ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    63
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

ช่วยด้วยครับ พูดไมค์ไม่ได้ ไม่รู้ปรับผิดตรงไหน (มีรูปครับ)

.
    .

.
    .

กล่าวขอบคุณ
    63

อันนี้ใน ts3 นะครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awazxc1112 อ่านกระทู้

.
    .

.
    .
    Sound ของท่านใช่ AC ( Realtek HD) ใช่ใหมครับ ( ดูจากรูปของท่านหน้าจะใช่ ) ถ้าใช่ ให้ปรับในนี้ครับ หลังจากที่ท่านต่อไมค์แล้วมันจะมีป๊อปอัพเด้งขึ้นมา (ถ้าไม่ได้ให้เปิดได้มี่ มุมขวาบาร์ข้างล่าง ตรงรูปดอกลำโพงสีส้มๆ) ให้ท่านเลือกเป็นไมค์ แล้วมันจะเด้งหน้าจอ ไมค์มาให้

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย suriyan007 : 7th April 2014 เมื่อ 02:05
    CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    Sound ของท่านใช่ AC ( Realtek HD) ใช่ใหมครับ ( ดูจากรูปของท่านหน้าจะใช่ ) ถ้าใช่ ให้ปรับในนี้ครับ หลังจากที่ท่านต่อไมค์แล้วมันจะมีป๊อปอัพเด้งขึ้นมา (ถ้าไม่ได้ให้เปิดได้มี่ มุมขวาบาร์ข้างล่าง ตรงรูปดอกลำโพงสีส้มๆ) ให้ท่านเลือกเป็นไมค์ แล้วมันจะเด้งหน้าจอ ไมค์มาให้

ของผมมันไม่เด้ง อุปกรณ์ที่กำลังเชื่อมต่ออ่ะคับ เปิด realtek ก็แล้ว

กล่าวขอบคุณ
    95
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ awazxc1112 อ่านกระทู้
    ของผมมันไม่เด้ง อุปกรณ์ที่กำลังเชื่อมต่ออ่ะคับ เปิด realtek ก็แล้ว
    งั้นลองเปลียนใมค์ใหม่ดูครับ ถ้าไม่เด้งให้คลิกที่ บาร์ มุมขวาล่างแถวลำโพงดูครับ มันจะเป็นลำโพงสีส้มๆๆครับ แล้วเซทตามรูปดูครับ ท่านหน้าปิดการตอบรับเมื่อมีสัญญาณเข้ามาใหม่นะครับ
    CPU Intel Core i5 4430 Ram 16 GBytes Channels Dual Mainboard Model Z87X-D3H-CF Graphic HD 7730 1G DDR5

กล่าวขอบคุณ
    63

มันไม่มีให้เลือกอ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    95

มันไม่มีให้เลือกอ่ะครับ
    ท่านเสียบรูใหนครับ หน้า หลือ หลังครับ ถ้าหลังไม่หน้ามีปัญหานะครับ แต่ถ้าด้านหน้า ท่านต่อสายแพร เข้า M/B ยังครับส่วนมากด้านหน้าจะมีปัญหาครับลองเสียบด้านหลังดูก่อนครับ
    ถ้าเสียบด้านหลังแล้ว ยังไม่ดัง(หลือไม่ขึ้น)แสดงว่าไมค์ท่านเสียนะครับลองเปลียนตัวไมค์ตัวใหม่ดูยังครับ

ท่านเสียบใส่ชองสีชมพูหลือปล่าวครับ ถ้าไม่ลองเสียบสีชมพูดูนะครับ ถ้ายังไม่ได้อีกลองเปลียนไมค์ดูครับ มันจะบังคับให้ใช้ตามสีครับ ( แต่บางตัวก็เลือกได้ว่าจะใช้ช่องใหนแทนได้ครับ)

กล่าวขอบคุณ
    63
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ suriyan007 อ่านกระทู้
    ท่านเสียบรูใหนครับ หน้า หลือ หลังครับ ถ้าหลังไม่หน้ามีปัญหานะครับ แต่ถ้าด้านหน้า ท่านต่อสายแพร เข้า M/B ยังครับส่วนมากด้านหน้าจะมีปัญหาครับลองเสียบด้านหลังดูก่อนครับ
    ถ้าเสียบด้านหลังแล้ว ยังไม่ดัง(หลือไม่ขึ้น)แสดงว่าไมค์ท่านเสียนะครับลองเปลียนตัวไมค์ตัวใหม่ดูยังครับ

ท่านเสียบใส่ชองสีชมพูหลือปล่าวครับ ถ้าไม่ลองเสียบสีชมพูดูนะครับ ถ้ายังไม่ได้อีกลองเปลียนไมค์ดูครับ มันจะบังคับให้ใช้ตามสีครับ ( แต่บางตัวก็เลือกได้ว่าจะใช้ช่องใหนแทนได้ครับ)
    ด้านหน้า ด้านหลังเหมือนกันเลยครับ ผมใช้หูฟังโทรศัพ เมื่อก่อนปกติดีนะครับ เสียบรูเขียวอ่ะครับ แต่ตอนนี้มันไม่ได้แล้ว ไม่รู้ปรับผิดตรงไหน

กล่าวขอบคุณ
    63
    ผมมีหูฟังอยู่หลายอัน เสียบแล้วเหมือนกันหมดครับ