ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216

ตะลึง! ระบบ Xbox ถูกแฮคโดยเด็กชายวัย 5 ขวบ

เป็นเรื่องสุดตะลึงเมื่อเด็กชายวัย 5 ขวบ นาม Kristoffer Von Hassel จากเมืองซานดิเอโก้ประเทศสหรัฐอเมริกาได้แฮคเข้าสู่ระบบหลังบ้านของระบบ Xbox ด้วยแอคเคาท์พ่อของเขาเพียงเพราะต้องการเล่นเกม! ในขณะที่ตัวพ่อเขาเองยังงงๆว่าใครมาแฮคไอดีซะอย่างงั้น

จากการเปิดเผยของ Kristoffer วิธีการของเขานั้นแสนจะง่ายและทำให้ Microsoft หน้าหงายมาเรียบร้อยนั่นก็คือการที่เขาได้ใส่พาสเวิร์ดมั่วๆเข้ามา หลังจากนั้นก็เพียง “เคาะปุ่ม spacebar บนคีย์บอร์ด” เพียงเท่านี้ก็สามารถเข้าสู่ระบบหลังบ้านได้อย่างง่ายดายพร้อมกับแสดงอาการดีใจ “เย่!” ตามประสาเด็ก ในขณะที่เขาอาจไม่ทราบว่านั่นคือระบบที่ใช้เงินทุนมหาศาลในการสร้างและได้ทำสิ่งที่คนทั้งโลกอยากทำแต่ทำไม่ได้

แน่นอนว่าการที่เด็กวัย 5 ขวบสามารถทำอะไรแบบนี้ได้ต้องเป็นที่ตื่นตะลึงไม่น้อยกับการแฮคระบบของบริษัทมูลค่าหลายพันล้าน ถึงแม้ว่านี่อาจเป็นแค่การบังเอิญค้นพบก็ตามทีแต่ทาง Microsoft ได้มอบเกมจำนวนหนึ่งให้กับเขา , เงินอีกจำนวน $50 ,เป็นสมาชิก Xbox Live ฟรีๆ 1 ปี และจารึกชื่อของเขาไว้บนเว็บไซต์ในกลุ่มของนักวิจัยเกี่ยวกับด้านความปลอดภัยตามภาพด้านล่างนี้ ,จากการกระทำของ Kristoffer ครั้งนี้จึงทำให้ Microsoft รีบปิดช่องโหว่นี้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ

ขอขอบคุณ คุณthotsawat555 ที่หาคลิปเจอครับผม

Crd : http://www.juropy.com/
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Granado : 5th April 2014 เมื่อ 13:44

ชอบกินผักเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 618
    มอบเกมจำนวนหนึ่งให้ ,ได้เงินอีกจำนวน $50 ,เป็นสมาชิก Xbox Live ฟรีๆ 1 ปี และจารึกชื่อบนเว็บไซต์ในกลุ่มนักวิจัย ยิงปืนนัดเดียว

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    มั่วได้โล่ห์ คือแบบนี้นี่เอง

กล่าวขอบคุณ
    669
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    good good good

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NNP9MR อ่านกระทู้
    มอบเกมจำนวนหนึ่งให้ ,ได้เงินอีกจำนวน $50 ,เป็นสมาชิก Xbox Live ฟรีๆ 1 ปี และจารึกชื่อบนเว็บไซต์ในกลุ่มนักวิจัย ยิงปืนนัดเดียว
    เออการสมัครเป็นสมาชิกเล่นเกม Xbox Live ต้องจ่ายเงินเป็นรายปีหรือครับเพิ่งรู้
    คือนึกว่าเท่าแต่ซื้อเครื่อง Xbox แล้วสมัครฟรีๆ ได้เลยตลอด โชคดีที่ตัดสินใจซื้อ PS3

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ระบบหลังบ้าน คืออะไรหรอครับ

แล้ว xbox มันต่อคีย์บอร์ดได้ด้วยหรอ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย MI~MI : 5th April 2014 เมื่อ 11:08

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    สกิลมั่วเป็นเลิศนะอีหนู - -

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 443
    เห้ยเราลองกดมั่วบ่้างดีไหม555+(รหัสหายโดนแบนฐานใส่รหัสผิด5555+เครื่องเจ๊งฐานกดมั่วๆ5555=)

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    Luck Lv. Max เลยทีเดียว = ="

กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้
    [SIZE=5]

ทีวียี่ห้อโซนี่?
    มีอะไรแปลกจะบอกว่าเครื่องเกมไมโครซอฟท์ต้องเล่นกับของเครือเดียวกัน?

