ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 3

Question มีปัญหาคอมหน่วงเป็นระยะๆ ครับ

อยู่คอมผมก็มีอาการหน่วงเป็นระยะๆอ่ะครับ คล้ายๆเหมือนว่าความเป็นมันตกไปประมาณ 3 วิๆได้น่ะ
    (หรือใครนึกภาพไม่ออกมันเกือบๆค้างแต่เม้าส์ยังเลื่อนได้ทำนองนั้นน่ะครับ) เป็นเกือบทุกนาทีเลยครับหากูเกิ้ลก็ไม่เจอ
    รบกวนผู้รู้ช่วยทีครับ

edit:มันเป็นตลอดเลยนะครับ เล่นเนต เล่นเกม หรือเปิดโฟลเดอร์ในคอมเฉยๆก็หน่วงๆแบบเดียวกันครับ
    (ความถี่เท่าๆกันด้วยครับ คาดว่าเรื่องเครื่องทำงานหนักอาจจะไม่เกี่ยวกันด้วยครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Steam : 6th April 2014 เมื่อ 07:05

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    ลองเช็ก HDD ก่อนดูคับ สายไฟต่าง หรือลองลงวินโดว์ใหม่ดู

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    ผมลองเช็ค HDD ดูแล้ว ไม่มีอะไรเสียหายครับ ลองถอดแรม ถอดพัดลมมมาปัดๆถูๆแล้วด้วยแต่อาการไม่ดีขึ้นเลยครับ พอจะมีวิธีอื่นรึปล่าวครับ
    (ไม่อยากขนคอมเข้าร้าน)

กล่าวขอบคุณ
    32
    ผมเอาคอมไปลงใหม่มาแล้วนะครับ ยังไม่หายเป็นปกติดีครับ มันจะขึ้นตรงแถบ windows ของโปรแกรมนั้นๆว่า not responding แล้วก็ค้างยาวเกือบ 20 วิ
    แล้วจึงกลับมาทำงานเหมือนเดิมครับ(งงมากครับ สแกนไวรัสก็แล้ว ลงวินโดว์ ใหม่ก็แล้ว เง้อออ) เป็นบ่อยตอนช่วงเปิดโปรแกรมนั้นๆใหม่ๆน่ะครับ เล่นไปสักพักแล้วจึงจะเป็นน้อยลง
    (แต่ไม่หายไปเลยนะครับ)
    ปล.คอมผม win 7 ultimate 64-bit AMD Athlon(tm) II X2 255 Processor 3.1 GHz RAM 4 GB
    ปล.2 สงกรานต์แล้วร้านเค้าปิดด้วยอ่าาาา เศร้าเลยครับ

ยูสนี้ใช้หลายคน '
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,572
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steam อ่านกระทู้
    ผมเอาคอมไปลงใหม่มาแล้วนะครับ ยังไม่หายเป็นปกติดีครับ มันจะขึ้นตรงแถบ windows ของโปรแกรมนั้นๆว่า not responding แล้วก็ค้างยาวเกือบ 20 วิ
    แล้วจึงกลับมาทำงานเหมือนเดิมครับ(งงมากครับ สแกนไวรัสก็แล้ว ลงวินโดว์ ใหม่ก็แล้ว เง้อออ) เป็นบ่อยตอนช่วงเปิดโปรแกรมนั้นๆใหม่ๆน่ะครับ เล่นไปสักพักแล้วจึงจะเป็นน้อยลง
    (แต่ไม่หายไปเลยนะครับ)
    ปล.คอมผม win 7 ultimate 64-bit AMD Athlon(tm) II X2 255 Processor 3.1 GHz RAM 4 GB
    ปล.2 สงกรานต์แล้วร้านเค้าปิดด้วยอ่าาาา เศร้าเลยครับ
    ขอที่มันละเอียดกว่านี้หน่อยได้มั้ยครับเรื่อง Spec.. เเนะนำลองหาโปรแกรม HWiNFO มาดูสเปคเเบบละเอียดครับ..
    //เเต่ผมคิดว่ามันก็อาจจะเป็นที่สเปคจองคุณเก่าไปครับเเถม Windows 7 ก็กินสเปคเครื่องใช้ได้เลย..

