ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041

ทำไมเวลาเล่น dotA2 กับคนไทยมันเล่นยากจัง

คือตอนแรกเล่นๆ คิดว่าเจอคนไทยนี่น่าเล่นขึ้นนะ ขอให้เจอมั้ง แต่วันนี้เข้าตี้คนไทยเลย ยอมเลยครับ
    ไม่หนุก เจอแต่ สั่งๆๆๆๆ ด่าๆๆๆๆ ฆวยๆ บ้าใรไม่รู้ ขนาดทีมจะชนะอยู่แล้วมันยังจะด่ากันอีก ทุกวันนี้ภาวนาครับ อย่าเจอคนไทยอีกเลย เล่นกับฝรั่ง สบายใจกว่าเยาะ

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Travel around the world
    Chiangmai, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    1,768
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,078
    ประจำครับ อีกเรื่องนึงคือ คนไทยหัวใจ carry เลือก carry กันทั้งทีม 555
    ''No god or kings. Only man.'' - Andrew Ryan

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 308
    ก็ไม่เชิงนะครับ ผมเจอคนไทยใจดีจะตาย แต่ฝรั่งบางคนนี้ชอบดูถูกสุดๆเลยนะครับ

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    ทุกที่ทุกประเทศ มีคนแบบนี้อยู่แล้วครับ
    แต่ ถ้าไปเล่นคนเดียว แอ๊บฝรั่งไปเลย ถ้าเขารู้ว่าเราเป็นคนไทยแล้วเจอคนอย่างว่านะ ใช้ยิกครับ

ผมเคยเจอทีนึง ทีมนุุ้นหลุดไป ทีมหลุดกด หยุดเกมส์ พี่แกไม่เคยรอเลย มีคนถามไปว่ากดต่อทำไม ไม่รอคนเข้าเกมส์ พี่แกสวน เรื่องตรู เอาซะผมเหวอเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sirisuk008 : 6th April 2014 เมื่อ 22:38

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    เจอคนไทยผมพิม eng ใส่ ทำไรไม่ได้ จบ เอาไงกะ-ูล่ะ
    เปิดเเล้วกรุณาปิดด้วย

น้องมอย
    กล่าวขอบคุณ
    353
    ได้รับคำขอบคุณ: 431
    ผมชอบเ่ล่นเดี่ยวนะครับไม่ค่อยตี้กับคนไม่รู้จักถึงเป็นคนไทยก็เหอะ
    ส่วนถ้าเพื่อนออนก็เล่นกับเพื่อน

ผมเล่น Dota2 ถ้าเล่นคนเดียวผมจะไม่พิมพ์ไทยเลย

ชอบดูจ้า
    ม. 200 ปี รังสิต ปทุมธานี ตรงข้ามฟิวเจอร์
    กล่าวขอบคุณ
    1,261
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    ฝรั่งก็ใช่ย่อย บางทีก็ไม่ใช่ฝรั่ง คนในอาเซียน ที่พูดภาษาอังกฤษได้เฉยๆ บางทีเขาก็พูดภาษาถิ่นตัวจนงง

บางทีพิมอังกฤษ ก็ปากดีอีก ผมว่า เล่นกับเพื่อน ไปซัก คนสองคน เป็นพอ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Bunny so CUTE !!
    กล่าวขอบคุณ
    657
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    I come from Cambodia ^^ หลอกทั้งไทยและเทศ 55

ไม่เป็นหลักเป็นแหล่ง
    กล่าวขอบคุณ
    675
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,041
    เจอฝรั่ง มันไม่สั่งๆๆเท่าใหร่นะ แค่ต่างคนต่างรู้หน้าที่ของตนเอง และติดใจอีกอย่างๆมากๆๆ คือทีมชนะขาดแล้วแล้วมันยังจะด่าอีก ยิ่งเงียบมันก็ยิ่งด่า สุดจะทน

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 215
    ผมก็เหมือนกัน ภาวนาตลอดแต่ก็เจอ คนไทยเล่นแล้วชอบด่านะไม่เหมือนฝรั่ง ที่พูดนี่ผมเล่นเกมนอกตลอดครับผมเลยรู้ว่าสังคมเค้าเป็นยังไง ลองกลับมาเล่นเกมในไทยก็ยังเกรียนด่าใส่กัน ทุกวันนี้ได้แต่ทำใจเล่นนอกดีกว่า - -