ส่วนเรื่องคีย์บอร์ด
    http://www.dvdgameonline.com/forums/...owtopic=312349
    TROL HAHAHAHAHA

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ข่าวนี้มันมั่วหรือเปล่าครับ ฟังดูแล้วไม่ค่อยน่าเชื่อเท่าไหร่ แถมระดับ MS มอบเงินให้แค่ $50 ถ้าจะมอบแค่นี้ผมว่าโคตรเสียเวลา

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunt77 อ่านกระทู้
    เออการสมัครเป็นสมาชิกเล่นเกม Xbox Live ต้องจ่ายเงินเป็นรายปีหรือครับเพิ่งรู้
    คือนึกว่าเท่าแต่ซื้อเครื่อง Xbox แล้วสมัครฟรีๆ ได้เลยตลอด โชคดีที่ตัดสินใจซื้อ PS3
    ถ้าจะเล่นออนไลน์ ของ X360,Xbox One ก็ต้องซื้อหมดล่ะครับ ส่วน PS3 เล่นฟรี แต่ PS4 ก็ต้องซื้อเป็นรายปีนะถึงจะเล่นออนไลน์ได้

When Keepen Up To The End
    อยู่ซักแห่งบนโลกใบนี้
    กล่าวขอบคุณ
    1,437
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,216
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    ข่าวนี้มันมั่วหรือเปล่าครับ ฟังดูแล้วไม่ค่อยน่าเชื่อเท่าไหร่ แถมระดับ MS มอบเงินให้แค่ $50 ถ้าจะมอบแค่นี้ผมว่าโคตรเสียเวลา
    มันมีคลิปอยู่ครับ แต่เอามาไม่ได้ เป็นข่าวเลย

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    ให้แค่ 1500 บ. เองน้อยจิง - -* น่าจะได้หลักหมื่น+ หาช่องโหว่ได้นะเนี่ย

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    แค่เด็ก 5 ขวบ ก็ทำได้แล้วขนาดคนโตยังไม่มีใครคิดจะทำแบบเด็กได้ถือว่าเด็ก 5 ขชวบคนนี้โชคดีสุดๆ มั่วได้โล่เลยเอาไปเลยไอหนุ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794

ออกข่าวทีวีจริงๆครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MI~MI อ่านกระทู้

แล้ว xbox มันต่อคีย์บอร์ดได้ด้วยหรอ

backdoor เป็นศัพของพวก แฮกเกอร์หนะ มั้ง//ไม่รู้กุมั่ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toko2041 : 5th April 2014 เมื่อ 15:08

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    116
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    หวังว่า โตไป ไม่โกงนะ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dark_KBG อ่านกระทู้
    มันเป็นเรื่องจริงครับ - -*
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    แฮ็กไม่ได้

ก็ เอาฮอลล์ นะคร๊าาาาาบ

Nazi_Germany
    กล่าวขอบคุณ
    294
    ได้รับคำขอบคุณ: 328

น่าจะเป็น BackDoor มั้งน่ะครับผม ^ ^

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ง่ายแสนง่าย. สุดยอดเลยหนู

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    น่าจะให้เด็กเขาเยอะกว่านี้นะในมุมมองของผู้ใหญ่หนะ ถึงเขาจะไม่รู้เรื่องและพบช่องโหว่ทำแบบMSหงายหลังขนาดนี้น่าจะให้เยอะกว่านี้นะ

แต่ยังไงๆก็ขอให้เด็กคนนี้เขาโตไปพร้อมกับความอัจฉริยะที่เป็นแรงบันดาลใจจากการมั่วและมีMS รับเข้าและมีอนาคตที่ดีนะ

ปล.ผมว่าMS คงเอาปี๊บคุมหัวไปอีกนาน ไม่ใช่เพราะอายเด็ก แต่เพราะช่องโหว่สุดตลกของเขา 5555

กล่าวขอบคุณ
    532
    ได้รับคำขอบคุณ: 358
    Blog Entries
    1

xbox มันต่อ K/B ได้ตั้งแต่ 360 แล้วครับมันมี port usb ด้านหน้าเสียบอะไรก็ได้ไม่ว่าจะเป็นเมาส์ คีห์บอร์ด แต่ใช้ในเกมไม่ได้ ใช้ได้แต่ตอนที่เข้า internet หรือทำอะไรหน้าเมนูโดยไม่เข้าเล่นเกมครับ แล้ว sony ไม่เกี่ยวอะไรครับผมยังใช้ xbox ต่อเข้า LG เลย
    ID Psn & Xbox360 แอดได้ครับเจอได้ทักด้วย

กล่าวขอบคุณ
    143
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    เรามาจาก FBI เรามีเวลาไม่มาก ฉะนั้นอย่าถามอะไรเรา แต่คุณต้องไปกับเรา เรามีอะไรบางอย่างให้คุณช่วย 55+