ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581

Lightbulb ใครเคยควบคุมความฝันได้มั่ง

อยากบอกว่าสนุกมากเลยหละ เคยรู้สึกตัวว่าฝันว่ากำลังบินได้ในอากาศเลย ล่องลอยไปมา ถลาลม

แม่ดันเข้าขามาโดนก่อน ตกใจตื่นเลยย
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,836
    ผมกำหนดเนื้อเรื่องเลยหล่ะ แม้งคิดไรแม้งออกหมด55555555555 อย่างกับรู้ล่วงหน้า

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ผมนี่เข้าเว็ป JKG เลย!!
    กล่าวขอบคุณ
    2,195
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    สมัยเด็กๆเป็นบ่อยมากครับ นึกถึงคนที่เราชอบแล้วทำอะไรก็ทำได้ตามใจชอบ ฮิฮิ บางทีฝันว่าได้เป็นฮีโร่ แล้วเราก็ควบคุมตัวเองได้ในฝัน กระโดดสูงถึงเมฆเลยอะ มันเป็นไรที่สุดยอดมาก

2019
    กล่าวขอบคุณ
    732
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,747
    Blog Entries
    1
    ผมปี้เด็กเเบบในโดจิน เสียดายตื่นซะก่อน
    {Acer Nitro 5}{ Intel i5-8300H @4.00 GHz}{Ram 8GB @2666}{Nvidia 1050ti}

_SaBasTaiN_
    กล่าวขอบคุณ
    4,034
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,530
    ผมฟันว่าได้เป็นแฟนกับคนที่แอบชอบ ><! เสียดายเเดดมันเเรงจัดเลยตื่นก่อนเซงเลย

กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ผมผันว่าอยู่ในห้องน้ำครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

l.:: Head Hunter ::.l
    กล่าวขอบคุณ
    611
    ได้รับคำขอบคุณ: 252
    ลูซิดดรีม นะเหรอ
    CPU : AMD A6-3650 APU with Radeon(tm) HD Graphics 2.60 GHz - RAM : 8.00 GB - VGA : AMD Radeon HD 6790 1GB DDR5 - Mainboard : BIOSTAR A55ML+ - PSU XFX : 650W

กล่าวขอบคุณ
    102
    ได้รับคำขอบคุณ: 581
    ใช่แล้ว lucid dream ใครมีวิธีฝึกลองมาแชร์กันมั่งละ เผื่อมีคนอยากทำเป็นบ้าง
    นานแสนนานก็จะรักเพียงคุณ ก็จะรักแค่คุณ และจะมีแค่คุณคนเดียว

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ผมฝันว่า นอนหลับแล้วก็ฝัน ในฝันนั้นก็นอนหลับแล้วก็ฝันว่า นอนหลับแล้วก็ฝัน ในฝันนั้นก็นอนหลับแล้วก็ฝันว่า นอนหลับแล้วก็ฝัน ในฝันนั้นก็นอนหลับแล้วก็ฝันว่า นอนหลับแล้วก็ฝัน ในฝันนั้นก็นอนหลับแล้วก็ฝันว่า นอนหลับแล้วก็ฝัน ในฝันนั้นก็นอนหลับแล้วก็ฝันว่า......

Missing Top
    RTC+ Sattahip+Chonburi
    กล่าวขอบคุณ
    46
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    ผมครับ 555 ผมเคยเขียนบทความเรื่องนี้ไว้ด้วย แต่หายไปไหนแล้วไม่รู้ ว่าๆ เดี๋ยวเอามาให้อ่านครับ 5555

Edit: นี่เบยครับ กดไปดูเบยยย
    WiTcast.|รายการ พอดแคส ของคนรักวิทยาศาสตร์ฟังกันเยอะๆนะครับ แล้วคุณจะรักวิทยาศาสตร์มากขึ้น

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Fabulous
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 763
    มีโอกาสออกมาได้ 2 แบบ
    1 Lucid dream ฝันได้ดั่งใจ
    2 Sleep paralyzed ความรู้สึกเหมือนผีอำ ขยับตัวไม่ได้ทั้งๆที่สมองตื่นแล้ว

Taxi Driverเเท็กซี่มหากาฬ
    ข้างทาง Road To Side
    กล่าวขอบคุณ
    2,193
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,770
    เมื่อเด็กๆควบคุมไม่ได้เลย
    โตมาควบคุมได้ ฝันเปียก!!!

