ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,669

[2008][Survival-OpenWorld] (V1.5.10) S.T.A.L.K.E.R Clear Sky(Mod HighTextures)ย้อนรอยต้นตำรับการกำเนิดแห่ง The Zone[3.6GB+360MB][One2Up]byScreamHorror

ข้อควรทราบ

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความสยองขวัญ ขนหัวลุกของเกมเกมนั้น ซึ่งมีตั้งแต่ 1 กระโหลก ถึง 10 กระโหลก

สัญลักษณ์นี้แสดงถึง ระดับความระทึกขวัญตื่นเต้น เกมที่ทำให้เราเกิดอาการหัวใจเกือบวาย ซึ่งมีตั้งแต่ระดับ 1 - 10 เช่นกัน

7 คะแนน
    7 คะแนน

ภาคต่อของ Shadow of Chernobyl ในสถานที่เดิมๆแต่อัดไปด้วยรายละเอียด

ที่จริงผมต้องบอกก่อนว่านี่เป็นเกมแรกที่ผมอัพลงแต่ตัวเองยังไม่ทันได้เล่น เพราะที่จริงในตอนอัพภาค Shadow of Chernobyl ผมก็ไม่คิดว่าจะมีคนสนใจมากถึงขนาดนั้น กะแค่ว่าเก็บภาค 2 นี้กับภาค 3 ไว้เล่นเอง แต่พอเอาเข้าจริง มีแฟนๆอยากเล่นมากขนาดนี้ ผมเลยต้องรีบมาอัพภาต่อนี้โดยยังไม่ทันได้เล่นจริงๆ ต้องขออภัยด้วยครับ ดังนั้นผมจึงถือโอกาสไปหา Review อ่านจาก IGN Wikia เอย แล้วมาสรุปให้แทนนะครับ
    เนื้อเรื่องในภาคนี้จะเริ่มต้นก่อนภาคแรก แถมยังก่อนที่ The Zone จะเต็มไปด้วยสิ่งแปลกประหลาดเต็มไปหมดอีกด้วย โดยเริ่มจากที่กลุ่ม Stalkers กลุ่มนึงได้ถลำลึกเข้าไปบริเวณใกล้กับใจกลางของ The Zone มากเกินไปจนเผลอไปจุดชนวน cataclysm ทำให้เกิดภัยพิบัติร้ายแรงกระจายไปทั่ว The Zone และกลายเป็น โกโก้ครั้น!!! .... ไม่ใช่และ ทำให้เกิดปรากฏการณ์เหนือธรรมชาติต่างๆ สัตว์ประหลาดพลังจิต Artifact ฯลฯ ที่เราได้เจอกันในภาคแรก
    ตัวละครเอกของเราคือกลุ่มทหารรับจ้างใน The Zone ที่ถูกพลังจาก Anomaly อัดจนสลบไป พอรู้สึกตัวอีกทีก็พบตนเองถูกช่วยโดยกลุ่มนักวิทยาศษสตร์ที่เรียกตนเองว่า Clear Sky พวกเขามีความต้องการจะเข้าใจพลังจาก The Zone ที่เปลี่ยนแปลงสิ่งต่างๆไป ส่วนตัวเองเราก็จะหางานทำจาก Faction ต่างๆที่ในขณะนั้นได้ทำสงครามกันไม่หยุดหย่อน เราสามารถเลือกที่จะเข้าข้างฝ่ายไหนและโจมตีฝ่ายไหน รวมถึงช่วยยึดดินแดนส่วนหนึ่งให้เป็นเขตของ Faction ของเราและป้องกันพื้นที่ไม่ให้อีก Faction แย่งไปอีกด้วย อีกทั้งเนื่องจากความเปิดอิสระของตัวเกม ในขณะทำสงครามแย่งพื้นที่กันนั้น บางครั้งยังมีแขกไม่ได้รับเชิญทั้งจากกลุ่มอีก สตัว์ประหลาดเข้ามาร่วมทำให้เกิดความโกลาหลยิ่งขึ้นอีกด้วย
    ภายในภาคนี้ Map หลักของเกมนั้นแทบจะเกือบเป็นพื้นที่เดียวกันจากภาคแรก อีกทั้งยังมีตัวละครจากภาคแรกให้เราพบปะอีก แต่ในภาคนี้ เราจะเห็นได้ว่ารายละเอียดปลีกย่อยของวัตถุ อาคาร ต้นไม้ กองซากปรักหักพังต่างๆ ได้ถูกทำขึ้นอย่างสุดแสนจะปรานีต เพื่อให้คงความสมจริงของตัวเกมขึ้นอย่างทวีคูณ อีกทั้งในภาคนี้ ในที่สุด!!!! เราก็สามารถใช้ปืนชนิดเดียวกันซ่อมค่าความทนทานของปืนได้แล้ว!!!! เย้!!!!!!!!!
    ส่วนตัวม็อดเอง ที่จริงไม่ต้องลงภาพมันก็โอเคอยู่แล้ว แต่มันก็ปรับแก้และแต่งหลายๆส่วนของเกมให้มันดูดีขึ้นไป ถึงผมจะไม่เคยลองลงม็อดนี้(แม้แต่ตัวเกม)แต่มันก็ค่ายเดียวกับม็อดจากภาคหนึ่งนี่นะ!