" YOU'RE NOT IN CONTROL " DELSIN ROWE

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    HDD จะพังครับผม เตรียมใจไว้เลยครับ ประมาณว่าหัวอ่านมันหยุดวิ่งชั่วคราว ยิ่ง PSU ติดเคสนี้จบเลยครับมันจ่ายไฟ drop

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Aegis อ่านกระทู้
    ขอที่มันละเอียดกว่านี้หน่อยได้มั้ยครับเรื่อง Spec.. เเนะนำลองหาโปรแกรม HWiNFO มาดูสเปคเเบบละเอียดครับ..
    //เเต่ผมคิดว่ามันก็อาจจะเป็นที่สเปคจองคุณเก่าไปครับเเถม Windows 7 ก็กินสเปคเครื่องใช้ได้เลย..
    GPU:ASUS ENGT430 , 1Gb , DDR3SDRAM ,128 bit (ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนี้น่ะครับ โทษทีๆ)
    แต่ผมว่าสเปคไม่น่าเกี่ยวเพราะผมก็ลง win 7 64-bit นี่มาเกือบ 4 ปีละเพิ่งมาเป็นเอาอาทิดก่อนครับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    HDD จะพังครับผม เตรียมใจไว้เลยครับ ประมาณว่าหัวอ่านมันหยุดวิ่งชั่วคราว ยิ่ง PSU ติดเคสนี้จบเลยครับมันจ่ายไฟ drop
    ขอบคุณครับๆ พอจะมีวิธีเช็คไหมครับ?? แล้วถ้าHDDเสียตริงแบบนั้นก็มีแต่ต้องเปลี่ยน HDD อย่างเดียวรึเปล่าครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Steam : 11th April 2014 เมื่อ 22:30

กล่าวขอบคุณ
    53
    ได้รับคำขอบคุณ: 420
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Steam อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับๆ พอจะมีวิธีเช็คไหมครับ?? แล้วถ้าHDDเสียตริงแบบนั้นก็มีแต่ต้องเปลี่ยน HDD อย่างเดียวรึเปล่าครับ

ผมนะนำ PSU สำคัญที่สุดคุณต้องไปหาซื้อที่มัน เป็น bronze 80+ ขึ้นไปเพื่อความเสถียร

คุณลองไปหาโหลดโปรแกรม HD TUNE มาครับ

ถ้ากราฟประมาณนี้ถือว่ายังปกติ

แบบนี้ถือว่าไม่ค่อยเวิคแล้วครับผม

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ steroids อ่านกระทู้
    ผมนะนำ PSU สำคัญที่สุดคุณต้องไปหาซื้อที่มัน เป็น bronze 80+ ขึ้นไปเพื่อความเสถียร

คุณลองไปหาโหลดโปรแกรม HD TUNE มาครับ

ถ้ากราฟประมาณนี้ถือว่ายังปกติ

แบบนี้ถือว่าไม่ค่อยเวิคแล้วครับผม

เหมือนจะเข้าข่ายไม่คอยเวิร์ครึเปล่าครับ
    แล้วถ้าผมฝืนเล่นต่ออีกซักพักมันจะมีอันตรายกับส่วนอื่นๆหรือเปล่าคับ
    ผมควรปิดคอมไว้เฉยๆก่อนดีไหมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Steam : 12th April 2014 เมื่อ 07:13

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 27

หน่วง

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    การ์ดจอของอะไรคับ

กล่าวขอบคุณ
    32
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GubA อ่านกระทู้
    การ์ดจอของอะไรคับ
    NVIDIA GeForce GT 430 ครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 29
    อาการเหมือนของผม
    อาการไม่เริ่มดีแล้ว

อาการปกติ

อาการน่าจะ HDD ครับ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    NVIDIA GeForce GT 430 ครับ
    อ๋องั้นผมมะรู้ละครับ ถ้าเป็นของ AMT ผมเคยเป็นอยู่คับ ติ๊กตัวเดียวก็หายเลบคับ ขอโทษด้วยคับ

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ลองเช็คปัญหาเรื่องความร้อนดูครับ เมื่อก่อนผมก็เป็น มันมาจากความร้อนเนี่ยแหละ
    PC : Intel core i5-4440 + CoolerMaster V8GTS / GTX 760 OC / Asrock H87m / HyperX 8Gb / Thermaltake Chaser A31