FanClub AKB48 & Acchan
    กล่าวขอบคุณ
    3,296
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    เคยแต่ฝันสเหมือนจริง ตกหน้าผาจนสะดุ้งตื่นมาความรู้สึกแบบ มันใช่เลย (แค่ฝัน)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ควบคุณตอนตื่นครับ หลังดูหนัง inception อินตาม จำได้ว่าบังคับตัวเองในฝันให้โดดลงจากรถไฟฟ้าตอนหนีซอมบี้เพื่อตื่น แล้วก็ตื้นมารีโมดปิดฝันเพื่อตื่นอีกที

คอมกากๆก็สนุกได้นะ
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,136
    ผมสามารถทำให้ความฝันเป็นเรื่องจริงได้ครับ ''ฝันว่าปวดฉี่''

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เมื่อก่อนบ่อยมาก แบบ Lucid dream เนี่ย เหาะเหินเดินอากาศแต่พอเริ่มควบคุมได้สมองมันก็เริ่มดึงความเป็นจริงเข้ามา
    จากบินบนท้องฟ้าได้ก็ดันไปคิดว่ามันเป็นไปได้ยังไงเท่านั้นแหละ ร่วง>ตื่น ฝันว่าเดินบนน้ำก็เหมือนกันอีก เดินเล่นอยู่ดีๆพอเริ่มควบคุมตัวเองได้...จม>ตื่น

ปล.เคยเป็นอีกแบบคือฝันแบบลูป ประมาณว่าตื่นแล้วลุกไปอาบน้ำแต่งตัวแล้วก็สะดุ้งตื่นขึ้นมาอีกบนเตียง
    แล้วก็ทำเหมือนเดิมแล้วก็สะดุ้งตื่นอีก วนเป็นสิบๆรอบกว่าจะตื่นจริงๆ

It where my Demon hide
    กล่าวขอบคุณ
    2,422
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,922
    แต่ก่อนทำได้ประจำครับ เดี๋ยวนี้ ได้บ้างไม่ได้บ้าง แต่ไอ้ผีอำเนี่ยโดนมาประมาณ 2 ครั้ง นึกว่าจะตายแล้วตอนโดน =.=
    ไม่รู้เรียกว่าคุมหรือปล่าวนะ แต่รู้ตัวว่าฝันอยู่ รู้ว่ามันไม่ได้เกิดขึ้นจริง เคยพูดในฝันด้วยซ้ำว่า กุฝันอยู่ซินะ บางครั้งก็เสียใจนิดหน่อย ที่พอตื่นขึ้นมาแล้ว พบว่าฝันจริงๆ T^T

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 274
    มันบังคับยาก ครับ เหมือนว่าตัวเองไม่มี แรงจะวิ่งอย่างนั้นแหละ

~ Scandal ~
    Nakhon Si Thammarat
    กล่าวขอบคุณ
    738
    ได้รับคำขอบคุณ: 530
    ที่จริงผมก็ไม่อยากฝันหรอกครัวกลัวตื่นมา แล้วรู้ว่าสิ่งที่เกิดขึ้นไม่มีอยู่จริง
    ถ้าเป็นแบบนั้นขอนอนแล้วไม่ฝันดีกว่า

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    ตอนเด็กๆ ผมเคยควบคุมได้น่ะ แต่โตมา ฝันมันควบคุมผมไปแล้ว ยิ่งช่วงนี้ชอบฝันว่าออกไปรบ แล้วก็เจอซอมบี้ ไม่ก็เอเลี่ยน โดนพุ่งใส่ที ตื่นเลย
    สงสัยช่วงนี้ผมจะดูหนังมากไป = ='
    .:ll:.