Official Mod Website http://www.moddb.com/mods/clear-sky-complete

Video

Full Game Download 1 GB/Part

Part 1
    Part 2
    Part 3
    Part 4

Patch V 1.5.10

http://www.fileplanet.com/191404/190...Patch-(Retail)

Crack (แก้ไขแล้ว) : http://adf.ly/whaon

Mod High Textures Download (Clear Sky Complete) (Need Patch V 1.5.10)

http://www.moddb.com/mods/clear-sky-...-sky-complete1

Mod Crashing Fixed Patch Download

http://www.moddb.com/mods/clear-sky-...r-all-versions

ผู้ใดที่ลองเล่นดูแล้ว ขอฝากกลับมาเขียนคำติชมด้วยนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ruttakorn : 27th January 2015 เมื่อ 17:21
    Scream of Horror Game Center
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    Blog Entries
    2
    ขอถามเรื่อง CD-key หน่อยครับผมงง หาไม่เจออ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yoboom007 อ่านกระทู้
    ขอถามเรื่อง CD-key หน่อยครับผมงง หาไม่เจออ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าด้วยครับ
    มันถามหา CD Key ตอนไหนเหรอครับ ผมไม่ยักเจอ?
    นี่คือศูนย์รวมของเหล่าตำนานความสยองขวัญแห่งวงการเกม -คำเตือน- สำหรับคนขวัญอ่อน จงระวัง!

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    จองพื้นที่ครับ ได้เวลาหลังจากรอคอยมานาน ขอบคุณครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,345
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    มาเเว้วววววว ขอบคุณครับบ หมดทุกภาคเเล้วใช่มั้ยครับเนี่ยยย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    6,892
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    คุณ yoboom007 ยังไม่ได้ลง Crack หรือป่าวครับ ลองลง Crack ดูครับ

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    118
    ได้รับคำขอบคุณ: 142
    ภาคแรกยังเล่นไม่จบเลย -0- แต่โหลดไว้ก่อนน 5555
    BLACK BURN

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    ขอดันครับดัน เผื่อคนที่ยังไม่เห็น

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ขอบคุณมากครับผม เล่นภาคแรกจบแล้ว ถึงแม้จะจบไม่ครบ 7 แบบ (จบแค่ 3 แบบเอง) แต่พอเข้าใจอยู่บ้างครับ
    เป็นกำลังใจให้ครับผม อย่าลืมภาคสุดท้ายเน้อ อิอิ

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    308
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณครับบ .

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ผมเล่นไม่ค่อยรู้เลยว่าจบแบบไหน ส่วนมากก็ไปดูยูทูบเอาอย่างเดียว ผมเล่นรับจ้างฆ่าคน+หาของอย่างเดียว มันเพลินดี อิอิ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    88
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    มายืนยันครับ ว่าเล่นได้แน่นอน 100%

ปล.ตรงส่วนท้ายของการ Setup จะมีให้ใส่ CD-Key ให้เรากด Next ไปเลยนะครับ ไม่ต้องสนใจ แล้วเราค่อยไปCoppy ไฟล์ในโฟลเดอร์ Crack มาใส่ทีหลังนะครับ

21. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    Blog Entries
    1
    กำลังโหลดอยู๋ครับได้ไม่ได้ยังไงจะมายืนยันครับ
    Win7 x64bit / FX-6100 / HD6970 /Ram 8G. - http://upic.me/t/6n/1737228414.png

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    3
    ทำไมชอบมีอะไรดำๆมาขวางจอหว่า แล้วตัวคนหายเหลืองแต่เงา =w=

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    ทำไมชอบมีอะไรดำๆมาขวางจอหว่า แล้วตัวคนหายเหลืองแต่เงา =w=
    ได้ลง mod ไปหรือเปล่าครับ?

กล่าวขอบคุณ
    3
    เกมนี้ต้องลงmodถึงจะหายดำหรือ =w=

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 69
    win 8.1 rtm เล่นได้รึเปล่าครับ

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    มาแล้ว!!! ท่านมาแล้ว โหลดๆๆๆ
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ audon อ่านกระทู้
    เกมนี้ต้องลงmodถึงจะหายดำหรือ =w=
    ไม่ใช่ครับ ผมถามไปเพื่อจะได้รู้ว่าปัญหามาจาก mod หรือตัวเกม

ถ้ามาจากตัวเกม ลองเปลี่ยนที่ลงเกมใหม่ดูอีกทีก่อนครับ น่าจะหาย

กล่าวขอบคุณ
    1,098
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jamejameza อ่านกระทู้
    win 8.1 rtm เล่นได้รึเปล่าครับ
    ไม่ชัวร์ครับ แต่ไปปรับใน Compatibility ให้เล่นใน XP ก็ได้นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,428
    Window 8.1 ตัวล่าสุดเล่นได้แน่นอนครับ ผมใช้อยู่ ^^

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ขอบคุณมากครับ

38. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    ลืมมายืนยัน เล่นได้ 100% เล่นแรกนึกว่าไม่มีอะไรพอเริ่มถึงกลางเกม รู้เลย มันกดดันดีจริงๆครับ

รอ SS เน้อ
    อ่านทุกๆโพส อย่าข้ามส่วนสำคัญไป ไม่งั้น"คุณจะมาโว้ยวายทีหลังไม่ได้"นะครับ จอบอ

40. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    ยังพอมีไฟล์อยู่ปะ หามานานแล้วภาคนี้ TT

42. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    พาส 3 โหลดไม่ได้ คับ

44. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: