ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    42
    ได้รับคำขอบคุณ: 8

Question เกี่ยวกับการใช้ router ตอน มีฝนตกหนักๆ

ที่เค้าบอกว่า ห้ามเล่นเน็ตตอน ฝนฟ้าคนอง เพราะว่าถ้าฟ้าผ่าลงมาเนี่ย ทำให้ ฮาร์ดดิสเสียหมดเลย เพราะอะไรอะครับ -0- ?? ขอแบบ +หลักการนิดหน่อย

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    แล้วแต่ดวงครับ ว่าผ่าแล้วอะไรจะพังบ้าง ล่าสุดกินหมูกระทะบ้านเพื่อน ฟ้าผ่าเสา พังแค่โมเด็มวายฟาย

คิดดูเอาครับ ฟ้าผ่า 1 ครั้งจะเกิดประจุมหาศาล ไหลผ่านเครื่องใช้ไฟฟ้าของเรา ลงดิน เครื่องใช้ไฟฟ้าของเราคงรับไม่ไหวแน่

เพราะงี้ เราถึงต้องติดสายล่อฟ้า เพื่อไม่ให้กระแสมันกระโดดไปที่อื่น

edit : โดยเฉลี่ยฟ้าผ่าลงพื้น กระแสไฟฟ้าจะวิ่งภายในรัศมี 5 เมตร (ประมาณ)

กล่าวขอบคุณ
    42
    อ่ออออ ขอบคุณมากครับ 55555 -w- !!!

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    อุปกรณ์สื่อสารก็ล่อฟ้าทั้งหมดอะครับ ทั้งโทรศัพท์ โทรทัศน์ เราเตอร์
    เพราะมีคลื่นแม่เหล็กดูดกระแสคลื่น เวลาฝนตกก็ล่อฟ้ด้วยครับ
    ผมเคยได้ข่าวคนโทรศัพท์คุยกับแฟน ในบ้านฟ้ายังผ่าทะลุหลังคาเลยครับ

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    ไม่ใช่แค่ HDD ครับพังได้หมด แต่ที่บอกว่า HDD จะพังเพราะมันพังง่ายสุดในคอม ไฟกระชากไฟร่วงหน่อยเดียวพี่HDDแกคิดจะไปก็ไปเลย

กล่าวขอบคุณ
    42
    55555 แต่ละคนคงเจอประสบการณ์มาแล้วนะเนี่ย ดูท่า ขอบคุณมากครับ สำหรับข้อมูล