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,136
    Blog Entries
    1
    หลายๆคนเคยมั้ยที่คิดอยากจะทำอะไรซักอย่าง แต่ชาตินี้คงไม่มีโอกาศแน่นอน ขอให้ได้ฝันก็ยังดี
    นี่ไม่ใช่การเข้าฝันหรือการทำฝันหวานแต่ประการใด ทดลองทำมาแล้วทำได้จริงแต่ทำได้ยากมาก ต้องใช้เวลาและความพยายาม

วิธีฝึก

1.ให้จำไว้ว่าเราฝันถึงเรื่องราว,สถานที่,การกระทำอะไรบ่อยที่สุด ถ้าเป็นกรณีเด็กฉี่รดที่นอนจะทำง่ายหน่อยเพราะมักจะฝันว่ายืนอยู่หน้าโถส้วมแล้ว ฉี่.......เอะ...อ่าวเหื้ยกุฉี่รดที่นอน ใช่มะ

2.เวลาตื่นแล้วทำอะไรแบบในฝัน ให้พยายามทำให้ตัวเองรู้สึกตัวหรือตั้งสตินั่นเอง เช่นฝันว่าฉี่บ่อยๆ เวลาฉี่จริงๆให้ตั้งสติก่อนฉี่"ทุกครั้ง"ว่านี่กุจะฉี่นะ กุตื่นอยู่นะ ดูรอบๆซิokนี่ของจริง หยิกหัวนมดูก็ได้ว่ามันเจ็บ+เสียว

3.การทำแบบนี้ต้องใช้เวลาพอสมควรเลยละ ต้องฝึกจนชินไปเลย หรือจะฝึกหลายๆเหตุการก็ได้ ฝึกตอนแปรงฟัน อาบน้ำ ฉี่ ขี้ กินข้าว เดินเที่ยว เล่นแรก ดูดม้า ตีกะหรี่ ฯลฯ จะทำได้เร็วกว่าฝึกแบบเหตุการเดียว

4.เอาละ พอฝึกได้ซํก1-2เดือนหรือมากกว่านั้นมันแล้วแต่คนนะ พอคุณฝันถึงเหตุการที่คุณฝึกแล้ว คุณจะตั้งสติโดยอัตโนมัติเพราะทำจนชินแล้ว และพอมีสติแต่คุณจะยังไม่ตื่น คุณจะอยู่ในความฝันนั้น คราวนี้ละ ไม่ว่าจะคิดอะไรทุกอย่างมันจะเป็นไปตามความคิดหมดเลย จะบิน ลอย เดิน อยากให้แฟนมาอยู่ข้างๆก็ได้ หรือจะเย้ดเลยก็ได้ รู้สึกว่ามันส์จริงๆด้วยหล่ะ เพียงแค่คิด เหมือนกับจินตนาการอะ

5.หลายๆคนที่อยู่ในฝันตัวเองแล้วรู้สึกกลัว กลัวว่านี่ที่ไหนจะออกยังไงหรือเที่ยวเบื่อแล้วอยากออกจังเลย ไม่ต้องกลัวยังไงก็ไม่ตายหรอก ให้หลับตานะแล้วพยายามนึกว่าจะออกแล้วอยากตื่นๆๆๆ แล้วซักพักจะตื่นขึ้นมาเองเลยละ

เรื่องนี้ได้เคยทำได้จริงๆมานานหลายปีแล้ว แต่ปัจจุบันทำไม่ได้เพราะไม่ได้ฝึกแล้ว แต่ตอนทำได้มันรู้สึกดีจริงๆนะ นี่ก็กะว่าจะทำอีกเหมือนกัน

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    เมื่อก่อน ก็เคยคุมได้นะ แต่ ปัจจุบัน มันดันยิ่งกว่านั้น

คือ เหตุการณ์แบบ เรียกว่า แดจาวู บ่อยมากช้วงนี้