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ปกติผมเล่นกับเพื่อนๆครับ ไม่ใช่คนไทยนะ ผมเล่นกับเพื่อนที่มาเลเซีย Full team เลยครับ เล่นกันสนุกมาก กับคนต่างประเทศ บางครั้งเล่นคนเดียวก็เจอคนไทยเหมือนกันครับ เล่นใหม่ๆก็เจอแต่พวกแบบนี้แหละครับ แต่พอเวลเยอะขึ้นเรื่อยๆพวกนี้ก็จะหายไปเองแหละครับ คนไทยที่ผมเจอส่วนมาก เวลาเล่นก็มักจะแพ้ล่ะครับ บ่นทั้งเกม ได้เปรียบ เสียเปรียบ ก็บ่นทุกอย่าง ผมก็ไม่ได้โชว์ว่าผมเป็นคนไทย เขาก็ไม่รู้เขาก็บ่นเป็นภาษาไทยอยู่นั่น บางทีเจอคนไทยตอนที่ผมเล่นกับเพื่อน ผมนี่โคตรอายเลยครับ ชื่อมันติดหลังไว้ว่า -TH เขารู้กันหมดเลย ฮ่าๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taiptai อ่านกระทู้
    เจอคนไทยผมพิม eng ใส่ ทำไรไม่ได้ จบ เอาไงกะ-ูล่ะ
    ก็พิมตอบสิครับ

กล่าวขอบคุณ
    49
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    ธรรมดาครับก็ต้องเจอกันบ้าง
    -เทพ
    -กาก
    -เล่นไม่เป็น
    -เล่นเทพ!
    -เกรียน
    อย่าไปมองที่ด้านเดียวสิครับ random กันบ้างอย่าเหมารวมสิครับ

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    ผมว่า คนไทยยังพอทนนะ สำหรับผม ผมภาวนาอย่างเดียวเลย อย่าเจอคนฟิลิปปินส์ ผมรู้สึกรำคาญมาก ชอบเปิดไมค์คุยกันเจี๊ยวจ๊าว
    แล้วชอบด่าคนอื่น ปากเสีย ชอบพิมพ์แสดงตัว เริ่มเกมก็รัวภาษาฟิลิปปินส์ลงช่องแชท แล้วจะชอบถามในช่องแชทว่า "ใครเป็นฟิลิปปินส์บ้าง?"
    พอรู้ว่าคนใน Match นั้นเป็นฟิลิปปินส์หลายคน ก็จะเริ่มใช้ภาษาฟิลิปปินส์จ้อใส่กันละ พอจะสื่อสารกันวางแผนกันในทีม
    ผมอ่านภาษามันไม่ออก พอบอกให้ใช้อังกฤษ มันก็ด่าผม bobo อีก - -
    ชอบกินไข่เจียว

คงได้แค่มอง
    กล่าวขอบคุณ
    234
    ได้รับคำขอบคุณ: 471
    puta puta puta puta puta puta puta puta

เจอบ่อยมาก
    Only one thing I want.

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    บางทีสุ่มแล้วเจอทีมกากๆก็น่าด่าอยู่นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    133
    ได้รับคำขอบคุณ: 99
    ผู้นำมันเยอะน่ะครับ

ต้องทำใจ ดูอย่าง LOL เซิฟไทย โหมด Ranked สิ พอเข้าปุ๊ม จะมี ผู้นำมาสั่ง2-3คน แบบโน้นแบนนี้ เลือกโน้นเลือกนี่

พอมันเลือกมาก็ไม่พ้น Carry Carry Carry ตูจะเล่น Sup+Ap หน่อยๆให้ มันไม่พอใจ ด่ามา เลยออกแม่ งเลย

อยากด่ามันจังพวกห่าเนีย แต่พิมไม่ทัน

กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 115
    Pinoy ครับ!! เบื่อมากก
    I52400 3.10 Ram 4.00 GTS 450

กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เพราะคุยกันรู้เรื่องไงครับ ทีนี้มันเลยสั่งใหญ่เลย ยิ่งมันรู้ว่าเป็นคนไทยเหมือนกัน ยิ่งสั่งใหญ่เลย เล่นไม่ถูกใจมันก็ด่าอีก ตั้งโปรไฟล์สตีม ไปเลยครับ เป็น รัสเซีย จีน เขมร พม่า ลาว ชาวเกาะ ชาวเขา ก็ว่าไป อย่าตั้งให้มันรู้ว่าเราคนไทย
    ปล. และอย่าเผลอพิมพ์ 555+ ล่ะครับ มันรู้เลยว่าเราคนไทย 555+

