท
    เลยโดนผู้ชายด้วยกันหมั่นไส้บ่อย โดนแบบนี้บ่อยมากเลย
    ขนาดทำงานแล้วยังโดน วัยรุ่นผู้ชายหมั่นไส้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย aminookey : 6th April 2014 เมื่อ 08:40