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    เจอบ่อยยิ่งล่าสุดคนต่างชาติบอกว่าให้ซื้อ courier คนนั้นเล่นตัวซัพ(ตอนแรกไม่รู้ว่าคนไทย)แล้วมันก็เปิดไมค์ด่าเป็นภาษาไทยแล้วออกจากเกมไปเลย

โปรแกรมเมอร์ขอเวลานอน
    กล่าวขอบคุณ
    2,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    คนไทยเล่นกับเพื่อนครับ!! ถ้าเล่นคนเดียวข้ามฝั่งไปเล่น ฮ่าๆๆ แต่ไม่เล่น carry นะ ซัพไว้ก่อน ถึงแม้จะชอบ PA

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ FANG อ่านกระทู้
    ถ้าผมเจอ ด่า ผมมีวิธีแก้เผ็ดพวกมันนะ ผสมคฑาทีบ ทีบ ส่งพวกที่ด่าไปเปิดคนแรกเลย มั่นใส่
    โดน report เลยนะนั้น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย protokas : 7th April 2014 เมื่อ 22:28

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingcesar อ่านกระทู้
    ผมว่า คนไทยยังพอทนนะ สำหรับผม ผมภาวนาอย่างเดียวเลย อย่าเจอคนฟิลิปปินส์ ผมรู้สึกรำคาญมาก ชอบเปิดไมค์คุยกันเจี๊ยวจ๊าว
    แล้วชอบด่าคนอื่น ปากเสีย ชอบพิมพ์แสดงตัว เริ่มเกมก็รัวภาษาฟิลิปปินส์ลงช่องแชท แล้วจะชอบถามในช่องแชทว่า "ใครเป็นฟิลิปปินส์บ้าง?"
    พอรู้ว่าคนใน Match นั้นเป็นฟิลิปปินส์หลายคน ก็จะเริ่มใช้ภาษาฟิลิปปินส์จ้อใส่กันละ พอจะสื่อสารกันวางแผนกันในทีม
    ผมอ่านภาษามันไม่ออก พอบอกให้ใช้อังกฤษ มันก็ด่าผม bobo อีก - -
    เออ bobo นี่มันคืออะไรครับ ผมเคยโดนเมื่อนานมาแล้ว - - ผมไม่รู้ว่ามันคือภาษา pinoy 5555 คุยกันไม่รู้เรื่องผมก็เจอแบบท่านนี่แหละ จ้อกันในทีม ถ้าพิมพ์ eng ผมไม่ว่าสักคำอ่ะ 5555 เล่นกันแบบไอ้ 4 ตัวนั่นสามัคคีกันมาก ผมก็ช่วยตลอดนะ แต่พอผมมีปัญหา****ไม่ช่วยผมเลยมัน ติ๊กให้ออล ก็ ออลไม่ตรงจังหวะ ผมเออ ช่าง****ล่ะ lone wolf ไปเลย 55555

กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    คนไทยชอบ perfect plan ชอบแบบอยากเล่นคอมโบโหดๆ แตเจือก กด solo มาแล้วชอบสั่งนู้นสั่งนี่ ชอบบอกให้เล่นตัวนั้นตัวนี่เพื่อที่จะเอามาคอมโบกับมัน พอไม่เลือกก็ด่าแหลก แล้วออกจากเกมไป

กล่าวขอบคุณ
    421
    ได้รับคำขอบคุณ: 520
    อย่าว่าแต่คนไทยเลย เป็นกันหมดแหละ ปินอย มาเล เวียต

Statesman
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,515
    Blog Entries
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ atomza07 อ่านกระทู้
    เออ bobo นี่มันคืออะไรครับ ผมเคยโดนเมื่อนานมาแล้ว - - ผมไม่รู้ว่ามันคือภาษา pinoy 5555 คุยกันไม่รู้เรื่องผมก็เจอแบบท่านนี่แหละ จ้อกันในทีม ถ้าพิมพ์ eng ผมไม่ว่าสักคำอ่ะ 5555 เล่นกันแบบไอ้ 4 ตัวนั่นสามัคคีกันมาก ผมก็ช่วยตลอดนะ แต่พอผมมีปัญหา****ไม่ช่วยผมเลยมัน ติ๊กให้ออล ก็ ออลไม่ตรงจังหวะ ผมเออ ช่าง****ล่ะ lone wolf ไปเลย 55555
    bobo แปลว่า ไอ้โง่ครับ
    Pota แปลว่า อีกระ _ รี่
    ส่วน Bilat Inah Mo แปลว่า ไอ้ลูกกระ_ _

ครับ (ขออภัยถ้าเกิดมันเป็นคำที่ไม่สุภาพนะครับ)
    ชอบกินไข่เจียว